PDA

View Full Version : [MU] - [LASTEST EDITION] - IA MUServer MODE SEASON 3.5.2 CỰC MỚI LẠ !

Trang : 1 [2] 3

kingno1
20-04-13, 12:04 AM
Công nhận nhẹ thật đây là ảnh chạy 4 sub, chỉ chạy thôi chứ chả có ma nào :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HRain
20-04-13, 07:44 AM
Công nhận nhẹ thật đây là ảnh chạy 4 sub, chỉ chạy thôi chứ chả có ma nào :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hình như do bạn chạy bản MMT test nhanh à ^^! nguy hiểm nhé
nên chạy bản full đi, 4 sub và cả mấy data kia là cũng trên dưới 3.1Gb Ram đấy

hamchoiso2
20-04-13, 04:37 PM
chắc lúc cài trc bạn cài bị lỗi và do k tháo ra hoàn toàn nên nó thế
tốt nhất là ghost lại win mà trc khi cài sql đi
A cho e hỏi khi mình đổi Vpoint ở web thành Wcoin thành công mà shop trong game ( X ) ko + vào thì fix ở đâu ? và chỉnh tỉ lệ rơi đồ exl ở file nào ạ

HRain
21-04-13, 06:49 AM
A cho e hỏi khi mình đổi Vpoint ở web thành Wcoin thành công mà shop trong game ( X ) ko + vào thì fix ở đâu ? và chỉnh tỉ lệ rơi đồ exl ở file nào ạ
đổi ra bình thường mà em, xài web và db của anh thì đổi đc hết
chỉnh tỷ lệ rơi đồ exl trong server thì vào IA Julia/items.ini

mr.error
21-04-13, 08:02 PM
server này có tích hợp auto sẵn không chủ thớt?

tonik0y
21-04-13, 08:24 PM
server này có tích hợp auto sẵn không chủ thớt?

K có đâu bạn nhé !

A hrain ơi ! em hỏi chút muốn add item vào cash shop thì lấy code item từ file nào và nếu a hướng dẫn luôn đc thì tốt quá ^^

HRain
21-04-13, 08:44 PM
K có đâu bạn nhé !

A hrain ơi ! em hỏi chút muốn add item vào cash shop thì lấy code item từ file nào và nếu a hướng dẫn luôn đc thì tốt quá ^^

của bản thấp thì đơn giản thôi
vào folder cashshop là tự hiểu ^^!
add thẳng trên server, khỏi client
vì cs phiên bản cũ nó đơn giản hơn nên add đơn giản

tonik0y
21-04-13, 09:04 PM
Em cảm ơn a nhé
:Những chữ cái của "Hồ Chí Minh" ? (HCM viết thường)

tonik0y
21-04-13, 09:48 PM
Fix hộ mình cái lỗi query này với :
Loi query: select gcoin,WCoin from MEMB_INFO WHERE memb___id='net68kthp'

Lỗi khi đổi gcoin sang Wcoin

HRain
21-04-13, 10:13 PM
Fix hộ mình cái lỗi query này với :
Loi query: select gcoin,WCoin from MEMB_INFO WHERE memb___id='net68kthp'

Lỗi khi đổi gcoin sang Wcoin
khi nào rảnh anh sẽ fix lại cái đó cho

tonik0y
21-04-13, 10:34 PM
khi nào rảnh anh sẽ fix lại cái đó cho

vầng ^^!
em cảm ơn =D>=D>=D>=D>=D>

ndh1ep
22-04-13, 10:01 AM
khi chạy main.exe mình bị dính cái này mọi người giúp với :((:((:((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nghienmu
22-04-13, 02:37 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

không sao đâu
mình cũng bị vậy vẫn vào bt mà \:D/

ndh1ep
22-04-13, 03:26 PM
đã khắc phục cái này nhưng h vào game thì nó bị kết nối thất bại :((:((:(( có ai rảnh team giùm mình vs

darkmagician
23-04-13, 10:04 AM
cho mình xin db trắng ko md5 của bản server 3.5.2 với thank

HRain
23-04-13, 10:10 AM
cho mình xin db trắng ko md5 của bản server 3.5.2 với thank
qua bản ss4.6 IA mình post có đó bạn

tonik0y
23-04-13, 10:21 AM
qua bản ss4.6 IA mình post có đó bạn

Anh ơi a fix được lỗi chuyển Gcoin sang Wcoin bị lỗi chưa anh!
lần trước e nói đó

darkmagician
23-04-13, 12:45 PM
su khi mình lấy db trắng của hrain từ bản 4.6 mang retone qua bản 3.5.2
mình dăng ký acc o web nbb roi vào game dăng nhập báo tài khoản ko đúng
vậy server này bắt buộc phải mã hóa md5 ah
thank

marsls
23-04-13, 01:50 PM
thank

nguyên series 3.5 này đều là DB mã hoá MD5 hết bạn

HRain
23-04-13, 01:52 PM
thank
lấy db của ss4.6 wa thì phải tự chạy lại query cài đặt nbb web chứ bạn, hỏi gì lạ vậy
mã hóa md5 db để không bị tình trạng login hoa thường
nếu mà dùng pp check hoa thường của nbb thì database có mà hỏng !

darkmagician
23-04-13, 03:15 PM
mình hỉu vấn đề rồi phải thay luôn cái jion server luôn thế giờ sài ok

lyvanphat1990
23-04-13, 10:45 PM
Mình Run Server thành công không báo lỗi gì hết. Chép toàn bộ file Patch Client Support Jewel Custom (2.0.0.9)\main vào trong Client và chạy file main.exe. Vào game thì "Ngưng kết nối tới máy chủ". Còn dùng Main goi Launcher MU.exe thì chạy file main cứ báo "Đang kết nối với MuThuDuc". Ai chỉ mình sửa để vào game với.

lyvanphat1990
24-04-13, 09:19 AM
Mình Run Server thành công không báo lỗi gì hết. Chép toàn bộ file Patch Client Support Jewel Custom (2.0.0.9)\main vào trong Client và chạy file main.exe. Vào game thì "Ngưng kết nối tới máy chủ". Còn dùng Main goi Launcher MU.exe thì chạy file main cứ báo "Đang kết nối với MuThuDuc". Ai chỉ mình sửa để vào game với.

Có ai trả lời giúp mình với :(

freepro921
24-04-13, 09:21 AM
Có ai trả lời giúp mình với :(

pm yahoo : freepro2101 lẹ đi , lát đi thi rồi

lyvanphat1990
24-04-13, 10:18 AM
pm yahoo : freepro2101 lẹ đi , lát đi thi rồi

Mình pm rồi đấy mà hình như bạn out rùi thì phãi.

Có ai giúp mình sửa lỗi trên với :(

tuyentc
24-04-13, 11:11 AM
Mình pm rồi đấy mà hình như bạn out rùi thì phãi.

Có ai giúp mình sửa lỗi trên với :(

chú ý hex main sao cho ip và seri trùng với sv là chơi đc...nếu chơi offline thì cài mạng ảo nữa...chúc bạn thành công:)

lyvanphat1990
24-04-13, 11:20 AM
chú ý hex main sao cho ip và seri trùng với sv là chơi đc...nếu chơi offline thì cài mạng ảo nữa...chúc bạn thành công:)

Mình kiểm tra lại thì thấy đầy đủ và trùng nháu hết. Mình post ảnh các bạn xem giúp mình với.

tuyentc
24-04-13, 11:52 AM
Mình kiểm tra lại thì thấy đầy đủ và trùng nháu hết. Mình post ảnh các bạn xem giúp mình với.

bạn xem lại check sum trong sv xem sao bạn..ở phần mmt gì gì đó....để usemd5 gì gì đó là =1...và cả joinsv nữa...

lyvanphat1990
24-04-13, 11:56 AM
bạn xem lại check sum trong sv xem sao bạn..ở phần mmt gì gì đó....để usemd5 gì gì đó là =1...và cả joinsv nữa...

Bạn cho mình xin yahoo để tiện trao đổi đc ko vậy? Nếu đc thì cảm ơn bạn nhiều.

tuyentc
24-04-13, 11:58 AM
Bạn cho mình xin yahoo để tiện trao đổi đc ko vậy? Nếu đc thì cảm ơn bạn nhiều.

mình không tài như bạn nghĩ đâu..mình cũng như bạn thôi ý mà...:) với lại có gì chút mình trao đổi sau nha.. sry gh làm loãng topic vì spam quá...8-x8-x

lyvanphat1990
24-04-13, 01:02 PM
Mình Run Server thành công không báo lỗi gì hết. Chép toàn bộ file Patch Client Support Jewel Custom (2.0.0.9)\main vào trong Client và chạy file main.exe là load xong cái màn hình thì biến mất lun. Còn dùng Main goi Launcher MU.exe thì chạy file main cứ báo "Đang kết nối với MuThuDuc". Ai chỉ mình sửa để vào game với.

Không ai giúp mình sửa lỗi để vào game sao huhu.

marsls
24-04-13, 03:30 PM
Không ai giúp mình sửa lỗi để vào game sao huhu.

bạn cài card mạng ảo chưa, kiểm tra cái SQL server argent chạy chưa

lyvanphat1990
24-04-13, 03:49 PM
bạn cài card mạng ảo chưa, kiểm tra cái SQL server argent chạy chưa

mình cài card mạng áo rồi đó bạn. Cái ảnh trên là card mạng ảo đó.

SQL Sever argent chạy luôn rồi.

Bạn cho mình xin cái yh đc ko?

marsls
24-04-13, 04:21 PM
Một với một là bao nhiêu ? (viết trả lời bằng số)

lyvanphat1990
24-04-13, 05:05 PM
Bạn nào cài bản này thành công rồi cho mình xin cái yahoo để được hướng dẫn với. Mong các bạn hướng dẫn giúp mình.

Mr.Rin
24-04-13, 05:22 PM
Bạn nào cài bản này thành công rồi cho mình xin cái yahoo để được hướng dẫn với. Mong các bạn hướng dẫn giúp mình.
Có khi nào quên Run cái GameServer ko đó bạn :D Vì cái Main đó Hex là đúng rồi mà.

marsls
24-04-13, 06:21 PM
Chạy gamer Sever rồi nhưng báo lỗi

Cái này thì sửa sao vậy bạn?

sax chạy cái sub-1 hoặc 2,3,4 á chứ ko chạy gs trực tiếp

tonik0y
25-04-13, 03:43 AM
A hrain cho e hỏi !
Cái event Thỏ trắng !
Giờ e muốn chỉnh chỉ xuất hiên ở tọa đó X:Y của Map A được k anh?
Vì e thấy nó xuất hiện lung tung lắm !
Và Chỉnh tỉ lệ drop e chỉnh k ra item chỉ ra ngọc thế mà toàn tiền thôi a à :((

Nếu mà chỉnh được sự kiện này đến giờ hệ thống tự thông báo thì tốt quá ^^
a giúp e với

HRain
25-04-13, 09:58 AM
A hrain cho e hỏi !
Cái event Thỏ trắng !
Giờ e muốn chỉnh chỉ xuất hiên ở tọa đó X:Y của Map A được k anh?
Vì e thấy nó xuất hiện lung tung lắm !
Và Chỉnh tỉ lệ drop e chỉnh k ra item chỉ ra ngọc thế mà toàn tiền thôi a à :((

Nếu mà chỉnh được sự kiện này đến giờ hệ thống tự thông báo thì tốt quá ^^
a giúp e với
event thỏ trắng hình như đã xóa từ update 3 lâu lắm rồi, vì k cần thiết lắm, nhưng nếu còn thì bạn vào montersetbase.txt và tìm event tên "lunar" sau đó chỉnh lại tùy ý nhé

chỉnh tỉ lệ drop event thỏ trắng nằm trong mấy eventitembag ấy, và xem wa trong commonserver.cfg luôn
--> k biết chỉnh nữa thì bó tay ^^!

HRain
25-04-13, 01:06 PM
Cảnh cáo bạn lyvanphat1990: spam nhiều lần trong 1 topic
nếu có thắc mắc gì, xin vui lòng truy cập Box Hỏi Đáp - Yêu Cầu MU Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tonik0y
25-04-13, 02:51 PM
event thỏ trắng hình như đã xóa từ update 3 lâu lắm rồi, vì k cần thiết lắm, nhưng nếu còn thì bạn vào montersetbase.txt và tìm event tên "lunar" sau đó chỉnh lại tùy ý nhé

chỉnh tỉ lệ drop event thỏ trắng nằm trong mấy eventitembag ấy, và xem wa trong commonserver.cfg luôn
--> k biết chỉnh nữa thì bó tay ^^!
a ơi chỉnh trong commonserver dòng nào là khi xuất hiện thì sẽ thông báo trong game ạ
tiện đây em hỏi
tên của các boss vàng kun 1 2 3 4 5 trong Monster.txt là gì ạ

cauca.heocon
26-04-13, 02:43 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20130426025258.png?rand=0.9852903017308563

Có ai giúp mình với sao chạy run sever nó lại thông báo như trên z :((

HRain
26-04-13, 04:39 AM
a ơi chỉnh trong commonserver dòng nào là khi xuất hiện thì sẽ thông báo trong game ạ
tiện đây em hỏi
tên của các boss vàng kun 1 2 3 4 5 trong Monster.txt là gì ạ
dòng thông báo trong game nằm trong data/message.wtf và nằm trong hex của GS (hex file wzag.dll lên) rồi tìm các đoạn thông báo, chỉnh lại, nhưng sai 1 ly đi 1 dặm.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20130426025258.png?rand=0.9852903017308563

Có ai giúp mình với sao chạy run sever nó lại thông báo như trên z :((
cài đặt net framework 2.0 đi bồ tèo à

cauca.heocon
26-04-13, 07:30 AM
anh chủ Pic ơi bản 3.5 này các nhân vật chỉ có 2 skill thui à anh

HRain
26-04-13, 09:18 AM
anh chủ Pic ơi bản 3.5 này các nhân vật chỉ có 2 skill thui à anh
câu hỏi khó hiểu nhất trong ngày ??? đừng nói bạn chưa biết chơi MU mà đã wa làm muserver chứ :|

tonik0y
26-04-13, 10:17 AM
dòng thông báo trong game nằm trong data/message.wtf và nằm trong hex của GS (hex file wzag.dll lên) rồi tìm các đoạn thông báo, chỉnh lại, nhưng sai 1 ly đi 1 dặm.

cài đặt net framework 2.0 đi bồ tèo à

Ý e là cái thông báo khi event đến giờ ấy mà !
Mà a ơi sao bos vàng xuất hiện linh tinh em k thể nào tìm đc kun 1 2 : rồng vàng chỉ có ở loren và có 2 con :(

lyvanphat1990
26-04-13, 11:52 AM
Lần trước không biết bị lỗi gì mà khi mình chạy main.exe thì load màn hình xong biết mất lun. Mò mẫm thì mình sửa IP Version và Serial trong main.exe lại thì đã vào game đc, chơi bình. Sau đó mình reset máy xong chạy lại server và vào game thì lại gặp tình trạng như cũ, load màn hình xong biến mất luôn. Ai biết bị gì ko nhỉ?

