PDA

View Full Version : hỏi cách sư dụng lệnh add đồ gm tool

daikimvuong1
19-02-13, 01:34 PM
mình thấy có GM Handtools
cho mình hỏi các lệnh để gọi các id trên được không ví dụ add vào 1 móng đồ , skill mở shop
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

acosa712
19-02-13, 04:56 PM
cách để biết lệnh add item,skill,mở shop mình đã viết bài hướng dẫn.mỗi version khác nhau commands có thể khác nhaub-(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

daikimvuong1
19-02-13, 10:33 PM
cách để biết lệnh add item,skill,mở shop mình đã viết bài hướng dẫn.mỗi version khác nhau commands có thể khác nhaub-(

cho mình hỏi cách học nghề kĩ năng skill ở đâu vậy mình ko biết cái nào là nhiệm vụ học skill cả . có lệnh add thẳng skill vào đc không

acosa712
20-02-13, 06:04 PM
cho mình hỏi cách học nghề kĩ năng skill ở đâu vậy mình ko biết cái nào là nhiệm vụ học skill cả . có lệnh add thẳng skill vào đc không

học nghề thì cứ làm nv đến lv 8-10 sẽ học nghề theo ý thích và tùy loại nv,sau đó cứ đến 1 cấp độ nhất định sẽ được làm nv để chuyển lên nghề cấp cao hơn hoặn tự động chuyển nghề ở 1 số class như evan.
ngoài ra bạn có thể dùng lệnh để chuyển nghề theo ý thích
command: !job xxx trong đó xxx là id của nghề cần chuyển
id bạn có thể xem ở các file job trong gmhandbook hoặc 1 số bạn đã share trên 4rum
còn để dùng lệnh !job thì xem bài hd cho new về command mình đã viết ở ngoài:D
để max skill mình cũng đã viết bài bạn có thể sử dụng cách đó hoặc tự up cấp add skill cho nó vui.như thế hay hơn

daikimvuong1
21-02-13, 02:37 PM
học nghề thì cứ làm nv đến lv 8-10 sẽ học nghề theo ý thích và tùy loại nv,sau đó cứ đến 1 cấp độ nhất định sẽ được làm nv để chuyển lên nghề cấp cao hơn hoặn tự động chuyển nghề ở 1 số class như evan.
ngoài ra bạn có thể dùng lệnh để chuyển nghề theo ý thích
command: !job xxx trong đó xxx là id của nghề cần chuyển
id bạn có thể xem ở các file job trong gmhandbook hoặc 1 số bạn đã share trên 4rum
còn để dùng lệnh !job thì xem bài hd cho new về command mình đã viết ở ngoài:D
để max skill mình cũng đã viết bài bạn có thể sử dụng cách đó hoặc tự up cấp add skill cho nó vui.như thế hay hơn

cho mình hỏi lúc mình tăng skill ở bản 3 4 thì nó không tăng được và báo thế này .
có phải là nó đòi nâng cấp gì nữa không vậy

shell1508
21-02-13, 02:41 PM
cho mình hỏi lúc mình tăng skill ở bản 3 4 thì nó không tăng được và báo thế này .

Còn lỗi trên hình như do bạn nâng chưa hết sp job 1 và 2

daikimvuong1
21-02-13, 03:20 PM
Còn lỗi trên hình như do bạn nâng chưa hết sp job 1 và 2

Dojo Mulung npc này id là gì vậy bạn mình tìm hok thấy nhỉ
còn cái vụ nâng job 1 và 2 nâng sao bạn

mình nâng như thế này !job 312 : trong đó xxx là id của nghề cần chuyển

312 của mình tìm trong Maplestory job IDs v117.txt

mình gọi con npc này ra max skill luôn rồi khỏi phải tăng !npc 9010010

shell1508
21-02-13, 07:03 PM
Dojo Mulung npc này id là gì vậy bạn mình tìm hok thấy nhỉ
còn cái vụ nâng job 1 và 2 nâng sao bạn

mình nâng như thế này !job 312 : trong đó xxx là id của nghề cần chuyển

312 của mình tìm trong Maplestory job IDs v117.txt

mình gọi con npc này ra max skill luôn rồi khỏi phải tăng !npc 9010010

acosa712
21-02-13, 07:59 PM

cái này do chưa cộng hết skill point của job trước.nhưng kể cả cộng hết vẫn bị.chẳng biết tại sao.dùng npc add max skill là được