PDA

View Full Version : [KT] [Quà tết] Share server TNGH cũ

Sesshomaru
15-01-13, 12:26 PM
Tặng cho những ai còn tâm huyết với Kiếm Thế. Tiếp tục sự nghiệp dev game nhé.

Coi như quà tết cho mọi người

Hàng đây:

server:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
patch:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tính năng thì bao gồm tất cả các tính năng đã có của TNGH.

Các bạn chịu khó vọc vậy nhé. Nhiều cái có cả Gameserver và Gamecenter

Ai dùng thì cho cái thank cho vui lòng.

Chim lợn biến nha mày

Server Việt Hóa 100% các NPC thường dùng
Hệ thống skill 120 hoàn thiện ~~[Click Here] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Hệ thống kết hôn ~~ [Click Here] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Hệ thống nạp thẻ không cần nhập code
Hoạt động Tống Kim với phần thưởng lớn
Tính năng Mảnh Ghép Cực Phẩm ~~ [Click Here] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> E1%BA%A9m)
Các bộ trang bị cấp 3 và 4 ~~ [Click Here] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> uy%E1%BB%81n%20Thuy%E1%BA%BFt)
Trồng Cây ~~ [Click Here] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Quay số may mắn ~~ [Click Here] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Dự đoán kết quả xổ số miền Bắc ~~ [Click Here] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Qu%E1%BA%A3%20X%E1%BB%95%20S%E1%BB%91)
Sự Kiện Quả Hoàng Kim ~~ [Click Here] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Boss Viễn Cổ Thần thú Hỏa Kỳ Lân
Mã Khóa bảo vệ ~~ [Click Here] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Trùng Sinh ~~ [Click Here] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 20Sinh)
Và Các sự kiện nhân các ngày đặc biệt từ trước đến nay..vv.. Sự Kiện Quốc Khánh (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , Trung Thu (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

pass download: trantoai223-GZ

vuagamepri
15-01-13, 12:29 PM
Hàng ngon, đã test. đánh lô tô thì ko hiểu sao ko đc :(

Bi_Dep_Trai
15-01-13, 12:37 PM
giúp bi cài sever với :-*

Không sử dụng Tag YOU

satthupro95
15-01-13, 12:44 PM
Về vọc scipt học hỏi kinh nghiệm của MOD nào \m/
THanks mod

253569
15-01-13, 12:49 PM
giúp bi cài sever với 253569 :-*

ai vậy :| ........................................

helpme85
15-01-13, 01:10 PM
Bác Toại cho em hỏi cái dự đoán kết quả xổ số khi có người chơi thì sẽ lưu vào đâu? hoặc xin bác hướng dẫn sơ qua về cách quản lý. Thanks

Sesshomaru
15-01-13, 01:17 PM
script\misc\gm_role.lua

tìm từ khóa GameMaster và Administrator thay bằng tên nhân vật muốn nhận thư.Quản lý thì sau khi khóa sổ(vào 18h00 hàng ngày) check thư ở nhân vật bạn muốn lưu.Ghi chép bằng tay.Vậy thôi

helpme85
15-01-13, 01:38 PM
cho em hỏi thêm là làm vậy liệu có bị ảnh hưởng bởi số lượng thư nhận được bị giới hạn không :D

ByHackker
15-01-13, 01:41 PM
ko có part sài part nào vậy bạn mới tập làm ko hiểu lắm ^^!

vuagamepri
15-01-13, 01:48 PM
Tặng cho những ai còn tâm huyết với Kiếm Thế.Tiếp tục sự nghiệp dev game nhé.

Coi như quà tết cho mọi người

Hàng đây:

Tính năng thì bao gồm tất cả các tính năng đã có của TNGH.

Các bạn chịu khó vọc vậy nhé.Nhiều cái có cả Gameserver và Gamecenter

Server này có patch mà lười quá ko muốn up.Chủ yếu là cập nhật npc,scriptitem thôi.

Ai dùng thì cho cái thank cho vui lòng.

