PDA

View Full Version : [MU] HELP - Việt hóa file MasterSkillTooltip_eng.bmd

tdtung93
04-04-13, 12:04 AM
Đây là hình ảnh trước khi việt hóa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hình ảnh sau khi việt hóa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Em không biết là mấy cái dòng bên dưới dòng: Required Point: 1 point nó đi đâu mất.
Anh, bạn nào biết cho mấy dòng đấy hiện lên và việt hóa nó thì chỉ e với.
Thanks nhiệt tình.

tdtung93
04-04-13, 12:18 AM
up up up up, hóng pro

30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tdtung93
04-04-13, 12:48 PM
Up up up up, ai giúp em với.:-?:-?:-?:-?:-?

hoainam8080
04-04-13, 01:35 PM
cái này rất hay xảy ro do font chữ! bạn có thể dùng máy tính khác, hệ điều hành khác để thử MagicHand.
Lưu ý khi việt hóa xong bạn lưu file lại rồi mở lại cái file vừa lưu kiểm tra dòng vừa sửa xem được chưa! nếu gặp lỗi dòng đó sẽ biết mất hoặc chỉ còn lại 1 ký tự!
Đây là bộ MagicHand mình vẫn dùng, bạn thử dùng nó xem sao nhe!
Chúc bạn thành công!

tdtung93
04-04-13, 03:48 PM
cái này rất hay xảy ro do font chữ! bạn có thể dùng máy tính khác, hệ điều hành khác để thử MagicHand.
Lưu ý khi việt hóa xong bạn lưu file lại rồi mở lại cái file vừa lưu kiểm tra dòng vừa sửa xem được chưa! nếu gặp lỗi dòng đó sẽ biết mất hoặc chỉ còn lại 1 ký tự!
Đây là bộ MagicHand mình vẫn dùng, bạn thử dùng nó xem sao nhe!
Chúc bạn thành công!

Không được anh ah

Đây là ảnh edit bằng Magic Hand

Còn đây là ảnh mở bằng tool edit BMD

Rõ ràng là magic hand thiếu mất 3 cột cuối.
Nhưng em edit bằng tool thì vào game bị lỗi ko hiển thị tooltip của skill master.
Còn magic hand thì cứ edit là bị mất 3 cột cuối luôn. 8-|

tdtung93
04-04-13, 07:47 PM
up up up up up up

Ba thêm ba là ? (viết kết quả bằng số)

tdtung93
05-04-13, 10:19 AM
Ai giúp em với nào
Việt Nam có thủ đô là gì ? (viết tắt 2 ký tự đầu và viết thường )