PDA

View Full Version : [KT] Up lại server của bạn checklove2008 kết hợp server 3/9

trickster
13-03-13, 06:18 PM
Patch :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> patch đầy đủ nhé

Sever : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn chạy sever : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hoặc :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cứ làm theo hướng dẫn trên hoặc bất kì hướng dẫn chạy sever nào khác mà các bank thấy phù hợp ( phần sever và patch thì lấy ở trên

Đeo được đồ pet nhé , Max Cấp 255 , chạy GS1....GS4 , chỉnh lại tất cả hoạt động đi 1 mình( GS1) , TK chỉ đi map Gia Dụ Quan , anh em test thêm rồi cho ý kiến
Lỗi xem thông tin người khác bị dis mình không biết cách fix, chơi off lên không quan tâm đến vấn đề đấy
Túi tân thủ đầy đủ đồ nghề cho anh em tự kỉ ở nhà :-bd

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chọn đường dẫn cho các fire rồi run từ trên xuống

ndinhgiap
13-03-13, 07:23 PM
Bạn cho mình hỏi ngoài một chút đc k ? Mình muốn chơi bản này của bản Trantoai223 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mà k biết chạy sao cả vì cái GS GC k biết để đâu cả ,mình muốn ra ngoài đánh quái mà nó báo Bản đồ chưa thông gì đo thì bị làm sao hả bạn ? Bạn giúp mình với

lyvanbethao
13-03-13, 07:37 PM
cho chút thông tin bạn ơi có trang bị pet , soi đồ .v.v.v dc ko vậy........................

trickster
13-03-13, 07:49 PM
Bạn cho mình hỏi ngoài một chút đc k ? Mình muốn chơi bản này của bản Trantoai223 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mà k biết chạy sao cả vì cái GS GC k biết để đâu cả ,mình muốn ra ngoài đánh quái mà nó báo Bản đồ chưa thông gì đo thì bị làm sao hả bạn ? Bạn giúp mình với

Chưa mở map đấy lên nó báo thế ,chỉnh map thì vao gamecenter/setting/ worldset

lynk_kid
13-03-13, 07:55 PM
bác ơi thế server này có đưa lên online bằng VPS được không

ndinhgiap
13-03-13, 08:01 PM
cho chút thông tin bạn ơi có trang bị pet , soi đồ .v.v.v dc ko vậy........................

Bạn vào yahoo mình hỏi chút đc k bạn ,hic ! Mình mò mấy ngày nay mà vẫn chưa cài đc

trickster
13-03-13, 09:41 PM
bác ơi thế server này có đưa lên online bằng VPS được không

Bạn tự tim hiểu trên DD nhé hoặc vào search.gamezone.vn tìm có hết

lynk_kid
13-03-13, 09:46 PM
Bạn tự tim hiểu trên DD nhé hoặc vào search.gamezone.vn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) tìm có hết
không phải như thế ý em hỏi server này của bác đó bây giờ có thể đưa lên VPS được không đó mà chứ không phải là hỏi làm sao để đưa server lên online

duonglinh2
13-03-13, 11:09 PM
sever này có bị kẹt acc không bác

trickster
13-03-13, 11:22 PM
Chưa thấy hiện tượng kẹt acc ngoài trừ move vào map chưa mở:feel_good:

ndinhgiap
13-03-13, 11:29 PM
Bạn nào có thể hướng dẫn giúp mình cài bộ sever với patch này đc k ? Mình làm 2 cái hướng dẫn trên thì làm đc nhưng cái này thì k biết làm kiểu gì ,hic !^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

ltasa93
13-03-13, 11:40 PM
Patch :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sever : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn chạy sever : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hoặc :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đeo được đồ pet nhé , Max Cấp 255 , chạy GS1....GS4 , chỉnh lại tất cả hoạt động đi 1 mình( GS1) , TK chỉ đi map Gia Dụ Quan , anh em test thêm rồi cho ý kiến
Lỗi xem thông tin người khác bị dis mình không biết cách fix, chơi off lên không quan tâm đến vấn đề đấy

này chạy 4 GS là full map chưa Bác nhĩ ?

trickster
13-03-13, 11:48 PM
Bạn nào có thể hướng dẫn giúp mình cài bộ sever với patch này đc k ? Mình làm 2 cái hướng dẫn trên thì làm đc nhưng cái này thì k biết làm kiểu gì ,hic !^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

2 cái hướng dẫn trên áp dụng cho cả sever này , bạn cứ cài những thứ cần thiết để chạy sever là được. Patch của mình bạn coppy vào Client của bạn đang dùng , nhớ chỉnh IP

ndinhgiap
13-03-13, 11:50 PM

Cài kiểu gì vậy bạn ơi ? Chỉ cần cài MySQL thôi à ,hay phải cài cả XAMPP nữa ? Mình copy cái Patch vào thư mục Kiếm Thế của VNG rồi chạy file game.exe thì nó báo lỗi ,chạy Auto Start sever thì toàn lỗi k load đc ,bạn giúp mình với !

