PDA

View Full Version : [JX] [Video] Đính phi phong vào áo theo mong muốn của bạn Rogue

thaihoa91
13-02-13, 11:04 AM
Sáng nay tình cờ thấy bài comment của bạn Rogue (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) như này

thíc nhất vụ chuột phải vào item Phi Phong -> khảm lên áo hóng mãi vẫn chưa thấy ~~

Sẵn còn dư âm ngày Tết nên mình wuyết định làm ngay và lun =))

Sau đây là thành wả sơ bộ ;))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

JXPVN
13-02-13, 12:28 PM
Show thì nói mịa là show đi, bày đặt theo mong muốn của bạn Rogue , pó chiếu.....................

ps1990
13-02-13, 12:38 PM
quá đẳng cấp.Không còn gì để nói.Toàn nhân Tài CNTT :D

thiensud
13-02-13, 12:43 PM
Show thì nói mịa là show đi, bày đặt theo mong muốn của bạn Rogue , pó chiếu.....................

Show thì mới có đễ xem.Nói như bạn cứ show là phãi Share à.Mình thấy ko có vấn đề gì cã :|

JunWoo
13-02-13, 12:45 PM
em vẫn thấy nó hơi giống kiếm thế ở chỗ mã rương anh hòa ạ =.=

thaihoa91
13-02-13, 01:49 PM

Thưa bạn GATO, sáng nay mình đọc thì thấy comment đó nên mới làm thử ;)) Khi ~ ng` khác show mình có nói gì đâu, tới mình thì bạn GATO kinh vậy :)) Còn dư âm Tết nên bạn GATO, đầu năm đừng để mình fải nặng lời ;))

@JunWood: cái đó lúc trước kiếm dc giao diện KT nên làm lun ;))

JunWoo
13-02-13, 01:53 PM
jx giờ có vẻ thiếu mỗi di chuyển từ map này qua map khác là hoàn thiện =.=

thaihoa91
13-02-13, 02:04 PM
jx giờ có vẻ thiếu mỗi di chuyển từ map này qua map khác là hoàn thiện =.=

Fần Trap đó có bàn rùi mà ;)) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nonameproviet
13-02-13, 05:02 PM
thực chất những thứ chúng ta đã và đang làm không chỉ topic này chúng ta đang làm lại những thứ mà vinagame đã làm. Có khi nào tự hỏi chúng ta làm vì 1 đích học tập cho tương lai hay vì đam mê, những công nghệ game bay giờ có dùng nữa không . Tại sao chúng ta đã nắm được căng bản mà không phát triển tạo ra những cái mới mà lại bắt chướt những thứ người khác đã làm rất tốt rồi nhỉ ?
P/s + vẩn biết rằng vẩn phải nghiên cứu thì mới phát triển được nhưng chúng ta ngâm cái này tôi thấy củng 2,3 năm rồi mà không phát triển dc bao nhiu.
+ câu hỏi này không chỉ dành cho bạn mà dánh cho cả tôi.

shinrenkyo
13-02-13, 05:09 PM
Res áo đẹp wá, hôm trc thaihoa91 bảo là sẽ share ae mà đợi mãi ko thấy:(

Edward_Newgate
13-02-13, 06:21 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Của hòa làm còn bug, bản này hoàn thiện này #-o#-o

Lần này quay video bằng gì thế, xem nét hơn trước rồi
p/s: Áo hoàng kim không có phi phong nha :))

jxvietnam
13-02-13, 06:51 PM
ghê quá ................
kiểu này full chức năng luôn rồi
:go:

shinrenkyo
13-02-13, 07:47 PM
ai có cái áo như thaihoa91 share tui với

thaihoa91
13-02-13, 08:17 PM
thực chất những thứ chúng ta đã và đang làm không chỉ topic này chúng ta đang làm lại những thứ mà vinagame đã làm. Có khi nào tự hỏi chúng ta làm vì 1 đích học tập cho tương lai hay vì đam mê, những công nghệ game bay giờ có dùng nữa không . Tại sao chúng ta đã nắm được căng bản mà không phát triển tạo ra những cái mới mà lại bắt chướt những thứ người khác đã làm rất tốt rồi nhỉ ?
P/s + vẩn biết rằng vẩn phải nghiên cứu thì mới phát triển được nhưng chúng ta ngâm cái này tôi thấy củng 2,3 năm rồi mà không phát triển dc bao nhiu.
+ câu hỏi này không chỉ dành cho bạn mà dánh cho cả tôi.

