PDA

View Full Version : [JX] Share server cho các bạn đã từng dev server

tam241992
05-04-13, 08:04 PM
Do server tự tay mình dev và cùng với người bạn làm chung trên mạng, có nhiều bạn pm tới để xin 1 server để chơi, nhưng sợ share thì bị ăn gạch híc :(, lý do mình ko share vì còn lỗi bug nhiều nên mình đã chỉnh sửa 1 chút về soucre cho ít bug, mình cũng là newbe nên rất gà về script còn lỗi nhiều ai có làm đc thì share cho các bạn newbe cùng chơi hihihi, ko nói nhiều nữa vào vấn đề luôn. :D

Do đây là server nền các bạn làm lại hoàn chỉnh nhé. :D

trước tiên demo vài tấm hình.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> uong.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> uongthanhcong.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chuan.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 02.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

updeta link mới up xong. :D
server nofont.
Link: Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link: Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pass: mặc định của rương là: 12345678
Có gì sai sót mong các bạn bỏ qua nha :)
trong quá trình test server có lỗi gì mong các bạn chụp hình tại đây để mình xem lỗi nhé. :D

shinrenkyo
05-04-13, 08:10 PM
up nào, cho hỏi có + kĩ năng ốn có + môn phái ko bận?

6981246
05-04-13, 08:12 PM
Cho ít thông tin về server đi bạn :)

tam241992
05-04-13, 08:14 PM
up nào, cho hỏi có + kĩ năng ốn có + môn phái ko bận?

cái này mình làm nên còn bug số thứ nên bỏ chức năng này rồi híc, để ổn định soucre. :(

quangcaohaythe
05-04-13, 08:16 PM
cái này mình làm nên còn bug số thứ nên bỏ chức năng này rồi híc, để ổn định soucre. :(

bạn cho mình xin cái yh . mình trên win 7 mà có đầy đủ nhưng vẫn k chạy đc SQL nó cứ lỗi mãi

tam241992
05-04-13, 08:21 PM
Cho ít thông tin về server đi bạn :)

bạn tự khám phá nha............................ :)

--- Chế độ gộp bài viết ---

hjx, the thi ko dep cao sever, chi thĩ gien lam bo do giong vng mà nhìn:( ks, tks bạn

sẽ có ngày sẽ có server ngon thôi bạn à, vì đang còn dev cho đễ hoàn chỉnh các chức năng như VNG, đợi chờ là hạnh phúc hihihi. :D

shinrenkyo
05-04-13, 08:24 PM
khi nào có link test chơi bạn:D
bùn bùn test server chứ giờ đang chơi volambisu:))
từ từ vài x năm nữa sẽ có sever của VNG luôn:D

tam241992
05-04-13, 08:27 PM
khi nào có link test chơi bạn:D
bùn bùn test server chứ giờ đang chơi volambisu:))
từ từ vài x năm nữa sẽ có sever của VNG luôn:D

đang up lên media bạn đợi nhé cũng gần xong rồi. :D

shinrenkyo
05-04-13, 08:31 PM
đang up lên media bạn đợi nhé cũng gần xong rồi. :D
keke, tks bạn, phải chi có + ky năng thế này thì...hehe
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4.png?rand=0.4048054723534733

anhbi792
05-04-13, 08:47 PM
bạn tự khám phá nha............................ :)

sẽ có ngày sẽ có server ngon thôi bạn à, vì đang còn dev cho đễ hoàn chỉnh các chức năng như VNG, đợi chờ là hạnh phúc hihihi. :D

làm cái mặt nạ luôn đi

ps1990
05-04-13, 08:54 PM
cho hỏi cách config như BT hay phải config như mấy SV Auto in game

shinrenkyo
05-04-13, 09:04 PM
cho hỏi cách config như BT hay phải config như mấy SV Auto in game
như bt bạn àk:D
............................