ndinhgiap
14-03-13, 12:00 AM
2 cái hướng dẫn trên áp dụng cho cả sever này , bạn cứ cài những thứ cần thiết để chạy sever là được. Patch của mình bạn coppy vào Client của bạn đang dùng , nhớ chỉnh IP

Bạn xem mình cài có đúng k nhé :
-Máy mình dùng win8 đã có Net4 rồi
-Cài SharpDevelop_4.3.0.9390_Setup
-Cài MySQL đặt mã 1234
-Copy tất cả file các file trong file Patch của bạn vào Clien của VNG
-Giải nén sever rồi chạy Auto start thì bị lỗi thất bại
-Chạy file Game.exe vừa copy lúc nãy cũng bị lỗi luôn
Mong các bạn giúp mình cho chót vụ này với ! Mạng cùi tải từ sáng hqua đến giờ bao nhiêu bản mà chưa bản nào ra hồn !

ndinhgiap
14-03-13, 12:08 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

duonglinh2
14-03-13, 12:27 AM
tricker có yahoo không cho mình xin có 1 số điều cần hỏi bạn

ndinhgiap
14-03-13, 12:41 AM

duonglinh có biết cài bộ này k chỉ bảo cho mình với ,mình vẫn chưa chạy đc

copday
14-03-13, 08:13 AM
duonglinh có biết cài bộ này k chỉ bảo cho mình với ,mình vẫn chưa chạy đc

có trang bị pet không bạn[-([-([-([-([-([-([-([-(

trickster
14-03-13, 09:24 AM

Bạn hỏi luôn trên này đi , mình biết thì sẽ trả lời bạn không thì để các Pro DD trả lời luôn . Đang Up cái Client của mình đang dùng lên, 1 số bạn không biết cách copy cái patch kia

trickster
14-03-13, 09:39 AM

4Gs là đầy đủ những map cần thiết rồi bác ah :Laluot_173:

tului
14-03-13, 09:45 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trickster
14-03-13, 09:49 AM
sever thì vẫn bt . patch mình vừa xóa đi :-" đợi tí đang up lại cái patch mới đầy đủ

lynk_kid
14-03-13, 10:36 AM
4Gs là đầy đủ những map cần thiết rồi bác ah :Laluot_173:
cho hỏi làm sao chạy đc 4 GS vậy. Server này chạy online đc chưa thế mình muốn đưa lên online qua

trickster
14-03-13, 10:48 AM
cho hỏi làm sao chạy đc 4 GS vậy. Server này chạy online đc chưa thế mình muốn đưa lên online qua

Còn nhiều lỗi lắm , bạn cứ test sửa lỗi hết đi

duonglinh2
14-03-13, 10:54 AM
Còn nhiều lỗi lắm , bạn cứ test sửa lỗi hết đi

bạn đã chơi trước .cụ thể là những lỗi gì có thể cho anh em biết tìm cách khắc phục được không

traiyenbai
14-03-13, 10:59 AM
Bạn cho mình xin bản Client hoàn chỉnh đi. dùng bản path này Up vào client nó báo phiên bản hiện tại không phù hợp

với lại bản này đăng nhập với tên ID nào cũng được phải không

lynk_kid
14-03-13, 11:10 AM
nhưng mà vẫn đưa lên online đc phải không ạ

zipntt
14-03-13, 11:15 AM
Chủ thớt up lại dùm cái patch đi !!! 30 charr!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :D

trickster
14-03-13, 11:25 AM
Up lại patch đầy đủ mình đang dùng rồi nhé . Dowl lại ở # 1

lynk_kid
14-03-13, 11:29 AM
Up lại patch đầy đủ mình đang dùng rồi nhé . Dowl lại ở # 1

up lại dowl ở đâu chỉ em cài vs có giống như cái bên kia không

ndinhgiap
14-03-13, 11:32 AM
pm yahoo tieulongphiho2003, mình giúp cho

Bạn ơi PM mình đi ,mình pm cho bạn mà k thấy bạn trả lời : dg.nguyen20789 . Mong đc bạn giúp !

ndinhgiap
14-03-13, 12:14 PM
Nó cứ báo sever này k phù hợp với sever hiện tại là sao mọi người nhỉ ?

trickster
14-03-13, 12:20 PM
Nó cứ báo sever này k phù hợp với sever hiện tại là sao mọi người nhỉ ?

dowl lai patch đầy đủ mình vừa send lên đấy

ndinhgiap
14-03-13, 12:24 PM
dowl lai patch đầy đủ mình vừa send lên đấy

duonglinh2
14-03-13, 12:31 PM
lỗi khi chạy
chạy trực tiếp thì nó thế này

ndinhgiap
14-03-13, 12:45 PM
Duonglinh2 ơi bạn teamview cài hộ mình đc k ?

