PDA

View Full Version : [JX] Show hàng rao item lên kênh chát :D

tam241992
29-04-13, 07:17 PM
Có 1 Anh làm chung jx với tui Anh ấy làm xong cái rao item, show lên cho anh em chặt chém chơi :D

Vài hình của em nó đây hehehe. :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chém ném đá gì cứ việc. hahaha :D
End.

jxvietnam
29-04-13, 07:42 PM
show hàng thì post lên box chính nha bạn, up qua share làm gì

cuncon82
29-04-13, 07:44 PM
Ờ. Chức năng này rất tiện khi rao bán item. 30 charrr

KenStyle
29-04-13, 09:47 PM
:D càng ngày jxp càng phát triển :P chắc 1 2 năm nửa là = vng r`

satthupro95
29-04-13, 09:50 PM
Giống của G4VN quá ^^
...................................

shinrenkyo
29-04-13, 10:04 PM
Tam làm chung với thienhathanden hả? mới 1tua26n mà ông ấy đã làm xong, wa1 dữ:D

tam241992
29-04-13, 10:21 PM
show hàng thì post lên box chính nha bạn, up qua share làm gì

uhm nhờ mod chuyển dùng cái nha hihihi thank nhiều.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Giống của G4VN quá ^^

tớ chưa chơi server G4VN bao giờ nên ko biết như thế nào hihihi. :D

anhbi792
29-04-13, 10:28 PM
Giống của G4VN quá ^^

g4vn đc vậy cũng mừng :)) khác nhiều nhé bạn

thienthanden2
30-04-13, 10:17 AM
Tam làm chung với thienhathanden hả? mới 1tua26n mà ông ấy đã làm xong, wa1 dữ:D

Nick tui là thienthanden2 cơ mà 8-x Chúc ae JX nghỉ lễ vui vẻ. |-)

shinrenkyo
30-04-13, 10:32 AM
Nick tui là thienthanden2 cơ mà 8-x Chúc ae JX nghỉ lễ vui vẻ. |-)
haha nói sai tên ông mới vào báo danh chứ:))
pro quá,

satthupro95
30-04-13, 10:48 AM
g4vn đc vậy cũng mừng :)) khác nhiều nhé bạn

Tại mình đang chơi game của g4vn nên thấy nó giống giống nhưng thật sự là khác nhiều ^^
Bạn có bản CTC giống của G4VN k bạn ? Có thể cho mình k hoặc bán lại cũng đc ^^
Muốn mở 1 bản CTC cho ae trong khu chơi vui mà g4vn nó hút máu kinh quá mấy ae ở khu bỏ gần hết vì cứ lag , dis , don't send T_T

JXPVN
30-04-13, 11:00 AM
Từ ngày source được public, xuất hiện nhiều nhân tài trong làng jx quá .! thanks!

greentears
30-04-13, 06:26 PM
share luôn cái sv đi, kakak |-)

P/s: chém đấy, sv nhìn thèm quá nhỹ ^^

SIR.ThaiBinh
30-04-13, 07:52 PM
tùy code của người ta mà người ta share chứ ...
cái code này đang là hàng HOT ai share cho ...
tốn bao công sức

greentears
01-05-13, 08:45 AM
tùy code của người ta mà người ta share chứ ...
cái code này đang là hàng HOT ai share cho ...
tốn bao công sức

mình chém thôi mà :D

để nói công sức thì làm ra chức nào cũng cần công sức cả bạn ah :D

ngoài trừ mấy cái TUT đã đc share, chỉ coppy paste rùi build thôi, nhưng công sức là của người viết ra chức năng ấy kìa :D

danghai1993
01-05-13, 09:21 AM
Hàng này được nè. Rất thích hợp cho các server pri hiện nay.

