PDA

View Full Version : [MU] Fix bug ở Hang ấp trứng

thienthong
02-05-13, 10:30 PM
TÌnh hình là như thế này.
khi vào Hang ấp trứng rùi đánh nhện ấy. nhện hiện ra thì tụi nó dùng Elf thả con đệ tử ra. rùi người khác đánh chết con đó. sẽ rớt đồ y như con nhện chết vậy. ai help giùm vụ này với. hầu như SS6.3 đều bị còn mí phiên bản khác thì ko biết

mrrainnt
02-05-13, 11:09 PM
Chỉ còn cách : TẮT EVENT !
.................................................

remesouth
02-05-13, 11:41 PM
Còn 1 cách nữa -> lờ đi coi như không hề bị bug :)) bịt miệng ae lại =))

vietanhlsl
03-05-13, 02:17 AM
còn một cách nữa: xóa hết orb summon đi :))
toàn giải pháp tiêu cực =))

heroviet2301
03-05-13, 05:28 AM
Mấy thằng thần mem nó nghịch lỗi hay nhỉ ^^

HRain
03-05-13, 07:36 AM
đỉnh thật =]]]]]]]]]]]
cái gì nó cũng test đc hay v.kl !

để mình thử bản ss3.5 mình xem

Hào Hoa Công Tử
03-05-13, 09:34 AM
còn một cách nữa: xóa hết orb summon đi :))
toàn giải pháp tiêu cực =))

xóa ở đâu.......................................

heroviet2301
03-05-13, 10:02 AM
xóa ở đâu.......................................

Ý là không cho rớt ở item.txt và item(new).txt + xóa ko bán ngọc linh tinh của Elf trong shop nữa đó anh chỉ bán mấy ngọc skil là đủ rồi.

thienthong
03-05-13, 11:24 AM
cái này tụi nó bug mới có khoảng 4 tháng bên Mu Hồng Ngọc chứ nhiêu ^^! còn nếu mình xoá ngọc của Elf thì coi như mình tự nhận ko đủ khả năng rùi. mình nghĩ là nên giảm drop item của con nhện lại là tốt nhất. mình giảm 1 hồi nó ra toàn là đồ Thần màu vàng cả hix hix tìm mãi ko biết cách fix

nightssky
03-05-13, 11:39 AM
cái này tụi nó bug mới có khoảng 4 tháng bên Mu Hồng Ngọc chứ nhiêu ^^! còn nếu mình xoá ngọc của Elf thì coi như mình tự nhận ko đủ khả năng rùi. mình nghĩ là nên giảm drop item của con nhện lại là tốt nhất. mình giảm 1 hồi nó ra toàn là đồ Thần màu vàng cả hix hix tìm mãi ko biết cách fix

vào item.txt trong lang đó cậu với những item hoàng kim cho drop = 0 đi là đc

mrrainnt
03-05-13, 12:20 PM
Mình có ý này :)! Thay Event Boss Attack thành Event Raklion riêng cho 1 Server thôi D:!
Vừa fix được Bos vừa fix được đồ

vietanhlsl
12-05-13, 02:26 AM
mình thì mình fix bằng cách: ko cho rớt ngọc summon nữa và bán 2 ngọc summon cuối trong shop, ngọc summon bali và soldier.
2 con này thì mình fix lại hp và def trong monster.txt cho nó bất cmn tử luôn :))
chẳng ảnh hưởng gì đến gameplay cả, vì đã từ rất lâu rồi, 2 loại quái này ko còn xuất hiện trong monstersetbase.txt nữa.
Các loại ngọc summon kia ko dùng nữa cũng chẳng sao, chả ai quan tâm, có ngọc cuối là ổn rồi.

danhsinh01
12-05-13, 09:28 AM
mình thì mình fix bằng cách: ko cho rớt ngọc summon nữa và bán 2 ngọc summon cuối trong shop, ngọc summon bali và soldier.
2 con này thì mình fix lại hp và def trong monster.txt cho nó bất cmn tử luôn :))
chẳng ảnh hưởng gì đến gameplay cả, vì đã từ rất lâu rồi, 2 loại quái này ko còn xuất hiện trong monstersetbase.txt nữa.
Các loại ngọc summon kia ko dùng nữa cũng chẳng sao, chả ai quan tâm, có ngọc cuối là ổn rồi.

cho mình xin cái code 2 ngọc cuối đó với bạn.

vietanhlsl
12-05-13, 10:27 AM
cho mình xin cái code 2 ngọc cuối đó với bạn.
12 11 5
12 11 6

Của bạn đây