PDA

View Full Version : Share GM HandTool có hình ảnh!

pthinh145
15-01-13, 06:05 PM
GM HandTool là thứ dùng để xem ID cũng giống như GM HandBook nhưng tiện ở chỗ là GM HandTool này có thể xem đc ảnh của Item, Quái vật, Skill, NPC, Map và 1 số thứ khác.
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cách dùng: mở GMHandTool lên chọn những thứ bạn muốn lấy. Đối với các Maple ở VN đã việt hóa như MapleVN có thể sẽ ko xem đc nên khuyên các bạn dùng bản English cho tiện nhé, và để chắc ăn ID có sẵn có đúng hay ko thì mấy bạn tìm ở góc trên phía trái chọn Load From WZ kế bên sẽ có đường dẫn các bạn dẫn đến client Maple của mình và chọn chỗ đang tìm
VD: mình chọn NPC sau đó bấm Load WZ để nó hiện các số ID và hình ảnh của những cái đó
Lưu ý ko thể mở file .WZ trong khi đang chơi nhé chỉ có thể copy mấy file .WZ ra đâu đó rồi mở lên load
Vậy là xong rồi, vào Maple dùng lệnh nào^^:D

KaizLuvPy
15-01-13, 06:48 PM
sài cái GM tool k mà phải sài Client Eng mệt thế. ;;) thôi cày luôn cho máu :))
Thanks 4 Share

acosa712
16-01-13, 03:58 PM
cái này của bác ý hay mà$-)
tiện đây share lun Gm handbook v117
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KaizLuvPy
17-01-13, 09:52 AM

pthinh145
17-01-13, 12:23 PM
có vài chữ việt hóa nhìn đc thôi còn nhiu thì ra kí tự mình khuyên bạn xài bản Eng và lấy file UI.wz của nó

vuongngocs
27-01-13, 01:16 PM
Cái này down về mình không biết cách add item, mình đang muốn add thú cưỡi. Bác nào biết chỉ mình với.
Thanks nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!