PDA

View Full Version : [MU] Lỗi không hiện Program ở VPS

PhamNinh
17-02-13, 01:41 PM
mình đang dùng remote VPS thì bị cúp điện. mở lên thì bị mất mấy cái chương trình đang sử dụng như GS , sever, IE... trên thanh taskbar

GS và game sever vẫn hoạt động bình thường. y như kiểu bị ẩn

mình bị mấy lần rồi. phải reset lại máy , làm lại từ đầu mới sử dụng được như cũ

bạn nào gặp tình trạng như mình trên VPS không. có cách nào khắc phục giúp mình với.

chứ reset VPS hoài không được 8->

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg)

duongpc
17-02-13, 02:34 PM
Do lúc mất điện User ban đầu vào chưa Disconnect bạn vào Task Manager trong phần User Click Disconnect hoặc Log off hết rồi connect vào bật Server lên lại là bình thường.

PhamNinh
17-02-13, 03:46 PM
Do lúc mất điện User ban đầu vào chưa Disconnect bạn vào Task Manager trong phần User Click Disconnect hoặc Log off hết rồi connect vào bật Server lên lại là bình thường.

vậy là vẫn phải tăt server đi à bạn....

duongpc
17-02-13, 03:54 PM
vậy là vẫn phải tăt server đi à bạn....

Đâu có bạn disconnect các user kẹt ra trong Task Manager => Users

PhamNinh
17-02-13, 04:52 PM
mình đã disconnect nhưng vẫn k đc. chả khác đi tí nào bạn à. hêy. cách này k đc rồi

duongpc
17-02-13, 07:14 PM
mình đã disconnect nhưng vẫn k đc. chả khác đi tí nào bạn à. hêy. cách này k đc rồi

Bạn chọn vào cái User có ID = 1 Phải chuột chọn Connect là dc. Task Manager nhé

The Guardian
17-02-13, 07:23 PM
Reboot lại VPS là được, đây là do tình trạng multi user trên VPS thôi bạn !

sunnight
17-02-13, 07:54 PM
Bạn mở task manager => user
Chọn disconnect Admin ID1 sau đó Log OFF Admin ID2 rồi sau đó đăng nhập lại là OK.
Vấn đề này mình bị suốt , cứ bị cúp điện là dính.

PhamNinh
17-02-13, 09:05 PM
Nãy làm hoài không được. mình đã restar lại máy rồi. ^^

để bữa nào bị tiếp mình sẽ làm theo....

nãy mình chỉ disconnect + logoff User1 . còn User2 chưa động đến.... ^^

cảm ơn mọi người nhiều :-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*