PDA

View Full Version : [MU] xin cách giải quyết lỗi nbb web này

plove01
23-04-13, 12:57 PM
Mình mới làm cái nè nên có mấy cái chưa hiểu đc hết mong cac pro chỉ giáo giúp vs ạ :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ps : cái lỗi Deprecated: Function eregi() is deprecated in /home/u347856692/public_html/taikhoan/includes/login.class.php on line 113 ( lỗi này thấy trên win Xp )

qua win thì báo lỗi deprecated in /home/u347856692/public_html/taikhoan/includes/login.class.php on line 24

Mình làm web nbb v5 v4 + tvweb cũng bị những lỗi như trên

đã chạy hết query mà vẫn bị

khi đăng nhap thì bị nhung ko anh huong gì lần sau nhưng out ra vào lại thì bị

ThanhN
23-04-13, 02:47 PM
Mình mới làm cái nè nên có mấy cái chưa hiểu đc hết mong cac pro chỉ giáo giúp vs ạ :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ps : cái lỗi Deprecated: Function eregi() is deprecated in /home/u347856692/public_html/taikhoan/includes/login.class.php on line 113 ( lỗi này thấy trên win Xp )

qua win thì báo lỗi deprecated in /home/u347856692/public_html/taikhoan/includes/login.class.php on line 24

Minh cũng đang bị tình trạng này. Là do host của bạn thôi. Bạn pm kỹ thuật họ sẽ hướng dẫn bạn khắc phục. Bạn đổi hàm egeri thành hàm preg_match xem có được ko nhé. Có thể do host bạn dùng php5.3 hì

cuocdoisp
23-04-13, 03:15 PM
Đúng là lỗi hiếm gặp - và ít người biết mà sẽ hướng dẫn như ThanhN.

hoainam8080
23-04-13, 03:58 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bạn down file này copy vào \includes xem nhé!

ThanhN
23-04-13, 04:20 PM
Đúng là lỗi hiếm gặp - và ít người biết mà sẽ hướng dẫn như ThanhN.

Cái này có gì đâu. Mình học đc nhiều chứ giúp đcbao nhiêu.
Giúp đc gì là giúp thôi.

cuocdoisp
23-04-13, 05:00 PM
bạn down file này copy vào \includes xem nhé!

cho anh thuê con VPS :D.............

896588
23-04-13, 05:05 PM
copy line 113 ra mình xem thử
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

hoainam8080
23-04-13, 07:02 PM
cho anh thuê con VPS :D.............
có mấy cái phần anh, toàn core i7 E 1230 nhé!o:-)
còn cái loại nhàng nhàng core E5506 ram 512 chạy web thì 100k/thang ;))

thangvp
23-04-13, 07:18 PM
Do php không hỗ trợ lệnh đó thôi
Thay eregi bằng preg_match.

plove01
25-04-13, 01:31 PM
thanks cac bac hiix làm web tren vps dc roi thivao đọc pài lại thấy đã fix dc hix

ThanhN
25-04-13, 02:07 PM
thanks cac bac hiix làm web tren vps dc roi thivao đọc pài lại thấy đã fix dc hix

Thanks thì có nút đấy. Hi vậy cái nút ấy mới có ý nghĩa. :))