PDA

View Full Version : [KT] Vấn đề về mạng cho server Linux ?

vipbk
10-01-13, 10:12 PM
Vấn đề của mình thế này:

Chạy sv mà có mạng (đang bật modem) thì bình thường, nhưng khi tắt modem (vẫn bật switch) thì trong máy ảo không còn kết nối mạng với máy thật nữa (biểu tượng mạng có dấu x) thành ra không chạy server được, đến bishop thì Failed mặc dù vẫn bật paysys

Mình muốn hỏi là có cách nào không cần mạng mà có thể chạy server hay không :-?

Thanks rất nhiều :x

sitachi
12-01-13, 12:21 AM
bác biết xài cho mạng wifi ko ? khi xài wifi thì ip nó khác khó vào quá;)

BMK
12-01-13, 02:13 AM
có lẽ như vầy
bạn chạy bridged config IP theo dạng lan giống máy thật. nên khi tắt modem thì mất gateway.

vipbk
12-01-13, 10:25 AM
có lẽ như vầy
bạn chạy bridged config IP theo dạng lan giống máy thật. nên khi tắt modem thì mất gateway.

vậy có cách nào giải quyết vấn đề này không bạn ?

minhchau0309
12-01-13, 10:40 AM
vậy có cách nào giải quyết vấn đề này không bạn ?

a config nó kết nối qa lockpack chứ k dùng card Family xem sao? lúc trc e k brigde đc toàn dùng NAT

vipbk
12-01-13, 11:27 AM
a config nó kết nối qa lockpack chứ k dùng card Family xem sao? lúc trc e k brigde đc toàn dùng NAT

Cảm ơn bạn rất nhiều, mình chạy ok rồi, tiện thể hướng dẫn luôn cho bạn nào chưa biết, pro nào biết rồi thì tham khảo và cho ý kiến. Thanks !

1/ Config Network Connection thành NAT:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2/ Trên máy ảo, xem lại IP bằng lệnh ifconfig:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3/ config file servercfg.ini: IP ở bước 2

4/ xem IP trên máy thật: do đã ngắt kết nối mạng nên ta chọn IP máy thật có cùng lớp mạng với IP máy ảo: 192.168.30.1

5/ config file bishop.ini: IP ở bước 4

6/ config IP client: IP ở bước 2

7/ Vào game thành công :)