trickster
14-03-13, 02:04 PM
lỗi khi chạy
cài VS bản rút gọn dành cho Win XP thử xem hoặc chưa cài SharpDevelop

trickster
14-03-13, 02:22 PM

Là do port 3036 đó đang bị chiếm dụng , bạn uninstall complete đi để cho port 3036 không bị chiếm dụng nữa, , rồi sau đó tiến hành cài bình thường

traiyenbai
14-03-13, 02:59 PM
- bạn có bản server nào full map không. bản này của bạn phù qua các bản đồ trian quái toàn bị dis.
- với lại cho mình hỏi nếu reg acc mới thì cần tool gì

trickster
14-03-13, 04:23 PM
- bạn có bản server nào full map không. bản này của bạn phù qua các bản đồ trian quái toàn bị dis.
- với lại cho mình hỏi nếu reg acc mới thì cần tool gì

Muốn Full map thì chạy tầm 3 GS nhé( mỗi GS chạy được 254 map là max ) , chắc bạn chạy GS 1 xem xong worldset để biết các map đang mở
Chạy KG_BishopD_NoCheckPass.exe trong mục Bíhop thì không cần reg , tạo TK và Mk nào cũng được

duonglinh2
14-03-13, 06:53 PM
trichker có yahoo thì cho mình nhé cài gặp lỗi tùm lum bạn rỗi team dùm cái đc không

lynk_kid
14-03-13, 06:56 PM
cho em hỏi làm sao chạy 3GS đc mà cài server như bên kia không

HTrieuDng
14-03-13, 07:39 PM
Mình chạy OFFLINE cái server đó được ko bạn nhỉ ?

P/s : Mình lần đầu cài mấy cái này .Nên hỏi có phần ngớ ngẩn , AE đừng ném đá nha 8-|

duonglinh2
14-03-13, 11:52 PM
chạy off đc bạn à .ngon lành này thì 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

duonglinh2
15-03-13, 01:00 AM
sever của bạn mình chạy gameserver1 ,2 ,3 ,4 thì bình thường và vào game bình thường nhưng cứ chạy GS1,GS2 thì gặp cái lỗi này không biết bị sao

anhday22
15-03-13, 01:29 AM
sever của bạn mình chạy gameserver1 ,2 ,3 ,4 thì bình thường và vào game bình thường nhưng cứ chạy GS1,GS2 thì gặp cái lỗi này không biết bị sao

Cài lại VC++ China hoặc dùng bản rút gọn nhé

duonglinh2
15-03-13, 01:56 AM
Cài lại VC++ China hoặc dùng bản rút gọn nhé

bạn có link bản đó không cho mình đc không thank bạn nhiều mà mình thấy hướng dẫn có thấy cài VC đâu bạn

hoaintv
15-03-13, 09:46 AM
Patch :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> patch đầy đủ nhé

Cứ làm theo hướng dẫn trên hoặc bất kì hướng dẫn chạy sever nào khác mà các bank thấy phù hợp ( phần sever và patch thì lấy ở trên

sao mình chạy client cái màn hình nó đen thui vậy nhỉ, bác nào biết réolve giúp em phát $-)

duonglinh2
15-03-13, 10:23 AM

down cái trên bỏ vào client kiếm thế folder PAK

hoaintv
15-03-13, 11:01 AM

Thanks bác được rồi :D , nhưng chạy vào nó lại báo : "Phiên bản này ko phù hợp với server hiện tại" , như vậy thì fix làm sao ^:)^

trickster
15-03-13, 11:06 AM
Thanks bác được rồi :D , nhưng chạy vào nó lại báo : "Phiên bản này ko phù hợp với server hiện tại" , như vậy thì fix làm sao ^:)^
Mình đã test xóa đi cài lại từ đầu vẫn chạy phà phà , ai bị báo phiên bản không phù hợp qua đây lấy game.exe nhé

lionwild189
15-03-13, 03:34 PM
giúp mình fix lỗi quest tầm sư học đạo với, ché thỏi đồng nhẹ xong npc không hiện Q để trả :|

vipbk
15-03-13, 03:40 PM
giúp mình fix lỗi quest tầm sư học đạo với, ché thỏi đồng nhẹ xong npc không hiện Q để trả :|

nhiệm vụ chế đồ : chế 4 cái mỗi loại

ookurooo
17-03-13, 03:09 PM
sao em đeo ko đc đồ pet thế bác

martinle
17-03-13, 08:27 PM
Các bạn cho mình hỏi sever này mỗi lần mình mua "thư đồng hành" trong kỳ trân các là GS2 bị dis ngay có cách nào fix lỗi này không. Cám ơn rất nhiều.