Chim lợn biến nha mày

pass download: trantoai223-GZ

Bác Toại cho em hỏi chút, em dùng sv a3pick xài quay số, thuê đồ ok nhưng cái dự đoán KQXS sau khi nhập con số và số $ muốn đánh thì ko thấy bạc hay đồng bị trừ,cũng ko thấy hiện tượng gì xảy ra. Vậy là bị sao nhỉ????

vuagamepri
15-01-13, 02:00 PM
Đã thấy ^^ thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

BMK
15-01-13, 02:42 PM
thanks tinh thần :) chúc năm mới vui vẻ ;)

nguyenhophuc87
15-01-13, 02:46 PM
Năm mới an lành hạnh phúc nhé ! :-c

satthupro95
15-01-13, 02:59 PM
trong gm_role.lua của em nó như này thì em thay tên nhân vật nhận thư ở đâu được???

-- GM角色相关

dùng ctrl+F mà tìm ..................

vjpnet2k7
15-01-13, 03:04 PM
unrar thấy chỉ có script và setting của gameserver và gamecenter

Bi_Dep_Trai
15-01-13, 03:11 PM
ai cài dùm bi sever với :( ....................

vuagamepri
15-01-13, 03:27 PM
Đoạn code ghilode của bác Toại thiếu cái gì mà đánh xong nó không trừ đồng hoặc bạc nhỉ???

--- Chế độ gộp bài viết ---

ai cài dùm bi sever với :( ....................

chờ bác Toại hoặc ae giải đáp giùm cái ghi lô đề xong mình cài giúp cho ;)

Bi_Dep_Trai
15-01-13, 03:37 PM
Đoạn code ghilode của bác Toại thiếu cái gì mà đánh xong nó không trừ đồng hoặc bạc nhỉ???

--- Chế độ gộp bài viết ---

chờ bác Toại hoặc ae giải đáp giùm cái ghi lô đề xong mình cài giúp cho ;)

giúp bi cái đi ;;) vọc thử kiếm thế nó như thế nào vọc jx hổm rài chán qá

ThienSauMenh
15-01-13, 03:52 PM
Mình download bị sai pass mf, bác nào giúp với!

vuagamepri
15-01-13, 04:17 PM
Chân thành cảm ơn trantoai và các anh em ^^

nguyenhophuc87
15-01-13, 05:22 PM
Có ai trích được event hái quả huy hoàng, quả hoàng kim ra được không vậy ? vào event.txt không thấy line nào quy định event này hết. script việt hóa hết rồi mà vẫn chưa Open được event :x

Anybody help me ?

Không help được thì im lặng, vui lòng đừng help dạng "chính trong setting\event.... dạng chỉ tay 5 ngón nhá :x

DONE

BegDay=0
EndDay=20140101
TaskName=Hoat dong Qua Huy Hoang
ScriptGroup=HuiHuangZhiGuo
ScriptFun=TaskShedule
TaskTime_01=0000
TaskTime_02=1930
TaskTime_03=1935
TaskTime_04=1940
TaskTime_05=1945
TaskTime_06=1950
TaskTime_07=1955

happyprince
15-01-13, 05:56 PM
chủ thớt share mình cái client được ko, client của mình cứ chọn nhân vật là báo server bảo trì

ThienSauMenh
15-01-13, 08:24 PM
Mình download bị sai pass mf, bác nào giúp với!

Bác nào giúp em với, em ko down dc mediafire nó báo sai pass

vipbk
15-01-13, 09:31 PM
Bác nào giúp em với, em ko down dc mediafire nó báo sai pass

copy paste nó thế, gõ bằng tay là ok

VNGameZoneVN
16-01-13, 07:53 AM
tình hình là map ba lăng huyện nhập code tân thủ không đến đó dc. di chuyển là kẹt,

Sesshomaru
16-01-13, 10:49 AM
một số vấn đề cần giải đáp như sau:

-GS mình chạy là 1.0.0.2.nên nếu chạy trên 1.0.0.1 sẽ tương thích rất tốt.tốt nhất là trên 1.0.0.2.mình chưa vọc GS tàu bao giờ nên ko tương thích với GS đó.Đặc biệt những code trừ đồng
-Lý do ko trừ đồng: có thể ko tương thích gameserver
-lý do di chuyển map nhập code bị kẹt: phải mở thêm map Ba lăng huyện thứ 2.Map này chỉ chạy GS tàu bản gốc của phiên để nhận code
-Event quả hoàng kim: là 1 event hoàn toàn khác.hoạt động độc lập với hoàng kim của GS cũ.vì mình cũng ko khởi động được nên viết mới luôn.