Bạn à! Thật ra nếu nói riêng về source của tui, thì nó thiếu nhìu cái căn bản lắm, cái căn bản làm còn chưa hoàn thiện, lấy gì mà làm cái mới đây bạn !

Xây nhà là từ nền móng xây đi lên, từ căn bản lên fức tạp !

Nếu source của bạn đã full chức năng cơ bản thì bạn có wuyền nói vậy, nhưng nếu là 1 source của ng` khác chưa hoàn thiện thì ko thể nào tuyệt đối đi làm cái mới dc !

Đúng, đi làm cái mới mẻ là tốt, nhưng đừng làm 100% hết cái mới cho lắm vào, mà cái căn bản thì còn lỗi tiềm năng hay chưa hoàn thiện !

mr.error
13-02-13, 08:28 PM
Mặt nạ hình như còn thiếu, nếu đeo mặt nạ còn phải hiện icon phân biệt giữa đi ngựa và không đi nữa nhỉ ^^

Rogue
13-02-13, 09:12 PM
Sáng nay tình cờ thấy bài comment của bạn Rogue (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) như này

Sẵn còn dư âm ngày Tết nên mình wuyết định làm ngay và lun =))

Sau đây là thành wả sơ bộ ;))

wow xem xong video mừng hết lớn. e dc mở rộng tầm mắt rồi cám ơn a Hòa nh nh :)

tuanlonghp
13-02-13, 09:41 PM
không biết mở 2 acount lên có nhìn thấy mặt nạ của nhau ko nhỉ.thử xem có được ko?

trananh88vt
13-02-13, 10:11 PM
theo yêu cầu của bạn. đầy đủ spr :))

- Ôi các bác tết nhất mà còn làm siêng quá :D vậy thì ai mà theo kịp các bác được. Hihi.
- Mask quá good :P

CanYouSeeMe?
14-02-13, 09:10 PM
- Cái món vật phẩm GM chưa định giá cũng bán được 1 lượng à bác ?
- Nên cho cái giá cả vật phẩm màu vàng cho dễ nhìn :D

radise
14-02-13, 09:13 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Video

Nhox Căng Quá tết không đi chơi mà ở nhà ngâm à b-(

LeHuyetVoHon
14-02-13, 11:16 PM
mấy cái này thì cũng ko cần làm phức tạp quá làm gì,tận dụng cái đã có là được
mask thì khi đeo vào dùng 1 biến chứa để check thay đổi res là được
phong cũng vậy,nên chơi hẳn cái item mới,chứ gàn vào cái áo,lại mất công phân ra nhiều
mình thấy ý tưởng võ lâm có pet nghe có vẻ hay.
chơi võ lâm ctc mãi cũng chán,giờ chơi pha mấy thứ cho nó độc và lạ đi còn thấy hay hay.

thaihoa91
15-02-13, 07:35 AM
mấy cái này thì cũng ko cần làm phức tạp quá làm gì,tận dụng cái đã có là được
mask thì khi đeo vào dùng 1 biến chứa để check thay đổi res là được
phong cũng vậy,nên chơi hẳn cái item mới,chứ gàn vào cái áo,lại mất công phân ra nhiều
mình thấy ý tưởng võ lâm có pet nghe có vẻ hay.
chơi võ lâm ctc mãi cũng chán,giờ chơi pha mấy thứ cho nó độc và lạ đi còn thấy hay hay.

Ko đâu bác, VNG nó ra vụ đó lun rùi mà =)) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

shinrenkyo
15-02-13, 08:31 AM
cái bán hàng, khi người nào mua hàng của mình thì có hiện lên ai đã mua + giá nhận đc sau khi trừ thuế nữa :D

LeHuyetVoHon
15-02-13, 11:44 AM
thế thú cưng nó có đi theo hay là chỉ là hỗ trợ thêm thôi,có tự tấn cống ko thế,chưa chơi bên vng bao giờ nên ko biết.

thaihoa91
15-02-13, 12:43 PM
thế thú cưng nó có đi theo hay là chỉ là hỗ trợ thêm thôi,có tự tấn cống ko thế,chưa chơi bên vng bao giờ nên ko biết.