lynk_kid
18-03-13, 03:47 PM
Mình đã test xóa đi cài lại từ đầu vẫn chạy phà phà , ai bị báo phiên bản không phù hợp qua đây lấy game.exe nhé

chép qua rồi vẫn bị giúp vs pro

lionwild189
18-03-13, 06:20 PM
giúp mình với, cẩm nang f12 mọi hôm xài vẫn bt, nhưng bữa nay vào ấn f12 thì nó ko hiện ra, mọi chức năng khác vẫn bt. bạn cho mình biết phải sửa file nào ở server hay client ko? mình copy patch lại rồi mà vẫn bị

lynk_kid
18-03-13, 06:35 PM
pro ơi giúp em vs sao em vào toàn bị thông báo server hiện tại không phù hợp thế:Laluot_170::Laluot_170::Laluot_170: giúp em với

lynk_kid
19-03-13, 03:18 PM
cho em hỏi cái mấy pro sao em đưa server lên online bằng hamachi vào server nó cứ báo bảo trì thế pro nào giúp vs

lynk_kid
19-03-13, 07:15 PM
pro nào giúp đệ với fix hoài không đc ai hảo tâm giúp với ạ

duonglinh2
19-03-13, 09:25 PM
pro nào giúp đệ với fix hoài không đc ai hảo tâm giúp với ạ

đã chạy đc sever off chưa .chạy đc rồi thì chỉ cài hamachi và để ip ở clien là ip hamachi là đc mà
có yahoo vứt đây team cho

lynk_kid
20-03-13, 09:23 AM
em chạy off bình thường nhưng khi đưa lên hamachi thì nó báo server bảo trì
yahoo: mrcongtuqn9x mong pro chỉ giáo

traiyenbai
20-03-13, 11:11 AM
+ Phía Server:
- sửa file servercfg.ini trong thư mục Gameserver:
[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=127.0.0.1
OutIp=192.168.1.160 ( địa chỉ IP tĩnh của Card mạng )
Port=6041
SendInterval=4

+ Phía Client:
- Sửa file uicommon.ini và serverlistdebug.ini:

Đổi tên tất cả địa chỉ IP trong 2 File này thành địa chỉ IP Wan của bạn ( cách Check IP Wan tại đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
( mỗi lần Modem mất điện thì IP Wan sẽ bị thay đổi. Nên tôt nhất các bạn nên sử dụng dịch vị no-ip.com)

- Khi đưa lên Online nhớ phải mở port cho Modem: cách mở port cho modem tham khảo ở:

lynk_kid
20-03-13, 11:39 AM
+ Phía Server:
- sửa file servercfg.ini trong thư mục Gameserver:
[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=127.0.0.1
OutIp=192.168.1.160 ( địa chỉ IP tĩnh của Card mạng )
Port=6041
SendInterval=4

+ Phía Client:
- Sửa file uicommon.ini và serverlistdebug.ini:

Đổi tên tất cả địa chỉ IP trong 2 File này thành địa chỉ IP Wan của bạn ( cách Check IP Wan tại đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
( mỗi lần Modem mất điện thì IP Wan sẽ bị thay đổi. Nên tôt nhất các bạn nên sử dụng dịch vị no-ip.com)

- Khi đưa lên Online nhớ phải mở port cho Modem: cách mở port cho modem tham khảo ở:

sửa rồi nhưng mà vào nó cứ báo server bảo trì không vào đc mới tức

vankiepanhsai1
20-03-13, 12:06 PM
mấy pro chỉ giúp em cách add đồng bạc vào game cái!! sao em dùng chức năng túi tân thủ mà nó không đượcX_XX_XX_X

--- Chế độ gộp bài viết ---

sửa rồi nhưng mà vào nó cứ báo server bảo trì không vào đc mới tức
bạn cứ tải về rồi chép cái part vào Clen của VNG đó xong tải cái fixx lỗi màng hình đen khi vào game đó bỏ vào xong khởi động sever là chơi được..
mình đã test

ltasa93
20-03-13, 07:53 PM
lỗi khi chạy

Đã cài VS + 2 bản update và SharpDevelop 4.3 nhưng vẫn bị như trên, có pro nào bết còn thiếu gì ko nhĩ

ltasa93
20-03-13, 08:20 PM

Em đã cài VS + 2 bản update và cũng đã cài SharpDevelop >> không hiểu sao vẫn bị lỗi này, có bác nào biết giúp em với

vankiepanhsai1
20-03-13, 11:59 PM
thôi bạn cài link của chủ thớt đi !!!!.............

Em đã cài VS + 2 bản update và cũng đã cài SharpDevelop >> không hiểu sao vẫn bị lỗi này, có bác nào biết giúp em với

bạn cài link của chủ thớt đi là OK

minhchau0309
21-03-13, 12:16 AM
server làm được nv 110 hong vậy

lionwild189
21-03-13, 12:26 AM
cho em hỏi cái mấy pro sao em đưa server lên online bằng hamachi vào server nó cứ báo bảo trì thế pro nào giúp vs

bạn config card mạng hamachi các kiểu xong vô
gameserver/bishop/bishop.ini

[Goddess]
IPAddress=ip hamachi

[Relay3]
IPAddress=ip hamachi
server/gamecenter/gc_config.ini

[Gamecenter]
LocalIp=ip hamachi
[Bishop]
ServerIP=ip hamachi
[Log]
Ip=ip hamachi
[Goddess]
Ip=ip hamachi
gameserver/GS1servercfg.ini chạy gs nào config file ini đó. server này ko dựa trên servercfg.ini đâu. mình test rồi [-(