Mình cũng thấy thích nhưng chơi off ko cần cho lắm. /:)

tam241992
01-05-13, 09:22 PM
rao lên và hiện thông tin item thì làm dc lâu rồi
chủ yếu là click vào cái chữ hay click vào cái dòng nó mới hiện ấy.
theo VNG thì nó click vào cái chữ tên item thì nó hiện thông tin. klo biết bạn làm như thế nào.
hồi trước có làm rồi nhưng lâu lâu bị dis s3replay nên ko làm nữa

code nhiều thứ nên chắc khác cũng ko giống đâu, mỗi người có ý tưởng code riêng mà, cái cậu nói là hoàn toàn làm được ok rồi ko bị bug nữa nhé. :D

thienthanden2
01-05-13, 10:04 PM
rao lên và hiện thông tin item thì làm dc lâu rồi
chủ yếu là click vào cái chữ hay click vào cái dòng nó mới hiện ấy.
theo VNG thì nó click vào cái chữ tên item thì nó hiện thông tin. klo biết bạn làm như thế nào.
hồi trước có làm rồi nhưng lâu lâu bị dis s3replay nên ko làm nữa

Đã hoàn thiện :)
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thienthanden2
02-05-13, 08:48 AM
ý nói lá click vào cái tên item thì hiển thị thông tin item đó hay là phải click vào nguyên cái dòng chat đó thì mới hiển thị thông tin item ấy. vấn đề là ở chỗ đó

Click Item mới hiển thị,. Tự động xuống hàng khi dài quá khung, dùng nút Ctr+ chuột để lấy thông tin của bất cứ món đồ nào, dùng đc nút UP để gửi liên tục như VNG. No bug ;;)

shinrenkyo
02-05-13, 09:20 AM
Click Item mới hiển thị,. Tự động xuống hàng khi dài quá khung, dùng nút Ctr+ chuột để lấy thông tin của bất cứ món đồ nào, dùng đc nút UP để gửi liên tục như VNG. No bug ;;)
wa dữ cho đội viết chữ :D nay còn nghỉ àk

thienthanden2
02-05-13, 11:13 AM
click vào tên item chứ ko phải click vào bất cứ chỗ nào trên dòng đó đâu nha. còn cái crtl rồi xuống dòng thì làm dc rồi. chỉ có điều là ko click dc vào tên item thôi. phải click vào cái dòng đó.

Đuơng nhiên là click vào tên item rồi bạn, dòng chữ vẫn là dòng chữ hoàn toàn riêng biệt, như VNG mà hihi.

@shinrenkyo: đang đi làm ở cty.

tam241992
02-05-13, 08:20 PM
click vào tên item chứ ko phải click vào bất cứ chỗ nào trên dòng đó đâu nha. còn cái crtl rồi xuống dòng thì làm dc rồi. chỉ có điều là ko click dc vào tên item thôi. phải click vào cái dòng đó.

Cái item khi muốn click vào thì cậu xem lại nút item là dạng gì, rồi cậu xử lý nó mới được, thấy cậu nói ko click đc vào tên item là biết bạn thiếu cái nút bấm button rồi sao mà bấm vào đó được, chưa tạo ra nó thì sao sử dụng được. :)

thienthanden2
03-05-13, 10:41 AM
biết cái button dạng text rồi. thái hòa cũng có thử rồi. tui cũng có thử rồi. nhưng mà nếu button cố định thì ko sao. nhưng cái này nó di chuyển, trong 1 time nào đó hoặc có người mới đăng thì nó sẽ di chuyển lên trên. giờ thì nghĩ ra cách làm rồi. mà chưa có máy nên chắc ngâm lại sau :D

Di chuyển theo câu chát tại vị trí thứ nPos, dòng thứ nLine. Nếu dài quá khung thì xuống 1 dòng và các chữ theo đuôi đẩy ra phía sau. Quan trọng là làm sao khi mà nó vượt ra khỏi top với bottom khung thì biến mất. Mỗi lần đăng thì update lại các button. Như thế là hoàn thành. Quy trình là vậy, nhưng khi làm ko dễ tí nào, theo cá nhân mình thấy thì cái này khó hơn khảm nạm và bán hàng rất nhiều. Chúc bạn thành công, chờ coi kết quả của bạn hìhì.

