PDA

View Full Version : [MU] Xin hướng dẫn fix item full + thần + socket không hiển thị hết thông tin

ThanhN
16-04-13, 07:46 AM
Xin hướng dẫn fix item full + thần + socket không hiển thị hết thông tin

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1607500001.jpg

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1607490000.jpg

ThanhN
16-04-13, 09:35 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1607500001.jpg

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1607490000.jpg

up cái nhỉ, các bác giúp em phát

HaoHoaCongTu
16-04-13, 09:48 AM
Giúp để ông hút máu nhiều hơn à ?

Thấy có lỗi với memb nên không giúp. 8-}

ThanhN
16-04-13, 10:20 AM
Giúp để ông hút máu nhiều hơn à ?

Thấy có lỗi với memb nên không giúp. 8-}

ác vãi. biết chỉ tôi tý đi. đang test off chứ online cái lỗi gì?
(chưa có ý định nhá, khi nào thấy thật ok mới cho on, cứ online là hút được máu ah?)

ThanhN
16-04-13, 10:28 AM
to nightssky: mình gửi lại tin nhắn lại cho bạn nhưng nó cứ báo lỗi không được đành viết luôn ở đây vậy

tớ thấy có nhiều dòng hơn ở thuộc tính cậu chỉ dùm tớ với
cậu nói rõ xem cần những dòng nào?
bạn xem ở bài hướng dẫn này nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chuotyeulua
16-04-13, 10:29 AM
theo như hình như các món đồ này không cùng set với nhau và chưa có kíck dòng nào
up code 2 file itemsetoption và itemsettype lên xem tí bạn

ThanhN
16-04-13, 11:16 AM
theo như hình như các món đồ này không cùng set với nhau và chưa có kíck dòng nào
up code 2 file itemsetoption và itemsettype lên xem tí bạn

ặc, vâng 2 món item đấy không phải là cũng set, ở đây em đang hỏi là khi add full + thần + full socket thì nó bị mất phần thông tin phía trên của item, như tên item, cấp độ, .... mấy cái dòng ở trên ý, bác nhìn ảnh sẽ rõ.

còn lại item full + thần, full + socket thì hiển thị BT.

ThanhN
16-04-13, 01:11 PM
up phát uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppp

ThanhN
16-04-13, 02:15 PM

@HaoHoaCongTu: bác biết thì giúp em phát nhé. thanks

ThanhN
16-04-13, 03:24 PM

up phát nữa nào.
Xem: 83/ mà chưa có bác nào giúp em phát nhỉ? (:| hì

ThanhN
16-04-13, 04:35 PM
up phát nữa nào.
Xem: 83/ mà chưa có bác nào giúp em phát nhỉ? (:| hì

Lên phát nữa ạ..........................

huythao229
16-04-13, 05:55 PM

Bạn có thể share cho mọi người cái Interface của bạn đang dùng trong hình được không? Thanks bạn :D

freepro921
16-04-13, 06:02 PM
Bạn có thể share cho mọi người cái Interface của bạn đang dùng trong hình được không? Thanks bạn :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dành cho bác đây nè :D

leolazy
16-04-13, 08:04 PM
thiệt tình thì không thích thái độ hỏi giúp đỡ của chủ thớt tí nào cả.

Maximum số dòng để hiển thị trong client là 31, cậu tìm cách nào đó tìm ra & thay đổi cái giá trị này trong main thì làm.

ThanhN
16-04-13, 08:39 PM

ok thôi. Bạn đợi tý mình đang upload lên mediafire. Vừa mới ngủ dậy, hnay mệt quá.

--- Chế độ gộp bài viết ---

thiệt tình thì không thích thái độ hỏi giúp đỡ của chủ thớt tí nào cả.

Maximum số dòng để hiển thị trong client là 31, cậu tìm cách nào đó tìm ra & thay đổi cái giá trị này trong main thì làm.

Mình không hiểu bạn không thích thái độ hỏi giúp đỡ của mình thế nào? tớ có xúc phạm ai ah?

Động chạm đến main thì tớ thực tình không biết phải tìm như thế nào? Nếu bạn đã giúp thỉ xin chỉ hộ mình phải làm như thế nào được không?
Thanks!

ThanhN
16-04-13, 08:44 PM
@huythao229
Giờ mới được 41% mà giờ phải đi làm rồi, mai mình sẽ reupload lại cho bạn sau. (mạng nhà lên cũng chậm)

hoangtu_eck94
16-04-13, 08:49 PM
quá nhiều dòng thì nó đẩy lên thôi - _!

ThanhN
16-04-13, 11:38 PM
quá nhiều dòng thì nó đẩy lên thôi - _!

Uh vì vậy mới phải tìm cách fix nó.hi, có bạn nào biết chỉ mình đi.

leolazy
17-04-13, 12:11 AM
ok thôi. Bạn đợi tý mình đang upload lên mediafire. Vừa mới ngủ dậy, hnay mệt quá.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình không hiểu bạn không thích thái độ hỏi giúp đỡ của mình thế nào? tớ có xúc phạm ai ah?