[Database]
Ip=ip hamachi
[Log]
Ip=ip hamachi
[Gamecenter]
Ip=ip hamachi
[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=ip hamachi
OutIp=ip hamachi
Goddess/kg_goddess.ini

[KG_Goddess]
ListenIP=ip hamachi
logserver/kg_cslogserver.ini

[CSLogServer]
ListenIP=ip hamachi

server làm được nv 110 hong vậy

làm được hết bạn. chủ thớt rất tốt bụng config mọi thứ vô chỉ việc hưởng thụ :))

mấy pro chỉ giúp em cách add đồng bạc vào game cái!! sao em dùng chức năng túi tân thủ mà nó không đượcX_XX_XX_X

nếu nó báo lỗi bạc trong túi đã đạt tối đa thì đây:

GameServer\setting\player\attrib_level.txt
kéo tới cuối chỉnh cột MAX_CARRY_MONEY lên vài tỉ, reset server là ok

kakakura
21-03-13, 12:29 AM

Để yahoo đi minh team làm dùm cho thử xem được không ?

na.ilusm89
21-03-13, 02:23 AM
Bác Nào Giúp e với ạ Chạy sever hoàn chỉnh rôi đến phần Gamecenter Toàn báo lỗi này Giải quyết khắc phục như thế nào ... "Press any key to continue........."

traiyenbai
21-03-13, 08:43 AM
Đã cài VS + 2 bản update và SharpDevelop 4.3 nhưng vẫn bị như trên, có pro nào bết còn thiếu gì ko nhĩ

- Lỗi này là do bạn cài bản VS tiếng anh.
- cách khắc phục : + Bạn nên cài windows 7. rồi cài DotNet4 không cần phải cài VS2005 nữa
+ rồi Bạn cài theo hướng dẫn sau đảm bảo thành công 100%:

mindergo11
21-03-13, 11:04 AM

Cái này sai đường dẫn bạn à - Bạn chỉnh lại đường dẫn file đó ở dấu .... ý

ltasa93
21-03-13, 11:20 AM
cảm ơn tất cả các bạn đã giúp đỡ !

ltasa93
21-03-13, 02:11 PM
làm sao sữa cho bản này xem được trang bị mà không bị dis nhĩ ?????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ???

NamNguyen
21-03-13, 02:30 PM
- mấy pro cko em ? sao e cài rồi run đc sever rùi chép patch đầy đủ rùi nhưng khi đăng nhập nóa bảo client không phù hợp với sever là lổi gì vậy mấy pro [-O<

Anh2SiTinh
21-03-13, 04:00 PM
sao khổ vậy ta =))
tao có hướng dẫn chạy sv không cần cài vs rồi ta chỉ cần cài :)) xammpp rồi chiến .........................\:D/

traiyenbai
21-03-13, 04:30 PM
Bác Nào Giúp e với ạ Chạy sever hoàn chỉnh rôi đến phần Gamecenter Toàn báo lỗi này Giải quyết khắc phục như thế nào ... "Press any key to continue........."

Lỗi này là do bạn chạy tất cả các file 1 lúc. Bạn nên chạy từng File một theo thứ tự từ trên xuống dưới. File nào khởi động xong thì chạy file khác sẽ không bị lỗi đó nữa.

trickster
21-03-13, 04:54 PM

Cái này mình đã nói ngay đầu rồi các bạn đọc kĩ rồi làm theo 100% không bao giờ bị lỗi cả ( cái nút Run All cố tình để lỗi rồi ;)) )

na.ilusm89
21-03-13, 05:27 PM
Mình Run từng bước 1 rồi nhưng vẫn thỉnh thoảng bị lỗi như thế bạn ạ...
Bạn nào rảnh Teamvier cho mình lên online bằng Hamachi đc ko ... Ai rảnh teamvier qua yahoo mình hộ với nha : na.ilusm89 Thank

giaikynhumong
21-03-13, 08:22 PM
sao tôi cài xong, chạy sever nhưng gamecenter với GS1 nó không chạy được, hay tại máy không cài VS2005, thấy hướng dẫn không thấy cài VS mà vẫn chạy được mà

lynk_kid
21-03-13, 08:52 PM
em chạy xong rồi nhưng mà khi vào game nó cứ báo "kết nối bị lỗi, vui lòng xác nhận sever đang mở" pro nào giúp em với

mindergo11
21-03-13, 09:02 PM
em chạy xong rồi nhưng mà khi vào game nó cứ báo "kết nối bị lỗi, vui lòng xác nhận sever đang mở" pro nào giúp em với

