PDA

View Full Version : Hướng dẫn cho new cách tìm commands trong game

acosa712
31-01-13, 05:08 PM
để làm được điều này thì các bạn cần các thứ sau:
-thư mục commands trong server theo đường dẫn src\client\messages\commands
-notepad++ hoặc netbean (ưu tiên notepad++ vì mình chỉ xem thôi 0 chỉnh sửa ;;) xài cái nì cho nhẹ)

có rồi thì ta open nó ra xem thôi nhỉ :d
mở file PlayerCommand.java ra làm ví dụ nào
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mở ra ta thấy nhiều chữ quá đi mất (:| nhưng mặc kệ nó ta chỉ để ý mấy cái sau
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

đầu tiên là cái này : public static class
đây là mở đầu cho cái lệnh ta dùng trong game,nên cứ cái nào có cái này trước thì đó là lệnh đó \:D/

ví dụ dòng này public static class STR extends DistributeStatCommands {
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hì.thế là các bạn có thể tự tìm xem ở server mình đang chơi phải làm gì để bít lệnh mà xài rùi nhá \:D/
bonus thêm cách set nhân vật thành gm vừa dùng được lệnh vừa làm được các thứ khác như người chơi bình thường ;;)
các bạn chuyển ô gm ở phần account về 0 nhé

zquyenz
31-01-13, 06:07 PM
tks, cậu đã chỉ dẫn :D 30char.................................

daikimvuong1
19-02-13, 09:32 PM
vậy bạn cho mình biết thêm thuộc tính của các loại lệnh trên được không .

như lệnh add đồ là cái nào vậy cho mình mấy cái lệnh ưa dùng nhất

acosa712
19-02-13, 10:28 PM
bạn nói thế thì quả là khó đối với mình.bạn phải cho mình biết bạn đang chơi bản nào.còn nếu 0 thì add yahoo gửi cái file như mình hd ở trên cho mình.mình xem cho.còn chắc là bạn cũng chưa chịu mở nó ra xem,vì mở ra nhìn là bạn đã thấy ngay lệnh mình cần.các lệnh add đồ,vac,tạo npc,gọi quái,gọi bos cứ xem ở admincommand,gmcommand,supergmcommand là thấy hết