PDA

View Full Version : [MU] - [LASTEST EDITION] - IA MUServer MODE SEASON 3.5.2 CỰC MỚI LẠ !

Trang : 1 2 [3]

freepro921
18-06-13, 08:28 PM
Cho mình hỏi: sao mình tải hết về rồi và xem cách attack db trên gg
thì thấy bài hướng dẫn là attack file MuOnline.bak
nhưng mình giải nén hết ra và search hết, thì chỉ thấy có 1 file bor_StartUp.xml.bak thôi à

ai biết thì chỉ dùm mình với nha, cám ơn !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

emyeusss7
18-06-13, 08:53 PM
à, mình vừa đọc đc 1 bài khác rồi, nhưng attack thì nó báo lỗi vầy nè

---------------------------
Microsoft SQL-DMO (ODBC SQLState: 42000)
The file on device 'D:\GameONLINE\MuOnline\LastestS3.5.2\DB\MuOnline_ Data.MDF' is not a valid Microsoft Tape Format backup set.
RESTORE DATABASE is terminating abnormally.

The file on device 'D:\GameONLINE\MuOnline\LastestS3.5.2\DB\MuOnline_ Log.LDF' is not a valid Microsoft Tape Format backup set.
RESTORE DATABASE is terminating abnormally.

còn lúc mình chọn qua tab options thì nó báo vầy nè

Error 3242: The file on device 'D:\GameONLINE\MuOnline\LastestS3.5.2\DB\MuOnline_ Log.LDF' is not a valid Microsoft Tape Format backup set.
RESTORE FILELIST is terminating abnormally.

Bạn chỉ mình fix nha ^_^

atky35a
18-06-13, 10:45 PM
à, mình vừa đọc đc 1 bài khác rồi, nhưng attack thì nó báo lỗi vầy nè

còn lúc mình chọn qua tab options thì nó báo vầy nè

Bạn chỉ mình fix nha ^_^

Cái đó là restore, còn ở đây bạn attach database, chọn all task --> attack database ấy

vothailam
18-06-13, 11:04 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chạy main đã add anti nó hiện lên cái hình như trên mãi không vào đc game bị gì vậy, ai giúp với

vothailam
18-06-13, 11:25 PM
sửa được lỗi trên giờ vào game nó như thế này là sao??? chạy nhiều máy, máy nào cũng báo thế, hình như nó bị nhầm phần mềm nào thì phải

[23:22:35] Microsoft Windows Server 2003, Windows XP Professional[23:22:35] Anti-Hack: Initializing. . .
[23:22:42] HahaMu 1.16.exe
[23:22:43] Hack or Cheat founded
[23:22:43] Closing Game, Finishing Anti-Hack.

vothailam
19-06-13, 07:43 AM
úp phát cho ai biết hướng dẫn nào.....

HRain
19-06-13, 09:22 AM
có thể là do antihack này bị lỗi trên máy của bạn nữa, antihack TDA mới ra nhưng tạm dừng phát triển bởi 1 người bên RZ rồi bạn, và vì nó free nên chất lượng vào game khó, crack dễ nữa

vothailam
19-06-13, 09:46 AM
có thể là do antihack này bị lỗi trên máy của bạn nữa, antihack TDA mới ra nhưng tạm dừng phát triển bởi 1 người bên RZ rồi bạn, và vì nó free nên chất lượng vào game khó, crack dễ nữa
à vậy à. mình lấy data cũ của TDA thì chạy ok chưa phát hiện server lỗi gì............ sao nhiều người báo lỗi nhiều thế không biết nữa.thank nhiều nhé.
đã đưa lên online cho nhiều người test kiểm tra lỗi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HRain
19-06-13, 10:04 AM
à vậy à. mình lấy data cũ của TDA thì chạy ok chưa phát hiện server lỗi gì............ sao nhiều người báo lỗi nhiều thế không biết nữa.thank nhiều nhé.
đã đưa lên online cho nhiều người test kiểm tra lỗi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hiện tại bản này ok cả, do mấy bạn ấy không biết config server :)

xyzchickenxyz
19-06-13, 07:33 PM
Vẫn ko cài được ... Mấy anh giúp con gà này với ..............

shillen2201
20-06-13, 12:35 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

camxuc
20-06-13, 01:10 PM
mình bị lỗi dk mạc set đồ 380 sử dụng skill gồng máu của dk là bị trừ âm máu. bị quoái vật đánh chết tươi luôn bạn nào chỉ mình cách sủa với

xyzchickenxyz
20-06-13, 02:20 PM
hiện tại bản này ok cả, do mấy bạn ấy không biết config server :)

Mấy anh pro cho bọn Gà các Em xin cái video hướng dẫn cài Offline chi tiết đi các anh. Vì bọn Em toàn là Gà nên config nó rất khó. Em đã cố gắng lắm rồi nhưng vẫn ko được. Vào MU lúc nào cũng nhận dc câu thông báo là Máy Chủ Ngất Kết Nối

HRain
20-06-13, 04:18 PM
vào WzCreateChar Procedure (chỗ set tiền,rs,lv này nọ khi tạo nv ấy) -> xóa hết mấy dòng code item ở trên, vào nhìn là biết ngay thôi

mình bị lỗi dk mạc set đồ 380 sử dụng skill gồng máu của dk là bị trừ âm máu. bị quoái vật đánh chết tươi luôn bạn nào chỉ mình cách sủa với
không hiểu ? âm máu như thế nào ? quái gì đánh bạn, agi bạn bao nhiêu, mấy hit thì die ?

