PDA

View Full Version : [MU] Disconect khi chọn map sv 11.70.24

nightssky
22-02-13, 08:38 PM
sv mình đã chạy được các port và config không bị trùng nhau nhưng m=khi mình vào dc mu di chuyển map bị disconect thẳng ra ngoài vào lại chọn nhân vật đó nhìn thấy giao diện loading là dis thẳng ra ngoài lỗi này là gì vậy mọi người bít hay từng gặp lỗi này chỉ giúp mính với.mình cảm ơn nhiểu

thienthong
22-02-13, 08:43 PM
sv mình đã chạy được các port và config không bị trùng nhau nhưng m=khi mình vào dc mu di chuyển map bị disconect thẳng ra ngoài vào lại chọn nhân vật đó nhìn thấy giao diện loading là dis thẳng ra ngoài lỗi này là gì vậy mọi người bít hay từng gặp lỗi này chỉ giúp mính với.mình cảm ơn nhiểu
bạn thử lấy client khác xem thế nào :| hoặc có thể là bạn đang dùng cái main Ex700 của "cà chua" nên nó bị thế :D

nightssky
22-02-13, 08:51 PM
bạn thử lấy client khác xem thế nào :| hoặc có thể là bạn đang dùng cái main Ex700 của "cà chua" nên nó bị thế :D

mình dùng Client của sv .70.24 đúng là Client của a Tomatos mình lấy Client này từ mu của anh em nhưng vẫn là sv 6.3 mà không phải EX700 đâu

vietanhlsl
22-02-13, 08:51 PM
bị lỗi này là do nhân vật bạn vừa đăng nhập vào đang ở một map nào đó mà trong client ko có file hình ảnh ( Objectxx và Worldxx ) của map đó. dùng mumaker move nhân vật về noria là xong, ko thì xem nhân vật đang ở map nào, ví dụ ở map 36 ( hiển thị trong mumaker ) thì + thêm 1 là 37, rồi copy file map 37 ( Object37 và World 37 ) của một MU SS6 bất kì nào vào client của bạn là ok.

nightssky
22-02-13, 11:26 PM
đã thay client thay hết world 1 đến 82 vẫn vào là bị dis ra ngoài

vietanhlsl
22-02-13, 11:56 PM
đã thay client thay hết world 1 đến 82 vẫn vào là bị dis ra ngoài
có phải thay đâu, mà là thêm, nếu ko thêm thì move nhân vật sang map khác bằng mu maker hoặc itan edit rồi xóa luôn cái map đó trong movereq đi, bị dis vì client ko có map đó mà, hướng dẫn rõ ràng đến vậy mà cậu cũng ko hiểu thì bó tay dot com