Động chạm đến main thì tớ thực tình không biết phải tìm như thế nào? Nếu bạn đã giúp thỉ xin chỉ hộ mình phải làm như thế nào được không?
Thanks!
cái này mình cũng không biết phải chỉ cậu thế nào nữa, vì giá trị 31đổi ra hex là 1F, vô cùng bao la trong main, nhưng cậu chỉ nên edit giá trị nào mà 4 byte trước lẫn 4 byte sau nó đều là 00 . Hồi 0.97 mình đang nghỉ hè cấp 3 nên còn rảnh phá ngày phá đêm để tìm ra giá trị đúng (dùng phương pháp brute force thử rồi load từng cái một). Giờ mình đi làm rồi nên cũng ko giúp gì đc đâu.
Hôm nay đi làm gặp bad day nên cậu hỏi trống lốc trong tiêu đề làm mình ngứa mắt thôi.

khanhgau2000
17-04-13, 03:09 AM
pm maitronganh_bn8-> có thể vấn đề pm nhanh nhá

ThanhN
17-04-13, 09:07 AM
cái này mình cũng không biết phải chỉ cậu thế nào nữa, vì giá trị 31đổi ra hex là 1F, vô cùng bao la trong main, nhưng cậu chỉ nên edit giá trị nào mà 4 byte trước lẫn 4 byte sau nó đều là 00 . Hồi 0.97 mình đang nghỉ hè cấp 3 nên còn rảnh phá ngày phá đêm để tìm ra giá trị đúng (dùng phương pháp brute force thử rồi load từng cái một). Giờ mình đi làm rồi nên cũng ko giúp gì đc đâu.
Hôm nay đi làm gặp bad day nên cậu hỏi trống lốc trong tiêu đề làm mình ngứa mắt thôi.

Thanks! đúng như bạn nói, là do main 1.04D không hiển thị được cái đấy.
Mình vừa thử lại dùng main 1.03z thì load và hiển thị ok cái item full + thần + socket rồi.
Nhược: không có custom jewels với lại tách chát như cái main 1.04D, nữa là cái main 1.03z load có vẻ nặng hơn.

Cũng thử tìm cái giá trị 31 ơ main 1.04D mà thấy lản quá? hex theo cái mã 1F hay 31 thì thôi rồi 1 đống. chắc phải mấy ngày may ra mò đc.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1709090000.jpg

ThanhN
17-04-13, 09:21 AM

Giờ mới upload được<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

leolazy
17-04-13, 02:29 PM
Thanks! đúng như bạn nói, là do main 1.04D không hiển thị được cái đấy.
Mình vừa thử lại dùng main 1.03z thì load và hiển thị ok cái item full + thần + socket rồi.
Nhược: không có custom jewels với lại tách chát như cái main 1.04D, nữa là cái main 1.03z load có vẻ nặng hơn.

Cũng thử tìm cái giá trị 31 ơ main 1.04D mà thấy lản quá? hex theo cái mã 1F hay 31 thì thôi rồi 1 đống. chắc phải mấy ngày may ra mò đc.

custom jewel thì down client GreekBlade+GR về, nó có 1.03Z+ jewel, còn load nặng là do antihack pinkof, tìm cách nào đó hook Vietguard vào thay nó thì sẽ nhẹ thôi.

ThanhN
17-04-13, 05:20 PM
custom jewel thì down client GreekBlade+GR về, nó có 1.03Z+ jewel, còn load nặng là do antihack pinkof, tìm cách nào đó hook Vietguard vào thay nó thì sẽ nhẹ thôi.

Cho mình luôn cái link download hoặc link bên ragezone cũng được. mình tìm nhưng không thấy? tìm được mấy cái nhưng bỏ vào client toàn báo lỗi không chạy được.

leolazy
17-04-13, 09:41 PM
Cho mình luôn cái link download hoặc link bên ragezone cũng được. mình tìm nhưng không thấy? tìm được mấy cái nhưng bỏ vào client toàn báo lỗi không chạy được.
xin lỗi cậu, lâu rồi không check nên ko biết , Greek Blade nó update main 1.04 luôn mất rồi. =.=

leolazy
18-04-13, 01:42 AM
mới phát hiện ra những main nào có hook ttlci.dll thì có thể tìm và edit offset ở trong đó. (edit thế nào thì mình vẫn đang tìm)

ThanhN
18-04-13, 05:38 AM
mới phát hiện ra những main nào có hook ttlci.dll thì có thể tìm và edit offset ở trong đó. (edit thế nào thì mình vẫn đang tìm)

Đúng rồi. Thấy bên ragezone có hương dẫn sửa item full + thần là hock cai ttlci_2 vào ma thấy của mình có rồi down của họ về cho vào cũng ko thay đổi gì.

leolazy
18-04-13, 11:38 AM
Đúng rồi. Thấy bên ragezone có hương dẫn sửa item full + thần là hock cai ttlci_2 vào ma thấy của mình có rồi down của họ về cho vào cũng ko thay đổi gì.
main 1.04D của cuocdoisp hook sẵn rồi. nó tăng limitline từ 24 lên 31 thôi. Muốn tăng thêm thì phải download source của nó về tự chỉnh.

ThanhN
18-04-13, 02:34 PM
main 1.04D của cuocdoisp hook sẵn rồi. nó tăng limitline từ 24 lên 31 thôi. Muốn tăng thêm thì phải download source của nó về tự chỉnh.