0955196499
20-06-13, 05:38 PM
sao mình chỉnh giới hạn reset ở trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi mà vẫn ko dc nhi?

thaitunet39
20-06-13, 05:41 PM
sao mình chỉnh giới hạn reset ở trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi mà vẫn ko dc nhi?
bạn chỉnh xong phải đồng bộ server lên host mới dc

shillen2201
21-06-13, 11:39 AM
vào WzCreateChar Procedure (chỗ set tiền,rs,lv này nọ khi tạo nv ấy) -> xóa hết mấy dòng code item ở trên, vào nhìn là biết ngay thôi

không hiểu ? âm máu như thế nào ? quái gì đánh bạn, agi bạn bao nhiêu, mấy hit thì die ?

tks bạn. đã làm được rồi :D

...............................

mineral
21-06-13, 09:43 PM
lúc chạy game sever bị lỗi này thì phải làm sao ạ
please input authentication sever address and port number sau đó là join sever fail

baobienk
21-06-13, 11:27 PM
Bác Hrain xem mình cái lỗi này khi rs
Query Error : UPDATE Character SET Top50=0, NBB_Resets_0h=0, NBB_Relifes_0h=0 WHERE Top50>0

Và lỗi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Đủ điều kiện mà nút reset mờ tịt. giúp mình với nhé

HRain
22-06-13, 05:32 AM
lúc chạy game sever bị lỗi này thì phải làm sao ạ
please input authentication sever address and port number sau đó là join sever fail
trong muserver có mấy cái shorcut sub server đã đặt sẵn port này nọ r, sửa đường dẫn rồi chạy thôi

Bác Hrain xem mình cái lỗi này khi rs
Query Error : UPDATE Character SET Top50=0, NBB_Resets_0h=0, NBB_Relifes_0h=0 WHERE Top50>0

Và lỗi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Đủ điều kiện mà nút reset mờ tịt. giúp mình với nhé
lúc tải web về (bản mới), nó có thêm cái query cập nhật mới, chạy nó mới dùng đc bản nbb đó

baobienk
22-06-13, 12:08 PM
Thanks bác, còn cái lỗi có lúc đăng nhập nó báo lỗi vào web:
Object not found!

The requested URL was not found on this server. If you entered the URL manually please check your spelling and try again.
If you think this is a server error, please contact the webmaster.
Error 404

localhost (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
06/22/13 12:06:47
Apache/2.2.11 (Win32) DAV/2 mod_ssl/2.2.11 OpenSSL/0.9.8i PHP/5.2.9

Là lỗi gì vậy :((

shillen2201
22-06-13, 04:13 PM
đang chạy ngon lành, sub 2 vô bt, sub 1 vô không được nên restart server xong bật sub1 lên là bị lỗi này

ai biết lỗi này là gì chỉ mình fix với

ps: nếu có bài post về lỗi này r cho mình xin link

thinhba
23-06-13, 02:45 AM
Bạn nào biết cách bỏ cái giới hạn reset/ngày dùm mình cái :(
Mình cài chơi offline có 1 mình thôi, làm sao bỏ được cái đó đây.
Hoặc là bạn nào biết cách tạo 1 cái web offline có mấy cái tính năng cơ bản như reset, mua đồ cashshop cho server này cũng được
Mình chân thành cảm ơn!

HRain
23-06-13, 07:08 AM
Thanks bác, còn cái lỗi có lúc đăng nhập nó báo lỗi vào web:
Object not found!

The requested URL was not found on this server. If you entered the URL manually please check your spelling and try again.
If you think this is a server error, please contact the webmaster.
Error 404

localhost (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
06/22/13 12:06:47
Apache/2.2.11 (Win32) DAV/2 mod_ssl/2.2.11 OpenSSL/0.9.8i PHP/5.2.9

Là lỗi gì vậy :((
hình như do bạn cái vip mà chưa có lic nên nó lỗi :-"

đang chạy ngon lành, sub 2 vô bt, sub 1 vô không được nên restart server xong bật sub1 lên là bị lỗi này

ai biết lỗi này là gì chỉ mình fix với

ps: nếu có bài post về lỗi này r cho mình xin link
đã config pass sa đúng chưa, đã bật SQL chưa bố

Bạn nào biết cách bỏ cái giới hạn reset/ngày dùm mình cái :(
Mình cài chơi offline có 1 mình thôi, làm sao bỏ được cái đó đây.
Hoặc là bạn nào biết cách tạo 1 cái web offline có mấy cái tính năng cơ bản như reset, mua đồ cashshop cho server này cũng được
Mình chân thành cảm ơn!
lỗi của mình là làm bản cài đặt quá dễ để rồi các bạn chẳng biết config gì cả. Cái này bạn tự tìm hiểu, tôi k thể chỉ cho bạn đc, quá tệ.

leedeung
23-06-13, 11:57 AM
Sau một thời gian test ( online) và cả quán net chơi nữa . Nói chung là không lỗi lầm gì nhưng.. online 1 thời gian dài dài giờ thỉnh thoảng xuất hiện cái lỗi tự disconect và vào lại thì ok.
Sử dụng bản này và BigShare] NWebMU v4 Latest Full Source Code by GameZone Việt Nam (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) khá ok.
Và giờ kết thúc dc rồi :D . Thank all :)

thinhba
23-06-13, 12:19 PM
lỗi của mình là làm bản cài đặt quá dễ để rồi các bạn chẳng biết config gì cả. Cái này bạn tự tìm hiểu, tôi k thể chỉ cho bạn đc, quá tệ.