shinrenkyo
05-04-13, 09:11 PM
nhận trang bị hk rồi de chuot vao dis miec:(

tam241992
05-04-13, 09:19 PM
nhận trang bị hk rồi de chuot vao dis miec:(

bạn làm lại bộ item và hỗ trợ kỹ năng khác cho chuẩn với skill môn phái nhá, do server nền còn nhiều cái bị sai. :D

shinrenkyo
05-04-13, 09:20 PM
skill tuong đối ngon, rồng bổng đẹp, có nm 2 tia sau chũp lại ngay mình
xa phu ba lăng ko đi đc + ba lăng ko có rương, hình như add 2 thằng 1 chổm trang bị hk để chuột vào thì dis

bạn làm lại bộ item và hỗ trợ kỹ năng khác cho chuẩn với skill môn phái nhá, do server nền còn nhiều cái bị sai. :D
tks bạn để sáng mai tét tiếp:D
àk tiện thể cho mình hỏi làm sao cho skill này hỗ trờ skill kia đúng vậy? thấy sai hết

tam241992
05-04-13, 09:29 PM
skill tuong đối ngon, rồng bổng đẹp, có nm 2 tia sau chũp lại ngay mình
xa phu ba lăng ko đi đc + ba lăng ko có rương, hình như add 2 thằng 1 chổm trang bị hk để chuột vào thì dis

tks bạn để sáng mai tét tiếp:D
àk tiện thể cho mình hỏi làm sao cho skill này hỗ trờ skill kia đúng vậy? thấy sai hết

bạn có thể tham khảo bên server bff nha, nó tương như server đó thôi.

chungthanhphuo
05-04-13, 09:29 PM
xin hỏi chủ thớt là 2 client có tốc độ = nhau không.Có thể dùng bộ script + setting của SV BFF k

tam241992
05-04-13, 09:32 PM
xin hỏi chủ thớt là 2 client có tốc độ = nhau không.Có thể dùng bộ script + setting của SV BFF k

không được bạn à, tham khảo viết thì được dùng server bff thì nó lỗi lắm ko hợp với soucre, còn đánh 2 lên client bạn test đi sẽ rõ nhá. :D

chungthanhphuo
05-04-13, 09:38 PM
không được bạn à, tham khảo viết thì được dùng server bff thì nó lỗi lắm ko hợp với soucre, còn đánh 2 lên client bạn test đi sẽ rõ nhá. :D
Vậy là kỷ năng vốn có cậu chưa làm ah,nếu làm được nhớ share nhé,tớ đang down để tớ test lỗi gì tớ support cho,có gì cho tớ cái YH luôn cho tiện

mình quên hỏi là SV có font hay no font

danghai1993
05-04-13, 09:38 PM
Mình đã tét và có vài nhận xét:

+Missles rồng bổng CB hơi nhanh. chậm lại 1 tí dẽ đẹp hơn.
+Tia NM không gộp lại quái.
+TDD chưa có dạng 0/0 mà là 20.

Nhiu đó thôi.

Thích nhất là có SayNew giống VNG. ;;)

chungthanhphuo
05-04-13, 09:47 PM
Mấy bạn cho mình hỏi là Sv no font hay có font và pass GS là gì

tam241992
05-04-13, 09:52 PM
Vậy là kỷ năng vốn có cậu chưa làm ah,nếu làm được nhớ share nhé,tớ đang down để tớ test lỗi gì tớ support cho,có gì cho tớ cái YH luôn cho tiện

mình quên hỏi là SV có font hay no font

server nofont..................................:|

danghai1993
05-04-13, 10:04 PM
Mấy bạn cho mình hỏi là Sv no font hay có font và pass GS là gì

Sao ko dow về xem thử mà còn hỏi ? :-L

ferari
05-04-13, 10:40 PM
Có thêm auto nữa thì hay qua+ fix 1 số bug hiện tại thế là ok :D

sadluvz
06-04-13, 05:09 AM
sever thiếu startup_remix.lua nhé bạn. có up lên hộ mình

shinrenkyo
06-04-13, 01:38 PM
sao dùng hàm additem lấy mặt nạ ra hoài ko đc nhỉ:(

minhdangvnn
06-04-13, 02:15 PM
sv nay dung client VNG hay cua thaihoa vay ban ??

sadluvz
06-04-13, 02:40 PM
hình như chủ thớt mới update link mới :| trong server reup ko có starup_remix.lua cậu share qua cho tớ được ko?

tagtag15
06-04-13, 02:41 PM
sv nay dung client VNG hay cua thaihoa vay ban ??