Hầu như tất cả các script mình đã test rất kĩ.Nên ko có chuyện bị lỗi ngớ ngẩn như ko trừ bạc hoặc đồng.Các bạn xem lại nhé.

-Patch thì sẽ cập nhật trong vài ngày tới.Giờ đang bận.Chúc vui vẻ

VNGameZoneVN
16-01-13, 07:45 PM
patch chạy được SV đó đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhchau0309
16-01-13, 10:37 PM
giúp bi cái đi ;;) vọc thử kiếm thế nó như thế nào vọc jx hổm rài chán qá

down k thanks mà bảo mọi người júp =)). ai có patch cho mình cài chơi vs

yasichiaki
17-01-13, 02:00 PM
một số vấn đề cần giải đáp như sau:

-GS mình chạy là 1.0.0.2.nên nếu chạy trên 1.0.0.1 sẽ tương thích rất tốt.tốt nhất là trên 1.0.0.2.mình chưa vọc GS tàu bao giờ nên ko tương thích với GS đó.Đặc biệt những code trừ đồng
-Lý do ko trừ đồng: có thể ko tương thích gameserver
-lý do di chuyển map nhập code bị kẹt: phải mở thêm map Ba lăng huyện thứ 2.Map này chỉ chạy GS tàu bản gốc của phiên để nhận code
-Event quả hoàng kim: là 1 event hoàn toàn khác.hoạt động độc lập với hoàng kim của GS cũ.vì mình cũng ko khởi động được nên viết mới luôn.

Hầu như tất cả các script mình đã test rất kĩ.Nên ko có chuyện bị lỗi ngớ ngẩn như ko trừ bạc hoặc đồng.Các bạn xem lại nhé.

-Patch thì sẽ cập nhật trong vài ngày tới.Giờ đang bận.Chúc vui vẻ

e chạy sever 1.0.0.1 crack giờ bị kẹt acc ở map ba lăng nhập code thì sao giờ bác :( thay gs của bác phiên à ?

Sesshomaru
17-01-13, 03:24 PM
Cập nhật patch <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

VNGameZoneVN
17-01-13, 05:14 PM
Cập nhật patch <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

có tải dc đâu. sao nó bị block.opendns thế kia. có ai tải dc ko

vipbk
17-01-13, 05:28 PM
có tải dc đâu. sao nó bị block.opendns thế kia. có ai tải dc ko

bình thường mà bạn :)

asdy13
17-01-13, 05:37 PM

down dc nhưng chạy client nó cứ tự đổi ip và gateway trong user client , nên cứ bảo trì hoài ... hic
cứ sửa xong chạy lại client là nó lại set lại ip khác

Sesshomaru
17-01-13, 05:43 PM
down dc nhưng chạy client nó cứ tự đổi ip và gateway trong user client , nên cứ bảo trì hoài ... hic
cứ sửa xong chạy lại client là nó lại set lại ip khác
Bạn thay Game.exe khác nhé.Game.exe này tương thích với bản 1.0.0.2 với mình hex đường dẫn IP rồi
nếu bạn muốn chỉnh thì vào đường dẫn sau: client/ui/001b/_ui3/ tìm trong này

lordpotter
17-01-13, 05:45 PM
Cái game server và game center này thì copy vào server nào thì được hả bác ?