Mình xin lỗi nha, mình rật tệ, đã thử bằng cái web 4.1 mà Philosophy share bằng cách xóa cái Server và Hosting của cái bản NBB 5.0 ở trên kia đi và chép vào thư mục htcdocs của xampp. Vào được web nhưng vào admin chỉnh lại cái giới hạn reset rùi, mà nó không thay đổi được gì. Bí lắm mới hỏi, biết là phiền bạn nhưng làm ơn chỉ mình kỹ 1 tí, mình chưa rành lắm vụ làm web. Chân thành cảm ơn bạn!
Đây là cái ảnh mình bị lỗi khi chỉnh giới hạn reset từ admin của phiên bản NBB chủ topic chia sẻ.
Mình chỉ cần sửa cái này thôi, bạn nào biết làm ơn giúp mình với. Chửi ngu chửi gà gì cũng được, mình xin nhận.

vothailam
25-06-13, 09:27 AM
đúng là không thấy lỗi gì. nhưng có cái JoinServer.exe bị bkav và CAV phát hiện có trojan còn ExDB bị CAV phát hiện trojan vì định chạy online nhưng máy chủ có nhiều cái quan trong không dám hic hic hic,

shillen2201
25-06-13, 10:01 AM
đã config pass sa đúng chưa, đã bật SQL chưa bố

mình đã run 4 sub ok hết mà. tắt sub1 mở lại thấy bị thế

đã fix đc r :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình xin lỗi nha, mình rật tệ, đã thử bằng cái web 4.1 mà Philosophy share bằng cách xóa cái Server và Hosting của cái bản NBB 5.0 ở trên kia đi và chép vào thư mục htcdocs của xampp. Vào được web nhưng vào admin chỉnh lại cái giới hạn reset rùi, mà nó không thay đổi được gì. Bí lắm mới hỏi, biết là phiền bạn nhưng làm ơn chỉ mình kỹ 1 tí, mình chưa rành lắm vụ làm web. Chân thành cảm ơn bạn!
Đây là cái ảnh mình bị lỗi khi chỉnh giới hạn reset từ admin của phiên bản NBB chủ topic chia sẻ.
Mình chỉ cần sửa cái này thôi, bạn nào biết làm ơn giúp mình với. Chửi ngu chửi gà gì cũng được, mình xin nhận.

mình thì bị giới hạn reset trên 1 ngày, mặc dù tắt rồi vẫn bị giới hạn rs

freepro921
25-06-13, 10:33 AM
mình đã run 4 sub ok hết mà. tắt sub1 mở lại thấy bị thế

đã fix đc r :D

mình thì bị giới hạn reset trên 1 ngày, mặc dù tắt rồi vẫn bị giới hạn rs

sài qweb đuê , nbb làm zìa >:)>:)>:)

wisu123
27-06-13, 12:51 PM
anh ơi chỉ em fix lỗi mỗi lần chỉ cộng đc 100 poin

freepro2101
27-06-13, 01:06 PM
anh ơi chỉ em fix lỗi mỗi lần chỉ cộng đc 100 poin

vào HrainOpt Mà Chỉnh ;);););););););)

MontBlance
28-06-13, 11:06 AM
Bác Hoàng cho em hỏi tí là bên ragezone có thêm update 8 với update 9 của IA này có thêm gì khác không thế bác?

HRain
03-07-13, 07:32 AM
Bác Hoàng cho em hỏi tí là bên ragezone có thêm update 8 với update 9 của IA này có thêm gì khác không thế bác?
khác bạn à :), mình vẫn JPN protocol từ update 6, wa update eng thì mất đi 1 số tính năng main nhưng đc cái chạy ổn hơn :)

camxuc
03-07-13, 11:01 AM
không hiểu ? âm máu như thế nào ? quái gì đánh bạn, agi bạn bao nhiêu, mấy hit thì die ?[/QUOTE]
agi point mình tăng 50k point tất cả gồng mâu lên nó trù xuống còn 25k máu

HRain
03-07-13, 11:49 AM
agi point mình tăng 50k point tất cả gồng mâu lên nó trù xuống còn 25k máu[/QUOTE]
thì tất nhiên rồi, bạn party rồi ấn P sẽ thấy máu thật, giới hạn show máu là 65k mà, chắc do bạn chơi MU HN nên bị tiêm nhiễm :)

pekubu
03-07-13, 08:12 PM
.......

bản này có thể pub onl cho bạn bè chơi đựoc không cậu :)

tranthaihoa
05-07-13, 10:17 PM
bản này có thể pub onl cho bạn bè chơi đựoc không cậu :)

dc bạn ah, dung bản eng ngon hơn đấy............

HRain
05-07-13, 10:53 PM
à ông, làm sao chắc rằng main Eng lại không có vấn đề đòi Ati Card Radeon ấy, bọn RZ cũng chỉ nói suông miệng thôi chứ chẳng thằng nào test cả
tôi có hỏi thằng K9 thì nó bảo cũng lỗi như vậy à =.="
giờ đang tìm người bị lỗi chạy main ở bản JPN này đây... :(

tranthaihoa
05-07-13, 10:59 PM
à ông, làm sao chắc rằng main Eng lại không có vấn đề đòi Ati Card Radeon ấy, bọn RZ cũng chỉ nói suông miệng thôi chứ chẳng thằng nào test cả
tôi có hỏi thằng K9 thì nó bảo cũng lỗi như vậy à =.="
giờ đang tìm người bị lỗi chạy main ở bản JPN này đây... :(

xài thử main 1.03M đi, main 1.03K tôi thấy cái này, MG bấm "M' lên đỏ au ko move dc..... chỉ move dc vài map bt

uh_danchoi
06-07-13, 11:06 AM
Có ai bị lỗi này giống mình không ???
- Class 3 reset xong không đi được BC 8 và Devil 7, chưa thử để level 400 đi xem đc không nhưng nhỏ hơn là mình thấy không đi được.
- Trong PC shop, mình thêm ít đồ nhưng hiện không đúng số điểm cần phải mua, mặc dù mua thì nó vẫn trừ đúng số điểm mình config. ( Ví dụ như mình chỉnh box huyền thoại xanh còn 30 điểm, vào game nó vẫn hiện 39 điểm, mua thì nó trừ đúng 30 điểm. Mình thêm con đại quỷ vào nhưng nó lại không hiện điểm cần mua con đại quỷ)
- DL đánh boss bằng skill Lửa địa ngục, boss chỉ mất máu lúc đầu, sau đó không nảy damage nữa. Mình đánh thử con Rồng Đỏ đầu Arena (code monter 42), chỉ nảy damage đc lúc rồi không mất máu nữa. Mình tạo 1 spot quái kanturu ở Arena (code monter 360) đánh đc 1 2 bãi đầu cũng nảy damage nhưng được 1 lúc lại không lên damage nữa, lại phải chuyển qua skill Hỏa xích long ???
Ai biết cách sửa bảo mình với nhé hic :(