LeHuyetVoHon
03-05-13, 08:33 PM
toàn nhân tài nhỉ.
cái này giống link trên web,có thể chiếm 1 hoặc nhiều dòng,và vị trí đầu tiên và cuối cùng ở bất kỳ vị trí nào,dùng button text là sai lầm,được nhưng chỉ phức tạp thêm
nhìn vô kênh chat lâu lâu sẽ thấy 1 thủ thuật kì diệu áp dụng rất nhanh

thienthanden2
03-05-13, 09:29 PM
toàn nhân tài nhỉ.
cái này giống link trên web,có thể chiếm 1 hoặc nhiều dòng,và vị trí đầu tiên và cuối cùng ở bất kỳ vị trí nào,dùng button text là sai lầm,được nhưng chỉ phức tạp thêm

Pro có thể show vài tấm hình về sự kỳ diệu đó cho mình học hỏi ko ? :-? Thanks.

tam241992
03-05-13, 09:53 PM
toàn nhân tài nhỉ.

chắc bạn làm cái rao item rồi nhỉ, show tấm hình đc hem :D

thienthanden2
03-05-13, 10:47 PM

Nhưng quan trọng có đẹp và chuẩn như VNG ko, rất muốn xem để mở rộng tầm mắt . Đang hóng show hình :)

ngotiendat
03-05-13, 11:09 PM
lão đó làm TLKD đấy, qua đấy mà xem

thienthanden2
04-05-13, 12:17 AM
lão đó làm TLKD đấy, qua đấy mà xem

Search google ra hình này, ko biết phải ko, thủ thuật kỳ diệu hơi thất vọng nhỉ. :-?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng

satthupro95
04-05-13, 12:19 AM
Search google ra hình này, ko biết phải ko, hơi thất vọng nhỉ. :-?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng

thaihoa91
04-05-13, 12:56 AM

Giao diện đó là Server của TKH, hem fải của Cyber Team ;))

hoivegame
04-05-13, 10:26 AM
chủ thớt show rao cái áo lên thử b-( ( mong là ổn )

KingMax
04-05-13, 10:48 AM
cái này trước bên TLKD làm xong rồi , các button thì chưa thêm vào nút item. Nếu làm giống VNG chắc bên đó nghiê cứu lại , nếu dùng cho có đủ hiển thị thì click vào line hoặc tên nhân vật hiển thị cũng đc rồi , còn cái màu mè hoa lá thì TLKD là sv tệ nahast về khoản design =))))))))))))))))))))))))))))

ngotiendat
04-05-13, 11:04 AM
cái này trước bên TLKD làm xong rồi , các button thì chưa thêm vào nút item. Nếu làm giống VNG chắc bên đó nghiê cứu lại , nếu dùng cho có đủ hiển thị thì click vào line hoặc tên nhân vật hiển thị cũng đc rồi , còn cái màu mè hoa lá thì TLKD là sv tệ nahast về khoản design =))))))))))))))))))))))))))))
chuẩn, team pro nhưng k có mắt thẩm mỹ cho lắm khi so với TKH hay g4vn

Edward_Newgate
04-05-13, 01:31 PM

Xem cái ảnh kia cũng hiểu rồi

khungboktvn
04-05-13, 04:44 PM
Hàng đây mấy bác ơi 4rum ta đấy

quá khủng cho đội đi ủng
bom tấn 2013
Gửi bởi tieudieuphong

LeHuyetVoHon
04-05-13, 07:25 PM
cũng tùy thôi bạn,mỗi người một lĩnh vực,ko thể giỏi hết được,
còn cái item chat kia,thủ thuật mình nói đến là ở cái kênh chat,trình code và khả năng am hiểu jx khá sâu mới có thể nhận ra được,mình ko nói ra vì đã là hàng hot thì ko nên nói tràn lan.
mấy cái này nhìn có vẻ cáo siêu nhưng thật ra nó chả có gì đâu,chủ yếu là kỹ thuật code và viết game của bạn còn kém nên chưa tìm ra thôi,