Sesshomaru
17-01-13, 05:47 PM
đã nói tương thích tốt nhất ở SV 1.0.0.1 a3 hoặc 1.0.0.2

yasichiaki
17-01-13, 10:48 PM
e chạy sever 1.0.0.1 crack giờ bị kẹt acc ở map ba lăng nhập code thì sao giờ bác :( thay gs của bác phiên à ?

giúp e với :(( bị kẹt mấy acc ở map ba lăng nhập code :((

minhchau0309
18-01-13, 09:14 AM
a Toại có bảo mở thêm 1 map 3 lăng nữa nhưng tớ k bt...cậu tạo acc đừng để khoá mà chơi..k nhập code thì k sao đâu

VNGameZoneVN
18-01-13, 11:35 AM
tình hình là Cứ thông báo Hoạt động quả huy hoàng bắt đầu hãy về tân thủ thôn hái- về tìm hoài chẳng thấy đâu

ninhmca
18-01-13, 12:42 PM
server 1.0.0.2 lấy ở đâu thế nhỉ.mà cái patch này có mấy vật phẩm mới nó k hiện.ngựa mới cũng không hiện luôn.

songjinchan
18-01-13, 12:53 PM
Hix ai h­ướng dẫn cài đặt giúp với or cho xin cái video càng tốt. Thanks !! :o3

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
18-01-13, 01:50 PM
server 1.0.0.2 lấy ở đâu thế nhỉ.mà cái patch này có mấy vật phẩm mới nó k hiện.ngựa mới cũng không hiện luôn.

Gameserver và Gamecenter chạy sever 1.0.0.2 này hả ?

Lãng Tử Sầu
18-01-13, 02:09 PM
Haaaaaaa . Mụ Toại cũng chính thức chia tay KT rầu ak :D

minhchau0309
18-01-13, 02:53 PM

ừk dúg òy á...cậu có up cho mọi người ik

ninhmca
18-01-13, 04:26 PM

úp cho mọi người đi bạn.mà sv có mặc được đồ pet k nhỉ.:)

VNGameZoneVN
18-01-13, 06:19 PM
TÌNH HÌNH LÀ VÀO BẠCH HỔ ĐƯỜNG RỒI VÀO ẢI 1 ĐÁNH QUOÁI MÁI ko THẤY THỦ LĨNH SẤM ĐƯỜNG TẶC XUẤT HIỆN- ĐÁNH ĐẾN HẾT GIỜ CŨNG KO XUẤT HIỆN

utpeo
18-01-13, 07:08 PM
sao dùng vs 2005 khi vào nó không chạy goddess vậy (:|

vipbk
18-01-13, 07:15 PM
sao dùng vs 2005 khi vào nó không chạy goddess vậy (:|

dùng cái này không cần VS:

Hix ai h­ướng dẫn cài đặt giúp với or cho xin cái video càng tốt. Thanks !! :o3

yasichiaki
18-01-13, 10:28 PM
a Toại có bảo mở thêm 1 map 3 lăng nữa nhưng tớ k bt...cậu tạo acc đừng để khoá mà chơi..k nhập code thì k sao đâu

Chả ai trả lời luôn nên phải tự mò .Tìm tới cái item vô hạn truyền tống rồi tra cái id map ba lăng huyện nhập code. ID map đấy là 1719.tra trong maplist thì ko thấy có.add thêm vào sever thj` gỡ đc kẹt acc.Ra nó là map công thành chiến :)) tầng mấy quên rồi :)) nhưng dùng càn khôn phù phù đi chỗ khác đc :(

ThienSauMenh
19-01-13, 12:22 AM
file add đồng từ database vào game là file nào vậy mọi người, chỉ mình tham khảo với!

utpeo
19-01-13, 01:53 AM
share thì share luôn game.exe đi share kiếu đó thì ai mà mò ra nổi mình newbie biết gì game.exe 1.0.1 gì đó $-)

kakaken2071
19-01-13, 10:23 AM
Ai giúp mình với. Mình chạy SV thành công rồi nhưng lúc vào game chọn nhân vật thì báo bảo trì. Mình đã chạy 2 3 clien khác nhau đều báo như vậy. Lập nhân vật mới okie nhưng chọn nhân vật thì lại báo bảo trỉ. xem trong gameserver nó báo cái này
giúp mình với

jxonline2
19-01-13, 11:12 AM
Sao tống kim mình không nhận được phần thưởng nhỉ

ninhmca
19-01-13, 11:55 AM
sao em dùng với sv 1.0.0.1 mà ra chỗ lễ quan nó k có mấy cái event như giới thiệu nhỉ.đã dùng patch của chủ thớt mà vẫn thế.