HRain
06-07-13, 12:13 PM
Có ai bị lỗi này giống mình không ???
- Class 3 reset xong không đi được BC 8 và Devil 7, chưa thử để level 400 đi xem đc không nhưng nhỏ hơn là mình thấy không đi được.
- Trong PC shop, mình thêm ít đồ nhưng hiện không đúng số điểm cần phải mua, mặc dù mua thì nó vẫn trừ đúng số điểm mình config. ( Ví dụ như mình chỉnh box huyền thoại xanh còn 30 điểm, vào game nó vẫn hiện 39 điểm, mua thì nó trừ đúng 30 điểm. Mình thêm con đại quỷ vào nhưng nó lại không hiện điểm cần mua con đại quỷ)
- DL đánh boss bằng skill Lửa địa ngục, boss chỉ mất máu lúc đầu, sau đó không nảy damage nữa. Mình đánh thử con Rồng Đỏ đầu Arena (code monter 42), chỉ nảy damage đc lúc rồi không mất máu nữa. Mình tạo 1 spot quái kanturu ở Arena (code monter 360) đánh đc 1 2 bãi đầu cũng nảy damage nhưng được 1 lúc lại không lên damage nữa, lại phải chuyển qua skill Hỏa xích long ???
Ai biết cách sửa bảo mình với nhé hic :(
do bạn để chế độ này trong IA Julia/Events.ini

BloodCastleMasterEnterType = 1 // 0: Default config, Master Level Characters = BC8 ; 1: ML Characters = from BC1 till BC8
---> chuyển = 1 thành = 0

Muốn hiện đúng số điểm PC item bán ra phải config trong item.bmd, tìm item đó, và thay giá trị tiền PCPoint ở cột 29
Lỗi skill đó chắc do cái fix agi từ main ctpt rồi, bạn chỉnh trong TuyChon.ini client --> disable fix agi

uh_danchoi
06-07-13, 01:00 PM
Lỗi skill đó chắc do cái fix agi từ main ctpt rồi, bạn chỉnh trong TuyChon.ini client --> disable fix agi

Cảm ơn bạn để mình xem lại. Nếu chỉnh disable fix agi thì liệu tăng agi không theo đúng cách thì có ra đc Skill rồng hoặc các skill khác ko bạn ??
- Thêm nữa là mình thử tăng 6k nhanh nhẹn cho DL, cưỡi ngựa thì đánh không ra skill Lửa Địa ngục ( có ai bị không hay mình mình bị nhỉ )

HRain
06-07-13, 03:07 PM
Cảm ơn bạn để mình xem lại. Nếu chỉnh disable fix agi thì liệu tăng agi không theo đúng cách thì có ra đc Skill rồng hoặc các skill khác ko bạn ??
- Thêm nữa là mình thử tăng 6k nhanh nhẹn cho DL, cưỡi ngựa thì đánh không ra skill Lửa Địa ngục ( có ai bị không hay mình mình bị nhỉ )
cái fix agi trong main có một số cái bất lợi cho DL, đặc biệt khi mang ngựa, k fải lúc nào cũng fix agi hoàn toàn cho DL đâu :)

HRain
06-07-13, 04:58 PM
ông hòa ơi, tôi lạy ông, ông giải thích hộ vì sao bản eng vẫn mắc cái lỗi không cho dùng teleport skill của DW tại vulcanus đi, trc nói ông test nhưng chắc éo test rồi nói bừa nói bãi, làm ăn kiểu gì vậy, ông hiểu tiếng việt hoặc tiếng anh không ? tôi càng lúc càng ghét ông vì ông chẳng hiểu đến nơi đến chốn mà cứ nói này nói nọ, tôi thực sự bực mình cái trình độ của ông đấy !

đây, hình đây, ông thử dùng xem coi teleport di chuyển tới đc vị trí nào tôi cùi ngay

uh_danchoi
06-07-13, 05:21 PM
Mình chạy server cho ae hàng xóm chơi nói chung là vừa chơi vừa chỉnh ngon hết rồi. Tuy nhiên chạy cũng đc 7 ngày rồi thì bị 3 lần hiện tượng dư này: server không hề báo lỗi, các nhân vật trong game vẫn chơi bình thường, nhưng ai vừa mới vào hoặc thay đổi nhân vật là không vào đc nữa, bắt buộc phải chạy lại server, và dữ liệu quay lại lúc bắt đầu bị hiện tượng như trên ( Thường thì toàn ae gần nhà nên gọi điện cái là mình chạy lại luôn nên bị quay lại khoảng 5p). Cho hỏi đây là bị sao thế ? Mình chạy trên win 7

HRain
06-07-13, 06:40 PM
Mình chạy server cho ae hàng xóm chơi nói chung là vừa chơi vừa chỉnh ngon hết rồi. Tuy nhiên chạy cũng đc 7 ngày rồi thì bị 3 lần hiện tượng dư này: server không hề báo lỗi, các nhân vật trong game vẫn chơi bình thường, nhưng ai vừa mới vào hoặc thay đổi nhân vật là không vào đc nữa, bắt buộc phải chạy lại server, và dữ liệu quay lại lúc bắt đầu bị hiện tượng như trên ( Thường thì toàn ae gần nhà nên gọi điện cái là mình chạy lại luôn nên bị quay lại khoảng 5p). Cho hỏi đây là bị sao thế ? Mình chạy trên win 7
do trc đó bạn edit cái gì rồi nên bị crash game, đợi đến lúc load đến bị crash thì lập tức nó trở về ban đầu mới bật server :)
mình và các khách hàng mình chưa từng bị bao giờ, nhưng lỗi trên mình rút kinh nghiệm từ server ss6 SCF

uh_danchoi
06-07-13, 09:06 PM
oh. vậy là mình sẽ phải xem lại và config từ đầu roài hì. mất thời gian một chút nhưng đc cái ổn định là tốt rồi. Cám ơn HRain nhé.