Cái này 4r nói nhiều rồi - mình cũng tìm hiểu được vài ngày - bạn thử vào clien\user\severlistdebug chỉnh "1_Address=127.0.0.1" xem sao - Cái của mình cũng vậy và đang chạy- Ý kiếm tham khảo nhé ko được đừng ném đá vì mình cũng vừa tìm hiểu được vài ngày

lynk_kid
21-03-13, 09:06 PM
thì ip đó mà có chỉnh đâu mà vào không đc

ookurooo
21-03-13, 09:40 PM
cái này có tool gì đó chạy sẵn server rồi mà ???
sao mấy bác bị lỗi toàn chạy theo tool cũ ko vậy????????

ltasa93
21-03-13, 11:42 PM
Sever này có cách fix xem trang bị người khác ko mấy vip nhĩ ? kick vô là dis liền :(

traiyenbai
22-03-13, 07:50 AM
Sever này có cách fix xem trang bị người khác ko mấy vip nhĩ ? kick vô là dis liền :(

Để fix lỗi xem trang bị người khác không phải là không có cách:

- Bạn down GameServer 31-10 về giải nén ra rồi Lấy cái GS của nó up vào server của bạn.
- Ở thư mục client bạn giải nén File " 10-31+-+º¦-.zip " ra được 5 file ( game.exe, jxreplay.dll, represent2.dll, represent3.dll, updatefile.dll . Rồi sau đó copy up vào thư mục Client của bạn đang dùng là được.

Link download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

( Các bạn làm theo cách trên đảm bảo xem được thông tin người khác 100% " Nhưng ko xem được trang bị Pet nhé, Cái lỗi này hiện chưa có ai Fix được" )

reddwhisky
22-03-13, 08:27 AM

à à đã sửa được rồi :D
30 char

ltasa93
23-03-13, 03:48 PM
Bạn nào có auto pk sài cho sever này ko nhĩ, share mình với :( .

chai-en
23-03-13, 05:09 PM
Bị cái lỗi "phiên bản không phù hợp với server" ai chỉ mình cách khắc phục với nào.

na.ilusm89
23-03-13, 05:42 PM
Bị cái lỗi "phiên bản không phù hợp với server" ai chỉ mình cách khắc phục với nào

Cái này chạy đúng GS Đã chỉnh nhá Config mạng nữa bạn nhá Chạy GS1 Gần như full Map đó bạn

mrkubot
24-03-13, 09:29 AM
Cái này chạy đúng GS Đã chỉnh nhá Config mạng nữa bạn nhá Chạy GS1 Gần như full Map đó bạn

chạy full map bản này ngốn hết nhiu gb ram vậy bạn

chai-en
24-03-13, 09:51 AM
Mình chơi off rồi chỉnh y chang theo hướng dẫn nhưng cuối cùng vẫn bị "phiên bản không phù hợp với server", cái này là do lỗi server hay do lỗi client vậy mấy bạn, client thì mình dùng của VNG up patch vào đúng không mấy bạn.

vipbk
24-03-13, 01:35 PM
Mình chơi off rồi chỉnh y chang theo hướng dẫn nhưng cuối cùng vẫn bị "phiên bản không phù hợp với server", cái này là do lỗi server hay do lỗi client vậy mấy bạn, client thì mình dùng của VNG up patch vào đúng không mấy bạn.

bạn xem #52 trong topic này

reddwhisky
24-03-13, 05:56 PM
mình đã chỉnh như #52 mà vẫn bị lỗi như vậy ai giúp với :-s

ltasa93
25-03-13, 09:10 AM

bản này bị lỗi đeo được đồ thường vào pet, chỉ cần xóa file equiproom.lua trong cái thư mục ui ở patch là đeo đồ thường vào pet dc

trickster
25-03-13, 09:22 AM
bản này bị lỗi đeo được đồ thường vào pet, chỉ cần xóa file equiproom.lua trong cái thư mục ui ở patch là đeo đồ thường vào pet dc

Đeo được cái áo ;;)..........................................

ltasa93
25-03-13, 09:28 AM
Đeo được cái áo ;;)..........................................

đeo dc cả 5 món vào pet lun bạn .

trickster
25-03-13, 11:22 AM
đeo dc cả 5 món vào pet lun bạn .

Sever mình chỉ đeo được áo dù có xóa cái Fire đấy đi , vẫn chưa hiểu cái cái lỗi này ;))

ltasa93
25-03-13, 12:06 PM
Sever mình chỉ đeo được áo dù có xóa cái Fire đấy đi , vẫn chưa hiểu cái cái lỗi này ;))

Nhưng sever bạn ko soi được trang bị người khác :D .

ltasa93
25-03-13, 02:59 PM
LÀM SAO ĐỂ CHỈNH TK chỉ đi map Gia Dụ Quan VẬY CHỦ TOPIC

trickster
25-03-13, 04:50 PM
LÀM SAO ĐỂ CHỈNH TK chỉ đi map Gia Dụ Quan VẬY CHỦ TOPIC

