PDA

View Full Version : [MU] Hook dll Main 1.04D

thienthong
01-02-13, 06:55 PM
mình dùng cái file Chat.dll của caothuphutho share ra cái mà đã build sẵn ấy không dùng cần gọi hàm nữa ấy, máy mình chạy thì bình thường nhưng máy khác thì hầu như máy nào cũng bị. mình không biết hook nên anh em nào có thể giúp đỡ mình với :(. chủ yếu hook để "Tách cái EXP và CHAT ra riêng với nhau" ai help giùm :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cuocdoisp
01-02-13, 09:02 PM
dùng phần mềm này hook nè em

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

1. Open EXE: chọn đến file Main.exe
2. Name Of library module ( a .dll file ): ghi tên dll vào ( ví dụ : chat.dll)
3. Error message : ghi cái gì cũng được ( không được bỏ trống )
4. Import Function from library : ghi hàm gọi của dll ( API Call ) . Nếu không có thì không cần đánh dấu

quyen194
01-02-13, 10:32 PM
mình dùng cái file Chat.dll của caothuphutho share ra cái mà đã build sẵn ấy không dùng cần gọi hàm nữa ấy, máy mình chạy thì bình thường nhưng máy khác thì hầu như máy nào cũng bị. mình không biết hook nên anh em nào có thể giúp đỡ mình với :(. chủ yếu hook để "Tách cái EXP và CHAT ra riêng với nhau" ai help giùm :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Đây là do cái main của bạn chưa được chỉnh lại section .text sang writeable
Sử dụng LordPE để chỉnh nhé :-/

thienthong
02-02-13, 12:52 AM
dùng phần mềm này hook nè em

1. Open EXE: chọn đến file Main.exe
2. Name Of library module ( a .dll file ): ghi tên dll vào ( ví dụ : chat.dll)
3. Error message : ghi cái gì cũng được ( không được bỏ trống )
4. Import Function from library : ghi hàm gọi của dll ( API Call ) . Nếu không có thì không cần đánh dấu
em đã dùng rùi nhưng vẫn bị lỗi như thế :( chỉ duy có thèn olly là ko biết làm, còn Lib và Lord , main hooker, HE mần hết rùi nhưng hoài công vô ích :(

--- Chế độ gộp bài viết ---

Đây là do cái main của bạn chưa được chỉnh lại section .text sang writeable
Sử dụng LordPE để chỉnh nhé :-/
cụ thể tí đc không bạn :( mình là noob của newbie mà :(
@quyen194: nhìn bạn giống 1 người chơi TLBB tên nhân vật là HP - CDTC quá :D

cuocdoisp
02-02-13, 09:43 AM
- với main 1.04d phần mềm đó hook đảm bảo 100% hoạt động tốt . Nếu lỗi thì lên xem lại DLL xem có yêu cầu gì không em nhé
- Nếu muốn tìm hiểu về cách hook bằng ollydb em có thể qua box lưu trữ tìm bài viết của caothuphutho - có hướng dẫn bằng video rất cụ thể và rõ ràng

thienthong
02-02-13, 03:05 PM
- với main 1.04d phần mềm đó hook đảm bảo 100% hoạt động tốt . Nếu lỗi thì lên xem lại DLL xem có yêu cầu gì không em nhé
- Nếu muốn tìm hiểu về cách hook bằng ollydb em có thể qua box lưu trữ tìm bài viết của caothuphutho - có hướng dẫn bằng video rất cụ thể và rõ ràng
em dùng cái dll đã build trong topic này nè anh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>