darkmagician
07-07-13, 09:43 AM
Hrain ko có bản update nào mới nữa àh

HRain
07-07-13, 10:01 AM
Hrain ko có bản update nào mới nữa àh
có rồi, bản update đang test, chúng ta sẽ k theo update của IA bản eng tại RZ nhé, vẫn bản jpn đẹp thì ngon hơn ^^

MontBlance
07-07-13, 04:55 PM
ủng hộ bác Hoàng....=D> em vẫn thích main jpn vì đồ họa và màu sắc vẫn đẹp nhất

uh_danchoi
08-07-13, 01:51 PM
Mình thấy bạn ghi là Jpn ?? nhưng sao mình toàn phải chỉnh trong data/lang/kor thôi, sửa bên jpn phát là chạy server dont send luôn hic

heroes1412
09-07-13, 11:19 AM
khác bạn à :), mình vẫn JPN protocol từ update 6, wa update eng thì mất đi 1 số tính năng main nhưng đc cái chạy ổn hơn :)

Đây là link download bản UPDATE 9 nhưng đã dc chuyển về KOR rồi nhé, ai thích update thì cứ tải về r chép đè vào :)

Chủ thớt nói đây là Update 6:

Update 7:

Eng Protocol

Update 8:

Crash Packet fixed

Update 9:

Localization module fully working
Duel system crashes fixed
Many potential crashes fixed

HRain
09-07-13, 12:20 PM
Đây là link download bản UPDATE 9 nhưng đã dc chuyển về KOR rồi nhé, ai thích update thì cứ tải về r chép đè vào :)

Chủ thớt nói đây là Update 6:
thực ra là eng chứ k fải kor anh ơi :)
JPN đẹp hơn, còn tụi RZ nói bug gì em chẳng thấy :-s
vả lại main eng k custom gì nhìn chán lắm :)

heroes1412
09-07-13, 01:34 PM
à, ý mình là bản gốc trên ragezone nó code lại chuyển thành ENG protocol ý, nhưng cái này mình lại đổi lại thành KOR r ý, để chạy dc với main 1.03k ý ....

HRain
09-07-13, 01:48 PM
à, ý mình là bản gốc trên ragezone nó code lại chuyển thành ENG protocol ý, nhưng cái này mình lại đổi lại thành KOR r ý, để chạy dc với main 1.03k ý ....
đây là bản jpn mà anh heroes đâu fải kor đâu anh :-s
em chưa hiểu lắm, nhưng anh heroes cho em xin yh, em muốn anh xem cái này 1 tí :D

heroes1412
09-07-13, 01:56 PM
ô vậy à :D. Túm lại là mình dùng Main trong này này chạy dc cái update 9 kia kìa :D

3 - TẢI 1 TRONG 2 PATCH MAIN SEASON 3.5 (Đã full việt hóa)
PATCH MAIN CÓ CUSTOM JEWEL (Version 2.0.0.9) | <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ờ đúng r, nhầm cmnr, 1.03k là JPN ;)), nhầm, lâu lắm r mới động vào MU =.=

yahoo: heroesxx1412xx

MontBlance
09-07-13, 03:45 PM
main eng không hook được glow.dll
main eng khi hiện login đăng nhập phải dùng chuột chỉ vào account để ghi account, chỉ vào ô mật khẩu để gõ mật khẩu mà không dùng tab để chuyển xuống được
main eng bị lỗi dis main khi đánh quái id 444, 445 ở map calmess
nhưng được cái là custom item ok

HRain
09-07-13, 03:50 PM
@Heroes: hèn gì em thử cái wzag của anh + main jpn login nó đứng trơ rồi dis :)
@Mont: thực ra thì main eng chỉ hơn main jpn đúng 2 chỗ =]], còn lại đều tệ, xấu:
1/ effect vòng xoáy tròn khi mua bùa exp
2/ không đòi hỏi card hay driver card (tương thích mọi loại, dễ xài, dễ vào)

HRain
09-07-13, 04:23 PM
ô vậy à :D. Túm lại là mình dùng Main trong này này chạy dc cái update 9 kia kìa :D

ờ ok anh, sao chạy đc bt thế nhỉ ? :D có bị lỗi gì không anh ? :)
em vừa test xong, nhưng mới thấy vài lỗi như k ném nhẫn 80, 40 dù lv đã 400, k biết do thế nào ạ

t0940i001
09-07-13, 04:47 PM
mình tải full bản cài đặt về rồi
cài đặt sever antihack , mở port theo hướng dẫn rồi
nhưng khi chạy client thì thông báo antihack không kết nối 60061
mò mãi không đc mình gỡ luôn
bạn nào rảnh có thể view qua cài giúp mình đc không .
mình hứa là sẽ có trả công hậu hĩnh .