Sesshomaru
19-01-13, 01:03 PM
server 1.0.0.2 là bản dùng key.máy bạn ko có key thì ko thể chạy được.nên game.exe ko kết nối được
@ninhmca: event của mình là hoạt động theo từng thời điểm.hết thời điểm event thì event đó ngừng hoạt động.muốn sử dụng nó phải kích hoạt lại toàn bộ

ninhmca
19-01-13, 02:44 PM
server 1.0.0.2 là bản dùng key.máy bạn ko có key thì ko thể chạy được.nên game.exe ko kết nối được
@ninhmca: event của mình là hoạt động theo từng thời điểm.hết thời điểm event thì event đó ngừng hoạt động.muốn sử dụng nó phải kích hoạt lại toàn bộ
a ơi.sao em chép setting + script vào sv.vào game thì đến chỗ chọn nhân vật xong thì bị báo sv bảo trì.trước đó chưa chép setting + script thì vẫn chơi bt.chẳng biết sao nữa.=((
p/s: đã chép vào cả gc và gs.

VNGameZoneVN
19-01-13, 05:56 PM
có ai bị lỗi vào BHD chờ hoài ko thấy thủ lĩnh sấm đường tặc xuất hiện không?
chủ 2 pic vào xem thử nha.

yasichiaki
19-01-13, 09:39 PM
Ai giúp mình với. Mình chạy SV thành công rồi nhưng lúc vào game chọn nhân vật thì báo bảo trì. Mình đã chạy 2 3 clien khác nhau đều báo như vậy. Lập nhân vật mới okie nhưng chọn nhân vật thì lại báo bảo trỉ. xem trong gameserver nó báo cái này
giúp mình với

cái loadplayer data fail này bị do nhân vật của cậu có cầm đồ ko trùng id với scrip item mới nên mất kết nối.ID của món đồ đấy ở sv cũ khác id sv mới.Nếu cậu tạo nhân vật mới đc thj` dính cái này 100% :D cậu chép file scripitem.txt sever cũ vào lại là đc :D

helpme85
19-01-13, 11:37 PM
có ai bị lỗi vào BHD chờ hoài ko thấy thủ lĩnh sấm đường tặc xuất hiện không?
chủ 2 pic vào xem thử nha.

hoàn toàn không bị chút nào bạn nhé.

kakaken2071
20-01-13, 07:04 AM
cái loadplayer data fail này bị do nhân vật của cậu có cầm đồ ko trùng id với scrip item mới nên mất kết nối.ID của món đồ đấy ở sv cũ khác id sv mới.Nếu cậu tạo nhân vật mới đc thj` dính cái này 100% :D cậu chép file scripitem.txt sever cũ vào lại là đc :D

kakaken2071
20-01-13, 07:32 AM

Tình hình là đã chép scriptitem.txt từ SV cũ nhưng vẫn không được. Lập acc mới cũng không được luôn :(
BG nó báo lỗi "FightSkill.GetLevelData" not found
Liệu có phải do SV cũ của mình để max level 200 còn SV này 150 không?

ninhmca
20-01-13, 12:06 PM
Tình hình là đã chép scriptitem.txt từ SV cũ nhưng vẫn không được. Lập acc mới cũng không được luôn :(
mình cũng bị như bạn này.hix.có cách nào khắc phục không.tạo nhân vật mới cũng không được luôn

Mr.Quy
21-01-13, 10:42 AM
lỗi như nào đây toại

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g)

linhpl2001
21-01-13, 05:56 PM
anh ơi cho em hỏi
đánh đề xong
thì sao biết mình trúng thưởng ạ
hệ thống tự trao thưởng
hay mình phải trao thưởng thank

quangken
22-01-13, 03:13 PM
toại ra đi vui vẻ ^^"! :)................

kakaken2071
23-01-13, 10:07 AM

mình cũng bị như bạn này.hix.có cách nào khắc phục không.tạo nhân vật mới cũng không được luôn

Ai trả lời với :( heplllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll llllllllll

ninhmca
23-01-13, 12:39 PM
Ai trả lời với :( heplllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll llllllllll
chép cái scip và setting của client vào server là được.:-"
chép đè nhá.để đồng bộ item của client với sv thì mới vào được game.

leanhducxh
23-01-13, 01:17 PM
Phần hoạt động huy hoàng thế nào nhỉ ae ?
Hệ thống thông báo quả huy hoàng xuất hiện , hãy về tân thủ thôn .