HRain
26-04-13, 01:54 PM
Ý e là cái thông báo khi event đến giờ ấy mà !
Mà a ơi sao bos vàng xuất hiện linh tinh em k thể nào tìm đc kun 1 2 : rồng vàng chỉ có ở loren và có 2 con :(

tự add thêm boss nếu em muốn. trong monstersetbase

cauca.heocon
26-04-13, 05:53 PM
anh ơi sao không star được apache của xampp 1.7.1 đc z

HRain
26-04-13, 06:11 PM
anh ơi sao không star được apache của xampp 1.7.1 đc z
vì em chưa biết cài 1 server, web đơn giản mà đã đi cài những server này. lời khuyên chân thành là nên từ bỏ hoặc học dần những bản đơn giản khác hoặc nhờ ai rảnh rồi cài hộ nhé :) thân

darkmagician
26-04-13, 07:09 PM
chủ thớt còn bản sv có even thỏ trắng ko share cho mình với
thank

tanlockgvn
26-04-13, 08:10 PM
bản trước thì /post cả 4 sub đều thấy, sau khi update anti /post sub nào chỉ mình sub đó nhìn thấy. Ai biết chỉ mình fix cái này ở file nào nhé! TKS
với gõ cái lệnh /marry không thấy kết quả gì dù đã fix file MarrySystem.ini rồi
[MarrySystem]
MarrySystemEnabled = 1

HRain
26-04-13, 08:29 PM
chủ thớt còn bản sv có even thỏ trắng ko share cho mình với
thank
trang gốc bài ss4.6 này bạn có thể nghiên cứu tùy ý ^^!: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bản trước thì /post cả 4 sub đều thấy, sau khi update anti /post sub nào chỉ mình sub đó nhìn thấy. Ai biết chỉ mình fix cái này ở file nào nhé! TKS
với gõ cái lệnh /marry không thấy kết quả gì dù đã fix file MarrySystem.ini rồi
[MarrySystem]
MarrySystemEnabled = 1
trước đây post mà all sub đều thấy thì nói thật với bạn, mình kô cần treo thì bài cũng đã hot rồi nhé ^^! tức là chỉ có SCF ss5 trở lên mới có post xuyên sub, do team này tự code lại từ đầu tới đuôi GS source của họ :)
đám cưới bản này k đơn giản vậy đâu, khi nào rảnh tôi sẽ up hướng dẫn đám cưới :)

cauca.heocon
26-04-13, 08:32 PM

tonik0y
26-04-13, 11:00 PM
Em inbox nhưng chưa thấy bác PM lại nên e viết luôn vào đây hỏi bác về việc add rồng vàng :

"anh ơi nếu add thêm rồng ở noria và devias thì để như nào thì rồng xuất hiện ramdom ( ý e là để tọa độ )
Và có phải là mình cứ add vào rồi đến giờ là tự nó xuất hiện hả a "

darkmagician
27-04-13, 09:33 AM
mình add socket cho set titan là 5 dòng mà vào game dc 3 dòng mình add 5 dòng socket dòng nào cũng ngon
mà vào game toàn dòng lõm
hình minh họa khi vào game

xong mình ẩn ra ngoài mở lại mumaker mình vẫn thấy 5 dòng socket1 mình add vẫn còn ( mình tắt mumaker rồi mở lại để nó load mới mình vẫn thấy 5 dòng socket1 vẫn còn nguyên vào game thì còn 3 dòng

ai coi giúp mình rồi giúp mình với
thank

HRain
27-04-13, 09:57 AM
mình add socket cho set titan là 5 dòng mà vào game dc 3 dòng mình add 5 dòng socket dòng nào cũng ngon
mà vào game toàn dòng lõm
hình minh họa khi vào game

xong mình ẩn ra ngoài mở lại mumaker mình vẫn thấy 5 dòng socket1 mình add vẫn còn ( mình tắt mumaker rồi mở lại để nó load mới mình vẫn thấy 5 dòng socket1 vẫn còn nguyên vào game thì còn 3 dòng

ai coi giúp mình rồi giúp mình với
thank
không add dòng sk giống nhau cũng như add cái nào thấy đúng thì add, vì mu maker nó vẫn hiện ra những dòng lỗi, và không có socket đất
đây là mu maker ss5 chứ k fải ss4.6 đâu.

tuananh1998
29-04-13, 11:44 AM
Lần cập nhật cuối cùng cho bài viết:
Lúc |06h45 - 19/4/2013|

Tin tức mới:
1/ Cập nhật link tải hoàn toàn mới cho bản LASTEST Season 3.5.2 bởi HRain: đã thay đổi một số tính năng, giao diện Server MU và support FULL FREE Season 3.5, đã test và không crash, đã tạo sẵn 5 sub và server cực kì nhẹ ! Qua phiên bản này sẽ cập nhật đầy đủ tính năng của bản IA Julia project. (17/3/2013)
2/ Cập nhật bản Patch Main 2.0.0.9 fix các lỗi căn bản của Client, thoải mái sử dụng không lỗi ;) (27/3/2013)
3/ Cập nhật thêm 1 bản MuServer_Flash (Bản MuServer cực kì nhẹ dùng để chơi offline hoặc test nhanh game - có thể có 1 số lỗi nhỏ) (28/3/2013)
4/ Đã cập nhật phiên bản NWebMU mới nhất - v5.13.0404 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (3/4/2013)

5/ Hãy đọc kỹ hướng dẫn và các lưu ý trước khi comment tại topic, nếu việc làm loãng bài viết mà không ích lợi gì, có thể thành viên sẽ bị phạt. (10/4/2013)
6/ Đã cập nhật full antihack TDA. (11/4/2013)

Lời nói đầu: cũng như bên topic I.A ss4.6 mình nói ở trên, MU bây giờ nhiều cái mới quá thấy cũng rắc rối, mà cũ quá thì cũng mau chán. Hôm nay mình xin mạn phép chia sẻ bản gốc Season 3.5 (bản Mode) của MU Cổ Điển và MU Thủ Đức trước đó cho tất cả các bạn. Những bài viết ăn theo hoặc cố tình ăn cắp bản quyền bản Mode gốc này chắc chắn sẽ không chất lượng bằng.
_ Bản Mode MU Season 3.5 hoàn toàn chỉ là được xây dựng theo kiểu repack thông thường, không có quá nhiều sự đặc biệt, nhưng cái đặc biệt cần thiết ở đây là ý tưởng lớn và... độ miệt mài lớn (của HRain) khi config sao cho ra Season 3.5 ... kiểu chính hãng và không bị lỗi kỹ thuật nào cả :)

Season 3.5 có gì đặc biệt ?
_ Không hề có Sum, chỉ có 5 Class chuẩn bình thường. 3 loại wing của Sum sẽ trở thành Wing Custom allclass !
_ Một số Item của thuật sĩ đã chuyển hóa thành item all class, phiên bản Season 3.6 mình sẽ hoàn thành thêm vài tính năng nữa :)
_ Kết chuẩn giữa mới và cũ: vẫn có socket, vẫn có Duel Vulcanus, SwampOfPeace ?!!
_ Giao diện cũ kĩ nhưng mới lạ (từ loading screen tới loading char và cả thanh bar HP/MN hay cả bảng cộng điểm.
_ Các tính năng hot của Season 4.6 I.A Julia và các tính năng main cực tốt của anh caothuphutho.
_ Cung cấp Database MD5 và khuyên dùng MD5, chỉ cần làm vài bước theo hướng dẫn trong Folder DATABASE là được, chạy 1 query cho DB Master.
_ Chạy 5 sub(có bao gồm các Data/CS/event/ranking/...) chỉ nặng 3.3-3.5Gb.
_ Phiên bản Free Repack này đã cung cấp tất cả chức năng một cách đầy đủ và tốt cho MuOnline, tuy nhiên bạn có thể xem qua bản Sale Repack dưới kia.

Một số thông tin Server MU Season 3.5.2 phiên bản Lastest:

Các Lệnh trong Game
(có lệnh cộng điểm nhanh và post)

Các lệnh của GM muốn áp dụng lên nhân vật thì phải nhập:
+ tên nhân vật đó ở tab thì thầm
+ nhập lệnh bên tab chat

[Chat của GM]
/gg
!

[Cho tất cả]
/level - hiện mọi cấp độ
/post - chat all server
/time - hiện thời gian máy chủ
/online - hiện số người online
/pkclear - rửa tội
/ware - thay/thêm rương đồ
/check - kiểm tra PCPoints, WCoins, WebPoints
/marry, /marrytrace,... - đám cưới

[GMCommand]
/setchar
/setpk
/setzen
/skin
/drop
/gmove
/reload
/mobadd - lệnh tạo bãi (nên tạo = montersetbase)
/setdrop - lệnh cho rơi đồ

[Các lệnh cộng điểm nhanh]
/addstr
/addagi
/addvit
/addene
/addcmd

[Lệnh vip]
/vipbuy
/vipcheck
/viplist
/vip on
/vip off

[Lệnh phân vùng bãi vip]
/terrcheck
/terrbuy

[Lệnh hoán đổi tiền tệ]
/wcoin-pcpoint
/wcoin-webpoint
/wcoin-zen",strlen
/webpoint-wcoin
/webpoint-pcpoint
/webpoint-zen
/pcpoint-zen
/pcpoint-wcoin
/pcpoint-webpoint
/zen-wcoin
/zen-pcpoint
/zen-webpoint

[Lệnh Rao cửa hàng offline]
/offtrade
[Reset]
/reset

[TARGET-WHISPERs]
Các lệnh mà GM sử dụng qua thì thầm
/trace
/disconnect
/track
/banpost
/unbanpost
/banacc
/unbanacc
/banchar
/unbanchar
/enablechat
/disablechat

Lưu ý một số config:

EMAIL REPACKER:

_Phiên bản này chỉ cần sử dụng 1 DB là MuOnline.
_Vì đã MD5 nên chỉ tạo acc bằng tool tạo acc MD5, không dùng tạo acc từ MuMaker.
_Mặc định là SQL2000, ai dùng SQL khác thì nhớ vào gameserver.ini chỉnh lại version SQL.
_1 số máy chạy main bị out thì hãy update lại driver card.

Version Lastest:
+ không bị giới hạn member
+ phải sử dụng MD5 DB
+ Phiên bản đã thay đổi SourceCode bởi RZ Friends Team
+ Chỉ chạy những chương trình trong file, k nên chạy thêm bất kì ct lạ.
+ Đã repack đầy đủ, config dame ok 100% !
+ Đã việt hóa 80% so với 60% của bản cũ trước đó
+ Chốt hạ Drop của item Summoner
+ Fix một số tool về hẳn ss3.5
+ Fix file .ini trong HRainOpt folder
+ Đã free một bộ tools và query cho các admin

Bạn cũng có thể mua phiên bản Sale Repack
(loại tốt nhất - config sẵn cho MuOnline từ bản Test đến Open - cũng như việt hóa 100%)

----Mua bản FULL SALE giá chỉ 300k/bộ----
+ Hỗ trợ các admin làm online/offline
+ Update free forever với Season 3.5 (nhanh và tốt nhất)
+ Đã repack tuyệt đỉnh từ AlphaTest đến OpenBeta các Shop,bãi,drop,...
+ Việt hóa 100% !
+ Sẽ được hướng dẫn tận tình qua yahoo.
Được quyền thay đổi giao diện MU 1 lần
BONUS CHO BẢN 300K:
tùy khách hàng có muốn add antihack và cài NWebMU

Nếu bạn cần mua gói hỗ trợ Admin 24/24 (giá 500k/tháng) - để hướng dẫn cụ thể,
làm launcher, skin MU,... riêng thì sẽ đc kèm thêm số đt liên lạc.

Nhược điểm là gì ?

Hướng dẫn cơ bản cách cài đặt:

A/Hướng dẫn cài đặt bằng Video (tks cuocdoisp) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

B/Hướng dẫn cài đặt bằng từ
1/ tải về (link download phía dưới cùng bài viết)
2/ thiết lập card mạng ảo 192.168.1.41 và SQL2000 ID:sa|pass:muonline
(search google cách thiết lập card mạng ảo cho MU Offline)
3/ attach db trong folder DB (search google cách attach db muonline)
4/ mã hóa MD5 cho SQL, có hướng dẫn trong folder DB
(file WZ_MD5_MOD.dll nằm trong folder DB)

5/ cách chạy Server & Client:

A) Chạy Server.
1- Chạy RUNSERVER.EXE trong folder MuServer cho đến xanh đèn hết.
2- Đặt MuServer sao cho đúng ổ D:/MuServer/ các file để chạy shorcut các GS

B) Chạy Client.
1- Tải 1 trong 3 main ở link download dưới mà bạn muốn về, unrar và chép đè vào Client - cũng link download dưới kia.
2- Tạo tài khoản và Edit tài khoản:
_ Vào MuServer\ToolsADMIN\Mu Account Create (MD5)\Mu Account Create (MD5).exe -> tạo tài khoản.
_ Vào MuServer\ToolsADMIN\MuMaker\MuMaker.exe -> Edit tài khoản và nhân vật.
3- Chạy main.exe và thưởng thức !

Chỉ cần sử dụng 1 DB MuOnline
_ Nhẹ và chỉnh 65k point max. Tích hợp đủ md5, chỉ cần md5 SQL là xong.
_ Tích hợp column NBB Web.
_ Đã tặng mỗi nhân vật một bộ item khi khởi tạo ! Có thể xóa tùy bạn.

Một số hình ảnh phiên bản Season 3.5
cực lạ, cực hot !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0710160000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0710160000.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 115140002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 115140002.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ix.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ix.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 093.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 093.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)ht tp://nu5.upanh.com/b1.s34.d3/919320208f4415e75c6c7887737f1220_52781125.7.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0121070000.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0121070000.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0121180001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0121180001.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dd59b9fc8ce75795b3c4a7b5.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dd59b9fc8ce75795b3c4a7b5.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1710570003.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1710570003.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0710380001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0710380001.jpg)

Tải về nào !!!
PASS​ download/unrar (nếu có): hrainrepackergamezone
nếu nhấp vào link MF bị khóa, hãy copy link và dán lên thanh status rồi chạy

Download Patch Antihack TDAGuard (Cho all main.exe)
(11/4/2013)
*Find ip ở từ khóa "Localhost"
Link MF tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hướng dẫn:

Ngoài ra, các bạn có thể truy cập theo đường dẫn này để có thể tải thêm một số phần mềm, ứng dụng hỗ trợ ;)
TRANG CHỨA TẤT CẢ TỪ MEDIAFIRE (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

HƯỚNG DẪN CÀI WEB NBB VERSION v5.13.0404 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
(Web đã fix column phù hợp CSDL Server - bạn cần tự mua lic
để sử dụng full chức năng NWebMU)

Hướng dẫn cài đặt NWebMU Season 3.5.2 mới nhất:

A/ Hướng dẫn cài đặt: (bắt buộc dùng xampp 1.7.1 và chạy sẵn apache)
pass sa hiện tại là muonline, ip 192.168.1.41

1/ giải nén Web ra được folder Hosting, Server, HuongDanCaiDat.txt và query.txt
2/ vào query.txt copy tất cả code --> vào query tool của SQL để nhập và F5 => ok
3/ copy folder Hosting, Server vào xampp/htdocs/
4/ vào trình duyệt web gõ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> --> thưởng thức !

B/ Hướng dẫn thêm (nếu cần)

1/ Hướng dẫn mở hàm curl cho PHP để chạy được trang admin:
- Mở File : "xampp\PHP\php.ini", "xampp\PHP\php5.ini", "xampp\apache\bin\php.ini"
- Tìm từ khóa : "curl"
- Bỏ dấu ";" trước dòng tìm thấy : ";extension=php_curl.dll" => "extension=php_curl.dll"

2/ Hướng dẫn Config bằng Cpanel :
- Vào địa chỉ : "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>địa chỉ Server/admin_cfg/checkip.php" .
- Nhập mật khẩu "$pass_checkip" đã config trong trang "Server/admin_cfg/adm_pass.php" .
- Vào bằng địa chỉ : "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>địa chỉ Server/admin.php" .
- Nhập mật khẩu "$pass_trangadmin" đã config trong trang "Server/admin_cfg/adm_pass.php" .
Sau khi chỉnh sửa các thiết lập sử dụng, copy toàn bộ thư mục "config" từ Server lên Hosting và các trang Web dự phòng khác.

3/ Hướng dẫn quản lý Admin :
- Vào địa chỉ : "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>địa chỉ Server/admin/checkip.php" .
- Nhập mật khẩu "$passcode" đã config trong trang "Server/config.php" .
- Vào địa chỉ : "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>địa chỉ Server/admin"
- Nhập mật khẩu "$passadmin" đã config trong trang "Server/config.php" .
- Các trang : Nạp thẻ, Xem thẻ mật khẩu config trong trang "Server/config.php" .

4/ Hướng dẫn Tăng mức bảo mật :
- Đổi tên file "Server/admin/checkip.php" .
- Đổi tên thư mục Server
- Thay đổi toàn bộ mật khẩu trong : "Server/config.php", "Server/admin_cfg/adm_pass.php"

*Hướng dẫn CHMOD cho File và Folder trên Hosting
- CHMOD thư mục "data", "firewall" sang 777
- CHMOD tất cả các file trong thư mục "data", "firewall" sang 666

TẢI NGAY ! LINK: NWebMUv5.13.0404 SEASON 3.5 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
(lưu ý: ủy thác cần tạo job mới có điểm lên reset nhé !)
Thêm thông tin

Credits:
Webzen
IA Team
Classic Team
Ragezone Friends
Hrain repacker

♫♫♪♪♫ ♫♪♫♫♪
HAPPY SUMMER TIME !!!

Bản Này Không Sử dụng được Skill Master Hả bạn

HRain
29-04-13, 11:50 AM
Bản Này Không Sử dụng được Skill Master Hả bạn
bạn có bị mù không ? hay bạn không biết chơi MU ?
ngoài 2 vấn đề trên, tôi sẽ không trả lời bất cứ câu hỏi nào của bạn.

tuananh1998
29-04-13, 12:02 PM
bạn có bị mù không ? hay bạn không biết chơi MU ?
ngoài 2 vấn đề trên, tôi sẽ không trả lời bất cứ câu hỏi nào của bạn.

sao mình cay skill master mà có lên điểm nào đâu?

tonik0y
29-04-13, 06:09 PM
sao mình cay skill master mà có lên điểm nào đâu?

cái này do bàn config thôi
để thử exp master 1000 xem có lên k :))

A hrain ơi !
Em chưa biết cái tính năng nv Vip là như nào!
Và làm thế nào để kích hoạt vip

tanlockgvn
01-05-13, 02:53 PM
đại ca nào có bản winmu không bị anti hack phát hiện là tool hack share cho xin với. cúm ơn nhiều nhiều

HRain
01-05-13, 02:55 PM
Chuẩn bị update nwebmu 5.13.04.30 :)

tanlockgvn
02-05-13, 03:33 PM
Hay bị tình trạng Disconnect game là do anti hay server vậy Hrain và mua bản sale repack có hết tình trạng này ko?