t0940i001
09-07-13, 07:11 PM
mình cài đặt đc rồi nhưng vào chơi không có quái
ai có thể giải thích giùm mình không
mnihf mới tập làm mu
ai giup mình với

freepro2101
09-07-13, 07:18 PM
mình cài đặt đc rồi nhưng vào chơi không có quái
ai có thể giải thích giùm mình không
mnihf mới tập làm mu
ai giup mình với

sub1 là sub giao dịch
sub 2 3 4 mới có quái :D

t0940i001
09-07-13, 08:10 PM
cám ơn bạn đã trả lời nhưng mình mở sup 2-3-4 thì không vào đc
nhập tài khoản vào rồi enter nhưng không vào đc , chỉ 1 lúc sau là dis

uh_danchoi
09-07-13, 08:49 PM
Bạn cài đc chưa ?? nếu chưa cài được thì gọi điện cho mình, mình cài giúp cho xem thế nào ?? Mình ko lấy công đâu mà phải lo, số mình là 01687900780. Mình mới quay lại làm MU nên cũng muốn nghiên cứu qua qua :D

chai-en
09-07-13, 09:00 PM
Mình không biết gì về MU hết nên cho mình hỏi câu hơi ngớ ngẩn này nha.
Là chạy hết mấy cái Sub thì game mới đủ chức năng hết, hay là chỉ mở một cái duy nhất là được. Nếu vậy thì nên chạy sub nào là chuẩn ????

freepro2101
09-07-13, 09:02 PM
Mình không biết gì về MU hết nên cho mình hỏi câu hơi ngớ ngẩn này nha.
Là chạy hết mấy cái Sub thì game mới đủ chức năng hết, hay là chỉ mở một cái duy nhất là được. Nếu vậy thì nên chạy sub nào là chuẩn ????

sub 2 3 4 điều dc cả , sub 1 là sub giao dịch ( buôn bán )

heroes1412
09-07-13, 09:23 PM
ờ ok anh, sao chạy đc bt thế nhỉ ? :D có bị lỗi gì không anh ? :)
em vừa test xong, nhưng mới thấy vài lỗi như k ném nhẫn 80, 40 dù lv đã 400, k biết do thế nào ạ

Mình cũng chỉ test sơ qua xem cái main 1.03k vs cái update 9, xem nó nó có vào game dc k, đánh dc quái k, có lên level k, nhặt tiền, mua đồ trong shop, move thôi, chứ cũng chưa test đến vụ quăng nhẫn 80. Còn lại tất cả đều thấy bình thường :D. Chẳng biết vụ quăng nhẫn 80 do config server hay do cái chi chi nữa. B thử tải client ENG, chép đè server update 9 ENG vào xem có quẳng dc cái nhẫn 80 k?? Mạng mình chậm, kéo host nc ngoài càng rùa :-s

HRain
09-07-13, 09:34 PM
Mình cũng chỉ test sơ qua xem cái main 1.03k vs cái update 9, xem nó nó có vào game dc k, đánh dc quái k, có lên level k, nhặt tiền, mua đồ trong shop, move thôi, chứ cũng chưa test đến vụ quăng nhẫn 80. Còn lại tất cả đều thấy bình thường :D. Chẳng biết vụ quăng nhẫn 80 do config server hay do cái chi chi nữa. B thử tải client ENG, chép đè server update 9 ENG vào xem có quẳng dc cái nhẫn 80 k?? Mạng mình chậm, kéo host nc ngoài càng rùa :-s
em gửi tin nhắn yahoo cho anh rồi đó, em có offset thay để fix teleport skill tại vulcanus, anh fix thử ? :)

t0940i001
09-07-13, 09:49 PM
mình vào web reset nhân vật thì nó thông báo lỗi này ai sửa giúp mình với
Query Error : SELECT ISNULL(SUM(slg), 0) FROM Event_TOP_Point WHERE name='Scorpion' AND type=1 AND [time] >= '2010-02-14' AND [time] <= '2010-02-28' GROUP BY name

heroes1412
09-07-13, 10:24 PM
em gửi tin nhắn yahoo cho anh rồi đó, em có offset thay để fix teleport skill tại vulcanus, anh fix thử ? :)

ok, đã nhận hàng.

minhtung
10-07-13, 01:06 PM
Chủ Topic ơi cho mình hỏi muốn đưa lên Online thì cần mở những port nào vậy ? Cả port của 5sub bạn nhé. CẢM ƠN BẠN \:D/

chai-en
10-07-13, 03:58 PM
Cho mình hỏi thêm là tạo Wing cấp 1 như thế nào. Mình lấy cục Chao + cái Lông thì nói bảo phải có cánh cơ bản.

HRain
10-07-13, 04:06 PM
ok, đã nhận hàng.
anh heroes, có vấn đề rồi, anh xem wa chút cái code duel nha, em không duel đc, xài wzag.dll cũ thì ok, wa wzag bản update 9 thì không duel đc nữa
duel không thấy báo gì hết, không hiện lỗi trên game luôn ?

Chủ Topic ơi cho mình hỏi muốn đưa lên Online thì cần mở những port nào vậy ? Cả port của 5sub bạn nhé. CẢM ƠN BẠN \:D/
44405 và các port của GS, properties mà xem, lười thế ?

Cho mình hỏi thêm là tạo Wing cấp 1 như thế nào. Mình lấy cục Chao + cái Lông thì nói bảo phải có cánh cơ bản.
đây không phải là topic cho tập sự (newbie) nha bạn :)
giờ mà còn hỏi way wing thì dẹp mu cho rồi.