Không biết file nào quy định tọa độ xuất hiện của các NPC quả Huy hoàng ?

Mong đc giúp đỡ :)

VNGameZoneVN
23-01-13, 01:40 PM
Phần hoạt động huy hoàng thế nào nhỉ ae ?
Hệ thống thông báo quả huy hoàng xuất hiện , hãy về tân thủ thôn .

Không biết file nào quy định tọa độ xuất hiện của các NPC quả Huy hoàng ?

Mong đc giúp đỡ :)

đến giờ thông báo chạy nhân vật ra bờ hồ động đình thí có- event quốc khánh

shinrenkyo
25-01-13, 09:42 AM
giúp bi cài sever với :-*

Không sử dụng Tag YOU

bác Bi bên jx bon chen wa đây làm gì thế, tui cũng tính chuyển wa kiếm thế chơi đây:Dchưa biết tí gì về kiếm thế

cuga95
30-01-13, 08:18 AM
Có pro nào trích được Event quả Huy Hoàng ra không? b-(

__Jie__
30-01-13, 10:49 AM
Có pro nào trích được Event quả Huy Hoàng ra không? b-(
Nó nằm ở gamecenter và gameserer
Event\QuocKhanh

tamhuyet
30-01-13, 05:15 PM
anh toại ơi cho em ? ,lấy sever của anh chép đè lên sever nào ạ

quangken
19-02-13, 08:09 PM
cái này chạy mấy gs thế ?............

nhtlquan
20-02-13, 10:38 AM
Ai cho mình xin sever 1.0.0.1 được không. Link trên diễn đàn die hết rồi.

vipbk
20-02-13, 11:30 AM
Ai cho mình xin sever 1.0.0.1 được không. Link trên diễn đàn die hết rồi.

bạn qua đây tìm : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

99% các link trong đó vẫn download bình thường

nhtlquan
20-02-13, 05:59 PM
bạn qua đây tìm : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

99% các link trong đó vẫn download bình thường
Không có bạn ak! 30 chatrrrrrr

linhpl2001
20-02-13, 06:18 PM
ta còn giữ mấy bộ :)) làm kĩ niệm

Sesshomaru
04-03-13, 01:06 AM
Có ai còn cần trợ giúp cái bản này ko nhỉ

linhpl2001
04-03-13, 08:40 AM
anh thoại ơi cái event quả huy hoàng
sao em copy cái QuocKhanh qua gs vs gc chạy lỗi 5 nó có bị thiếu gì không anh

langbactu2
06-03-13, 04:08 PM
sao cai patch sai khong dc may ban ? chi minh voi

heroes1412
08-03-13, 11:31 PM
Chủ thớt cho mình hỏi, cái patch của thớt thì khi load về, sửa IP kết nối tới server ở đâu??

Mình mở file (Client)\user\serverlist.ini thì chỉ thấy ô vuông vs các ký tự lằng nhằng thôi, k có gì ở đây cả???

Ngoài IP ra thì cần sửa những thông tin gì để kết nối tới sv? mình newbie.

Sesshomaru
09-03-13, 02:15 PM
anh thoại ơi cái event quả huy hoàng
sao em copy cái QuocKhanh qua gs vs gc chạy lỗi 5 nó có bị thiếu gì không anh

Event huy hoàng ko chỉ nằm trong QuocKhanh.mà nó liên quan tới file hệ thống nữa ;))

sao cai patch sai khong dc may ban ? chi minh voi

Chủ thớt cho mình hỏi, cái patch của thớt thì khi load về, sửa IP kết nối tới server ở đâu??

Mình mở file (Client)\user\serverlist.ini thì chỉ thấy ô vuông vs các ký tự lằng nhằng thôi, k có gì ở đây cả???

Ngoài IP ra thì cần sửa những thông tin gì để kết nối tới sv? mình newbie.