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhbi792
06-04-13, 04:49 PM

chưa viết code trong source thì GSV ko load đc maks đâu

kakashi43
06-04-13, 07:14 PM
Hot hot ! Bác tự viết code build sever từ source là pro rồi :>
Mà phân chia kênh chát hoạt đông không bác :D

tam241992
07-04-13, 12:00 PM
Hot hot ! Bác tự viết code build sever từ source là pro rồi :>
Mà phân chia kênh chát hoạt đông không bác :D

bạn test sẽ rõ mà................. :)

shinrenkyo
08-04-13, 08:33 AM
bạn test sẽ rõ mà................. :)
bạn cho mình xin yahoo, mình đang tập build :D bạn giúp mình đc ko?

anhphi97
08-04-13, 09:47 AM
ac ko có db thì sao atach hả anh

shinrenkyo
08-04-13, 09:57 AM
ac ko có db thì sao atach hả anh
lấy bên sever khác wa bạn
...............................

anhphi97
08-04-13, 09:59 AM
lay sv khac qua thi het han tai khoan :)) vao sql fix van vay

danghai1993
08-04-13, 10:15 AM
lay sv khac qua thi het han tai khoan :)) vao sql fix van vay

Đề nghị bạn không lấy DB của server ATN.

Lấy các DB cũ mà dùng /:)

anhbi792
08-04-13, 12:03 PM
bạn cho mình xin yahoo, mình đang tập build :D bạn giúp mình đc ko?

phải có căn bản + kiến thức mới đc pạn ơi chứ bulid xog mà ko biết code cũng như ko

newbichinh
08-04-13, 01:25 PM
cái này chạy bằng IP gi` ??
Hỏi trước cho chắc ăn !

shinrenkyo
08-04-13, 02:23 PM
phải có căn bản + kiến thức mới đc pạn ơi chứ bulid xog mà ko biết code cũng như ko
từ từ mài mò nghiên cứu bạn àk, ngồi ko cũng ko đc gì, thôi th2i mình tự nghiên cứu:D

cái này chạy bằng IP gi` ??
Hỏi trước cho chắc ăn !
ip gì cũng đc bạn àk
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

anhbi792
08-04-13, 04:44 PM
từ từ mài mò nghiên cứu bạn àk, ngồi ko cũng ko đc gì, thôi th2i mình tự nghiên cứu:D

ip gì cũng đc bạn àk
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

nhưng ko có kiến thức + 1 người thầy hổ trợ thì chả làm đc gì đâu bạn àh :)
chả ai suport source đâu

shinrenkyo
08-04-13, 05:48 PM
chả ai suport source đâu
có 1 bạn hỗ trợ:D
chỉ bảo
bạn co nick bên laptrinhgame ko cho tui mượn đc ko, tui res acc hoài ko kích hoạt đc

thaihoa91
08-04-13, 06:34 PM
chả ai suport source đâu

Ko fải ai cũng vậy đâu, vậy thử hỏi những ng` có source đầu tiên thì do ai dạy họ ??? Cũng tự mò mà ra !

Google là 1 ông thầy giúp chúng ta tìm ra ~ kiến thức mới, tại sao ko thử gõ giáo trình C++ mà học !

CNTT là ngành luôn thay đổi theo thời gian, chờ thầy bằng xương bằng thịt dạy cho thì lúc đó kiến thức ấy đã cũ, học kỉu đó ko bao h theo kịp thời đại !

tam241992
08-04-13, 06:39 PM
Ko fải ai cũng vậy đâu, vậy thử hỏi những ng` có source đầu tiên thì do ai dạy họ ??? Cũng tự mò mà ra !

Google là 1 ông thầy giúp chúng ta tìm ra ~ kiến thức mới, tại sao ko thử gõ giáo trình C++ mà học !

CNTT là ngành luôn thay đổi theo thời gian, chờ thầy bằng xương bằng thịt dạy cho thì lúc đó kiến thức ấy đã cũ, học kỉu đó ko bao h theo kịp thời đại !