MontBlance
11-07-13, 12:25 PM
Tôi thử test main eng với cái client 1.03 O download ở topic ragezone tại sao cứ click main lên là tự nhiên bị tắt nhỉ :-? nhưng copy main đó qua client 1.03k thi lại vào bình thường

HRain
11-07-13, 02:20 PM
Tôi thử test main eng với cái client 1.03 O download ở topic ragezone tại sao cứ click main lên là tự nhiên bị tắt nhỉ :-? nhưng copy main đó qua client 1.03k thi lại vào bình thường
chắc ông chạy sai gì rồi chứ tui chạy patch main 1.03p vào client nào chẳng đc, quan trọng là sv protocol nào thì kn vs main protocol nấy
@Heroes: chuyển protocol eng sang jpn của anh xảy ra vài lỗi: chaosmix và duel k hoạt động, k biết còn gì lỗi k nữa, nên em vẫn xài update 6

uh_danchoi
12-07-13, 03:17 AM
Giờ mình mới để ý, cho mình hỏi tính năng socket của server này có hoạt động không vậy ?? Mình tìme hểu trên mạng thì nó có 6 nguyên tố. server IA này chỉ có 5 nên không biết cách kích hoạt kiểu gì để ra tính năng khảm nạm ???
- Có ai có thể giải thích cho mình các cột trong file Data/socketitem.txt không ??
- Mình thêm vào IA Julia\socketitem.txt những item mình muốn nó có socket, vào game thì vứt ra những đồ đó có socket, nhưng mà khảm nạm ngọc socket vào thì không có tác dụng (Mình ép ngọc tăng 42 phòng thủ vào, nhưng vẫn chỉ tính 98 phòng thủ của áo + 28 opt phòng thủ của ngọc life, mình thử ép ngọc tăng 42 phòng thủ vào bộ Kings của Dark Lord thì lại hoạt động khá tốt ). Vậy cái file này chỉ để làm cảnh thui à :(

HRain
12-07-13, 04:54 AM
bạn suy nghĩ xem: bây giờ tôi add thêm skill ss5,ss6 vào ss này thì hỏi liệu có hoạt động các skill mới không ?
nên đặt ngược vấn đề mình hỏi đi chứ ??

uh_danchoi
12-07-13, 10:46 AM
bạn suy nghĩ xem: bây giờ tôi add thêm skill ss5,ss6 vào ss này thì hỏi liệu có hoạt động các skill mới không ?
nên đặt ngược vấn đề mình hỏi đi chứ ??

Xlỗi bạn, nhưng mình không phải dân coder nên mình không thể hiểu đc vấn đề đó mà. Vì mình cũng thấy các bản season 1 hoặc 2 của ngày xưa, cũng đã có người thêm được các lệnh vào gameserver còn gì ??. Mình chỉ nghĩ rằng có file socketitem.txt trong IA Julia thì là có custom socket item vậy thôi, nếu không có tác dụng thì bạn cứ bảo là ko có tác dụng, cứ phải nặng lời thế bạn :( ???

Đôi cái vấn đề này đâu phải ai cũng hiểu đâu.

freepro2101
12-07-13, 11:18 AM
Xlỗi bạn, nhưng mình không phải dân coder nên mình không thể hiểu đc vấn đề đó mà. Vì mình cũng thấy các bản season 1 hoặc 2 của ngày xưa, cũng đã có người thêm được các lệnh vào gameserver còn gì ??. Mình chỉ nghĩ rằng có file socketitem.txt trong IA Julia thì là có custom socket item vậy thôi, nếu không có tác dụng thì bạn cứ bảo là ko có tác dụng, cứ phải nặng lời thế bạn :( ???

Đôi cái vấn đề này đâu phải ai cũng hiểu đâu.

có gì đâu mà nặng lời /:) , nói vậy là bt thôi mà [-( , ko cần dân coder cũng biết

avinhdt
12-07-13, 02:38 PM
Ra tiem net chơi thì nó báo
đã coppy cái foder Main khong gọi mu.exe.

freepro2101
12-07-13, 02:40 PM
Ra tiem net chơi thì nó báo
đã coppy cái foder Main khong gọi mu.exe.

gút gồ : vcredist
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

avinhdt
12-07-13, 03:25 PM
gút gồ : vcredist
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tiệm net mình chơi có Microsoft Visual C ++ 2005 >>>> C++ 2010 cơ mà.
cho mình xin yahoo. yahoo mình: aka_vinh

HRain
12-07-13, 03:37 PM
tiệm net mình chơi có Microsoft Visual C ++ 2005 >>>> C++ 2010 cơ mà.
cho mình xin yahoo. yahoo mình: aka_vinh
ôi giồi ôi là giồi, nó kêu thiếu dll đó thì google tải dll đó chép vào windows/system32/, không thì chép nó chung chỗ để main.exe chạy ấy

antiblood
13-07-13, 05:03 AM
Không phải đâu bác, lỗi đó báo là không thể khởi động file dll mà, có lẽ dll đó dính virus hoặc bị sao nên hỏng file
Thử coi kỹ xem .netframe đã cài đủ chưa nhé

HRain
13-07-13, 05:40 AM
Không phải đâu bác, lỗi đó báo là không thể khởi động file dll mà, có lẽ dll đó dính virus hoặc bị sao nên hỏng file
Thử coi kỹ xem .netframe đã cài đủ chưa nhé
dạ, mình thử rồi bạn :)
main ctpt đều cần cái dll tên là msvcr100.dll để hoạt động, chẳng liên wan gì tới pm nào cả
1 phần là do code của anh ctpt cần dll này để main hđộng

freepro2101
13-07-13, 06:13 AM
ôi giồi ôi là giồi, nó kêu thiếu dll đó thì google tải dll đó chép vào windows/system32/, không thì chép nó chung chỗ để main.exe chạy ấy

ô mai gót , cái này cài vcredist là hết :-w
Video HD :