Các bạn down patch về,dùng game.exe và serverlist của các server được share trên 4rum

linhpl2001
09-03-13, 02:44 PM
Event huy hoàng ko chỉ nằm trong QuocKhanh.mà nó liên quan tới file hệ thống nữa ;))

Các bạn down patch về,dùng game.exe và serverlist của các server được share trên 4rum

đã làm dc ^^ thank 30 charrrrrrrrrr

linhpl2001
09-03-13, 02:52 PM

anh thoại ơi lỗi chung map không thấy nhau là sao vậy fix sao thế

lyvanbethao
11-03-13, 01:42 PM
script\misc\gm_role.lua

tìm từ khóa GameMaster và Administrator thay bằng tên nhân vật muốn nhận thư.Quản lý thì sau khi khóa sổ(vào 18h00 hàng ngày) check thư ở nhân vật bạn muốn lưu.Ghi chép bằng tay.Vậy thôi

cho em hỏi là kick hoạt cái event dự đoán xổ số thì như thế nào cái gm_role.lua để làm gì thanks :)

i3oywaytp
11-03-13, 08:00 PM
cái này kích hoạt chức năng admin ở đậu vậy ạ... kiếm hoài ko ra

ndinhgiap
13-03-13, 08:57 PM
Bạn nào chỉ giúp mình thứ tự cài cái này với ,mình đã tải Kiểm Thế của VNG + patch + sever của bạn TranToai223 về rồi mà k biết chạy làm sao cả !
Mong các bạn giúp đỡ !

duonglinh2
17-03-13, 11:11 PM
Bạn nào chỉ giúp mình thứ tự cài cái này với ,mình đã tải Kiểm Thế của VNG + patch + sever của bạn TranToai223 về rồi mà k biết chạy làm sao cả !
Mong các bạn giúp đỡ !

ông ở đâu .có yahoo không vứt đây

truyphong123
18-03-13, 07:12 AM
cũng đang chờ mạnh thường quân nào làm cho anh em cái hướng dẫn cài đặt

vipbk
18-03-13, 07:49 AM
cũng đang chờ mạnh thường quân nào làm cho anh em cái hướng dẫn cài đặt

hướng dẫn đã có rất nhiều : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mindergo11
20-03-13, 12:34 PM
ông ở đâu .có yahoo không vứt đây
Ai biết giúp mình với nhé - Mình dow patch và clien về
Chạy sever đã oke
Nhưng tới lúc chạy clien vào báo sever bảo trì
Những phiên bản # mình có thể sửa được nhưng ở bản này mình ko biết làm vì user\severlistdebug mình ko thấy ở đâu - thử copy của cái # về cũng ko được - Ai biết giúp mình với or PM qua yahoo. 18/24 :D
Thanks

trickster
20-03-13, 04:06 PM
Ai biết giúp mình với nhé - Mình dow patch và clien về
Chạy sever đã oke
Nhưng tới lúc chạy clien vào báo sever bảo trì
Những phiên bản # mình có thể sửa được nhưng ở bản này mình ko biết làm vì user\severlistdebug mình ko thấy ở đâu - thử copy của cái # về cũng ko được - Ai biết giúp mình với or PM qua yahoo. 18/24 :D
Thanks

Quay lại trang 4 # 35 ...........................................

river76moon
22-03-13, 04:16 PM
Có ai giúp mình lỗi này ko?
Sau khi tải Patch: TinhNghiaGiangHo.v25 rồi chạy thì báo lỗi
The setup files are corrupted. Please obtain a new copy of the program

giatoai159
23-03-13, 06:19 PM
Em là newbie, hem biết gì hết.
Hướng dẫn em cách cài được không ạ.

na.ilusm89
23-03-13, 06:36 PM
Em là newbie, hem biết gì hết.
Hướng dẫn em cách cài được không ạ.

