PDA

View Full Version : [HKGH] Hiệp khách offline

gameprivate1
06-02-13, 10:42 PM
Xin chào mọi người
Mọi người cho mình hỏi là bây giờ muốn cài sv hkgh offline thì xem hướng dẫn ở topic nào vậy
Cảm ơn mọi người!!!

ninhmca
06-02-13, 10:48 PM
Xin chào mọi người
Mọi người cho mình hỏi là bây giờ muốn cài sv hkgh offline thì xem hướng dẫn ở topic nào vậy
Cảm ơn mọi người!!!
tự tìm đi.:-??:-??
trên diễn đàn thiếu gì.

nguyenan1993
09-02-13, 10:44 PM
ít nhất 2 tuần để bạn cài được game này (cá biệt có bạn 3 tháng hay cả năm mà chả cài dc ) .mình mất 2 tuần cài 1 tháng chơi , 1 tháng dọc các item , sau cùng là dọc cái database..........
>:/>:/

huy228866
10-02-13, 12:40 PM
ít nhất 2 tuần để bạn cài được game này (cá biệt có bạn 3 tháng hay cả năm mà chả cài dc ) .mình mất 2 tuần cài 1 tháng chơi , 1 tháng dọc các item , sau cùng là dọc cái database..........
>:/>:/

Đa số các sv đc share đều là từ TQ nên yêu cầu máy để mặc định là CHINA nhé. Win 7 thì đã cài sẵn. WIN XP Thì cần THư mục I386 để cài thêm vào. (I386 có đầy trên mạng, trong đĩa win, trong file ISO của win,... bla bla)

Tùy trường hợp và máy thôi. Các bước cài khá đơn giản:
1. Cài full net framework 2.0 => 3.5 (cái này có máy cài rồi có máy chưa nhé ) ( Không thì chỉ cần cài duy nhất 1cái 4.0 thôi là đủ)
2. Cài SQL. Mình thường dùng SQL SERver 2k5
- Cài cái này: Bấm vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ( cho cả 32 và 64 bit )
- Cài tiếp cái này: cho 32 bit (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , cho 64 bit (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
3. MỞ SQL lên và kết nối vào. Tạo các database rồi restore( file *.bak) như: bbg, rxjhaccount, rxjhgame, PublicDB, web
4. Mở 2 file config ở Game server và Login server sửa các thứ như Server, UserName, PassWord, DataName cho phù hợp với các thứ bạn đã set ở bước 2 và 3
ví dụ:

Server=5520-PC\GAME
UserName=sa
PassWord=123456
DataName=rxjhaccount
5. Mở Loginserver và Gameserver...
6. Copy Launcher vào client gảme tương ứng phiên bản của server
7. Vào game :|

Thực hiện như trên là có thể vào game. Tùy từng trường hợp mà gặp lỗi khác nhau. Tất cả các lỗi bị mắc lúc cài SERVER thì đã có hướng dẫn fix cả rồi.

Làm tất cả các bước này ~ 20 phút cho người đã biết. Và ~ 1 - 2 tiếng cho người mới tập cài. Đâu đến nỗi cả tuần. Thực sự sv HKGH cài còn dễ hơn cả các server kia. Nếu chưa download thì cùng lắm người mới tập làm 1 ngày là cài đc