PDA

View Full Version : [MU] vào Map Công thành chiến thì bị disconnect ==> tài khoản đang được sử dụng

PhamNinh
21-04-13, 01:09 AM
server đã config online bình thường. nhưng khi

bật GSCS rồi bấm vào map CTC sub1 thì bị disconnect thẳng ra ngoài . login lại thì nó báo " tài khoản đang được sử dụng" . phải tắt server đi mới hết bị kẹt acc (port đã mở đầy đủ)

mình đã chạy sever trên máy nhà bình thường , move map CTC vô tư.nhưng khi vác qua VPS thì bị

mình đang định làm cái vụ CTC.... mà đến cái máp cũng không vào được

ai biết lỗi j` không up mình với nào

PhamNinh
21-04-13, 07:43 AM
bác nào biết , chỉ mình với nhé.....up cái nào.....................

cuocdoisp
22-04-13, 08:43 AM
Chào bạn !
Lỗi của bạn cuocdoisp đã từng gặp và khi làm theo cách này thì không bị , cuocdoisp chỉ xin chia sẻ cách của mình chứ lỗi trên sửa ra sao thì không dám chắc
1. Để chế độ SHOW tại TitanCS cho sub công thành chiến ( hiện thị Sub công thành tại list server của Clien )
2. Member vào các sub bình thường ( không phải sub công thành chiến ) di chuyển sang máp công thành chiến ( chạy bộ từ lorencia hoặc move sang nếu bên mu bạn có tích hợp move vào map công thành )
3. Sau khi đã di chuyển ( chạy bộ hoặc move ) sang map công thành chiến , ta tiến hành đổi máy chủ và truy cập vào máy chủ Công Thành ( đã tùy chỉnh hiện thị tại bước 1 , ở đây tại clien nó sẽ hiển thị là sub - 20 )
công thành như bình thường
Lỗi cuocdoisp thường gặp những ngày đầu làm Công Thành đo là
- để nhân vật tại 1 máp bất kỳ ngoài map công thành , vào Clien , đăng nhập Server Công Thành , chọn nhân vật --> Loading dài dài . Tại GameserverCS sẽ hiện thị lỗi Mn..mapserverinfo hoặc parket ...
- Lỗi khi config sai ngày tháng trong Database hoặc config sai thời gian tại file MuCastle gì gì đó , khi config sai mà chạy gameserverCS sẽ : có một bảng thông báo nhỏ ghi kiểu sai ngày , bạn sẽ nhấn ok vài lần là mất nhưng khi truy cập vào sẽ bị loading nhân vật , hoặc lỗi config sai thời gian tại file Mucastle gì gì đó khi sai cái này bạn chạy Gameservercs sẽ không có bảng thông báo hiện lỗi mà nó sẽ thông báo dòng chữ đỏ tại gameservercs nếu bạn để ý nhìn sẽ thấy --> lỗi này cũng bị loading và báo tài khoản sự dụng khi bạn cố gắng truy cập vào server công thành
- Có thể nhiều lúc lại không bị nhưng lại không công thành được

Cách khắc phục là làm như trên , cách trên cuocdoisp đã trực tiếp thử nghiệm và thành công 100% . Công Thành, thủ thành và chiếm thành được 100% nhé . Nếu chưa hiểu lắm về Config bạn có thể qua box lưu trữ tìm bài viết : hướng dẫn công thành chiến trong 1 ngày . Làm theo ý nguyên là được nhé
chúc bạn thành công

PhamNinh
22-04-13, 10:51 AM
em làm theo bác rồi

em bật 2 sub 1 và 2 + sub1 lồng CTC luôn

ở SUb1 em bấm vào map CTC thì bị disconenct

em vào thử sub2 move CTC tuy không sao . nhưng không có NPC hay cái j hết. trống trơn

đổi máy chủ từ sub2 qua sub1 thì bị đứng ở màn hình login. đợi cả tiếng chả bảo j` bác à

em dùng bản 1.02j . không có titan bác ạ

em chạy dc trên máy nhà. nhưng vác qua VPS thì lỗi

cách khắc phục là em backup db từ VPS sang máy nhà
cho chúng nó CTC trên laptop luôn :(

cuocdoisp
22-04-13, 11:04 AM
Cách khắc phục hơi độc đáo . Hy vọng em có thể tìm ra lỗi để chạy trên VPS , chứ chạy trên laptop thì ....

PhamNinh
22-04-13, 11:08 AM
Cách khắc phục hơi độc đáo . Hy vọng em có thể tìm ra lỗi để chạy trên VPS , chứ chạy trên laptop thì ....

may là mem cũng ít bác à. không lagg, dis j` hết

cho chúng nó CTC với cái main trắng . nopack ^^

ThanhN
22-04-13, 12:45 PM
may là mem cũng ít bác à. không lagg, dis j` hết

cho chúng nó CTC với cái main trắng . nopack ^^

vậy có khả năng do main hoặc server có add antihack lên bị thế (đoán mò nhé chưa test chưa biết)
vì lúc trước dùng cái TDA cũng không vào được CTC, bỏ TDA thì vào ngon lành cành đào.hì.
để lúc nào tôi rảnh 2 thằng thử phá xem.

PhamNinh
22-04-13, 03:07 PM
vậy có khả năng do main hoặc server có add antihack lên bị thế (đoán mò nhé chưa test chưa biết)
vì lúc trước dùng cái TDA cũng không vào được CTC, bỏ TDA thì vào ngon lành cành đào.hì.
để lúc nào tôi rảnh 2 thằng thử phá xem.

vietguard . đã coi port, config cho cái Anti quá chuẩn. mà vẫn k đc

chắc bữa nào bảo trì . mình đem main trắng . k bật anti xem thế nào.....