thienthanden2
04-05-13, 07:46 PM
còn cái item chat kia,thủ thuật mình nói đến là ở cái kênh chat,trình code và khả năng am hiểu jx khá sâu mới có thể nhận ra được,mình ko nói ra vì đã là hàng hot thì ko nên nói tràn lan.
mấy cái này nhìn có vẻ cáo siêu nhưng thật ra nó chả có gì đâu,chủ yếu là kỹ thuật code và viết game của bạn còn kém nên chưa tìm ra thôi,

Kỹ thuật xấu và tệ như tấm hình đó thì chắc ko ai cần phải hiểu làm gì đâu bạn à. =))

tam241992
04-05-13, 07:48 PM

Thì ra bạn là bên team TLKD hả hồi trước 1,5 năm trước có chơi qua, nói chung cái rao item thiếu về độ chuẩn xác khi bấm vào item đó, nó lệch lệch sao đó nhớ là vậy, với lại khi chỉ vô nó chỉ là dạng text nên ko hiện rõ đó là dạng button, mỗi người mỗi ý tưởng riêng nên ko giống ai, tôi tham gia chưa lâu nên trình còn kém lắm, có gì xin chỉ bảo thêm. :)

zilkenz
04-05-13, 08:00 PM
haha nói sai tên ông mới vào báo danh chứ:))
pro quá,
pm nick nói này coi Y!m: zilkenz

hoivegame
04-05-13, 08:02 PM

ở ngoài nhìn vào thì ông này chê nhiều hơn khen ( ghen tị hay ....muốn hơn thua...?... ) bạn cũng đã làm việc với src lâu năm và có kinh nghiệm hơn họ ,nên bạn có thể biết hơn họ chứ ko có nghĩa bạn giỏi hơn họ đâu
chủ thớt chắc cũng mới làm việc với src thế này là quá tuyệt rồi ko còn gì phải bàn cãi , hãy và góp ý tận tình đừng có câu 1 hơn thua làm gì

mr.error
04-05-13, 08:22 PM
ở ngoài nhìn vào thì ông này chê nhiều hơn khen ( ghen tị hay ....muốn hơn thua...?... ) bạn cũng đã làm việc với src lâu năm và có kinh nghiệm hơn họ ,nên bạn có thể biết hơn họ chứ ko có nghĩa bạn giỏi hơn họ đâu
chủ thớt chắc cũng mới làm việc với src thế này là quá tuyệt rồi ko còn gì phải bàn cãi , hãy và góp ý tận tình đừng có câu 1 hơn thua làm gì

Giờ bạn mới biết à :v, Box JX nhiều thành phần xã hội như thế lắm :v

jxvietnam
04-05-13, 08:47 PM
Giờ bạn mới biết à :v, Box JX nhiều thành phần xã hội như thế lắm :v

thế nick chính bạn tên gì, cho mình xin cái bí danh để tiện việc xưng hô:go:

LeHuyetVoHon
04-05-13, 08:57 PM
mình chưa hề nói hơn thua chỗ nào cả bạn,trước giờ chưa pot bài hơn thua với ai,mình chỉ gợi ý là nhìn vào kênh chat thôi,
còn bạn nhìn vào tấm hình đó rồi phán bừa được ra cái thủ thuật mình nói,thì chứng tỏ chưa nhận ra,
code làm ra cái ở trên bức ảnh đó là cách đơn giản nhất và cùi nhất thôi,và cùng cách gàn đây 1 năm rồi.
cái cách làm giống như vng nhiều người làm được,mình cũng làm được những cũng chẳng để làm gì,có là được rồi,ngắm vuốt mãi củng chỉ là 1 cái đó,còn có nhiều cái quan trọng hơn và cần làm hơn

mr.error
04-05-13, 09:00 PM
thế nick chính bạn tên gì, cho mình xin cái bí danh để tiện việc xưng hô:go:

