PDA

View Full Version : [MU] Hỏi về ODBC trên win7 và cách khắc phục -

shock_boy
07-05-13, 12:25 AM
Sau 2 năm bỏ MU ,giờ quay lại thấy clbgamesvn chuyển thành gamezone
Chả khác gì thằng newbie

Mình đang dùng sever của bác HunterSun (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Tuy nhiên khi cài web thì xuất hiện lỗi sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đã thử cài đi cài lại pass sa ( bằng cách vào security -> login ..... )

Cũng thử tạo ODBC bằng tay nhưng sever này có sẵn ODBC rồi
Như sau : ( Data soucer ) nên không add thêm nữa :|
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình tìm hiểu ở nhiều nơi và CHO RẰNG . SQL không kết nối với server :|
Cũng thử cài SQL 2005 cho win7 64 bit rồi ,nhưng không hiều sao không kết nối được , BRO nào giúp hộ đi

Xin HẬU TẠ nếu ai giúp đỡ đc

ntquang.info
07-05-13, 12:41 AM
Đầu tiên xóa cái IIS đi, sau đó rs máy rồi cài xampp, stop các ứng dụng chiếm dụng port 80, cách xem thì google, xem stop bằng cách start-> search-> services.msc tim ứng dụng mà stop.

shock_boy
07-05-13, 12:51 AM
Đầu tiên xóa cái IIS đi, sau đó rs máy rồi cài xampp, stop các ứng dụng chiếm dụng port 80, cách xem thì google, xem stop bằng cách start-> search-> services.msc tim ứng dụng mà stop.

Mình đã fix được thằng này rồi ,còn cái vụ đầu tiên thì sao BRO

thothiendai
07-05-13, 12:55 AM
Mình đã fix được thằng này rồi ,còn cái vụ đầu tiên thì sao BRO

add OBDC ở tab user DSN :D mình add bên tab đó thì lại đc còn bên system thì k\:D/

shock_boy
07-05-13, 01:08 AM
add OBDC ở tab user DSN :D mình add bên tab đó thì lại đc còn bên system thì k\:D/

Tức là giờ xóa hết thằng đó rồi mình add lại hả bro