HRain
02-05-13, 03:55 PM
Hay bị tình trạng Disconnect game là do anti hay server vậy Hrain và mua bản sale repack có hết tình trạng này ko?
dis game là server vẫn chạy nhưng bị dis hay sao ? nếu server vẫn chạy ok mà gamer bị dis thì có 1 số lý do
+ 20% do lỗi mạng máy chủ hoặc client
+ 30% do lỗi antihack
+ 40% do bạn bị ddos vào port CS
+ 10% do nguyên nhân khác chưa nói tìm ra :)

tonik0y
02-05-13, 08:46 PM
A hrain ơi !

HRain
02-05-13, 09:02 PM
A hrain ơi !
khi nào rảnh anh làm cái hướng dẫn add vip và đám cưới cho :)
dạo này bận bịu thi cử tè lè đây nè, nản ghê

tonik0y
02-05-13, 10:43 PM
khi nào rảnh anh làm cái hướng dẫn add vip và đám cưới cho :)
dạo này bận bịu thi cử tè lè đây nè, nản ghê

mấy cái này e chưa cần lắm tại có chức năng này thì tò mò thui a à :P
À a này chỉnh lv để thách đấu ở file nào thế ạ ( Mặc định là 30lv có thể thach đấu em muốn tăng lên )

HRain
03-05-13, 08:23 AM
mấy cái này e chưa cần lắm tại có chức năng này thì tò mò thui a à :P
À a này chỉnh lv để thách đấu ở file nào thế ạ ( Mặc định là 30lv có thể thach đấu em muốn tăng lên )
common hay command trong IA đó, tự tìm đi em, đơn giản mà do lười biếng nên vậy :-w

*Bản Update NWebMU Version 5.13.0430 Season 3.5.2*
(Cài bản 5.13.0404 ok rồi thì copy paste bản mới này vào)
Tải về (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

2131990
03-05-13, 01:56 PM
Sao mình không thông báo cho nick admin đc vậy các bạn

tanlockgvn
03-05-13, 02:15 PM
Sao mình không thông báo cho nick admin đc vậy các bạn
vào file GMsystem.txt trong folder IA Julia, kéo xuống dưới cùng điền tên nhân vật vào cột GM NAME là nhân vật đó dùng được các lệnh của GM bạn à.

2131990
03-05-13, 02:40 PM
vào file GMsystem.txt trong folder IA Julia, kéo xuống dưới cùng điền tên nhân vật vào cột GM NAME là nhân vật đó dùng được các lệnh của GM bạn à.

vậy muốn xóa set đồ +7 khi tạo nhân vật ntn vậy bạn

leedeung
03-05-13, 08:08 PM
Cho em hỏi cái dòng mầu đỏ nó thể hiện cái gì ạ . Em mới nghiên cứu mong các bác giúp đỡ

tonik0y
03-05-13, 08:11 PM

Trong topic nay đã có người hướng dẫn rồi bạn chịu khó tìm lại nhé

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cho em hỏi cái dòng mầu đỏ nó thể hiện cái gì ạ . Em mới nghiên cứu mong các bác giúp đỡ

Em chỉnh lại IP ở file có dòng đó đấy

leedeung
03-05-13, 08:13 PM
Bạn có thể nói rõ cho mình dc ko? File nào , Mình tìm không thấy.

leedeung
03-05-13, 08:24 PM
Mình thấy rồi . Nó toàn là Ip 127.0.0.1 mà

leedeung
03-05-13, 09:02 PM

Có bác nào giống em không ?
Em chạy RUN SERVER
Chép path đè vào client
Ip đã chuyển sang 192.168.1.41
Chạy cái main nó thành như vậy . Click vào chữ bắt đầu chả thấy nó vào Mu gì cả.

LÂM_TÂM_NHƯ
03-05-13, 10:26 PM
mình down về hết rồi, nhưng bị tất cả mấy vấn đề lớn sau:

1. phần mềm KIS 2013 quét ra 1 đống virus và delete hết những file quan trọng
2. mình gà quá nên ko biết cài, nhìn vô hoàn toàn mù tịt...........có ai teamviewer cài giúp dùm mình ko

ai giúp mình xin pm nick yahoo truongquochung3101984

thanks mọi người

freepro921
03-05-13, 10:31 PM

đây nè bạn

leedeung
03-05-13, 11:54 PM
Buồn quá. Cái server chạy đầy đủ rồi. Cái Client chả chạy dc. Bác nào có Client chạy dc bản này em xin với.

hieulea3
04-05-13, 12:58 AM
muserver và clinet mình đã hoạt động tốt..nhưng khi vào web chọn chức năng gì cũng phải cọn nhân vật nhưng không chọn nhân vật đựơc....web đã bị lỗi hay thiếu chức năng gìvậy chủ thớt

LÂM_TÂM_NHƯ
04-05-13, 01:23 AM
sao ko ai trả lời hay hỗ trợ mình thế.........

hieulea3
04-05-13, 01:31 AM
sao ko ai trả lời hay hỗ trợ mình thế.........
mình thì cái xong ngon lành...vào web tạo tài khoản đựơc...nhưng không quản lý nhân vật đựoc

leedeung
04-05-13, 01:35 AM
Tìm hiểu 1 hồi hóa ra là do cái card HD 6670 của mình. Đã cài driver mới nhất cũng ko chơi dc MU. Xóa đi ko dùng card nữa lại vào dc .:(
Mình đang dùng bản XP ai biết cách fix để card chơi dc MU ko ? Help Me

HRain
04-05-13, 07:59 AM
Buồn quá. Cái server chạy đầy đủ rồi. Cái Client chả chạy dc. Bác nào có Client chạy dc bản này em xin với.
do bạn không biết cài biết chạy chứ ở đó mà trách ai ?
hỏi ai rảnh mà cài hộ nha, chỉ hướng dẫn tới mức tới cái rồi, nếu là lần đầu cài thì nên kiếm cái hướng dẫn gì đơn giản mà làm.

mình thì cái xong ngon lành...vào web tạo tài khoản đựơc...nhưng không quản lý nhân vật đựoc
chắc bạn cũng giống bạn trên rồi, và mình cũng không muốn nói nhiều thêm nữa. Tôi nói rồi, do các bạn chẳng hiểu cách cài đặt nên thứ than vãn, nhiều lúc muốn close topic cho rồi.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

plove01
04-05-13, 09:25 AM
bác nào cho mình hỏi sữa file nào để chỉnh dame boss quái + kundun+ rồng đỏ với

với lại bỏ đồ exc khi danh rồng đỏ rơi ra thj o đâu zậy :(

thanks all

tonik0y
04-05-13, 11:02 AM

thanks all

Kundun 1->5 là file Itembang 8->13 trong Data
Còn rồng đỏ mình k nhớ bạn tự mò đi

LÂM_TÂM_NHƯ
04-05-13, 12:48 PM
chủ topic ơi...........mình ko biết cài............có thể teamviewer giúp mình ko?

HRain
04-05-13, 01:28 PM

thanks all
con rồng đỏ to nhất tại stadium bạn config drop đồ trong folder IẠ Julia/dropsystem.ini --> đọc và hiểu nhé, chú thích trong rồi

chủ topic ơi...........mình ko biết cài............có thể teamviewer giúp mình ko?

tìm ai rảnh mà nói họ cài giùm nhé bạn, tôi không rảnh r, sry ^^

leedeung
04-05-13, 01:31 PM
Down từ tối qua và cài đặt. Hiện giờ hoàn tất mọi việc rồi. MỖI TỘI...
Modem thì mình dùng nhà kế bện, không đăng nhập vào mở port dc. Bác nào có tools mở port share mình với. Thanks

HRain
04-05-13, 01:37 PM
Down từ tối qua và cài đặt. Hiện giờ hoàn tất mọi việc rồi. MỖI TỘI...
Modem thì mình dùng nhà kế bện, không đăng nhập vào mở port dc. Bác nào có tools mở port share mình với. Thanks
xin hàng xóm cho truy cập mở port modem, thường là truy cập 192.168.1.1
id admin pass admin

leedeung
04-05-13, 03:06 PM
Bác HRain cho em hỏi ngoài lề chút.
Sửa link web mua Gold để mua đồ trong " X"

Sửa cái chữ "Mu thủ đức" khi đang chơi game đến even nó lại hiện lên.

LÂM_TÂM_NHƯ
04-05-13, 06:48 PM
muốn chơi mà mà ko ai cài giúp.................ai có thể giúp mình cài được ko.....................:((

leedeung
04-05-13, 07:22 PM
Bác nào add antihack bản này rồi có kinh nghiệm chỉ mình với.

Mình đã hex ip để chơi off sử dụng bản sound .
Vào game bị disconnect .
Còn phần mở port là mình chưa làm . Không hiểu mở port kiểu gì. Mở port modem hay mở port ở đâu nữa ~~

leedeung
04-05-13, 10:18 PM
Không ai vào topic nữa nhỉ . 3333333333330 char

LÂM_TÂM_NHƯ
05-05-13, 01:53 AM
Mình vào tới đây để chạy cái sql query nhưng ko được vì ko biết tên sql server. Mặc dù đã tìm đủ mọi cách cũng như đánh tên nhưng ko được. Mọi người giúp mình với

plove01
05-05-13, 02:05 AM
bác nào chỉ mình sua sv 2 lai thanh sv gd với = :| tinh mo tat ca trong 1 sv cho tiện ( mở pk dc rồi ) nhưng ko mo gd dc :( sữa lung tung no bao id pass ko đúng

p/s ai bjk add pc poin và sữa phần thưỡng trong box mua = pcpoin ở đâu ko :| trong query ko co add pcpoin

LÂM_TÂM_NHƯ
05-05-13, 09:09 AM
Ko cài được. Bị vướng 2 lỗi

1 là odbc ko connect được
2 là sql analyzer

có ai giúp tôi ko

nói chung là chủ topic ko nhiệt tình giúp đỡ những member gà như mình...............nhớ lại hồi trước..........bí gì là có người nhiệt tình giúp đỡ...........còn bây giờ thì bó tay............

HRain
05-05-13, 09:48 AM
1/ tôi không phải cái máy trả lời
2/ chẳng rảnh.
3/ toàn câu hỏi nếu không phải quá newbie thì cũng lặp lại cả đống ở các trang trước.
4/ bạn quá lười tự nghiên cứu.
5/ box hỏi đáp để làm gì ?
6/ thái độ người hỏi.

P/s: bây giờ tôi chỉ có update, fix, chứ không trả lời những câu hỏi có liên wan tới cài đặt, thông cảm :)
còn vấn đề cách chơi, cách sử dụng, nếu quá khó và lạ như đám cưới hay chức năng vip thì từ từ sẽ có hướng dẫn

leedeung
05-05-13, 01:21 PM
Bạn ăn nói tôi thấy quá đáng rồi. Đây là 1 trong những server share free tốt nhất và đầy đủ nhất mà tôi từng biết từ trước đến giờ. cách config ko quá khó với newbie đâu nhé! nếu bạn làm đúng theo hướng dẫn. Vì người ta có lòng share miễn phí nên ko nhất thiết phải team giúp bạn.
Cái lỗi của bạn có thể do b chưa chạy file ODBC. Và bạn đã làm bước hướng dẫn MD5 cho database MuOnline chưa?
Nhờ người khác giúp thì đặt câu hỏi tế nhị 1 tí ko có gì là quá đâu. Và đâu phải tổng thống là người bận nhất, tôi còn bận hơn tổng thống thì sao nào?
Và tôi đang cho online bản này hơn 1 tuần khá ổn định. Đang chuẩn bị mua bản sale để dùng full tính năng đây.:-?

Bạn đã đưa Online rồi bạn chỉ mình chạy với tên miền riêng của mình thế nào nhỉ ?

Với noip thì ok rồi. Nhưng với tên miên adfz.com thì add kiểu gì nhỉ bạn . Dùng tools của ai nhỉ bạn?:-*

plove01
05-05-13, 01:34 PM
ai bjk fix dame boss 12345 ở đâu ko + 2k agi mà xuống boss đánh miss :|

tanlockgvn
05-05-13, 01:58 PM
Bạn đã đưa Online rồi bạn chỉ mình chạy với tên miền riêng của mình thế nào nhỉ ?

Với noip thì ok rồi. Nhưng với tên miên adfz.com thì add kiểu gì nhỉ bạn . Dùng tools của ai nhỉ bạn?:-*

Tên miền dùng cho website bạn à. Còn Server nếu bạn dùng máy chủ ảo (VPS) thì sẻ dùng ip của VPS thay cho no-ip, còn nếu chạy trên PC mà không thuê IP tĩnh từ nhà cung cấp mạng thì chỉ dùng no-ip kết nối thôi.

leedeung
05-05-13, 02:43 PM
Thế mình dùng pc để làm server và web luôn thì chỉ dùng noip thôi à ?
Mình tưởng có phần mềm nào tương tự noip có thể add thêm tên miền của mình nữa :(

The Sun MU
05-05-13, 02:56 PM
Có cách nào fix hack player.bmd, item.bmd không bạn... :( mình cài Anti TDA rồi mà vẫn hack được 2 cái đó ;))
Mình test + đưa online ok rồi :D

HRain
05-05-13, 03:52 PM
Có cách nào fix hack player.bmd, item.bmd không bạn... :( mình cài Anti TDA rồi mà vẫn hack được 2 cái đó ;))
Mình test + đưa online ok rồi :D
ừhm, antihack TDA không checksum 2 file này hen bạn ^^, có gì hỏi cao thủ nào checksum 2 file này đi :)
anti TDA thực ra cũng chống bọn gà đc thôi, vì nó vẫn còn dễ kill process :)

Ko cài được. Bị vướng 2 lỗi

1 là odbc ko connect được
2 là sql analyzer

1. chạy DS mà báo lỗi odbc thì:
a-do chưa chạy odbc.reg đúng
b-lỗi khi cài đặt sql, cần phải ghost lại hoặc cài lại máy

2. đừng nói với tôi bạn không biết dùng SQL chứ ?

---> nếu là newbie, mình nghĩ bạn nên dùng server khác đơn giản hơn.

hieulea3
05-05-13, 05:44 PM
chủ thớt cho hỏi sao ko sử dụng đựoc mumaker vậy...hay đã config sai

tanlockgvn
05-05-13, 06:13 PM
online yahoo cho xin chi tiết về cách giao dịch Hrain ơi

tonik0y
05-05-13, 06:27 PM
ai bjk fix dame boss 12345 ở đâu ko + 2k agi mà xuống boss đánh miss :|

Tìm file moster trong date nhé bạn
từ khóa :
Golden rồi tự mò ^^

tanlockgvn
05-05-13, 06:35 PM

cài SQLserver 2000 đi bạn, tôi dùng sqlserver 2000 chạy tốt

LÂM_TÂM_NHƯ
05-05-13, 06:47 PM
ừhm, antihack TDA không checksum 2 file này hen bạn ^^, có gì hỏi cao thủ nào checksum 2 file này đi :)

1. chạy DS mà báo lỗi odbc thì:
a-do chưa chạy odbc.reg đúng
b-lỗi khi cài đặt sql, cần phải ghost lại hoặc cài lại máy

2. đừng nói với tôi bạn không biết dùng SQL chứ ?

---> nếu là newbie, mình nghĩ bạn nên dùng server khác đơn giản hơn.

@HRain: dạ em thưa anh HRain. anh bảo là chưa chạy file ODBC.reg cho đúng là sao? trong đó chỉ có 2 file 32 và 64.............thế thì phải chạy thế nào cho đúng............? tôi chay win 7 32 bit. thế thi ko phải nhấp đúp vào file 32bit thì còn nhấp vào đâu nữa..............? SQL tôi đã cài thành công.............nhưng cái phần SQL Analyzer riêng biệt thì ko thể chạy được.............tôi có mò ra chạy SQL Analyzer ở trong phần SQL manager và đã làm theo đúng như sự hướng dẫn...........khi bắt đầu chạy server thì bị báo lỗi như thế........

@tanlockgvn: bạn nói thì hay lắm.............ok, cứ xem như tôi là newbie, vậy bạn teamviewer cài thử cho tôi xem............. nick yahoo của tôi truongquochung3101984............bạn chỉ biết nói là bạn cài được...............nhưng có lẽ bạn quên rằng bạn cài được nhưng ko có nghĩa là người khác cũng có thể cài thành công

tanlockgvn
05-05-13, 06:56 PM
@HRain: dạ em thưa anh HRain. anh bảo là chưa chạy file ODBC.reg cho đúng là sao? trong đó chỉ có 2 file 32 và 64.............thế thì phải chạy thế nào cho đúng............? tôi chay win 7 32 bit. thế thi ko phải nhấp đúp vào file 32bit thì còn nhấp vào đâu nữa..............? SQL tôi đã cài thành công.............nhưng cái phần SQL Analyzer riêng biệt thì ko thể chạy được.............tôi có mò ra chạy SQL Analyzer ở trong phần SQL manager và đã làm theo đúng như sự hướng dẫn...........khi bắt đầu chạy server thì bị báo lỗi như thế........

