PDA

View Full Version : [JX] Hướng Dẫn Chi Tiết Cài SV off cho newbie 100% full hình Ảnh

duykhang
14-01-13, 11:34 PM
Thấy có nhiều bạn hỏi về cái này hoài nhưng đã có nhiều bài hd rồi mà sao các bạn bảo ko làm đc

mình hd lại vậy

đầu tiên ta cần chuẩn bị như sau để làm 1 sv off :

1 / SSQL server 2000 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2/ Server : Các bạn tự tải lại Server trên Forum , kẻo đính Virrus

đủ rồi h ta chiến nào

đầu tiên cài sql 2000 cái này ko bik cài nữa chết lun chỉ việc nex next và finish là song

sau đó add db nhìn video làm theo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sau khi add db song làm như hình

chọn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chọn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhìn qua phải chọn sa chuột phải properties

sau đó xóa hết pass và chọn account song ok ok

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bây h tới cài card mạng ảo

ở dưới khung taks chọn start kiếm mục contropanel

kiếm mục add hardware

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

song ta mở nó lên và lam như sau

song next

kéo xuống hết chọn

sau đó next

next chọn

next tiếp tới đây

nhìn qua trái chọn micosoft nhìn qua phải chọn

sau đó next và finish là song phần cài card mạng ảo

================================================== ======================
bây giờ tới config mạng ảo và sv

chọn thanh start controlpanel

chọn network conections

sau đó

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) chọn properties

config như sau <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sau đó ok là song

h tới phần config sv

ta giải nén sv ra và chạy jxstarup.exe chọn đường dẫn tới sv

sau đó nhấp tìm và lưu lại là song

chạy sv

nhập pass gamesever là tranvilinh123

song

tới phần patch ta copy patch đè vào client vinagame

sau đó vào game test thử nhé

Server No Font - Giới Hạn IP 192.168.1.101
+Nhìn chung thì cũng có tính năng giống server BFF
+Auto in game
+Kỹ năng
+Skill Tương Đối Hoàn thiện , Skill 9x Nga Mi Hình như bị lỗi (ai pro thì fix đi) , TVB thấy cũng Ok nhưng hơi bị lag
+Hệ thống Bang Hội (Nghe Nói Có Hiển Thị Tên Bang- Cái này mình chưa test )
+SetRank - Danh Hiệu Động
+Skill Hổ Trợ Nhau (Trừ TVB Đao bị lỗi)
+Đồ Kim Phong, An Bang, Định Quốc,.... Có thể add thệm vào
+Chuyển sinh có ngôi sao giống VNG
+Chuyển Phái

Pass GameServer :tranvilinh123
Pass Admin:111111
Công viêc còn lại là config và chiến

Demo:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dddd.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dddd.jpg)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> d.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> d.jpg)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sdads.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sdads.jpg)

nguồn : maze-game

ae cho cái tks lấy tinh thần :))

ps1990
15-01-13, 12:01 AM
thớt đã tên là duykhang rồi về sau cuối bài lại còn đề Tên Nguồn DuyKhang maze

nghe chuối ** đỡ được

Đề ** nó là Nguồn Maze cho lành.Sang đó tự biết ai post bài.Lại còn thích lăng xê mềnh.

thằng này là chúa lăng xê.Thể LÀo bị .......... =)).

duykhang
15-01-13, 01:48 PM
thớt đã tên là duykhang rồi về sau cuối bài lại còn đề Tên Nguồn DuyKhang maze

nghe chuối ** đỡ được

Đề ** nó là Nguồn Maze cho lành.Sang đó tự biết ai post bài.Lại còn thích lăng xê mềnh.

thằng này là chúa lăng xê.Thể LÀo bị .......... =)).

mình ko lăng cê gì cả

ăn nói cho cẩn thận

bài viết ntn mình copy y lại . ;))

thoist123
17-01-13, 07:14 PM
ae nào bik Hd cái sao mình làm y như HD rồi
vào cái nó lại báo kết nối thất bại. xin kiểm tra lại đường truyền thế

nhokskaill
18-01-13, 11:43 AM
ae nào bik Hd cái sao mình làm y như HD rồi
vào cái nó lại báo kết nối thất bại. xin kiểm tra lại đường truyền thế
sv no font

đổi font máy sang Eng(United State)

vuvanmanh
10-02-13, 12:26 PM
Tình hình là mình làm như bạn chỉ nhưng vẫn bị lỗi kết nối thất bại.
mình đã kt lại Lang là US rồi. và cũng tắt hết mạng chỉ còn lại 1 card ảo mà vẫn mắc lỗi như vậy. Ai có thế giúp mình teamview cài sửa giúp mình ko. Thanks nhiều. Sr vì mình thực sự ngu JX nên làm phiền.
hình lỗi như thế này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)

hacker_vicent
11-02-13, 06:35 PM
mình cũng bị lỗi y hệt như bạn ở trên :| toàn kết nối thất bại mặc dù làm đúng