Tui nghĩ là đi theo và đánh lun, chỉ có lúc hợp thể thì nó mới + vào điểm tiềm năng của player ! Còn lúc chưa hợp thể thì xài như 1 pet !

satthupro95
15-02-13, 02:02 PM
Tui nghĩ là đi theo và đánh lun, chỉ có lúc hợp thể thì nó mới + vào điểm tiềm năng của player ! Còn lúc chưa hợp thể thì xài như 1 pet !

Có khi nếu spr của thú nuôi chia ra làm nhiều phần như ngựa thì lấy luôn về làm thú cưỡi được đó mng nhỉ =))
Tình hình là spr nó không chia r` :((

shinrenkyo
15-02-13, 02:02 PM
nó chỉ theo thôi, và + điểm tiềm năng cho mình theo cấp bậc thú, khi tham gia các hoạt động nếu mang thú theo thì ko đc,phải thu hồi

Linh_JX
15-02-13, 02:08 PM
a hòa sao k cho tháo ra hay đeo vào hay hơn a hòa 8->
p/s : làm thử pét xem anh hòa . cho heo rừng đi theo xem anh :o)

LeHuyetVoHon
15-02-13, 02:10 PM
thế làm con pet như tlbb cho nó đẹp,chứ mạng đi mà ko dùng thì làm cảnh à.cộng có tí điểm

thaihoa91
15-02-13, 03:12 PM
thế làm con pet như tlbb cho nó đẹp,chứ mạng đi mà ko dùng thì làm cảnh à.cộng có tí điểm

Đúng đấy :)) Con pet đi theo thì chán lắm :)) Xuất chiến nó mà để đi theo mình chỉ làm lag client thêm =)) đã làm lag client 1 tý thì sao ko cho nó có wuyền đc đánh fụ với player ;)) Ta fải fá cách thui, chứ ko làm zống hoàn toàn VNG dc ;)) Cái nào hay thì lấy, ko hay thì lọc nó ra ;))

LeHuyetVoHon
15-02-13, 05:04 PM
phần hiển thị desc của item. anh biết paint thêm cái ảnh npc vào không?
em thử vẽ bên SetMouseHoverObjectDesc mà nó ko có hiện ra được.

--- Chế độ gộp bài viết ---

không,mấy cái đó tùy hứng thồi,chứ ko cần cũng được

--- Chế độ gộp bài viết ---

Đúng đấy :)) Con pet đi theo thì chán lắm :)) Xuất chiến nó mà để đi theo mình chỉ làm lag client thêm =)) đã làm lag client 1 tý thì sao ko cho nó có wuyền đc đánh fụ với player ;)) Ta fải fá cách thui, chứ ko làm zống hoàn toàn VNG dc ;)) Cái nào hay thì lấy, ko hay thì lọc nó ra ;))

uhm,khổ cái làm pet thì vẽ cực lắm,mà lấy của vng thì ít pet và cũng xấu quá,
chơi kiểu hiệp độc jx2,hồi sinh xác chết làm đệ tử cho nó khủng :)

thaihoa91
15-02-13, 05:38 PM
@LeHuyetVoHon: Hồi sinh xác chết bên JX 2 thì có mỗi thằng 5 độc làm dc :))

LeHuyetVoHon
15-02-13, 06:05 PM
@LeHuyetVoHon: Hồi sinh xác chết bên JX 2 thì có mỗi thằng 5 độc làm dc :))

sax,tức là chơi đệ tử,chứ ko phải chơi pet.
mình thấy có 2 kiểu 1 là loại đệ tử tự do,lấy từ 1 npc enemy nào đó,loại này thì đa dạng.loài thì chỉ cho 1 số npc nhất định
song cho bọn này học skill vào phái,rồi đi troy có vẻ hay

Edward_Newgate
15-02-13, 06:09 PM
sax,tức là chơi đệ tử,chứ ko phải chơi pet.
mình thấy có 2 kiểu 1 là loại đệ tử tự do,lấy từ 1 npc enemy nào đó,loại này thì đa dạng.loài thì chỉ cho 1 số npc nhất định
song cho bọn này học skill vào phái,rồi đi troy có vẻ hay

Hoặc làm như pet bên Phong Thần cũng được, cứ cho nó skill Phong Quyển Tàn Vân vào bắn tóe loe thích lắm :))

VongTinh
19-02-13, 08:10 PM
Hoặc làm như pet bên Phong Thần cũng được, cứ cho nó skill Phong Quyển Tàn Vân vào bắn tóe loe thích lắm :))

pet phong thần chỉ cần add npc ở client cho nó theo sau thôi chẳng có gì phải làm