Bạn nhìn GS 1 load những map nào thì bạn sẽ tự hiểu ( để ý những map TK nhé :)) )

reddwhisky
25-03-13, 11:19 PM
sao mình tạo nhân vật xong vào đăng nhập toàn bị mất kết nối thế nhỉ

trickster
26-03-13, 04:41 PM
sao mình tạo nhân vật xong vào đăng nhập toàn bị mất kết nối thế nhỉ

Cho 500đ ảnh đi bạn 8->....................

reddwhisky
26-03-13, 05:19 PM
:)>-:)>-:)>- đã vào được rồi nhá bạn do lúc trước cop cái game.exe vào rồi cop cả mấy cái GS vào nên nó bị thế :))

shinrenkyo
28-03-13, 10:23 AM
cho hỏi là chỉ chạy đc GS 1 thôi hả các bạn?
ý nghĩa của GS1 -> GS 4 là gì vậy các bạn, mới wa kt nên các bạn chỉ giáo dùm:(

vipbk
28-03-13, 10:25 AM
cho hỏi là chỉ chạy đc GS 1 thôi hả các bạn?
ý nghĩa của GS1 -> GS 4 là gì vậy các bạn, mới wa kt nên các bạn chỉ giáo dùm:(

để load thêm map ................

shinrenkyo
28-03-13, 10:39 AM
làm sao cho nhận hỗ trợ tân thủ 1 lần thôi vậy các bạn
scrip đây:

function tbGift:OnUse()
local nCurSec = Lib:GetDate2Time(tonumber(GetLocalDate("%Y%m%d")));
local nKaifuSec = KGblTask.SCGetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_STARTTIME);
local nMinSec = math.min(nCurSec, nKaifuSec);
local nMaxSec = math.max(nCurSec, nKaifuSec);
local nItemId = it.dwId;
local nItemLevel = NewPlayerGift:GetCurrData(me);

local tbOpt = {
{"<color=pink>++<color>Chức Năng <color=red>Admin<color><color=pink>++<color>",self.fnAdmin,self};
{"<color=pink>++<color>Hỗ trợ tân thủ <color=pink>++<color>",self.LenLevel150,self,},
{"<color=pink>++<color>Tất cả vật phẩm <color=pink>++<color>",self.NangCao,self};
{"Để xem sau"},
};
if nMaxSec <= Lib:GetDate2Time(self.WULINSHIJIA_ENDTIME) and nMinSec >= Lib:GetDate2Time(self. WULINSHIJIA_STARTTIME) then
if me.GetTask(self.TASK_GROUP_ID, self.TASK_GET_BUFF) == 0 then
table.insert(tbOpt , {"Chọn Tác Động", self.GetAwardBuff, self});
end
if me.GetTask(self.TASK_GROUP_ID, self.TASK_GET_YAOPAI) == 0 then
table.insert(tbOpt , {"Nhận Quà", self.GetAwardYaopai, self});
end
end
local szMsg = "Xin hãy chọn chức năng mà bạn muốn sử dụng ^^";
Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
end

function tbGift:LenLevel150()
me.AddLevel(119);
end

các bạn chỉ dùm mình:D
với lại sever này lấy ngựa bằng hàm nào các bạn?

shinrenkyo
28-03-13, 10:44 AM
để load thêm map ................
vậy sao mình chạy GS 4 vào game nó bảo phiên bản ko phù hợp MOd?
MOD bá đạo wá từ jx wa bên này cũng gặp:D

shinrenkyo
28-03-13, 11:56 AM
làm sao cho nhận hỗ trợ tân thủ 1 lần thôi vậy các bạn
scrip đây:

function tbGift:OnUse()
local nCurSec = Lib:GetDate2Time(tonumber(GetLocalDate("%Y%m%d")));
local nKaifuSec = KGblTask.SCGetDbTaskInt(DBTASD_SERVER_STARTTIME);
local nMinSec = math.min(nCurSec, nKaifuSec);
local nMaxSec = math.max(nCurSec, nKaifuSec);
local nItemId = it.dwId;
local nItemLevel = NewPlayerGift:GetCurrData(me);

local tbOpt = {
{"<color=pink>++<color>Chức Năng <color=red>Admin<color><color=pink>++<color>",self.fnAdmin,self};
{"<color=pink>++<color>Hỗ trợ tân thủ <color=pink>++<color>",self.LenLevel150,self,},
{"<color=pink>++<color>Tất cả vật phẩm <color=pink>++<color>",self.NangCao,self};
{"Để xem sau"},
};
if nMaxSec <= Lib:GetDate2Time(self.WULINSHIJIA_ENDTIME) and nMinSec >= Lib:GetDate2Time(self. WULINSHIJIA_STARTTIME) then
if me.GetTask(self.TASK_GROUP_ID, self.TASK_GET_BUFF) == 0 then
table.insert(tbOpt , {"Chọn Tác Động", self.GetAwardBuff, self});
end
if me.GetTask(self.TASK_GROUP_ID, self.TASK_GET_YAOPAI) == 0 then
table.insert(tbOpt , {"Nhận Quà", self.GetAwardYaopai, self});
end
end
local szMsg = "Xin hãy chọn chức năng mà bạn muốn sử dụng ^^";
Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
end

function tbGift:LenLevel150()
me.AddLevel(119);
end

các bạn chỉ dùm mình:D
với lại sever này lấy ngựa bằng hàm nào các bạn?