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hacker_vicent
11-02-13, 07:02 PM
mà sao cài về norton bắt ra 1 đống win32.sality ghê vậy :-SS

thinhba
11-02-13, 07:08 PM
Tình hình là mình làm như bạn chỉ nhưng vẫn bị lỗi kết nối thất bại.
mình đã kt lại Lang là US rồi. và cũng tắt hết mạng chỉ còn lại 1 card ảo mà vẫn mắc lỗi như vậy. Ai có thế giúp mình teamview cài sửa giúp mình ko. Thanks nhiều. Sr vì mình thực sự ngu JX nên làm phiền.
hình lỗi như thế này:

Bạn chỉnh sửa IP client trước khi vào game. Trên JX startup, mục khởi động Client, sau khi chỉnh đường dẫn Client đúng nơi, ở dưới chỗ IP server bạn đánh vào 192.168.1.101 thay cho cái 10.0.0.1 đi xong lưu lại rùi mở client lại là ok :D chúc bạn thành công. Được thì tks mình cái cho vui ngày Tết nhé

truyphong123
11-02-13, 07:16 PM
cài được cái sever off được thì làm sao tiếp để chơi được game? ví dụ như game con đường tơ lụa. sorry cả nhà, mình newbi nên ko bít cái mô tê gì cả, mong được anh em giúp đỡ

hacker_vicent
11-02-13, 07:55 PM
đã setting cả trong startupjx hết rồi mà, để cả 1 card mạng, vẫn không kết nối được, k hiểu config thiếu ở đâu :|

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg)

hacker_vicent
11-02-13, 08:34 PM
mình đã mày mò ra rồi, phải đổi gameport trong client :)

thinhba
11-02-13, 08:47 PM
cài được cái sever off được thì làm sao tiếp để chơi được game? ví dụ như game con đường tơ lụa. sorry cả nhà, mình newbi nên ko bít cái mô tê gì cả, mong được anh em giúp đỡ

Cài được server rồi thì phải chạy server được nữa. Nhiều khi cài rồi mà chạy nó lỗi tùm lùm đó nghen :)). Xong rồi thì mở Client (game) lên chơi thôi chứ làm gì nữa?
Với lại, bạn muốn chơi Silkroad thì qua bên Silkroad mà hỏi ấy, bên này là Võ Lâm Truyền Kỳ mà :|

hacker_vicent
11-02-13, 08:50 PM
mn cho mình hỏi thêm 1 vẫn đề nữa pass admin kia để làm gì vậy :) hì mới biết cài k rành lắm

hungsono1
11-02-13, 10:05 PM
Các Bác cho em hỏi nếu em đang lên mạng bằng wifi thì tạo card mạng ảo thì nó lại không kết nối được, có cách tùy chỉnh nào cho phù hợp không ạ để có thể dùng wifi để chơi mà không cần kết nối qua cáp mạng? Cám ơn các bác nhiều.

hacker_vicent
11-02-13, 11:38 PM
Các Bác cho em hỏi nếu em đang lên mạng bằng wifi thì tạo card mạng ảo thì nó lại không kết nối được, có cách tùy chỉnh nào cho phù hợp không ạ để có thể dùng wifi để chơi mà không cần kết nối qua cáp mạng? Cám ơn các bác nhiều.

chắc do mỗi máy khác nhau, mình chơi bản này vẫn onl đều đều = cả net cả wifi

uriboyka1996
16-02-13, 08:00 PM
a nào cho e xin cái video hướng dẫn với nhà e không có mạng nếu đc e xin cảm ơn chân thành :((

vipbk
16-02-13, 08:02 PM
a nào cho e xin cái video hướng dẫn với nhà e không có mạng nếu đc e xin cảm ơn chân thành :((

bạn xem ở đầu topic hoặc xem ebook sau cài đặt rất đơn giản : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

uriboyka1996
17-02-13, 01:06 PM
bạn xem ở đầu topic hoặc xem ebook sau cài đặt rất đơn giản : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

e cảm ơn a nhiều nhé hehe nhưng trog ebook này hd làm y hệt hả a :)

vipbk
17-02-13, 01:08 PM
làm từng bước theo ebook là dc

uriboyka1996
17-02-13, 01:23 PM
làm từng bước theo ebook là dc

thank b nhé nhưng làm giống hệt có lỗi ko thế mình ko biết cách cài hic

ai cho e cái video hướng dẫn hay hd e cách làm với làm mãi mà ko đc hichic

djhaluke
10-03-13, 12:58 PM
Chủ thớt cho hỏi
Điền pas : tranvilinh123 rồi mà nó cứ kêu sai pas là sao ấy nhỉ :(

chjpb0y
17-03-13, 11:06 PM
mình đã mày mò ra rồi, phải đổi gameport trong client :)
đổi chỗ nào vậy bác ơi làm ơn hướng dẫn em với :)

anhtukute4
20-03-13, 05:15 PM
sao cứ kết nối sv thất bại z ai chỉ dùm cái...................

anhphi97
01-04-13, 02:02 PM
kết nối thất bại .... ai teamviewer cài dùm e
yh familydoll.dollzin

avinhdt
02-04-13, 08:24 PM
Sao lại giới hạn Ip nhỉ. mình config Ip thành Ip máy mình dc ko> vd: 192.168.1.2
Nếu thay đổi dc thì có cần thay hết địa chỉ Ip ở SV ko:ar!

nhocken2030
02-04-13, 08:56 PM
Sao lại giới hạn Ip nhỉ. mình config Ip thành Ip máy mình dc ko> vd: 192.168.1.2
Nếu thay đổi dc thì có cần thay hết địa chỉ Ip ở SV ko:ar!