P/s : Cái Net Bạn Chơi Phá Băng Khá Dễ

HRain
13-07-13, 06:22 AM
cần gì phức tạp, cứ google dll này ra rồi chép vào cùng chỗ chạy main.exe là đc :))
anh làm cho hơn chục người biết chứ :">

mrgacon
13-07-13, 08:16 AM
godhoang biết code ném box 5 hoặc box Green Ribbon Box ra đồ 6 dòng hoặc full ko

freepro2101
13-07-13, 08:44 AM
godhoang biết code ném box 5 hoặc box Green Ribbon Box ra đồ 6 dòng hoặc full ko
//Type Index Level Skill Exc Option Name
0 22 13 1 63 7 //Bone Blade
63 = full

mrgacon
13-07-13, 09:28 AM
chỉnh rồi ko được có cách nào ném box ra đồ 5 dòng socket ko bạn

freepro2101
13-07-13, 09:29 AM
chỉnh rồi ko được có cách nào ném box ra đồ 5 dòng socket ko bạn

gửi code server bạn lên đây mình xem cho

mrgacon
13-07-13, 10:17 AM
0 20 0 0 1 1 1 63 //Knight Blade
0 21 0 0 1 1 1 63 //Dark Reign Blade
0 31 0 0 1 1 1 63 //Rune Blade
0 19 0 0 1 1 1 63 //Divine Sword of Archangel
0 22 0 0 1 1 1 63 //Bone Blade
2 5 0 0 1 1 1 63 //kiembang
4 20 0 0 1 1 1 63 //Arrow Viper Bow
5 11 0 0 0 1 1 63 //Staff of Kundun
5 13 0 0 0 1 1 63 //Platina Staff
5 20 0 0 0 1 1 63 //Lilium Staff
7 21 0 0 0 1 1 63 //Great Dragon Helm
7 22 0 0 0 1 1 63 //Dark Soul Helm
7 24 0 0 0 1 1 63 //Red Spirit Helm
7 28 0 0 0 1 1 63 //Dark Master Mask
nếu khó làm chỉ tôi bán đồ full socket 5 dòng trong shop cũng được

t0904i001
15-07-13, 10:29 AM
ai giúp mình với khi mình vào web reset thì top reset chỉ rs đc 1 lần

avinhdt
17-07-13, 06:09 PM
Đọc từ trang 1 đến 60 mà không thấy có bạn nào cho biết đổi tiền tệ sử dụng cashop trong game từ "Gold " sang Gcoin nhỉ . vì Qweb chưa có chức năng đổi vpiont sang Gold :))

HRain
17-07-13, 06:22 PM
Đọc từ trang 1 đến 60 mà không thấy có bạn nào cho biết đổi tiền tệ sử dụng cashop trong game từ "Gold " sang Gcoin nhỉ . vì Qweb chưa có chức năng đổi vpiont sang Gold :))
Gold là WCoin đó bạn hiền :)
Tức là đổi Vpoint -> WCoin (gold)

hiện các khách hàng mình đã đc update đầy đủ cho Nbb mới nhất và quy giá 10gcoin=1wcoin(gold)
demo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Web của khách hàng mình sp :) )

avinhdt
17-07-13, 06:25 PM
Gold là WCoin đó bạn hiền :)
Tức là đổi Vpoint -> WCoin (gold)

hiện các khách hàng mình đã đc update đầy đủ cho Nbb mới nhất và quy giá 10gcoin=1wcoin(gold)
demo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Web của khách hàng mình sp :) )

Hic. hay cashop bị lỗi nhỉ . mình add cả 1M wcoin gcoin vpoin sẵn trong túi cơ mà .:D
Ah cái web đó free mà đẹp quá nhỉ. cho xin cái link down lun.

HRain
17-07-13, 08:17 PM
Hic. hay cashop bị lỗi nhỉ . mình add cả 1M wcoin gcoin vpoin sẵn trong túi cơ mà .:D
Ah cái web đó free mà đẹp quá nhỉ. cho xin cái link down lun.

vào mà ngâm :)

nguyenvanduc1
18-07-13, 03:44 PM
an hrain ơi.sao em ko cài đc en làm theo video mà vẫn ko đc.anh có thể hướng dẫn cụ thể đc ko anh

avinhdt
18-07-13, 07:43 PM
Hrari đâu ùi lên yahoo chat đi cần mua sever.=P~

hackket_bboy
20-07-13, 02:54 AM
Topic câu hỏi về việc cài [LASTEST EDITION] - IA MUServer MODE SEASON 3.5.2

Mong mod và anh em trợ giúp mình.
Cám ơn.

bạn xem mấy cái file trong run server khi chạy có nào báo fail gì không, đặc biệt là dataserver :)
còn lại cái dùng IP mạng thật không mở port online thì trên máy bạn vẫn chơi đc bt, trên musv chỉ cần config IP 1 chỗ là ở connectserver thôi, còn lại là thay pass sa.
CashShop connection failed!
Xử lý ra sao đây bạn :)

phamkhanh1811
20-07-13, 12:37 PM
:-sHix. server ngon, ổn định, đẹp quá xá. update liên tục. mà client ko chạy được với vga ati. hrain cố gắng ngâm cứu fix lun lỗi đó thì tuyệt vời.

HRain
20-07-13, 06:34 PM
:-sHix. server ngon, ổn định, đẹp quá xá. update liên tục. mà client ko chạy được với vga ati. hrain cố gắng ngâm cứu fix lun lỗi đó thì tuyệt vời.
thử tải client ss5 jpn xem thế nào, online đi em gửi anh thử, k biết em đưa anh test bao h chưa nhỉ ?

sevenmrbjn
20-07-13, 08:08 PM
có lẽ đây là bài share đầy đủ nhất tks và vẫn muốn được tặng bạn 10 tks nữa

viros
21-07-13, 10:10 AM
hic. vẫn cứ disconect. cài mạng ảo thì unidentified. đây là lần đầu tiên e cài mu off, ai pro chỉ giáo với ạ :(

HRain
24-07-13, 06:28 PM
nội trong nay mai sẽ cập nhật ss3.6.3 fix khá nhiều lỗi và thêm giao diện mới. Hỗ trợ bãi quái đẹp cho các admin
còn các khách hàng mua muserver mình sẽ đc cập nhật bản riêng, có thêm event Stadium Race :)

HRain
28-07-13, 08:16 AM
Đã nâng cấp lên phiên bản Season 3.5.3 tại ĐÂY (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
chính thức close phiên bản này :)