với lại admin ai cũng sử dụng đc thì làm sao check tên đây các bạn
tks

vipbk
28-03-13, 05:07 PM
- nhận thưởng 1 lần duy nhất : đã có hướng dẫn : dùng Task
- add bất kỳ vật phẩm nào, dùng hàm : me.AddItem(...);
- check tên : xem bài viết túi LSB v5 - nguyenhophuc87 -> box Script

trongtinh_ph
29-03-13, 10:44 AM
Để fix lỗi xem trang bị người khác không phải là không có cách:

- Bạn down GameServer 31-10 về giải nén ra rồi Lấy cái GS của nó up vào server của bạn.
- Ở thư mục client bạn giải nén File " 10-31+-+º¦-.zip " ra được 5 file ( game.exe, jxreplay.dll, represent2.dll, represent3.dll, updatefile.dll . Rồi sau đó copy up vào thư mục Client của bạn đang dùng là được.

Link download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

( Các bạn làm theo cách trên đảm bảo xem được thông tin người khác 100% " Nhưng ko xem được trang bị Pet nhé, Cái lỗi này hiện chưa có ai Fix được" )

sao mình làm như bạn rồi mà xem đồ vẫn dis nhỉ?8-x

checklove2008
29-03-13, 04:40 PM
Có cái tool chay săng tư cấu hình săng lun mà mấy bác không sài :D. Có sẵng trong thư mục server minh đính kèm đó, bât tool đó nó tự chạy thôi, có lỗi tư fix tới khi chạy được =))

insomnia_ts
29-03-13, 05:04 PM
bác check :)) up sv lên bỏ con giữa chợ đõa thèm :)

shinrenkyo
29-03-13, 05:25 PM
muốn xóa hết nhận vật thì làm sao các bạn?

insomnia_ts
29-03-13, 05:29 PM
91jx_gamecenter --> tblplayerdata
91jx_gamecenter --> rolename
91jx_gooddes --> role
global_logserver --> roleaccountindex

navicat nhé :d

shinrenkyo
29-03-13, 05:44 PM
91jx_gamecenter --> tblplayerdata
91jx_gamecenter --> rolename
91jx_gooddes --> role
global_logserver --> roleaccountindex

navicat nhé :d

navicat là gì bạn?
tiện thể cho mình hỏi file mấy cái vủ khí 180 là gì?
ví dụ dùm minh 1 hàm add lấy cái vũ khí + 16 đc ko bạn?

shinrenkyo
30-03-13, 10:26 AM
acc sao xem tin tức lạu bị dis acc, hjx, làm như bạn trên c4ung bị dis

i3oywaytp
30-03-13, 06:24 PM
Chỉnh tống kim lúc nào cũng đi 1 map da dụ quan thế nào thế bạn ... giúp mình với

hoaintv
30-03-13, 10:15 PM

có bác nào biết cách cho nó hiện cái chữ vô song ra ko giúp em tí 8-|

vipbk
30-03-13, 10:28 PM
có bác nào biết cách cho nó hiện cái chữ vô song ra ko giúp em tí 8-|

gmcard -> chức năng gm -> cập nhật danh vọng

123cut
30-03-13, 11:39 PM
sao mình vào màn hình cứ đen thui thế ko nhìn thấy severr

jxvietnam1994
31-03-13, 03:02 AM
cmt chúc luôn vui vẽ nhé bóc tem

trickster
31-03-13, 09:23 AM

Dowl cái này về sửa màn hình đen nhé

lynk_kid
03-04-13, 09:21 AM
trick ơi sao cái game center sài không đc up lại cái đi

trickster
03-04-13, 11:30 AM
trick ơi sao cái game center sài không đc up lại cái đi

kiểm tra lai cài đặt nhé bạn .....................

VNGameZoneVN
04-04-13, 09:48 AM
PRO NÀO GIÚP MÌNH VỚI!

Mình làm hoài mà ko hiện dc KTC và không hiện khung chứa Skill NỘ như hình....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 09501511.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

trickster
04-04-13, 04:16 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào đây mà test nhé.

Không quảng cáo sever trong này nhé [-X

Tuan565
10-04-13, 09:17 AM
up lại cái bạn ơi . link die rồi

trickster
10-04-13, 09:24 AM
up lại cái bạn ơi . link die rồi

Xóa hết link rồi bạn , có bản v2.6 rồi cần chi bản này nữa

ookurooo
02-05-13, 09:03 PM
ai còn up lại cho mình với link die rồi các bạn ạ
cảm ơn nhiều