-Đc nếu bạn tạo card mạng ảo
-Cần thiết

hoangthuyit
03-04-13, 03:20 PM

thanhmakysi
11-04-13, 05:06 PM
anh em đừng down về, 1 đống virus, thêm con virus siêu đa hình nữa, mẹ nó, khốn nạn, anh em nào ko tin sài BKAV pro mà quét là biết,

nghienmu
11-04-13, 05:41 PM
thế là giống cài Mu hả bạn :D
thấy hd giống hệt luôn ý :(
vậy có cần antihack k bạn mình gà lắm :D

freepro921
11-04-13, 06:24 PM
bạn mod nào xóa topic này đi virus phải nói là nhiều vô số kể

hachacpro
10-05-13, 04:50 PM
các bác vào giúp giùm em <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

delkiller10
27-05-13, 03:09 AM
Cho em hỏi nếu tới bước add hardware
Lỗi nè
Đây nửa

masterchat
04-06-13, 05:29 PM
mình chả tím thấy thư mục BD ở đâu cả làm sao attack đây

coisex
20-06-13, 12:10 PM
Anh ơi Em bị lỗi error Sword3PaySys
Thế này fix để chạy được thì làm sao anh??? em là new bie

chaoban6
20-06-13, 12:14 PM
Giải nén lại sv thử đi (*)

30 charrrrrrrrrrrrr

monsterlove17
12-07-13, 08:40 AM

kunkluv1102
29-08-13, 11:33 AM
e cài SQL song bật lên tìm db thì nó ko thấy db đâu cả mà nó báo thế này là bị sao ah <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (:|(:|

2525789
13-04-14, 10:09 PM
sever này còn xài đươc k chủ thớt :-@

nvcnvcfly
13-11-14, 03:15 PM
SQL 2k cho ai cần.

haclongden
13-12-14, 11:52 AM
Cho mình hỏi cái nha bạn . Minh đã cho chạy games thành công nhưng khi chơi xong thoát ra vô lại acc thì không thấy nhân vật đâu cả . Giúp mình với

jundoo
10-03-15, 08:56 AM
các sư huynh giúp tiểu đệ làm một server game võ lâm với tiểu đệ mò miết k ra yahoo:jundoo_embqn hỗ trợ qua team giúp mình với

kinlundauto
24-03-15, 10:58 PM
- mình att file db bị lỗi này , ae chỉ mình khắc phục với , tks

abu1192
29-05-15, 12:00 AM
sao mình bị lỗi chỗ add db add hoài ko đc ??? ko tìm đc đường dẫn tới account

dacemo196vnn
01-06-15, 02:11 PM
ở trong đây có cao nhân nào có bản PATCH Jx2 không nhỉ! 8-}

tinhhack
01-06-15, 03:52 PM
sao mình bị lỗi chỗ add db add hoài ko đc ??? ko tìm đc đường dẫn tới account

cho cái hình ảnh hoặc mô tả thao tác

thường thì thao tác như sau: Chuột phải vào Databases > All Tasks > Attach Databases > chọn database > ok

nobitajx2
01-06-15, 03:53 PM
ở trong đây có cao nhân nào có bản PATCH Jx2 không nhỉ! 8-}

Mình có patch lần trước có bạn share ;))

exc.pomelo
28-07-15, 09:37 AM
cũng là newbie, đang tập tành cài chơi thử. có j k biết ae chỉ thêm nhé

huythu
01-08-15, 11:42 PM
ae cho hỏi mình xài win 8.1 64bit giờ muốn cài sql để attach JX anh em có thể chỉ cài thế nào và bản nào không anh em

vip01667790762
16-08-15, 07:57 PM
mình mới tập cài JX, cho mình hỏi giờ nên dùng SQL server 2000, 2008 hay 2012 vậy?
sao SQL server 2000 không chạy trên win7 64 bit được

Van.Nhut
22-10-15, 04:10 PM
Mấy pro cho hỏi là mình đang xài Win 8.1 Pro không cài được SQL 2000 thì mình ái SQL 2008 để chạy sv được không mấy pro?

dankun94
02-11-15, 06:35 PM
Mấy bác ơi cho em hỏi. em đang dùng win 10 muốn chơi game võ lâm mà cài không được, lúc cài dc thì không config dc :(

anhlam2312
03-11-15, 02:09 PM
Bạn có thể hd cụ thể và chi tiết hơn nữa đc k? (vd như từ 1-9, từ a-z..;)) ) Mình mới lớn nên chưa bít đầu cua tai nheo ntao cả. Tks bạn!!