@tanlockgvn: bạn nói thì hay lắm.............ok, cứ xem như tôi là newbie, vậy bạn teamviewer cài thử cho tôi xem............. nick yahoo của tôi truongquochung3101984............bạn chỉ biết nói là bạn cài được...............nhưng có lẽ bạn quên rằng bạn cài được nhưng ko có nghĩa là người khác cũng có thể cài thành công

Tôi chưa chạy server trên Win 7 nhưng theo tôi biết thì ở Win 7 bạn phải click phải vào ODBC.reg chọn Run as admin....

HRain
05-05-13, 07:25 PM
không, sql nào cũng ok cả, cái lỗi trên là do bạn để thông tin mu maker không trùng khớp info sql hay sao ấy, và đặc biệt db đã md5 thì k dùng mu maker để tạo acc đc, tôi đã ghém 1 tool tạo acc md5 rồi

em biết anh lớn tuổi hơn(nhiều), nhưng xác định là nếu mình không biết thì mình nên học hỏi dần người khác, dù là bé tuổi hơn :)
em nghĩ anh nên:
1/ dùng sql 2000
2/ cứ pm yahoo nick phía dưới đây, khi nào rảnh em sẽ xem, tại vì cũng có nhiều trường hợp odbc chẳng kết nối đc, phải ghost lại win ban đầu chưa cài sql rồi cài lại, k hiểu sao nữa

plove01
05-05-13, 07:39 PM
ai chỉ mình sữa mở pk và gd tren 1 sv 2 với dc ko vì mình ko mún mo sv 1 chỉ cần tất cả trong 1 sv

p/s mở pk dc rồi nhưng mỡ gd ở đâu tìm hoài ko ra :( ss6 thì bjk ss3 ko bjk đâu

LÂM_TÂM_NHƯ
05-05-13, 07:42 PM
máy tôi đã cài được Mu này, nhưng chỉ tiếc là ko phải do chính tay tôi cài mà phải nhờ đến người khác.................người tôi cám ơn là freepro21.................nhờ freepro21 tôi đã biết lý do vì sao mà tôi ko cài được trong khi người khác cài thành công................ ngoài ra freepro21 còn hỗ trợ tôi 1 vài chi tiết nhỏ khác...............thanks bạn nhiều

The Sun MU
05-05-13, 07:45 PM
Chắc phải cố gắng ngâm cứu ^^! mới tập làm được hơn 1 ngày >"< Đưa lên online ok hết rồi mà dính .bmd :-ss
Bạn có bài nào hướng dẫn fix 2 cái này k?

plove01
05-05-13, 08:31 PM
Tìm file moster trong date nhé bạn
từ khóa :
Golden rồi tự mò ^^

bác có thể chỉ boss 1 2 3 4 5 va rong đỏ ờ dòng nào ko trong đó nhìu wa hix sao bjk cái nào của con nào lại gà tiếng anh nữa

HRain
05-05-13, 08:32 PM
Chắc phải cố gắng ngâm cứu ^^! mới tập làm được hơn 1 ngày >"< Đưa lên online ok hết rồi mà dính .bmd :-ss
Bạn có bài nào hướng dẫn fix 2 cái này k?
phải học code bạn à, mình có code c++ nhưng không biết ép vào sao <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

The Sun MU
05-05-13, 08:41 PM
phải học code bạn à, mình có code c++ nhưng không biết ép vào sao <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

C++ biết sơ sơ >"< đang đọc bài này không biết đã test qua chưa >"< có hiệu quả không nhỉ?

LÂM_TÂM_NHƯ
05-05-13, 10:14 PM
xin mọi người cho mình hỏi mấy vấn đề sau:

1. làm sao có thể chỉnh được tỉ lệ rớt đồ excilent, đồ tím, đồ thần............
2. mình muốn thêm đồ vào cashshop thì mình phải làm sao................

thanks mọi người nhiều.........

LÂM_TÂM_NHƯ
05-05-13, 10:28 PM
ai chỉ mình sữa mở pk và gd tren 1 sv 2 với dc ko vì mình ko mún mo sv 1 chỉ cần tất cả trong 1 sv

p/s mở pk dc rồi nhưng mỡ gd ở đâu tìm hoài ko ra :( ss6 thì bjk ss3 ko bjk đâu

mình cũng muốn như vậy....chỉ cần 1 sub là đủ rồi

leedeung
05-05-13, 11:48 PM
Các bạn cho mình hỏi khi đưa online thì server cần đổi Ip ở những file nào nhỉ ?
MapServerInfo ở MuServer\Data
MuServer\SUB-SERVER\SUB-2\Data ( các sub server )

ServerList MuServer\ConnectServer\WebzenCS\Data

Có đúng không nhỉ

Em đổi Ip wan những chỗ đó rồi. Hex main rồi . Mà khi click vào server nó lại ko hiện ra bảng login . Cũng không dis connect
em đã mở port 44405 55901 55903 55905 55908 rồi :(

leedeung
06-05-13, 12:52 AM
Up cho bác nào vào giúp em với

hieulea3
06-05-13, 02:04 AM
xin hứong dẫn add thêm đồ + luck cho box 1 2 3 4 5..quăng 100 hộp ko có món + luck nào...và chình sever cho giao dịch
AddExperience = 30 là exp 300 phải ko chủ thớt

plove01
06-05-13, 02:27 AM
mình cũng muốn như vậy....chỉ cần 1 sub là đủ rồi

tự mò và đã làm dc :D

Ba thêm ba là ? (viết kết quả bằng số)

hieulea3
06-05-13, 02:59 AM
plove mở mu sock à...chúc mùng bạn nhé....cảm ơn chủ thót

LÂM_TÂM_NHƯ
06-05-13, 11:44 AM
tự mò và đã làm dc :D

Ba thêm ba là ? (viết kết quả bằng số)

có thể chỉ cho mình được ko? mình cũng đang muốn làm

LÂM_TÂM_NHƯ
06-05-13, 12:05 PM
có ai biết cái phần dropsystem nghĩa là gì và cách chỉnh như thế nào ko................mình muốn chỉnh để rớt đồ tím, đồ thần và đồ exc mà ko tài nào chỉnh được..............ai giúp mình với

leedeung
06-05-13, 03:48 PM
Cái này khó đây ! ai chỉ giúp bác Lâm Tâm Như em xem ké với

HRain
06-05-13, 04:00 PM
có ai biết cái phần dropsystem nghĩa là gì và cách chỉnh như thế nào ko................mình muốn chỉnh để rớt đồ tím, đồ thần và đồ exc mà ko tài nào chỉnh được..............ai giúp mình với
dropsystem.ini là để bạn muốn drop đồ gì, ngọc gì tùy ý thôi :)
còn tỷ lệ drop exl, socket thì vào xem option trong item.ini nha

leedeung
06-05-13, 04:13 PM
[ItemDropRates]
LootingTime = 60 //thoi gian bien mat item
ExcDropRate = 50
ExcSkillDropRate = 70
ExcLuckDropRate = 5
NormalSkillDropRate = 30
NormalLuckDropRate = 5
AncientRewardSkillDropRate = 30
AncientRewardLuckDropRate = 5
AncientRandomSkillDropRate = 20
AncientRandomLuckDropRate = 5
//-------------------------------------------------------

Các chỉ số này tính theo % hay là tính theo gì thế bác. Max là bao nhiêu vậy?

LÂM_TÂM_NHƯ
06-05-13, 04:41 PM
[ItemDropRates]
ExcDropRate = 50
ExcSkillDropRate = 70
ExcLuckDropRate = 5
NormalSkillDropRate = 30
NormalLuckDropRate = 5
//-------------------------------------------------------

Các chỉ số này tính theo % hay là tính theo gì thế bác. Max là bao nhiêu vậy?

có chỉnh cái này luôn rồi mà ko ăn thua gì cả................đánh ko rớt được gì.......giết con quái Kundun và con rồng màu đỏ thì hên xui rớt được 1 món đồ tím hay exc

dropsystem.ini là để bạn muốn drop đồ gì, ngọc gì tùy ý thôi :)
còn tỷ lệ drop exl, socket thì vào xem option trong item.ini nha

thử luôn rồi...........ko rớt là ko rớt......có cả freepro921 làm giúp luôn............cũng bó tay.............ko tài nào làm ra được. blood, chao, devil đều ko được

mình muốn hỏi thêm 1 vấn đề nữa.............có cách nào xem được password account ko vậy mọi người ơi

LÂM_TÂM_NHƯ
06-05-13, 06:15 PM
ko ai giúp mình sao trời............? giúp mình với mọi người ơi

HRain
06-05-13, 06:20 PM
có chỉnh cái này luôn rồi mà ko ăn thua gì cả................đánh ko rớt được gì.......giết con quái Kundun và con rồng màu đỏ thì hên xui rớt được 1 món đồ tím hay exc

thử luôn rồi...........ko rớt là ko rớt......có cả freepro921 làm giúp luôn............cũng bó tay.............ko tài nào làm ra được. blood, chao, devil đều ko được

mình muốn hỏi thêm 1 vấn đề nữa.............có cách nào xem được password account ko vậy mọi người ơi
tóm lại là muốn drop những gì, drop ở đâu, boss nào ? không nên viết rời rạc như thế

leedeung
06-05-13, 06:30 PM
Video Hướng Dẫn Cho Bạn Đây
Chỉnh HD cho dễ nhìn :D
Chỉnh tiền lv dc nhưng xóa UPDATE dbo.DefaultClassType
SET Inventory = xxxxx
mấy cái dòng đó đi thì vẫn còn đồ

hieulea3
06-05-13, 08:23 PM
xin hứong dẫn add thêm đồ + luck cho box 1 2 3 4 5..quăng 100 hộp ko có món + luck nào...và chình sever cho giao dịch
AddExperience = 30 là exp 300 phải ko chủ thớt

LÂM_TÂM_NHƯ
06-05-13, 08:34 PM
@HRain: đại khái là mình đang gặp mấy vấn đề sau:

1. Mình đang muốn có 1 list item của bản Mu này
2. Muốn đánh quái vật trong các map thỉnh thoảng rớt ra item excilent có luck, và nhiều dòng
3. Đánh rớt đồ tím và đồ thần (nếu full thì càng tốt) ở những quái mạnh. ví dụ như đánh con Kundun hay rồng vàng...........
4. Cách add đồ vào cash shop

Trước tiên là mình muốn hỏi về 4 vấn đề đó trước..............còn nhiều vấn đề nữa nhưng mình muốn tự nghiên cứu trước, bí quá thì mới hỏi thôi.................

HRain
06-05-13, 09:10 PM
@HRain: đại khái là mình đang gặp mấy vấn đề sau:

1. Mình đang muốn có 1 list item của bản Mu này
2. Muốn đánh quái vật trong các map thỉnh thoảng rớt ra item excilent có luck, và nhiều dòng
3. Đánh rớt đồ tím và đồ thần (nếu full thì càng tốt) ở những quái mạnh. ví dụ như đánh con Kundun hay rồng vàng...........
4. Cách add đồ vào cash shop
.
1. list item nằm trong data/lang/kor/item(kor).txt
2. mở IA Julia/items.ini và dòng, tự hiểu nha

//--------------------------------------------------------//
[ItemDropRates]
ExcDropRate = 50
ExcSkillDropRate = 70
ExcLuckDropRate = 5
NormalSkillDropRate = 30
NormalLuckDropRate = 5
//--------------------------------------------------------//

3. config drop đồ của boss (ngoài con rồng đỏ siêu to) ở các file data/eventitembag.txt, bật lên từng cái và xem cái nào box kundun, kundun, trùm raklion selupan,....
4. Hỏi freepro nó chỉ cụ thể

leedeung
06-05-13, 09:56 PM
Bác nào fix bug agi bản này cho anh em dc nhờ với nào :X .

freepro921
06-05-13, 10:24 PM
Bác nào fix bug agi bản này cho anh em dc nhờ với nào :X .

bản này fix bug agi lâu rồi mà b-(b-(b-(b-(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ix.jpg

LÂM_TÂM_NHƯ
06-05-13, 11:06 PM
mình mới down cái shop editor 1.6 về để tạo shop mu nhưng bản cũ quá nên ko đủ item...............ko biết có ai có bản mới hơn ko nhỉ?

hieulea3
07-05-13, 03:52 AM
cần giúp đỡ
1....box kundun 3 4 5 quăng ra không có đồ luck
2....mở cửa hàng bỏ đồ vào bán thì không thấy đồ đâu..phải thay đổi nhân vật mới thấy lại đồ
3....giảm bót quoái ở map arena như thế nào?
mong các pro giúp đỡ

freepro921
07-05-13, 05:59 AM
cần giúp đỡ
1....box kundun 3 4 5 quăng ra không có đồ luck
2....mở cửa hàng bỏ đồ vào bán thì không thấy đồ đâu..phải thay đổi nhân vật mới thấy lại đồ
3....giảm bót quoái ở map arena như thế nào?
mong các pro giúp đỡ

1 .box kundun 3 4 5 tìm
D:\MuServer\SUB-SERVER\SUB-2\Data\EventItemBag10
D:\MuServer\SUB-SERVER\SUB-2\Data\EventItemBag11
D:\MuServer\SUB-SERVER\SUB-2\Data\EventItemBag12
rồi config nhé

2 . ko nhầm thì bạn mở cửa hàng vào các sub như sub 2 và sub 4 , bạn vào sub 1 bán đồ mới dc :-":-":-"

3 . giảm bớt quái ở arena thì tìm D:\MuServer\SUB-SERVER\SUB-2\Data\MonsterSetBase
mở lên , rồi Ctrl+F tìm Stadium Spots
sau đó xóa gì thì xóa
Tui Mà Chỉ Sai Thì Báo Tui 1 Tiếng Để Tui Xem Lại Nhé :)

leedeung
07-05-13, 09:59 PM
Các bác cho em hỏi.

E có 1 nv rs 1 lần rồi, em delete nv đó đi và lập nv mới ngay tại đó.
Rồi e rs nv đó. Thì nv đó dc thông báo trên web đã rs 3 lần.

Bác nào đã thử chưa nhỉ? Hướng dẫn em fix với.

HRain
07-05-13, 10:29 PM
Các bác cho em hỏi.

E có 1 nv rs 1 lần rồi, em delete nv đó đi và lập nv mới ngay tại đó.
Rồi e rs nv đó. Thì nv đó dc thông báo trên web đã rs 3 lần.

Bác nào đã thử chưa nhỉ? Hướng dẫn em fix với.

chắc web nó lưu lại log rs nên cộng rs ngày thôi, wa ngày thì hết

leedeung
08-05-13, 08:57 AM
chắc web nó lưu lại log rs nên cộng rs ngày thôi, wa ngày thì hết

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Em để qua ngày vẫn thế. Tình trạng là ở 2 nơi hiện thị số lần rs bị sai .
Không biết em làm sai chỗ nào mà lại như thế. Bác nào biết giúp e với.

boyganz
08-05-13, 12:24 PM
Sao mình khởi động sever vào game lại không thấy NPC nào hết vậy 8-}

leedeung
08-05-13, 02:18 PM

Bạn xóa server đi, Giải nén từ file rar của chủ thớt rooifc copy lại xem. Mình thấy NpC bình thường mà

boyganz
08-05-13, 02:56 PM
Bạn xóa server đi, Giải nén từ file rar của chủ thớt rooifc copy lại xem. Mình thấy NpC bình thường mà

Vẫn bị bạn ơi (:| không hiều sao không có quái k NPC

freepro921
08-05-13, 03:03 PM
các bác này cứ sao ý ta , đọc kỹ topic giùm cái , sub 1 là sub gd làm gì có npc mà thấy(:|(:|(:|

_ Tạo sẵn 5Sub Server: Sub1(chỉ có sv này là có trade - không event và npc, quái), sub2,3: nonpvp, sub4: pvp, sub5: công thành chiến.

