PDA

View Full Version : [MU] Xin hỏi cách giảm skill Tun của DK

kenpro7777
21-02-13, 10:58 AM
Như tiêu đề ở SS6 class Dk khá mạnh và còn có thêm skill tun khi cầm chùy , các bạn có cách nào giảm skill tun này không
Hoặc cho skill tun khi đánh chùy về bằng 0, xem như là không có tác dụng .

Bạn nào biết giúp mình với nhé

Xin cảm ơn

The Gamer
21-02-13, 02:55 PM
sang 6.3 thì dk yếu đi rồi bạn à

kenpro7777
21-02-13, 04:13 PM

Cái kỹ năng gây choáng của chùy 1 tay đấy bạn có cách nào giảm kỉ năng đó ko bạn =((

Ps/ mìh sữ dụng bản 11.70.24 nhé

thothiendai
21-02-13, 04:33 PM
Cái kỹ năng gây choáng của chùy 1 tay đấy bạn có cách nào giảm kỉ năng đó ko bạn =((

Ps/ mìh sữ dụng bản 11.70.24 nhé

//DMG = (Dmg * (Base + Ene/EneDiv)) / MulDiv
SCFDeathStabBase = 200
SCFDeathStabEneDiv = 10
SCFDeathStabMultDiv = 100
SCFDeathStabMultMax = 10.0
trong SFC_skill.ini , xem công thức r bạn chỉnh lại cho nó phù hợp

kenpro7777
21-02-13, 05:32 PM
SCFDeathStabBase = 200
SCFDeathStabEneDiv = 10

Thank cậu nhé để mình thử .................................................. ...........................

vietanhlsl
21-02-13, 07:36 PM
SCFDeathStabBase = 200
SCFDeathStabEneDiv = 10

thothiendai ko hiểu thớt hỏi gì àh ^^!
muốn giảm stun time của skill master đó bạn phải chỉnh trong SCFdata => Skill => SCF_SkillTreeData

tìm dòng này:
354 350 0 3 3 0 1 20 1.20 0 83 0 0 0 0 0 //Mace Mastery

chỉnh cái 1.20 về 0

thế là xong.

ngoctai12345
21-02-13, 10:47 PM

Cái này là bạn sai rồi nhé, các server của SCF có phần chỉnh dame nhé, nếu bản muốn lass nào mạnh thì chỉnh thông số nó lại thôi,..... theo nguyên tắc tuần hoàn của Webzen trước giờ A giết B, B giết C, C giết được A,... không có nhân vật nào là mạnh nhất, ở các bản sau này, do các adm đã tinh chỉnh làm mất đi thông số Mặc định thôi. phần này bạn có thể chỉnh lại

vietanhlsl
21-02-13, 11:47 PM
Cái này là bạn sai rồi nhé, các server của SCF có phần chỉnh dame nhé, nếu bản muốn lass nào mạnh thì chỉnh thông số nó lại thôi,..... theo nguyên tắc tuần hoàn của Webzen trước giờ A giết B, B giết C, C giết được A,... không có nhân vật nào là mạnh nhất, ở các bản sau này, do các adm đã tinh chỉnh làm mất đi thông số Mặc định thôi. phần này bạn có thể chỉnh lại

Bạn nói đúng đấy. nếu như bạn có cái server của webzen :)) còn server bạn có thì chẳng qua là server scf, titantech, IGCN hay gì gì đó code lại bắt chước webzen thôi, và bắt chước thì ko bao giờ có thể giống 100% được. Và cái A giết B, B giết C, C giết A đó cũng sai nốt, vì theo logic thì config của webzen là dành cho MU nguyên bản ko reset, ko dành cho cái kiểu reset thêm point linh tinh như mu private, nên thông số trong các server mu reset hầu như là quá bất hợp lý, thế nên sẽ rất bình thường nếu A giết cả B, C D hay X Y Z gì đó nhé ^^!

kenpro7777
21-02-13, 11:51 PM
thothiendai ko hiểu thớt hỏi gì àh ^^!
muốn giảm stun time của skill master đó bạn phải chỉnh trong SCFdata => Skill => SCF_SkillTreeData

tìm dòng này:

chỉnh cái 1.20 về 0

thế là xong.

Ok để mình check cái này nhé, tại A B C D giết nhau gì cũng được hết :d cái skill gây choáng 2 giây này ko hợp lý cho lắm nên mình muốn ko cho nó hoạt động luôn thank cậu góp ý ^^

kenpro7777
22-02-13, 12:46 PM
Ok để mình check cái này nhé, tại A B C D giết nhau gì cũng được hết :d cái skill gây choáng 2 giây này ko hợp lý cho lắm nên mình muốn ko cho nó hoạt động luôn thank cậu góp ý ^^

Cho mình hỏi thêm số 83 là số gì vậy mình ko hiểu lắm

HRain
22-02-13, 02:47 PM
các cao thủ nói hay quá :D
với mình cứ chơi thấy không nhảm là đc rồi, còn trách móc làm gì =]]

mình không chơi war 3 nhiều nên k hiểu thuật ngữ "skill tun" kia của DK :)
k biết skill đó ảnh hưởng nhiều đến game mà cần-phải-chỉnh-lại nhỉ ?

vietanhlsl
22-02-13, 03:09 PM
stun có nghĩa là choáng, stun skill nghĩa là tuyệt chiêu làm choáng, nhưng dân dota thì gọi ngắn gọn là tun cho nó ngọt miệng =))
cái skill đấy của DK làm choáng tất cả những thành phần gây dam lên DK đó, kể cả phản dam cũng dính, vì vậy nếu ko thể kill DK có stun skill trong 1 nốt nhạc thì xem như là ko thể làm gì nổi gì cứ bem DK đó là bị choáng đứng im một chỗ :D

hangson3100
22-02-13, 03:45 PM
Nói như bạn stun AOE luôn ấy hả.Vậy nó nếm về Untilmate cũng nên =))

Mình thấy nó không được như thế,hoặc ảnh hưởng cũng không nhiều.khoảng cách tác dụng không lớn nên các class đánh xa là không có tác dụng.MU skill class khắc chế nhau không lớn lắm.cảm nhận thôi

vietanhlsl
22-02-13, 04:00 PM
Nói như bạn stun AOE luôn ấy hả.Vậy nó nếm về Untilmate cũng nên =))

Mình thấy nó không được như thế,hoặc ảnh hưởng cũng không nhiều.khoảng cách tác dụng không lớn nên các class đánh xa là không có tác dụng.MU skill class khắc chế nhau không lớn lắm.cảm nhận thôi

mình thấy DW, RF hay con gì đánh từ xa cũng bị choáng cả mà