Thái hòa 91 nói đúng đó, google là bậc thầy dạy học rất nhiều trên đó, nếu muốn buill thì phải học qua C++ từ đó mà ngồi ngâm code từ kiến thức mình học được, vô vọc soucre là sẽ hiểu thôi. :)
Đã là CNTT thì cứ gú gồ mà hỏi. :D

shinrenkyo
08-04-13, 08:10 PM
Thái hòa 91 nói đúng đó, google là bậc thầy dạy học rất nhiều trên đó, nếu muốn buill thì phải học qua C++ từ đó mà ngồi ngâm code từ kiến thức mình học được, vô vọc soucre là sẽ hiểu thôi. :)
Đã là CNTT thì cứ gú gồ mà hỏi. :D
đang ngâm, bước đầu là đã build các file thành công
còn core thì từ từ vọc
ai có nick bên laptrinhgame cinbox cho mình mượn cái tks pro

zvotinhz
08-04-13, 09:16 PM
Ai khắc phục đc lỗi mang đồ HKMP dis game chưa

duykhang
08-04-13, 10:55 PM
thaihoa nói rất đúng

nếu mình ko tìm tòi và tự mò

mà chờ 1 ng thầy thì thay vì tg chờ chúng ta hãy vọc nó

đừng nên trông trờ vì ko có ai chỉ cho bạn đâu

shinrenkyo
09-04-13, 09:01 AM
thaihoa nói rất đúng

nếu mình ko tìm tòi và tự mò

mà chờ 1 ng thầy thì thay vì tg chờ chúng ta hãy vọc nó

đừng nên trông trờ vì ko có ai chỉ cho bạn đâu
duykhang nói đúng, ngồi đó mà chờ chi bằng tự tay mình làm

anhbi792
09-04-13, 12:58 PM

thì cũng phải có kiến thức cơ bản chứ muốn là đc àh

tam241992
09-04-13, 02:05 PM
thì cũng phải có kiến thức cơ bản chứ muốn là đc àh

kiến thức cơ bản thì học ngôn ngữ pascal trước rồi đến C/C++, chứ đâu ra bạn, cái này lên gú gồ quá chừng chừng. :)

anhbi792
09-04-13, 02:26 PM
kiến thức cơ bản thì học ngôn ngữ pascal trước rồi đến C/C++, chứ đâu ra bạn, cái này lên gú gồ quá chừng chừng. :)

thì bởi vậy mình mới nói là phải có kiến thức mới áp dụng được chứ đâu phải muốn là đc đúng kô nếu bạn ko có kiến thức thử bạn có làm đc ko

nguoidaukho
11-04-13, 01:21 PM
Cho hoi sv nay cai DB the nào các bạn ?????????

Cho hoi sv nay cai DB the nào các bạn ?????????

Mình cài DB xong rồi mà sao vào game xin hãy nạp tài khoản vào trò chơi hoài nhỉ

tam241992
11-04-13, 02:06 PM
Mình cài DB xong rồi mà sao vào game xin hãy nạp tài khoản vào trò chơi hoài nhỉ

lấy db cũ xài bạn nhé, ko lấy của ATNTeam nha. :)

tru145
11-04-13, 11:37 PM
Cho mình hỏi muốn add skill 150 vào NPC Hỗ Trợ Tân Thủ thì làm như thế nào vậy bạn ?

vipbk
11-04-13, 11:46 PM
Cho mình hỏi muốn add skill 150 vào NPC Hỗ Trợ Tân Thủ thì làm như thế nào vậy bạn ?

NPC Hỗ Trợ Tân Thủ thường là file npc_xephang.lua
dùng hàm: AddMagic(id,level)
trong đó:
id là id của skill : xem cột SkillId ở file Skills.txt
level là cấp của skill : ví dụ 10, 20 ...

anhtukute4
17-04-13, 07:07 AM
cho hỏi sao đi xa phu k đc. còn chức năng adm xài ở đâu

danghai1993
17-04-13, 07:10 AM
cho hỏi sao đi xa phu k đc. còn chức năng adm xài ở đâu

Đi xaphu ko đc là do script. bạn xem lại script của th xaphu 8-x

Chức năng admin bạn có thể tự làm mà ?

provklmv1
17-04-13, 10:14 PM
mọi người cho hỏi tại sao sever này là server nofont mà mình cài đặt xong đến chỗ tạo nhân vật xong vào trò chơi thì bị: kết nối máy chủ thất bại, xin kiểm tra lại đường truyền. mong pro giúp hoặc team hộ mình yahoo: hero_it9x. cài jx 2 ngày rồi mà toàn bị chỗ này chán:( mong mọi người giúp

duongqua0007
20-04-13, 08:26 AM
Vạn Bổng Triều Tôn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bualolu2k13
20-04-13, 09:00 AM
Vạn Bổng Triều Tôn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bạn ơi cho mình xin cái yahoo hỏi chút sever này nha hoặc pm yh mình kha.max2k12