HRain
08-05-13, 04:31 PM
@leedeung: ý bạn là giờ tạo 1 nv rồi rs, rồi xóa, rồi rs đúng không ? bạn sợ dupe rs chứ gì ?, nó chỉ hiện số rs mà-bạn-ấn-rs trên web thôi, chứ ko phải số rs thực của bạn :)

leedeung
08-05-13, 07:34 PM
Mình không sợ dup rs. Đúng như bác nói rồi. Nhưng thấy nó hiện thị sai nên mình báo cáo.
Mình test thấy server khá ngon. Chưa thấy lỗi gì nghiêm trọng. Mỗi tội dùng Mu Maker hay bị dis.file serverstartup. Bác có bản shopediter nào ngon share cho mình và mọi người dùng với. Thanks

tonik0y
08-05-13, 08:32 PM
Ai có thể giúp mình nói tên 1 số boss vàng không?
đặt biệt la boss kun 1 -> 5 mình chưa biết 1 số quái để chỉnh
Ví Dụ Như ; Golde Goblin là kun1
Mình cảm ơn
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
sRed Dragon
red Dragon
Golden Budge Dragon
Death King
Death Bone
Golden Goblin
Golden Titan
Golden Soldier
Golden Dragon
Golden Vepar
Golden Lizard King
Golden Tantallos
Golden Wheel
Bali
Soldier
Golden Dark Knight
Golden Devil
Golden Golem
Golden Crust
Golden Satyrus
Golden Twin Tale
Golden Iron Knight
Golden Napin
Golden Great Dragon
Golden Dark Knight
Golden Devil
Golden Golem
Golden Crust
Golden Satyrus
Golden Twin Tale
Golden Iron Knight
Golden Napin"Golden Great Dragon
Golden Rabbit"

HRain
08-05-13, 08:53 PM
edit bằng tay đi bạn, nếu không thì dùng mu shop editor (google), khi tạo shop xong sẽ có 7 dòng, bạn thêm dòng 0 phía cuối là đc
@toniko: không nhớ mấy boss mới lắm (49x-5xx ấy), còn:
box 1: robin vàng
box 2: titan vàng
3: rồng vàg
4 cá điện vàng
5: robo vàng

các con boss còn lại nếu bạn muốn set drop box nào thì vào GoldenDrop trong IA Julia mà xem nha

tonik0y
08-05-13, 09:08 PM
edit bằng tay đi bạn, nếu không thì dùng mu shop editor (google), khi tạo shop xong sẽ có 7 dòng, bạn thêm dòng 0 phía cuối là đc
@toniko: không nhớ mấy boss mới lắm (49x-5xx ấy), còn:
box 1: robin vàng
box 2: titan vàng
3: rồng vàg
4 cá điện vàng
5: robo vàng

các con boss còn lại nếu bạn muốn set drop box nào thì vào GoldenDrop trong IA Julia mà xem nha

Em biết chỉnh drop rồi
Tại e chưa biết tên của
Bos kun 3 kun 4 kun 5 ạ
Để e chỉnh trong Monster cho giết lâu lâu tí ấy mà ^^

plove01
08-05-13, 10:27 PM
đã fix dc rồi :D có bác nào hướng dẫn vụ nv vip với làm đám cưới ko nhỉ

tonik0y
09-05-13, 09:55 AM
đã fix dc rồi :D có bác nào hướng dẫn vụ nv vip với làm đám cưới ko nhỉ

Bác Hrain đã nói rồi dạo này bận quá để khi có time thì bác ấy hướng dẫn

leedeung
09-05-13, 01:29 PM
13:38:22] Microsoft Windows 7 Ultimate Edition Service Pack 1
[13:38:22] Anti-Hack: Initializing. . .
[13:38:25] No such file or directory
[13:38:26] connect
[13:38:26] Closing Game, Finishing Anti-Hack.

//////////////////////////////////
[14:30:41] Microsoft Windows 7 Professional
[14:30:41] Anti-Hack: Initializing. . .
[14:30:47] Error info saved in TDAgg.dmp, please send it to the server.

Cái này nó báo là thế nào nhỉ các bác ơi ?

HRain
09-05-13, 04:09 PM
Sắp tới sẽ cập nhật:
+ hướng dẫn dùng mod vip, đám cưới chuyên nghiệp
+ Qweb thay cho Nbb đã quá lỗi thời, Qweb hứa hẹn chuyên nghiệp, bắt mắt, dễ dùng và phù hợp cho Ss3.5 IAJulia server

leedeung
09-05-13, 04:20 PM
Mong bác ra sớm charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

[GameServerInfo]
ServerName = sub-2
ServerCode = 1
NonPK = 1
PkLimitFree = 0
ConnectMemberLoad = 0
ChangeCharacterName = 0
NewServer = 0
EventOff = 0

Cho em hỏi dòng nào là cho phép trade . có phải Server code ko ?

tuineyou
09-05-13, 05:46 PM
híc híc anh Hrain ơ ikhác phục giùm em vói. em chạy sub 2 rùi để đóa đi ngủ từ 1h- 5h chiều tỉnh dậy thấy còn mỗi cái Server startup, cái sub-2 nó dis từ bao h k bít hxhx, em đang onl sv an cho bạn bè chơi :(

freepro921
09-05-13, 05:47 PM
Mong bác ra sớm charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

[GameServerInfo]
ServerName = sub-2
ServerCode = 1
NonPK = 1
PkLimitFree = 0
ConnectMemberLoad = 0
ChangeCharacterName = 0
NewServer = 0
EventOff = 0

Cho em hỏi dòng nào là cho phép trade . có phải Server code ko ?
vào commonserver.cfg mà config :|:|:|:|

Trade = 1

leedeung
10-05-13, 07:47 AM
vào commonserver.cfg mà config :|:|:|:|
Thanks bác nhé ! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

mrr77641176
10-05-13, 10:34 AM
Bác cho em hỏi xí . Cài offline . Chỉ thay mổi IP rồi hex ip ở cái main . Sao cứ vào game kick vào máy chủ rồi chọn server là dissconnect vậy ^^!

kenken1992
10-05-13, 05:21 PM
Chỉnh Cash ở chỗ nào thế...............chỉnh để mua đồ đc

marsls
11-05-13, 09:32 AM
Bác cho em hỏi xí . Cài offline . Chỉ thay mổi IP rồi hex ip ở cái main . Sao cứ vào game kick vào máy chủ rồi chọn server là dissconnect vậy ^^!
chép cái path main vô rồi chơi thôi không cần hex gì nữa, làm sẵn hết rồi

Chỉnh Cash ở chỗ nào thế...............chỉnh để mua đồ đc
download tool admin ở #1 trong đó có querry tặng coin để mua đồ cashshop

provh
11-05-13, 04:34 PM
mấy bác cho em hỏi là khởi động ok hết rùi. Mà khi vào Main thì nó lại thông báo là Ngắt kết nối với máy chủ. Mấy bác giúp em với.

marsls
12-05-13, 10:28 PM
mấy bác cho em hỏi là khởi động ok hết rùi. Mà khi vào Main thì nó lại thông báo là Ngắt kết nối với máy chủ. Mấy bác giúp em với.

bạn chưa chạy gs nó tên là Sub-1 Sub-2 Sub-3 Sub-4 ở ngay ngoài folder MuServer

Những chữ cái của "Hồ Chí Minh" ? (HCM viết thường)

Dreaming
14-05-13, 11:38 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 093.jpg
CHo mình hỏi sữa chổ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> o dau vay

freepro921
14-05-13, 11:41 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 093.jpg
CHo mình hỏi sữa chổ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> o dau vay

seach trong jewels.dll sem sao :) , hoặc mainconfig.dll

tanlockgvn
14-05-13, 07:23 PM
online da hu giúp tí Hrain ui ;;)

seach trong jewels.dll sem sao :) , hoặc mainconfig.dll

hình như trong cmain.dll tìm dòng website đó

vuvanthai01
15-05-13, 09:07 AM
Cho mình hỏi cách chỉnh tỷ lệ ép đồ của bản này ở chỗ nào vậy? mình tìm mãi mà chưa thấy!

Dreaming
15-05-13, 04:14 PM

Fix sao dậy...

HRain
16-05-13, 02:25 PM
do 1 số bạn đang sử dụng card ati radeon bản cũ, khi chạy main 1.03k JPN bản này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thì xảy ra tình trạng: run main.exe không đc hoặc vừa hiện lên màng hình loading là bị out ngay.
*Cách test: tải client và chép main 1.03k vào, rồi run main thôi, k cần cài đặt gì cả

nếu bạn là người có cpu như vậy thì liên hệ yahoo mình ở phía dưới hoặc của anh ctpt: ngocdung.xl_lt

phần thưởng sẽ là đc test và đc dùng phiên bản IA ss4.6 với client ss5 với nhiều tính năng mới :D - nếu chúng tôi fix đc lỗi trên. tks !

LÂM_TÂM_NHƯ
17-05-13, 03:32 PM
Không thể dùng lệnh mở thêm thùng đồ phụ khi dùng lênh /ware - thay/thêm rương đồ. dù rằng đã đánh đúng lệnh nhưng đều bị nói là disabled

Bản Mu này có lỗi về Dardlord như sau:

add những code này vào để NPC để mua đồ, nhưng ko thể nào mua để xài được. Khi mua xong, ko thể trang bị, thoát ra vào lại, đồ tự nhiên biến mất. Thử dùng nhân vật khác mua đồ của Darklord cũng bị như vậy. Nhưng nếu dùng Mu maker tạo thì ko bị như thế
Dưới đây là ví dụ vài code đồ full excilent của Darklord bị lỗi trên

13 30 0 255 1 1 4 -1 cap of lord

Dark Master chua te

7 28 0 255 1 1 4 -1
8 28 0 255 1 1 4 -1
9 28 0 255 1 1 4 -1
10 28 0 255 1 1 4 -1
11 28 0 255 1 1 4 -1

Adamantine chua te

7 26 0 255 1 1 4 -1
8 26 0 255 1 1 4 -1
9 26 0 255 1 1 4 -1
10 26 0 255 1 1 4 -1
11 26 0 255 1 1 4 -1

Dark Steel chua te

7 27 0 255 1 1 4 -1
8 27 0 255 1 1 4 -1
9 27 0 255 1 1 4 -1
10 27 0 255 1 1 4 -1
11 27 0 255 1 1 4 -1

Sunlight chua te

7 33 0 255 1 1 4 -1
8 33 0 255 1 1 4 -1
9 33 0 255 1 1 4 -1
10 33 0 255 1 1 4 -1
11 33 0 255 1 1 4 -1

Glorious chua te

7 38 0 255 1 1 4 -1
8 38 0 255 1 1 4 -1
9 38 0 255 1 1 4 -1
10 38 0 255 1 1 4 -1
11 38 0 255 1 1 4 -1

freepro921
17-05-13, 03:44 PM
Không thể dùng lệnh mở thêm thùng đồ phụ khi dùng lênh /ware - thay/thêm rương đồ. dù rằng đã đánh đúng lệnh nhưng đều bị nói là disabled

Bản Mu này có lỗi về Dardlord như sau:

add những code này vào để NPC để mua đồ, nhưng ko thể nào mua để xài được. Khi mua xong, ko thể trang bị, thoát ra vào lại, đồ tự nhiên biến mất. Thử dùng nhân vật khác mua đồ của Darklord cũng bị như vậy. Nhưng nếu dùng Mu maker tạo thì ko bị như thế
Dưới đây là ví dụ vài code đồ full excilent của Darklord bị lỗi trên

Dark Master chua te

7 28 0 255 1 1 4 -1
8 28 0 255 1 1 4 -1
9 28 0 255 1 1 4 -1
10 28 0 255 1 1 4 -1
11 28 0 255 1 1 4 -1

Adamantine chua te

7 26 0 255 1 1 4 -1
8 26 0 255 1 1 4 -1
9 26 0 255 1 1 4 -1
10 26 0 255 1 1 4 -1
11 26 0 255 1 1 4 -1

Dark Steel chua te

7 27 0 255 1 1 4 -1
8 27 0 255 1 1 4 -1
9 27 0 255 1 1 4 -1
10 27 0 255 1 1 4 -1
11 27 0 255 1 1 4 -1

Sunlight chua te

7 33 0 255 1 1 4 -1
8 33 0 255 1 1 4 -1
9 33 0 255 1 1 4 -1
10 33 0 255 1 1 4 -1
11 33 0 255 1 1 4 -1

Glorious chua te

7 38 0 255 1 1 4 -1
8 38 0 255 1 1 4 -1
9 38 0 255 1 1 4 -1
10 38 0 255 1 1 4 -1
11 38 0 255 1 1 4 -1

code item sai sạch rồi bác ạ =))
30 chảảảảảảảảảảảảảảảả ảảảảảảảảảảả

LÂM_TÂM_NHƯ
17-05-13, 04:12 PM
sai là sao? nếu sai thì làm sao nó có thể hiện lên hình được........................mà code đó lấy trong file item của bản Mu này mà..................?

Dark Master chua te

7 28 0 255 1 1 4 -1
8 28 0 255 1 1 4 -1
9 28 0 255 1 1 4 -1
10 28 0 255 1 1 4 -1
11 28 0 255 1 1 4 -1

theo thứ tự thì ,2 mã đầu là code item, lv, durabilily, skill, luck, option, excilent..................vậy thì sao chỗ nào chứ...............nếu sai thì có thể cho mình code đúng ko?

freepro921
17-05-13, 04:15 PM
sai là sao? nếu sai thì làm sao nó có thể hiện lên hình được........................mà code đó lấy trong file item của bản Mu này mà..................?

Dark Master chua te

7 28 0 255 1 1 4 -1
8 28 0 255 1 1 4 -1
9 28 0 255 1 1 4 -1
10 28 0 255 1 1 4 -1
11 28 0 255 1 1 4 -1

theo thứ tự thì ,2 mã đầu là code item, lv, durabilily, skill, luck, option, excilent..................vậy thì sao chỗ nào chứ...............nếu sai thì có thể cho mình code đúng ko?
gửi file shop lên đây code lại cho :-":-":-":-"

LÂM_TÂM_NHƯ
17-05-13, 04:49 PM
gửi file shop lên đây code lại cho :-":-":-":-"

cứ cho mình 1 file code chung được rồi, đây là file 1 số code đồ của mình, nếu được thì bạn code lại đi

14 11 8 255 0 0 0 0 //Box of Kundun+1
14 11 9 255 0 0 0 0 //Box of Kundun+2
14 11 10 255 0 0 0 0 //Box of Kundun+3
14 11 11 255 0 0 0 0 //Box of Kundun+4
14 11 12 255 0 0 0 0 //Box of Kundun+5
14 11 0 255 0 0 0 0 //Box of Luck
14 11 7 255 0 0 0 0 //Box of Luck
14 11 3 255 0 0 0 0 //Box of Luck
14 11 5 255 0 0 0 0 //Box of Luck
14 11 6 255 0 0 0 0 //Box of Luck
14 11 2 255 0 0 0 0 //Box of Luck
14 11 1 255 0 0 0 0 //Box of Luck
14 11 13 255 0 0 0 0 //Box of Luck
14 11 14 255 0 0 0 0 //Box of Luck
14 11 15 255 0 0 0 0 //Box of Luck
14 34 0 255 0 0 0 0 //Blue Chocolate Box
14 32 0 255 0 0 0 0 //Pink Chocolate Box
14 33 0 255 0 0 0 0 //Red Chocolate Box
14 52 0 255 0 0 0 0 //GM Box
14 55 0 255 0 0 0 0 //Green Mistery Box
14 56 0 255 0 0 0 0 //Pink Mistery Box
14 57 0 255 0 0 0 0 //Purple Mistery Box
14 44 0 255 0 0 0 0 //Higher refining stone
14 41 0 255 0 0 0 0 //Gemstone
13 14 1 255 0 0 0 0 //Crest of Monarch
13 14 0 255 0 0 0 0 //Loch Feather
14 43 0 255 0 0 0 0 //Lower refining stone
14 7 0 255 0 0 0 0 //Potion of Bless
14 7 1 255 0 0 0 0 //Potion of Bless
14 20 0 255 0 0 0 0 //Remedy of Love
14 21 0 255 0 0 0 0 //Rena
14 10 0 255 0 0 0 0 //Town Portal Scroll
13 33 0 255 0 0 0 0 //Bless of Guardian
13 43 0 255 0 0 0 0 //Green Symbol
13 44 0 255 0 0 0 0 //Pink Symbol
13 45 0 255 0 0 0 0 //Yellow Symbol
13 49 0 255 0 0 0 0 //S3 Scrool
13 50 0 255 0 0 0 0 //S3 Potion
13 51 0 255 0 0 0 0 //Illusion Teachers Platform
13 52 0 255 0 0 0 0 //Flame of Condor
13 53 0 255 0 0 0 0 //Feather of Condor
14 65 0 255 0 0 0 0 //Flame of Death Beam Knight
14 64 0 255 0 0 0 0 //Strange Item
14 66 0 255 0 0 0 0 //Horn of Hell Maine
14 67 0 255 0 0 0 0 //Feather of Phoenix of Darkness

