PDA

View Full Version : [MU] Nhờ pro sửa dùm file item để item từ 380lv vể 100lv

nightssky
18-01-13, 09:50 PM
mình chỉnh item.txt rất dễ nhưng mà chỉnh item.bmd ko bit chỗ nào mà cứ lỗi mọi người sửa dùm mình với mình cảm ơn nhiều <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nightssky
18-01-13, 11:08 PM
ai biết vào chỉ giúp với nào.........................

lequangvu
19-01-13, 11:03 AM
Cái này bạn tự làm cho nhớ lâu bạn à, bạn config trong file item của server trướ nhé rồi dùng magichand fixx file item ở client giống vậy là ok.

gợi ý tìm số 380 là cột levelreg trong file item của server còn client dùng magichand thì vào là hiểu ngay

nightssky
20-01-13, 10:05 AM
mình làm trong intem.txt cái đc mà trong item.bmd sửa trong cái nào trong local có 2 item.bmd 1trong local va 1trong eng cũng trong local mà trong item.bmd khó tìm quá

lequangvu
20-01-13, 04:43 PM
Nếu là các phiên bản trước thì là Items.bmd ở thư mục local, còn các phiên bản mới giờ như ss6.3 thì trong local/eng/item_eng.bmd

nightssky
20-01-13, 05:01 PM
mình dùng SCF .92 thế là sửa file item_eng.bmd ak cậu

nightssky
22-01-13, 04:35 PM
đây là 2 file item.txt va item_eng.bmd của mình <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pro sửa giúp về 150lv với

lieuthunguyet
22-01-13, 04:46 PM
Ah cái này cũng tùy file nha bạn, có khi đã đc bão vệ nên muốn thay đổi cũng kg đc :D.

nightssky
22-01-13, 04:49 PM
mình dùng sv SCF .92 bạn chỉ giúp với

lieuthunguyet
22-01-13, 04:52 PM
Bạn up lại file item_eng.bmd lên để download về chỉnh thử xem, up 1 file đó thoi nhé không nén lại.

nightssky
22-01-13, 08:30 PM
Bạn up lại file item_eng.bmd lên để download về chỉnh thử xem, up 1 file đó thoi nhé không nén lại.

file item_eng.bmd trong data/local/eng bạn giúp mình với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lieuthunguyet
22-01-13, 09:16 PM
Mấy Item này đang yêu cầu lv 124, nên bạn chỉnh lại trong Server 124 nửa là đc kg cần edit trong client.

nightssky
22-01-13, 10:56 PM
Mấy Item này đang yêu cầu lv 124, nên bạn chỉnh lại trong Server 124 nửa là đc kg cần edit trong client.

mình làm theo bạn hướng dẫn nhưng ko thấy gì cả item vẫn 380 và 400 level đây là 2 file mình sửa theo gợi ý của cậu cậu xem dùm mình
trong server minh sua item(New).txt và client sửa trong eng item_eng.bmd
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nightssky
23-01-13, 11:28 AM

Nguyệt onl giúp mình với thanks bạn

nightssky
23-01-13, 12:18 PM
giúp mình với sửa rồi mà nó vẫn 400lv và 380lv ko bít tớ sửa sai chỗ nào

thothiendai
23-01-13, 12:58 PM
giúp mình với sửa rồi mà nó vẫn 400lv và 380lv ko bít tớ sửa sai chỗ nào

trong thư mục lang/kor/item(xxx).txt . xem tết món đồ r kiếm cột reqlvl chỉnh về lv mong muốn ( or search 400 vs 380 )
mở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chọn edit bmd , -> item_eng.bmd ( vs ss6 ) làm tương tự như trên sv search r sửa
save về , chép vô client , bật sv là xog

nightssky
23-01-13, 02:10 PM
trong thư mục lang/kor/item(xxx).txt . xem tết món đồ r kiếm cột reqlvl chỉnh về lv mong muốn ( or search 400 vs 380 )
mở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chọn edit bmd , -> item_eng.bmd ( vs ss6 ) làm tương tự như trên sv search r sửa
save về , chép vô client , bật sv là xog
mình đã làm theo hướng dẫn của bạn va lieuthunguyet rồi 2 ffile mediafire ở trên tớ sửa rồi trong client file item_eng.bmd sửa về 124 level rồi nhưng item(new).txt mình sửa về 124level hay là phải sửa cả item(kor).txt nữa bạn xem dùm mình 2 file ở trên đúng chưa và mình sửa item(new).txt đúng ko hay là item(kor).txt

lieuthunguyet
23-01-13, 02:16 PM
Vào SCF_Connect.ini kéo xuống xem nó nhận cái nào

VD:
Data00 = ..\Data\commonserver.cfg
Data01 = ..\Data\lang\Kor\Item(New).txt

Thì sửa trong Item(New).txt cái RegLv lại là đc.

nightssky
23-01-13, 02:52 PM
Vào SCF_Connect.ini kéo xuống xem nó nhận cái nào

Thì sửa trong Item(New).txt cái RegLv lại là đc.

nằm trong item(New).txt bạn ak