PDA

View Full Version : [MU] làm thế nào giới hạn thời gian online của member và sửa lỗi badsyntax chat

letiendat287
22-04-13, 09:57 PM
Các pro cho mình hỏi chút, hiện tại mình đang mở 1 server mang phong cách mu nước ngoài, hoàn toàn free. mục đích của mình là muốn một MU không cày quốc, anh em chỉ vào game để chơi cho vui. Nhưng hiện tại mình gặp một số lỗi sau:
1/ Mình muốn giới hạn số giờ chơi cho member 1 ngày chỉ đc chơi 5 tiếng nhưng không biết làm cách nào cả.
2/ Mỗi khi chat giữa các member khi dùng những từ như : chuyen, yeu, %, ... đều chỉ hiện chữ [kute] mình cũng không biết phải sửa chỗ nào. có phải edit file main.exe không?
3/ sv của mình có cái bug dw chưa rs nhưng khi dùng chưởng độc tố thì vẫn săn đc box vàng. đame độc tố tính theo % máu quái vật. Mình có chơi một MU ss2 ở nước ngoài thấy họ chỉnh kiểu gì mà quái box vàng đánh toàn miss đc cái nhảy rate thì may ra mới giết đc box. Mình tham khảo thì đc biết phải chỉnh cột atribute trong file monster.txt mà mình chỉnh mãi cũng không đc ( ko biết để giá trị nào)
Mình bị 3 lỗi đấy nhưng không biết fix kiểu gì. Mong các bạn có kinh nghiệm chỉ mình, mình cảm ơn rất nhiều. :)

vietanhlsl
23-04-13, 11:42 AM
Xin được góp ý cho bạn nhé:
1) cái vấn đề này thì mình chịu, giới hạn giờ chơi trong game có từ SS3, nhưng vì nó ảnh hưởng đến gamer nên đã bị các nhóm phát triển mu server bỏ từ lâu rồi. Giờ muốn làm lại rất khó, chỉ có thể làm từ web.
2) Đầu tiên bạn bỏ hết các character trong badsyntax, sau đó dùng mu magic hand mở file filter.bmd trong client ra xóa hết các character trong đó đi, vậy là được.
3) Cái mà bạn nói không phải là lỗi, mà là do bạn chưa biết cách config server. Mặc đinh đã là như vậy, nhưng bạn có thể chỉnh cho boss không bị dính độc nữa trong monster.txt

quyen194
23-04-13, 01:11 PM
Các pro cho mình hỏi chút, hiện tại mình đang mở 1 server mang phong cách mu nước ngoài, hoàn toàn free. mục đích của mình là muốn một MU không cày quốc, anh em chỉ vào game để chơi cho vui. Nhưng hiện tại mình gặp một số lỗi sau:
1/ Mình muốn giới hạn số giờ chơi cho member 1 ngày chỉ đc chơi 5 tiếng nhưng không biết làm cách nào cả.
2/ Mỗi khi chat giữa các member khi dùng những từ như : chuyen, yeu, %, ... đều chỉ hiện chữ [kute] mình cũng không biết phải sửa chỗ nào. có phải edit file main.exe không?
3/ sv của mình có cái bug dw chưa rs nhưng khi dùng chưởng độc tố thì vẫn săn đc box vàng. đame độc tố tính theo % máu quái vật. Mình có chơi một MU ss2 ở nước ngoài thấy họ chỉnh kiểu gì mà quái box vàng đánh toàn miss đc cái nhảy rate thì may ra mới giết đc box. Mình tham khảo thì đc biết phải chỉnh cột atribute trong file monster.txt mà mình chỉnh mãi cũng không đc ( ko biết để giá trị nào)
Mình bị 3 lỗi đấy nhưng không biết fix kiểu gì. Mong các bạn có kinh nghiệm chỉ mình, mình cảm ơn rất nhiều. :)

1, Có 2 cách:
Cách 1: ko dành cho người chơi liền tù tì
Lập một cái Trigger kiểm tra thời gian online của memb, cứ mỗi lần đăng nhập là check,
Out là lưu kết quả vào một cột nào đó của bảng nào đó (có thể thêm cột Thời Gian Chơi ở bảng MEMB_INFOR)
Cách 2: cái này khó hơn tẹo nhưng hay hơn! tìm cách handle kết nối của người chơi với GS
lưu tổng thời gian chơi vào DB, cứ 1p cập nhật 1 lần
Người chơi đăng nhập thì lấy thông tin thời gian chơi: kiểm tra, cộng dồn, ...
Khi nào quá 5 tiếng thì ngắt kết nối của người chơi
Việc này làm tại Server: sd C++, SQL

letiendat287
23-04-13, 05:56 PM
Cảm ơn hai bạn đã trả lời câu hỏi của mình thật sự mình cũng vỡ ra đc nhiều. bạn vietanh có thể chỉ giúp mình config chỗ nào ở file monster.txt được không
Còn phần giới hạn thời gian chơi theo quyen194 nói có vẻ vượt khỏi tầm của mình, có lẽ ko làm đc.
Cảm ơn hai bạn nhiều