14 23 0 255 0 0 0 0 //Scroll of Emperor
14 24 0 255 0 0 0 0 //Broken Sword
14 25 0 255 0 0 0 0 //Tear Of Elf
14 26 0 255 0 0 0 0 //Soul of Wizard
14 24 1 255 0 0 0 0 //Broken Sword
14 23 1 255 0 0 0 0 //Scroll of Emperor
14 3 13 255 0 0 0 0//Large Heal Potion
14 6 13 255 0 0 0 0//Large Mana Potion
14 37 13 255 0 0 0 0 //Large SD Potion
14 40 13 255 0 0 0 0 //Large AG Potion
13 0 0 255 0 0 0 0 //Guardian Angel
13 1 0 255 0 0 0 0 //Imp
13 2 0 255 0 0 0 0 //Horn of Uniria
13 3 0 255 0 0 0 0 //Horn of Dinorant
13 4 0 255 0 0 0 0 //Dark Horse
13 5 0 255 0 0 0 0 //Dark Raven
13 37 0 255 0 0 0 4 // Fenrir
13 37 0 255 0 0 0 1 // Fenrir
13 37 0 255 0 0 0 2 // Fenrir
13 37 0 255 0 0 0 3 // Fenrir
13 29 0 255 0 0 0 0 //Armor of Guardman
12 15 0 255 0 0 0 0 //Jewel of Chaos
14 13 0 255 0 0 0 0 //Jewel of Bless
14 14 0 255 0 0 0 0 //Jewel of Soul
14 16 0 255 0 0 0 0 //Jewel of Life
14 22 0 255 0 0 0 0 //Jewel of Creation
14 31 0 255 0 0 0 0 //Jewel of Guardian
14 42 0 255 0 0 0 0 //Jewel of Harmony
4 7 13 255 0 0 0 0 //Bolts
4 15 0 255 0 0 0 0 //Arrows

12 21 0 255 0 0 0 0 //Scroll of FireBurst
12 22 0 255 0 0 0 0 //Scroll of Summon
12 23 0 255 0 0 0 0 //Scroll of Critical Damage
12 24 0 255 0 0 0 0 //Scroll of Electric Spark
12 35 0 255 0 0 0 0 //Scroll of Fire Scream
12 48 0 255 0 0 0 0 //Scroll Of Birds

12 8 0 255 0 0 0 0 //Healing Orb
12 9 0 255 0 0 0 0 //Orb of Greater Defense
12 10 0 255 0 0 0 0 //Orb of Greater Damage
12 11 0 255 0 0 0 0 //Orb of Summoning
12 17 0 255 0 0 0 0 //Orb of Penetration
12 18 0 255 0 0 0 0 //Orb of Ice Arrow
12 45 0 255 0 0 0 0 //Orb of Five Shot
12 46 0 255 0 0 0 0 //Orb of Reduce Dmg Shield

12 44 0 255 0 0 0 0 //Orb of Explosion
12 47 0 255 0 0 0 0 //Orb of Sword Slash
12 16 0 255 0 0 0 0 //Orb of Fire Slash
12 19 0 255 0 0 0 0 //Orb of Death Stab
12 7 0 255 0 0 0 0 //Orb of Twisting Slash
12 12 0 255 0 0 0 0 //Orb of Rageful Blow
12 13 0 255 0 0 0 0 //Orb of Impale
12 14 0 255 0 0 0 0 //Orb of Greater Fortitude

14 28 1 255 0 0 0 0 //Lost Map +1
14 28 2 255 0 0 0 0 //Lost Map +2
14 28 3 255 0 0 0 0 //Lost Map +3
14 28 4 255 0 0 0 0 //Lost Map +4
14 28 5 255 0 0 0 0 //Lost Map +5
14 28 6 255 0 0 0 0 //Lost Map +6
14 28 7 255 0 0 0 0 //Lost Map +7
14 19 1 255 0 0 0 0 //Devil Invitation+1
14 19 2 255 0 0 0 0 //Devil Invitation+2
14 19 3 255 0 0 0 0 //Devil Invitation+3
14 19 4 255 0 0 0 0 //Devil Invitation+4
14 19 5 255 0 0 0 0 //Devil Invitation+5
14 19 6 255 0 0 0 0 //Devil Invitation+6
14 19 7 255 0 0 0 0 //Devil Invitation+7
13 18 2 255 0 0 0 0 //Invisiblity Cloak +2
13 18 3 255 0 0 0 0 //Invisiblity Cloak +3
13 18 4 255 0 0 0 0 //Invisiblity Cloak +4
13 18 5 255 0 0 0 0 //Invisiblity Cloak +5
13 18 6 255 0 0 0 0 //Invisiblity Cloak +6
13 18 7 255 0 0 0 0 //Invisiblity Cloak +7
13 18 8 255 0 0 0 0 //Invisiblity Cloak +8
13 51 1 255 0 0 0 0 //Illusion Teachers Platform
13 51 2 255 0 0 0 0 //Illusion Teachers Platform
13 51 3 255 0 0 0 0 //Illusion Teachers Platform
13 51 4 255 0 0 0 0 //Illusion Teachers Platform
13 51 5 255 0 0 0 0 //Illusion Teachers Platform
13 51 6 255 0 0 0 0 //Illusion Teachers Platform
end

0 22 0 255 1 1 4 -1 // bone Blade
0 23 0 255 1 1 4 -1 //explosion blade
0 24 0 255 1 1 4 -1 // day break
0 25 0 255 1 1 4 -1 // sword dancer
0 26 0 255 1 1 4 -1 // flameberge
0 27 0 255 1 1 4 -1 // sword breaker
0 28 0 255 1 1 4 -1 // rune bastard sword

0 10 0 255 1 1 4 -1//Light Saber
0 11 0 255 1 1 4 -1//Legendary Sword
0 15 0 255 1 1 4 -1//Giant Sword
0 12 0 255 1 1 4 -1//Helical Sword
0 13 0 255 1 1 4 -1//Double Blade
0 14 0 255 1 1 4 -1//Lightning Sword
0 16 0 255 1 1 4 -1//Destruction Sword
0 17 0 255 1 1 4 -1//Spirit Sword
0 18 0 255 1 1 4 -1//Thunder Sword
0 19 0 255 1 1 4 -1//Dragon Sword
0 20 0 255 1 1 4 -1//Blade of Devourer

2 4 0 255 1 1 4 -1//Crystal Mace
2 5 0 255 1 1 4 -1//Crystal Sword
2 6 0 255 1 1 4 -1//Chaos Dragon Axe
2 8 0 255 1 1 4 -1//battle scepter
2 9 0 255 1 1 4 -1//master scepter
2 10 0 255 1 1 4 -1 //great scepter
2 11 0 255 1 1 4 -1 // lord scepter
2 12 0 255 1 1 4 -1//greatlord scepter
2 13 0 255 1 1 4 -1//divine scepter

3 9 0 255 1 1 4 -1//Bill of Balrog
3 10 0 255 1 1 4 -1//Dragon Spear
3 0 0 255 1 1 4 -1 //Light Spear
3 11 0 255 1 1 4 -1 //brova

4 14 0 255 1 1 4 -1 Aquagold Crossbow
4 16 0 255 1 1 4 -1 Saint Crossbow
4 17 0 255 1 1 4 -1 Celestial Bow
4 18 0 255 1 1 4 -1 Divine Crossbow of Archangel
4 19 0 255 1 1 4 -1 Great Reign Crossbow
4 20 0 255 1 1 4 -1 Arrow Viper Bow
4 21 0 255 1 1 4 -1 Sylph Wind Bow
4 22 0 255 1 1 4 -1 Albatross Bow
4 23 0 255 1 1 4 -1 Dark Stinger
4 24 0 255 1 1 4 -1 Air Lyn Bow

12 0 0 255 1 1 4 -1 //Fairy Wings
12 1 0 255 1 1 4 -1 //Heaven Wings
12 2 0 255 1 1 4 -1 //Satan Wings
12 3 0 255 1 1 4 -1 //Buterfly Wings
12 4 0 255 1 1 4 -1 //ArchAngel Wings
12 5 0 255 1 1 4 -1 //Devil Wings
12 6 0 255 1 1 4 -1 //Dark Wings

12 36 0 255 1 1 4 0 //Fairy Wings
12 37 0 255 1 1 4 0 //Heaven Wings
12 38 0 255 1 1 4 0 //Satan Wings
12 39 0 255 1 1 4 0 //Fairy Wings
12 40 0 255 1 1 4 0 //Heaven Wings
12 41 0 255 1 1 4 0 //Satan Wings
12 42 0 255 1 1 4 0 //Fairy Wings
12 43 0 255 1 1 4 0 //Heaven Wings

5 5 0 255 1 1 4 -1 // Legendary Staff"
5 6 0 255 1 1 4 -1 // Staff of Resurrection"
5 7 0 255 1 1 4 -1 // Chaos Lightning Staff
5 8 0 255 1 1 4 -1 // Staff of Destruction"
5 9 0 255 1 1 4 -1 // Dragon Soul Staff
5 10 0 255 1 1 4 -1 // Divine Staff
5 11 0 255 1 1 4 -1 // Staff of Kundun
5 12 0 255 1 1 4 -1 // Grand Viper Staff
5 13 0 255 1 1 4 -1 //Platina Staff
5 30 0 255 1 1 4 -1 // Deadly Staff
5 31 0 255 1 1 4 -1 // Imperial Staff
5 33 0 255 1 1 4 -1 //Chroma ticks staff

15 8 0 255 1 1 4 -1 Evil Spirit
15 9 0 255 1 1 4 -1 Hellfire
15 11 0 255 1 1 4 -1 Aqua Beam
15 12 0 255 1 1 4 -1 Cometfall
15 13 0 255 1 1 4 -1 Inferno
15 14 0 255 1 1 4 -1 Teleport Ally
15 15 0 255 1 1 4 -1 Soul Barrier
15 16 0 255 1 1 4 -1 Decay
15 17 0 255 1 1 4 -1 Ice Storm
15 18 0 255 1 1 4 -1 Nova
15 28 0 255 1 1 4 0 Wizardry Enhance
15 29 0 255 1 1 4 0 Gigantic Storm

12 44 0 255 1 1 4 0 Crystal of Destruction
12 45 0 255 1 1 4 0 Crystal of Multi-Shot

12 46 0 255 1 1 4 0 Crystal of Recovery
12 47 0 255 1 1 4 0 Crystal of Flame Strike

12 48 0 255 1 1 4 0 Scroll of Chaotic Diseier

12 7 0 255 1 1 4 0 Twisting Slash
12 8 0 255 1 1 4 0 Healing Orb
12 9 0 255 1 1 4 0 Greater Defense
12 10 0 255 1 1 4 0 Greater Damage
12 11 0 255 1 1 4 0 Summoning
12 12 0 255 1 1 4 0 Rageful Blow
12 13 0 255 1 1 4 0 Impale
12 14 0 255 1 1 4 0 Greater Fortitude

12 16 0 255 1 1 4 0 Fire Slash
12 17 0 255 1 1 4 0 Penetration
12 18 0 255 1 1 4 0 Ice Arrow
12 19 0 255 1 1 4 0 Death Stab

12 21 0 255 1 1 4 0 Scroll of FireBurst
12 22 0 255 1 1 4 0 Scroll of Summon
12 23 0 255 1 1 4 0 Scroll of Critical
12 24 0 255 1 1 4 0 Scroll of Electric

6 13 0 255 1 1 4 -1 Chaos Dragon Shield
6 14 0 255 1 1 4 -1 Legendary Shield
6 15 0 255 1 1 4 -1 Grand Soul Shield
6 16 0 255 1 1 4 -1 Elemental Shield
6 17 0 255 1 1 4 -1 Crimson Glory
6 18 0 255 1 1 4 -1 Salamander Shield
6 19 0 255 1 1 4 -1 Frost Barrier
6 20 0 255 1 1 4 -1 Guardian Shield
6 21 0 255 1 1 4 -1 DLSocket Shield

2 4 0 255 1 1 4 -1 Crystal Morning Star
2 5 0 255 1 1 4 -1 Crystal Sword
2 6 0 255 1 1 4 -1 Chaos Dragon Axe
2 11 0 255 1 1 4 -1 Lord Scepter
2 12 0 255 1 1 4 -1 Great Lord Scepte
2 13 0 255 1 1 4 -1 Divine Scepter
2 14 0 255 1 1 4 -1 Solay Scepter
2 15 0 255 1 1 4 -1 Shining Scepter
2 16 0 255 1 1 4 -1 Frost Mace
2 17 0 255 1 1 4 -1 Absolute Scepter
2 18 0 255 1 1 4 -1 Stryker Scepter

legendary phu thuy

7 3 0 255 1 1 4 -1
8 3 0 255 1 1 4 -1
9 3 0 255 1 1 4 -1
10 3 0 255 1 1 4 -1
11 3 0 255 1 1 4 -1

red dragon chien binh

7 1 0 255 1 1 4 -1
8 1 0 255 1 1 4 -1
9 1 0 255 1 1 4 -1
10 1 0 255 1 1 4 -1
11 1 0 255 1 1 4 -1

Guardian tien nu

7 14 0 255 1 1 4 -1
8 14 0 255 1 1 4 -1
9 14 0 255 1 1 4 -1
10 14 0 255 1 1 4 -1
11 14 0 255 1 1 4 -1

Storm Crow dau si

8 15 0 255 1 1 4 -1
9 15 0 255 1 1 4 -1
10 15 0 255 1 1 4 -1
11 15 0 255 1 1 4 -1

Black Dragon chien binh

7 16 0 255 1 1 4 -1
8 16 0 255 1 1 4 -1
9 16 0 255 1 1 4 -1
10 16 0 255 1 1 4 -1
11 16 0 255 1 1 4 -1

Dark Phoenix chien binh

7 17 0 255 1 1 4 -1
8 17 0 255 1 1 4 -1
9 17 0 255 1 1 4 -1
10 17 0 255 1 1 4 -1
11 17 0 255 1 1 4 -1

Grand Soul phu thuy

7 18 0 255 1 1 4 -1
8 18 0 255 1 1 4 -1
9 18 0 255 1 1 4 -1
10 18 0 255 1 1 4 -1
11 18 0 255 1 1 4 -1

Divine tien nu

7 19 0 255 1 1 4 -1
8 19 0 255 1 1 4 -1
9 19 0 255 1 1 4 -1
10 19 0 255 1 1 4 -1
11 19 0 255 1 1 4 -1

Thunder Hawk dau si

8 20 0 255 1 1 4 -1
9 20 0 255 1 1 4 -1
10 20 0 255 1 1 4 -1
11 20 0 255 1 1 4 -1

Great Dragon chien binh

7 21 0 255 1 1 4 -1
8 21 0 255 1 1 4 -1
9 21 0 255 1 1 4 -1
10 21 0 255 1 1 4 -1
11 21 0 255 1 1 4 -1

Dark Soul phu thuy

7 22 0 255 1 1 4 -1
8 22 0 255 1 1 4 -1
9 22 0 255 1 1 4 -1
10 22 0 255 1 1 4 -1
11 22 0 255 1 1 4 -1

Hurricane Boots dau si

7 23 0 255 1 1 4 -1
8 23 0 255 1 1 4 -1
9 23 0 255 1 1 4 -1
10 23 0 255 1 1 4 -1
11 23 0 255 1 1 4 -1

Red Spirit tien nu

7 24 0 255 1 1 4 -1
8 24 0 255 1 1 4 -1
9 24 0 255 1 1 4 -1
10 24 0 255 1 1 4 -1
11 24 0 255 1 1 4 -1

Light Plate chua te

7 25 0 255 1 1 4 -1
8 25 0 255 1 1 4 -1
9 25 0 255 1 1 4 -1
10 25 0 255 1 1 4 -1
11 25 0 255 1 1 4 -1

Dark Master chua te

7 28 0 255 1 1 4 -1
8 28 0 255 1 1 4 -1
9 28 0 255 1 1 4 -1
10 28 0 255 1 1 4 -1
11 28 0 255 1 1 4 -1

Dragon Knight chien binh

7 29 0 255 1 1 4 -1
8 29 0 255 1 1 4 -1
9 29 0 255 1 1 4 -1
10 29 0 255 1 1 4 -1
11 29 0 255 1 1 4 -1

Venom Mist phu thuy

7 30 0 255 1 1 4 -1
8 30 0 255 1 1 4 -1
9 29 0 255 1 1 4 -1
10 30 0 255 1 1 4 -1
11 30 0 255 1 1 4 -1

Sylphid Ray thanh nu

7 31 0 255 1 1 4 -1
8 31 0 255 1 1 4 -1
9 31 0 255 1 1 4 -1
10 31 0 255 1 1 4 -1
11 31 0 255 1 1 4 -1

Volcano dau si

8 32 0 255 1 1 4 -1
9 32 0 255 1 1 4 -1
10 32 0 255 1 1 4 -1
11 32 0 255 1 1 4 -1

Adamantine chua te

7 26 0 255 1 1 4 -1
8 26 0 255 1 1 4 -1
9 26 0 255 1 1 4 -1
10 26 0 255 1 1 4 -1
11 26 0 255 1 1 4 -1

Dark Steel chua te

7 27 0 255 1 1 4 -1
8 27 0 255 1 1 4 -1
9 27 0 255 1 1 4 -1
10 27 0 255 1 1 4 -1
11 27 0 255 1 1 4 -1

Sunlight chua te

7 33 0 255 1 1 4 -1
8 33 0 255 1 1 4 -1
9 33 0 255 1 1 4 -1
10 33 0 255 1 1 4 -1
11 33 0 255 1 1 4 -1

Ashcrow chien binh

7 34 0 255 1 1 4 -1
8 34 0 255 1 1 4 -1
9 34 0 255 1 1 4 -1
10 34 0 255 1 1 4 -1
11 34 0 255 1 1 4 -1