Mình có 1 nick thôi mà :v, check IP là rõ :v
Có vẻ như trúng tim đen một số bạn ^^

thaihoa91
04-05-13, 09:06 PM
Ông LeHuyetVoHon đâu fải hơn thua đâu ;)) ta là ta nể ông LeHuyet lại là đằng khác, cái thời mà mới có Source, ổng là ng` đầu tiên code đàng hoàng dc cái vòng sáng item hoàng kim đấy, sau này mấy bạn kia có cũng chỉ là hàng edit gốc từ bác LeHuyetVoHon, còn sau này nữa thì chắc có bác tự code lại :))

thienthanden2
04-05-13, 09:30 PM
Ông LeHuyetVoHon đâu fải hơn thua đâu ;)) ta là ta nể ông LeHuyet lại là đằng khác, cái thời mà mới có Source, ổng là ng` đầu tiên code đàng hoàng dc cái vòng sáng item hoàng kim đấy, sau này mấy bạn kia có cũng chỉ là hàng edit gốc từ bác LeHuyetVoHon, còn sau này nữa thì chắc có bác tự code lại :))

Tui lại thấy cậu ấy rất đố kỵ và khinh thường mọi người đấy, đâu có đàng hoàng đc như bạn. Loại người đó đầy ra, có j đâu mà nể ;;)

thaihoa91
04-05-13, 11:51 PM
Tui lại thấy cậu ấy rất đố kỵ và khinh thường mọi người đấy, đâu có đàng hoàng đc như bạn. Loại người đó đầy ra, có j đâu mà nể ;;)

Nhưng thật sự là bạn vào gamezone này cũng mới đây nên bạn ko thể nhìn LeHuyet ở 1 góc khác !

jxvietnam
05-05-13, 12:11 AM
Nhưng thật sự là bạn vào gamezone này cũng mới đây nên bạn ko thể nhìn LeHuyet ở 1 góc khác !
nick 2007 mà mới tham gia cái gì ;))

LeHuyetVoHon
05-05-13, 03:53 PM
thôi kệ đi thái hòa,nếu bạn đó nhìn mình như vậy thì cũng chả sao cả,quan trọng gì mấy cái này.
sắp ra trường chưa thái hòa,hay sắp hcj lên tiến sỹ rồi :D

tam241992
05-05-13, 04:45 PM
thôi kệ đi thái hòa,nếu bạn đó nhìn mình như vậy thì cũng chả sao cả,quan trọng gì mấy cái này.

thaihoa91
05-05-13, 08:13 PM

KingMax
08-05-13, 07:24 PM
Thôi nào, học hỏi nghiên cứu là chính hơn thua nhau làm gì

@Vô Hồn : Già đầu rồi , có nói thì nói nhẹ thôi , kẻo lại như lão Mướp đâm ra tốt lại thành xấu
@thaihoa : xong trap chưa anh :))
@All : Dev có nhiều loại mỗi người mỗi kiểu , đó là tùy người , có người có thể làm cái này cái kia , như mình , vừa xong bộ trap fulll =)) giờ vứt đó chả làm gì đợi dịp khi nào te tua share ra vậy là vui rồi , còn mọi người chơi với nhau thì giữ hòa khí , vohon nói đúng nhưng ko đúng , đại khái vậy . Nói chung là có thể làm đc nhưng khi online sẽ xảy ra lỗi này nọ , trước mở Online cũng hiểu lắm chứ

:)) Già rồi nên tinh thàn kém quá ,k thể = anh = chị ở đây đc

thaihoa91
08-05-13, 10:08 PM
@thaihoa : xong trap chưa anh :))

Vẫn chưa em ơi :)) già rùi, ý tưởng và linh hoạt cũng ít dần :))

thanhkent
09-05-13, 08:13 PM
Share luôn đi bác ơi haha . 30charrrrrrrrrrrrr

phihanh
10-05-13, 08:45 PM
top có yahoo cho tớ xin hỏi chút