Pm yahoo: na.ilusm89 Teamvier bác nhá

giatoai159
23-03-13, 07:15 PM

kv02301009
25-03-13, 07:17 PM
Hàng ngon, đã test. đánh lô tô thì ko hiểu sao ko đc :(

ban oi, ranh k chi ho t cach cai sv voi.
cho t xin Ym nua nha

duonglinh2
25-03-13, 08:33 PM

ông ở đâu có yahoo để lại đây chỉ cách cho .30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

giatoai159
25-03-13, 09:28 PM
À mình làm đc rồi. Tks. Giờ lỗi gunny chưa biết nè ^^

avinhdt
12-04-13, 04:24 PM
ko co' hướng dẫn cài đặt chi tiết nhỉ. ai có lòng cài giup với nhé.:)>-

mindergo11
22-04-13, 03:03 AM
Cái event lô đề hay đấy - Người việt nam mà kỏ có tý cờ bạc là không thích
Mỗi tội yếu điểm của cái này là thư gửi về cho acc Admin thì không trả lời thư được
Ai biết cách để trả lời thư đó or có cách gì hay không
Chứ thế này người chơi đánh trúng thì trả sao đây \:D/

tinhlabui
28-04-13, 01:13 PM
sao cài rồi đang chạy patch của bác toại IP out của server là 192.168.1.100
để patch IP cũng thế sao vẫn sv bảo trì nhỉ :-/

thaitunet39
10-07-13, 11:23 AM
Anh trantoai223 cho em hỏi muốn sửa cái sự kiện cướp cờ nghĩa quân ,cột độc và kiếm tặc em muốn sửa thành skill phản dame thì sửa làm sao anh?

KNpc.Add2(20158, 120, -1, 121, 1632, 3287);--Côt đoc
KNpc.Add2(20158, 120, -1, 121, 1637, 3292);
KNpc.Add2(20158, 120, -1, 121, 1642, 3287);
KNpc.Add2(20158, 120, -1, 121, 1638, 3281);
------------------------------------------
KNpc.Add2(2966, 120, -1, 121, 1634, 3292);
KNpc.Add2(2966, 120, -1, 121, 1642, 3282);
KNpc.Add2(2966, 120, -1, 121, 1642, 3281);
KNpc.Add2(2966, 120, -1, 121, 1620, 3289);--Côt đoc
KNpc.Add2(2966, 120, -1, 121, 1656, 3292);
KNpc.Add2(2966, 120, -1, 121, 1642, 3294);
KNpc.Add2(2966, 120, -1, 121, 1649, 3289);
KNpc.Add2(2966, 120, -1, 121, 1625, 3289);--Côt đoc

Sesshomaru
11-07-13, 01:22 AM
dưới hay trên id của cột độc là cột phản dame đó bạn,hình như mình add khá nhiều cột phản dame

vipcuonghy
13-08-13, 02:08 AM
cho hỏi nếu muốn ghi lô đề mà bằng vật phẩm VD như bạn cần có 10 Hòa Thị Bích mới có thể đánh lo
đánh lo xong ghi bạn đã đánh 10 Hòa Thị Bích cho con lô 50 chẳng hạn
thì làm thế nào?

bomdz1102
29-08-13, 10:42 AM

tunglt
13-04-14, 12:11 AM
Xin phép mình đào mộ 1 chút. Mình dùng cái game.exe (client) của bạn trantoai share vào đến chỗ đánh tài khoản và mật khẩu ấn Enter cái là nó đứng đơ cả cái Client lại. Ai chỉ giúp mình với. Mình dùng gs 1.0.2 của a3pick

Sesshomaru
13-04-14, 05:06 AM
Xin phép mình đào mộ 1 chút. Mình dùng cái game.exe (client) của bạn trantoai share vào đến chỗ đánh tài khoản và mật khẩu ấn Enter cái là nó đứng đơ cả cái Client lại. Ai chỉ giúp mình với. Mình dùng gs 1.0.2 của a3pick
Nếu mình nhớ ko nhầm thì đơ là do sai phiên bản.

__Jie__
13-04-14, 01:07 PM
Mỗi tội yếu điểm của cái này là thư gửi về cho acc Admin thì không trả lời thư được
Cần thì hú tôi Code cho . Chức năng tự động khi mem đánh lưu vào file riếng .
Tổng kết có file riêng mem chỉ cần đến NPC nhận theo mốc giờ qui định :-|

copday
19-04-14, 10:02 PM

xuất đầu lộ diện>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)