Eclipse phu thuy

7 35 0 255 1 1 4 -1
8 35 0 255 1 1 4 -1
9 35 0 255 1 1 4 -1
10 35 0 255 1 1 4 -1
11 35 0 255 1 1 4 -1

Iris tien nu

7 36 0 255 1 1 4 -1
8 36 0 255 1 1 4 -1
9 36 0 255 1 1 4 -1
10 36 0 255 1 1 4 -1
11 36 0 255 1 1 4 -1

Valiant dau si

8 37 0 255 1 1 4 -1
9 37 0 255 1 1 4 -1
10 37 0 255 1 1 4 -1
11 37 0 255 1 1 4 -1

Glorious chua te

7 38 0 255 1 1 4 -1
8 38 0 255 1 1 4 -1
9 38 0 255 1 1 4 -1
10 38 0 255 1 1 4 -1
11 38 0 255 1 1 4 -1

S-DW

7 39 0 255 1 1 4 -1
8 39 0 255 1 1 4 -1
9 39 0 255 1 1 4 -1
10 39 0 255 1 1 4 -1
11 39 0 255 1 1 4 -1

S-ALL1

7 40 0 255 1 1 4 -1
8 40 0 255 1 1 4 -1
9 40 0 255 1 1 4 -1
10 40 0 255 1 1 4 -1
11 40 0 255 1 1 4 -1

S-ALL2

7 53 0 255 1 1 4 -1
8 53 0 255 1 1 4 -1
9 53 0 255 1 1 4 -1
10 53 0 255 1 1 4 -1
11 53 0 255 1 1 4 -1

S-DK

7 41 0 255 1 1 4 -1
8 41 0 255 1 1 4 -1
9 41 0 255 1 1 4 -1
10 41 0 255 1 1 4 -1
11 41 0 255 1 1 4 -1

S-EF

7 42 0 255 1 1 4 -1
8 42 0 255 1 1 4 -1
9 42 0 255 1 1 4 -1
10 42 0 255 1 1 4 -1
11 42 0 255 1 1 4 -1

S-MG

7 43 0 255 1 1 4 -1
8 43 0 255 1 1 4 -1
9 43 0 255 1 1 4 -1
10 43 0 255 1 1 4 -1
11 43 0 255 1 1 4 -1

freepro921
17-05-13, 04:53 PM
mệt quá ngu vãi , ko đưa file shop ko biết code của server làm sao code dc item vãi(:|(:|(:|

thothiendai
17-05-13, 05:49 PM
shop nó theo dạng này
vd áo sunlight nhé mấy khác bạn tự add
//Index Item Lv-l Dur Skill Luck Opt Exc
8 33 1 255 0 0 0 0
tùy sv có sv sài tool add có sv k bạn nhé

HRain
17-05-13, 06:13 PM
khổ, bạn ấy mới vào nghề, freepro em đừng ném gạch đau tay ^^!
Code shop ở đây gồm 8 số chứ kô fải 7 số đơn giản như ss2-
cái thứ 2 là lệnh /ware đã off mẹ chức năng rồi thì tự mở mà xài đi chứ, muốn bật thì vào command.ini mà enable thành 1

chẳng lẽ những cái giản đơn như vậy mà cũng phải thắc mắc rồi kêu bug này bug nọ hả bạn ? :-?

marsls
17-05-13, 06:48 PM
vãi lúa bạn kia mở topic lên thấy hỏi từng li từng chút, không biết thì tự mò hở ra lên hỏi :-?, code shop thì mở cái file shop trong server lên coi nó có gì khác với code bằng tool rồi động não mà bắt chước theo code shop của server

thothiendai
17-05-13, 07:23 PM
khổ, bạn ấy mới vào nghề, freepro em đừng ném gạch đau tay ^^!
Code shop ở đây gồm 8 số chứ kô fải 7 số đơn giản như ss2-
cái thứ 2 là lệnh /ware đã off mẹ chức năng rồi thì tự mở mà xài đi chứ, muốn bật thì vào command.ini mà enable thành 1

chẳng lẽ những cái giản đơn như vậy mà cũng phải thắc mắc rồi kêu bug này bug nọ hả bạn ? :-?

nói chuyện thế mà k cho ăn thẻ à:-o:-o:-o:-o:-o
bửa để ava nữ mà cho ăn thẻ r

HRain
17-05-13, 09:18 PM
nói chuyện thế mà k cho ăn thẻ à:-o:-o:-o:-o:-o
bửa để ava nữ mà cho ăn thẻ r
hehe, ý là nhấn mạnh câu từ thôi chứ ai chửi gì đâu :">
avatar bữa ông để nó khiêu dâm quá =.="
dạo này bận thi, kịp lên chém tám chứ k có thời gian update nữa :(

LÂM_TÂM_NHƯ
18-05-13, 01:05 AM
shop nó theo dạng này
vd áo sunlight nhé mấy khác bạn tự add
//Index Item Lv-l Dur Skill Luck Opt Exc
8 33 1 255 0 0 0 0
tùy sv có sv sài tool add có sv k bạn nhé

mình biết vì sao rồi.............thật ra mình code đúng, chỉ sai ở con số cuối cùng lẽ ra là 63 chứ ko phải là -1..............code mình vẫn đủ 8 con số chứ đâu phải là 7 số như cái bạn HRain đã nói..................
@HRain: tôi ko phải là 1 người giỏi về lãnh vực game, vì thế có rất nhiều điều tôi còn phải học hỏi........................riêng server của bạn.................tôi cũng ko thể chỉnh bậy bạ vì tôi ko biết nhiều..............nếu ko biết mà chỉnh bậy thì server sẽ hư luôn cho nên tôi phải đi hỏi cho chắc ăn................chứ tôi cũng chẳng vui vẻ gì mà hở chút đi hỏi người khác

freepro921
18-05-13, 07:01 AM
ko biết thì pm yahoo tui mà hỏi :-<:-<:-<:-<

thothiendai
18-05-13, 08:47 AM
mình biết vì sao rồi.............thật ra mình code đúng, chỉ sai ở con số cuối cùng lẽ ra là 63 chứ ko phải là -1..............code mình vẫn đủ 8 con số chứ đâu phải là 7 số như cái bạn HRain đã nói..................
@HRain: tôi ko phải là 1 người giỏi về lãnh vực game, vì thế có rất nhiều điều tôi còn phải học hỏi........................riêng server của bạn.................tôi cũng ko thể chỉnh bậy bạ vì tôi ko biết nhiều..............nếu ko biết mà chỉnh bậy thì server sẽ hư luôn cho nên tôi phải đi hỏi cho chắc ăn................chứ tôi cũng chẳng vui vẻ gì mà hở chút đi hỏi người khác

trước khi hỏi cái j . backup ra 1 bản r chỉnh thử xem nó có tác dụng k , chứ k phải cái nào cũng hỏi ng khác , k bao h khá lên đc đâu bạn

HRain
18-05-13, 09:08 AM
trước khi hỏi cái j . backup ra 1 bản r chỉnh thử xem nó có tác dụng k , chứ k phải cái nào cũng hỏi ng khác , k bao h khá lên đc đâu bạn
ngày xưa ôg và tôi cũng vậy thôi mà :D
@LamTamNhu: sry bạn, dạo này bận nhiều việc và nóng tính wá, nên mình hay dùng từ hơi độc mồm ^^!
nhưng mình nghĩ bạn nên hỏi chứ đừng ghi là "lỗi" này nọ, người viết bài họ sẽ hơi bực mình 1 tí nha :)

@All: hiện tại mình vẫn giữ version 3.5.2, nếu anh ctpt dev xong client ss5 thì chúng ta sẽ có phiên bản 3.7.0 luôn ^^
+ item và mix + 14,15
+ skeleton pet
+ vài item ss5 nữa :)
nhưng sẽ hơi lâu, vì còn fix packet nữa :(

freepro921
18-05-13, 09:10 AM
@LamTamNhu: sry bạn, dạo này bận nhiều việc và nóng tính wá, nên mình hay dùng từ hơi độc mồm ^^!
nhưng mình nghĩ bạn nên hỏi chứ đừng ghi là "lỗi" này nọ, người viết bài họ sẽ hơi bực mình 1 tí nha :)

@All: hiện tại mình vẫn giữ version 3.5.2, nếu anh ctpt dev xong client ss5 thì chúng ta sẽ có phiên bản 3.7.0 luôn ^^
+ item và mix + 14,15
+ skeleton pet

custom wing 4 luôn đi anh =)))))))))))))

LÂM_TÂM_NHƯ
18-05-13, 09:18 AM

+ item và mix + 14,15
+ skeleton pet

bạn ơi, bản mới bạn unlock summoner luôn đi...............thích chơi quá nhưng bản này lại ko có.................

freepro921
18-05-13, 09:18 AM
bạn ơi, bản mới bạn unlock summoner luôn đi...............thích chơi quá nhưng bản này lại ko có.................

đúng rồi cho sum vào đi anh , sum chơi cho đã :)

LÂM_TÂM_NHƯ
18-05-13, 12:37 PM
2 ngọc cuối cùng của Tiên Nữ phải sửa thành "Dùng cho Thiên nữ" chứ ko phải là "Dùng cho Thánh nữ"

HRain
18-05-13, 02:53 PM
2 ngọc cuối cùng của Tiên Nữ phải sửa thành "Dùng cho Thiên nữ" chứ ko phải là "Dùng cho Thánh nữ"

p/s: một lần cmt bậy bạ nữa và bạn sẽ bị cảnh cáo bằng thẻ phạt.

LÂM_TÂM_NHƯ
18-05-13, 03:19 PM

p/s: một lần cmt bậy bạ nữa và bạn sẽ bị cảnh cáo bằng thẻ phạt.

sorry, mình bị nhầm........................tại lúc đầu ko xài được. thử dùng Mu Maker chỉnh lên thiên nữ thì xài được cho nên mới bị nhầm...............cái này là sai lầm nghiêm trọng của mình..............sorry bạn

Dreaming
18-05-13, 09:21 PM
do 1 số bạn đang sử dụng card ati radeon bản cũ, khi chạy main 1.03k JPN bản này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thì xảy ra tình trạng: run main.exe không đc hoặc vừa hiện lên màng hình loading là bị out ngay.
*Cách test: tải client và chép main 1.03k vào, rồi run main thôi, k cần cài đặt gì cả

nếu bạn là người có cpu như vậy thì liên hệ yahoo mình ở phía dưới hoặc của anh ctpt: ngocdung.xl_lt

phần thưởng sẽ là đc test và đc dùng phiên bản IA ss4.6 với client ss5 với nhiều tính năng mới :D - nếu chúng tôi fix đc lỗi trên. tks !

Ok Ram máy mìn 8gb cấu hình mạnh...hi :D
Yh: newbie_kevin .mình pm bạn rồi

HRain
18-05-13, 09:56 PM
Ok Ram máy mìn 8gb cấu hình mạnh...hi :D
Yh: newbie_kevin .mình pm bạn rồi
bó tay bạn này, làm hố hàng, tưởng bạn bị lỗi BẬT MAIN NÓ KHÔNG LÊN
còn bạn muốn ai hợp tác với bạn thì lên box hỏi nha, mình thì có gói hỗ trợ admin online giá 500k/tháng, tùy bạn :)

freepro921
18-05-13, 10:08 PM
bó tay bạn này, làm hố hàng, tưởng bạn bị lỗi BẬT MAIN NÓ KHÔNG LÊN
còn bạn muốn ai hợp tác với bạn thì lên box hỏi nha, mình thì có gói hỗ trợ admin online giá 500k/tháng, tùy bạn :)

anh ơi , sao em bật main của anh ctpt ko lên này , vừa kéo về test thửX_XX_XX_X

LÂM_TÂM_NHƯ
18-05-13, 10:38 PM
bảng skill tree master sử dụng sao vậy HRain................và làm sao để có được điểm master

freepro921
18-05-13, 10:41 PM
Share Bộ Icon Skill ,Và Icon Buff Trong Cash Shop :)) Đầy Đủ

Download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

P/s : Mình Chỉ Test Trên Bản Này , Bản Khác Thì Ko Biết
Credits : Webzen

LÂM_TÂM_NHƯ
19-05-13, 09:32 AM
Share Bộ Icon Skill ,Và Icon Buff Trong Cash Shop :)) Đầy Đủ

P/s : Mình Chỉ Test Trên Bản Này , Bản Khác Thì Ko Biết
Credits : Webzen

hệ thống skill này cũng đẹp đó chứ..................hồi trước cũng từng có người design cái này.................

freepro921
19-05-13, 06:23 PM
dạ thằng ông nội ko chịu tìm gì hết lật mấy trang đầu sẽ thấy , còn mấy vụ kia tìm trong box sẽ thấy

LÂM_TÂM_NHƯ
19-05-13, 10:25 PM
dạ thằng ông nội ko chịu tìm gì hết lật mấy trang đầu sẽ thấy , còn mấy vụ kia tìm trong box sẽ thấy

nếu ko muốn chỉ thì xin đừng nói những lời khó nghe...........vậy nhé mọi người

thothiendai
19-05-13, 10:32 PM
nếu ko muốn chỉ thì xin đừng nói những lời khó nghe...........vậy nhé mọi người

dùng mu magichand edit moveq.bmd chỉnh level lại , chỉnh moveq.txt trong thư mục Hrain giống lv vs cái bmd
mở item.bmd , xem trong item.txt cái khuôn lv 4-5 nó số nhiu , gruop nhiu add theo ( google add new item mà làm theo giống vậy)
p/s mấy cái này trong diễn đàn có hết r =.=" muốn j thì tìm kiếm mà làm theo đi , chứ k ai trả lời mấy cái này cho bạn hoài đâu

chizro
20-05-13, 08:30 AM
hi, cho tớ hỏi cách chỉnh sửa 1 số phần:

1. Tên máy chủ ở server list và xem thông tin nhân vật lúc ingame.

2. Link nạp gold ở cash shop lúc ingame.

3. Max level.

Tớ cảm ơn trước.

Temmo
20-05-13, 08:33 AM
hi, cho tớ hỏi cách chỉnh sửa 1 số phần:

1. Tên máy chủ ở server list và xem thông tin nhân vật lúc ingame.

2. Link nạp gold ở cash shop lúc ingame.

3. Max level.

Tớ cảm ơn trước.

1. xài magichand editor để chỉnh file severlist.bmd
2. nạp thì có thể xài web or query (search query nạp wpoint trong diễn đàn chắc ra)
3. max lv thì xài mu macker hoặc vào data của mu để edit

freepro921
20-05-13, 10:00 AM
onl yahoo tui team qua xem nào :-? :-? :-?

thothiendai
20-05-13, 10:38 AM
hôm nay bật Mu lên chơi, tôi phát hiện ra 1 điều: đó là ko thể nào đập Life được.....đập thế nào cũng ko lên được.........còn đồ đã có life thì đập vào là mất life.......cho dù đó là đồ lượm hay mua trong shop hoặc add bằng Mu Maker.......và cũng đã chỉnh mức thành công khi đập Jewel lên mức cao nhất

tôi ko biết cái này có phải là lỗi hay ko nhưng tôi cũng đưa lên đây để mọi người biết vì tôi đã thử đi thử lại rất nhiều lần...................tôi ko biết fix lỗi này như thế nào cả..............nếu ai biết thì vui lòng chỉ...............còn nếu ko muốn chỉ xin đừng nói bất cứ điều gì cả..............................tôi ko thể nào cứ gặp 1 chút vấn đề gì là phải đào tung cả diễn đàn và ngồi cặm cụi đọc từng trang trong tất cả các topic được................tôi cũng ko phải là người có trí nhớ siêu phàm mà có thể nhớ được tất cả những gì đã từng đọc qua...........tôi nói vậy chắc mọi người hiểu

Hrain/item.ini
LifeFailRate = 50 ( chỉnh thành 0)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2010380001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2010400003.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

LÂM_TÂM_NHƯ
20-05-13, 10:58 AM
Hrain/item.ini
LifeFailRate = 50 ( chỉnh thành 0)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2010380001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2010400003.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thanks bạn nhiều, đã theo sự chỉ dẫn của bạn và đã làm thành công............hiện mình đang mày mò 1 vài điều khác.........thấy gì sẽ đưa lên cho anh em biết

HRain
20-05-13, 06:25 PM
Cảnh cáo bạn LÂM_TÂM_NHƯ:
1/ không đc post hỏi CÁCH-CHƠI-GAME trên topic xây dựng bài viết
2/ không đc post hỏi CÁCH-CÀI-ĐẶT trên topic

Nếu bạn tiếp tục hỏi những câu hỏi vô lý và dư thừa tại topic này, tôi sẵn sàng cho bạn out GZ vài ngày, thân !

freepro921
20-05-13, 06:42 PM
Cảnh cáo bạn LÂM_TÂM_NHƯ:
1/ không đc post hỏi CÁCH-CHƠI-GAME trên topic xây dựng bài viết
2/ không đc post hỏi CÁCH-CÀI-ĐẶT trên topic

Nếu bạn tiếp tục hỏi những câu hỏi vô lý và dư thừa tại topic này, tôi sẵn sàng cho bạn out GZ vài ngày, thân !

bình tĩnh :)) , tha cho nó đi , chắc lần đầu chơi mu ấy mà8-|8-|8-|

tranthaihoa
24-05-13, 08:38 AM
Có vài vấn đề cần hỏi bác Hrain, đó là vấn đề Quét 3, làm nhiệm vụ thu thập 3 món đồ nhưng đánh mãi mà ko thấy fo7t1 ra, mình muốn hỏi muốn tăng tỷ lệ rơi item đó lên thì chỉnh cột nào trong Quét.txt vay???

tranthaihoa
25-05-13, 10:17 AM
Hrain cho minh hoi sao khi cat wing 3 vao thung do thi no bao "[Warehousre] You can't move taht item to Warehoirse" vay nhi? tắt nó ở chỗ nào vậy bạn Hrain? thêm cái nữa là ko thể xóa dc nhân vật, ko biết sao nữa, chỉ mình với Hrain ơi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2510150002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tranthaihoa
26-05-13, 11:45 AM
Hiện tại đã fix xong mấy cái đó, h chỉ còn cái nay mong Hrain giúp mình lần nữa, đó là sau khi việt hóa file EN.txt nhưng khi vào game thì nó vẫn y như cũ (Tức là vẫn tiếng Anh), bạn Hrain giúp mình với dc ko??? :(

HRain
26-05-13, 01:48 PM
Hiện tại đã fix xong mấy cái đó, h chỉ còn cái nay mong Hrain giúp mình lần nữa, đó là sau khi việt hóa file EN.txt nhưng khi vào game thì nó vẫn y như cũ (Tức là vẫn tiếng Anh), bạn Hrain giúp mình với dc ko??? :(
chức năng đó không dùng đc :), IA đang pt nhưg dừng vì nó ảnh hưởng tới crash server

tranthaihoa
26-05-13, 02:05 PM
chức năng đó không dùng đc :), IA đang pt nhưg dừng vì nó ảnh hưởng tới crash server

Cảm ơn Hrain, hiện mình đã việt hóa đc, cách viết hoa là can thiệp vào file dll trong GS :D , sẵn cho mình hỏi tất cả ok, nhưng khi move lên đầm lầy chết thì đánh dc 3s nó tự out main luôn, là bi gì vậy bạn???

tranthaihoa
26-05-13, 02:48 PM
Cảm ơn Hrain, hiện mình đã việt hóa đc, cách viết hoa là can thiệp vào file dll trong GS :D , sẵn cho mình hỏi tất cả ok, nhưng khi move lên đầm lầy chết thì đánh dc 3s nó tự out main luôn, là bi gì vậy bạn???

ah nhầm, h mới phát hiện ra bug này ko biết Hrain co bị ko? đó là khi lên dma962 lầy chết, các loại quái đánh bt, nhưng khi đánh 2 loại quai này ID (444,445) thì main tự out ra ko biết bị sao nữa, cách khắc phục là ko cho xuất hiện :(

Sẵn bác Hrain có file magichand có hỗ trợ Unicode TCVN 128 cho mình xin với hic muốn việt hóa mà ko có

leedeung
26-05-13, 09:37 PM
Bác HRain có laucher cho bản này ko . Cho e xin với. Bản này ko dùng dc winmu nhỉ bác HRain

tranthaihoa
27-05-13, 06:58 PM
bản này thêm 2 lỗi wan trọng là cứ đánh quái lên 40% ẽp thì nó tự động lên lv mặc dù đã cònig exp =1 , và cái nữa là đánh 2 con quái ở đầm lầy chết id 444,445 là tự động dis main, hrain giúp mình cái exp với đc ko???

yoken9x
27-05-13, 11:22 PM
Box MU bây giờ nhiều server chuẩn thật chả bù cho hồi xưa :)

danhducdcnag
29-05-13, 04:55 PM
Bác HRain chỉ config tăng pcpoint cho em gà mới nở không am hiểu biết ăn sẵn.thanks!

minhthend
30-05-13, 01:00 AM
Tìm hoài rồi k thấy nên mạn phép hỏi xíu

Mình muốn cấu hình lại level reset và point reset ở đâu

Mặc định chủ thớt để reset lần 1 đc 6000 point :( cao qá trời

HRain
30-05-13, 02:14 PM
Bản Season 3.5.3 sẽ đc update sau 22-6 (hết thi :D)
dự là sẽ repack lại web và chỉ dùng Qweb :)

xtc.way
31-05-13, 09:06 PM
Sao mình cứ vào phát rồi out ra vào lại là nick nhảy hết lên 400 cấp vậy chủ thớt. Đánh quái thì chỉnh exp mà ko đc :-s

zombiecb
31-05-13, 10:29 PM
cần liên hệ với HRAIN mà khó quá

HRain
31-05-13, 10:59 PM
Sao mình cứ vào phát rồi out ra vào lại là nick nhảy hết lên 400 cấp vậy chủ thớt. Đánh quái thì chỉnh exp mà ko đc :-s
èo, bạn mới biết tập làm server thì k nên sử dụng sv mình, vì đã mode thêm 1 số cái
chỉnh exp thì vào commonserver.cfg mà chỉnh ??!

cần liên hệ với HRAIN mà khó quá
yahoo còn đây sao k pm, dạo này mình bận ôn thi, lười lên xài server mà repack tiếp lắm =.="

minhthend
01-06-13, 06:04 PM
Tìm hoài rồi k thấy nên mạn phép hỏi xíu

Mình muốn cấu hình lại level reset và point reset ở đâu

Mặc định chủ thớt để reset lần 1 đc 6000 point :( cao qá trời

a HRain giúp em với ạ :(
.................................................. ....

leedeung
01-06-13, 10:49 PM
Bác HRain làm cái win Mu với Cái laucher cho a em sài với .:X

tu0ngcu0p
01-06-13, 11:37 PM
Em bị lỗi như sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

Em cài game ok rồi.
Cũng cài MD5 cho sql luôn rồi.
Tạo acc = toolt MD5 thì vào game ok.

Cái trên em mở tính năng md5 cho web thì ko bị lỗi, nhưng đăng kí nick xong, thì vào game báo sai pass. Vì pass ko mã hóa md5.
Còn em bật tính năng md5 lên thì nó lại xuất hiện lỗi như trên.

Ai giúp em sữa cái lỗi kia ko ạ.
Em đang chạy web = xampp 1.7.1 như chủ topic hướng dẫn rồi.

vutienphuong
02-06-13, 02:52 AM
Ngon ngon ngon :D
Chúc MOD thi tốt, lâu lắm em mới quay lại nghịch mu đấy, vợ sắp đẻ nên phải hoãn hết mọi việc lại kekeke

freepro921
10-06-13, 06:15 AM
mu này lỗi nặng là quăn box ko rớt item luck ặc ặc

tự config đi cái gì cũng nói lỗi là sao #-o#-o#-o#-o

atky35a
13-06-13, 09:42 PM
huhu, cuối cùng cũng vào được game zone, e tải bên kntc mà không biết hỏi ai. E test LAN ổn định lắm mà giờ tính đưa lên online để mấy đứa bạn ở xa "ôn lại kỉ niêm" (thề là không thương mại gì đâu a). E giúp e một tí với, toàn bị lỗi cả ngày nay:

-Thay ip ở những file nào a, e tìm được nhiều và thay gần hết mà sợ thiếu

- 192.168.1.41 e thay thành IP wan noip, còn cái 127.0.0.1 có cần thay thành IP LAN hay để thế ạ

-Các port cần mở, e mở tùa lua chả biết trúng trật zzz

Cảm ơn a nhiều !

freepro921
14-06-13, 06:52 AM
huhu, cuối cùng cũng vào được game zone, e tải bên kntc mà không biết hỏi ai. E test LAN ổn định lắm mà giờ tính đưa lên online để mấy đứa bạn ở xa "ôn lại kỉ niêm" (thề là không thương mại gì đâu a). E giúp e một tí với, toàn bị lỗi cả ngày nay:

- 192.168.1.41 e thay thành IP wan noip, còn cái 127.0.0.1 có cần thay thành IP LAN hay để thế ạ

Cảm ơn a nhiều !

chúc bạn bị band nick 30 day =D>=D>=D>=D>

HRain
14-06-13, 07:01 AM

Cảm ơn a nhiều !
bạn có thể hỏi bạn freepro ở dưới đây wa yh (có yahoo đó)

chúc bạn bị band nick 30 day =D>=D>=D>=D>
em mới là đứa đáng bị ban đấy :-w

freepro921
14-06-13, 07:07 AM
bạn có thể hỏi bạn freepro ở dưới đây wa yh (có yahoo đó)

em mới là đứa đáng bị ban đấy :-w

1. Nghiêm cấm, không được phép trao đổi và bàn luận về các vấn đề liên quan đến game lậu, game private.

bạn trên kia nói thế ko liên quan à :-L:-L:-L , hỏi cách để đưa game lên online mà ko liên quan à :((
thiên vị em tố cáo :((
Vui Lòng Anh Đọc Bài Viết Này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoainiemclub
14-06-13, 07:10 AM
không thương mại thì đâu được gọi là game private đâu nhỉ

freepro921
14-06-13, 07:11 AM
không thương mại thì đâu được gọi là game private đâu nhỉ
bạn ấy nói mở online tức là thương mại và lậu rồi ??? , làm cho vài người bạn chơi =>> sao chắc chắn dc

hackluv
14-06-13, 07:17 AM

Cảm ơn a nhiều !

cứ mở online là private :v

không thương mại hay free đều là game lậu hay private hết :v

thiên vị nhé ku hoàng :v

ta là ta tố cáo =)))

mother
14-06-13, 07:47 AM
bạn ấy nói mở online tức là thương mại và lậu rồi ??? , làm cho vài người bạn chơi =>> sao chắc chắn dc

cứ mở ra.bạn ổng nạp tiền vào.cũng là thuơng mại rồi.nói chung là cứ cho lên onl là game lậu hết.
P/S:chung tay góp sức đâm đơn kiện ku hoàng.>:)
giám block nick ta.

3. Nghiêm cấm, không được phép mang những chuyện riêng tư như: bị lừa đảo, bị tấn công, bị hack ..v..v.. lên diễn đàn.

thế này đi lừa khỏi sợ tai tiếng.:-|

MontBlance
14-06-13, 07:59 AM
Cái check serial và version của tdagg không hoạt động bác ạ!
Nếu thế thì chỉ cần thay dll khác đổi tên thành file giống ở client là hack được hay sao ấy.
Bác Hoàng coi kỹ xem có phải không, vì tôi chay GS hook tdagg, bật CrypC3_Enable và serial lên, sau đó lấy file dll khác thay vào file Antihack.dll là thành main trắng

hackluv
14-06-13, 08:15 AM
Nếu thế thì chỉ cần thay dll khác đổi tên thành file giống ở client là hack được hay sao ấy.
Bác Hoàng coi kỹ xem có phải không, vì tôi chay GS hook tdagg, bật CrypC3_Enable và serial lên, sau đó lấy file dll khác thay vào file Antihack.dll là thành main trắng

TDA =))

ctrl + alt + del xong end proces là xong =)).

--> kiếm cái khác mà xài cho nhanh

hoainiemclub
14-06-13, 08:17 AM
gs hook tdagg thì main nào hook tdagg mới vào game đc :)

xyzchickenxyz
14-06-13, 04:22 PM
Em muốn cài offline bản này để chơi thì cài sao mấy anh ? Em tải nguyên đống về rồi ngồi ngó thôi vì Em ko biết sửa ở đâu hết. Em là Chicken mới ra lò nên mong các anh giúp đỡ Hix !

atky35a
14-06-13, 04:42 PM
Em muốn cài offline bản này để chơi thì cài sao mấy anh ? Em tải nguyên đống về rồi ngồi ngó thôi vì Em ko biết sửa ở đâu hết. Em là Chicken mới ra lò nên mong các anh giúp đỡ Hix !

Có hướng dẫn ở trên kìa bạn, bạn search google cách làm từng cái nếu chưa biết nhé:
- Cài SQL 2k5
- Attack Datbase trong thư mục DB của Gameserver tải về, mã hóa MD5(có hướng dẫn trong đó), rồi chạy file OBDC.reg phù hợp.
- Tạo mạng ảo Loopback Adapter, config IP của mạng ảo thành 192.168.1.42
- Star server, chạy sub có shortcut ở trong Gameserver ấy.
- Vô game thôi :)

Còn mấy bạn, thông cảm cho mình, mình chưa đọc kĩ nội quy, thấy có mấy bạn hỏi nên mình nghĩ như thế bình thường. Còn thương mại mình thề là không, làm cho vui, pass sa không biết đổi, chỉnh chọt GS cũng không thương mại cho người ta phá chơi à. Với cả nếu muốn thì có nhiều bản có hướng dẫn cụ thể đưa online mình có thể làm được. Mình hỏi vì mình tải bản này, nó giống MU ngày xưa mình chơi, không có nhiều thứ phức tạp như các SS mới nên làm cho mấy đứa bạn ở xa chơi vui thôi. Mình mò cả 2 ngày, cứ config qua lại mà không được nên mới lên hỏi thôi. Hôm qua thức cả đêm mà bó tay rồi, chắc chiu. Có ban nick mình cũng được nhưng không cần phải nói mod đâu vì mình không có ý thương mại.

xyzchickenxyz
16-06-13, 10:08 PM
Em xin cám ơn anh nhiều. Vậy là Mình chỉ cần tải Server và client về. Cài SQL 2K. attack DB. Tạo mạng ảo. Còn mã hóa MD5 là sao mấy anh ? với có cần phải hex main lại và hex lại IP - version - serial gì komấy anh ? Tại Em là Gà nên mong các anh nhiệt tình chỉ dẫn. Em xin chân thành cám ơn ... chỉ muốn có 1 cái MU Offline để chơi thôi nhưng 2 đêm rồi vẫn ko cài được.

freepro921
17-06-13, 06:59 AM
Em xin cám ơn anh nhiều. Vậy là Mình chỉ cần tải Server và client về. Cài SQL 2K. attack DB. Tạo mạng ảo. Còn mã hóa MD5 là sao mấy anh ? với có cần phải hex main lại và hex lại IP - version - serial gì komấy anh ? Tại Em là Gà nên mong các anh nhiệt tình chỉ dẫn. Em xin chân thành cám ơn ... chỉ muốn có 1 cái MU Offline để chơi thôi nhưng 2 đêm rồi vẫn ko cài được.
mã hóa MD5 thì vào mục Db sẽ có hướng dẫn , còn hex main bạn chỉ cần seach hrainrepack là ra version - IP và luôn :))
P/s : hrainrepack tức là serial

xyzchickenxyz
17-06-13, 07:24 PM
Vẫn ko được mấy anh ơi ... Em đặt nick là Chicken quả là ko sai, Em là con Chicken nhất gamezone này. Em đã tốn 4 ngày 3 đêm sống luôn ở quán nét để tập cài MU Offline bản này nhưng vẫn ko được. Chỉ muốn cài được cái MU Offline rồi về cài trên máy tính bàn ở nhà để chơi nhưng sao khó quá đi mất. Có anh Chị nào thương tình Em thì cho Em xin cái video hướng dẫn cài đặt bản MU Offline này. Em xin cám ơn muôn đời muôn thuở và muôn kiếp !

freepro921
17-06-13, 07:58 PM
Vẫn ko được mấy anh ơi ... Em đặt nick là Chicken quả là ko sai, Em là con Chicken nhất gamezone này. Em đã tốn 4 ngày 3 đêm sống luôn ở quán nét để tập cài MU Offline bản này nhưng vẫn ko được. Chỉ muốn cài được cái MU Offline rồi về cài trên máy tính bàn ở nhà để chơi nhưng sao khó quá đi mất. Có anh Chị nào thương tình Em thì cho Em xin cái video hướng dẫn cài đặt bản MU Offline này. Em xin cám ơn muôn đời muôn thuở và muôn kiếp !

bạn pm yahoo mình đi mình giúp cho :)>-

atky35a
18-06-13, 01:36 AM

Tạo mạng ảo, bạn phải config mạng ảo về IP 192.168.1.41. Main a Hrain đưa đã hex sẵn rồi bạn tải về copy vô chơi thôi. MD5 làm theo hướng dẫn trong folder. Tóm lại là bạn xem làm đủ bước chưa, offline thì không cần cònig gì đâu. Lỗi gì thì chụp hình lên cho mọi người giúp nhé :)

dmt998
18-06-13, 06:26 PM
Ai hướng dẫn mình làm MD5 cho spl 2008 với :(

emyeusss7
18-06-13, 08:25 PM
Cho mình hỏi: sao mình tải hết về rồi và xem cách attack db trên gg
thì thấy bài hướng dẫn là attack file MuOnline.bak
nhưng mình giải nén hết ra và search hết, thì chỉ thấy có 1 file bor_StartUp.xml.bak thôi à

ai biết thì chỉ dùm mình với nha, cám ơn !