PDA

View Full Version : [MU] Xin Hỏi Về Block IP Trong CONNECTSERVER 6.1

YouTobe
30-12-12, 04:59 PM
Mình đang dùng bản 6.1

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Khi một IP có màu đỏ như trong ảnh là không thể vào được Mu. Chỉ khi kích chuật vào ổ " Release Restrited IP " như hình mũi tên màu đỏ, thì mới tiếp tục vào game được.
Mình muốn bỏ chức năng Block IP như trên thì chỉnh ở đâu. Xin cảm ơn. Vì lâu lâu vào xem lại có 1 loạt IP bị Lock, khi chưa kích hoạt thì họ không vào được Game

YouTobe
31-12-12, 10:21 AM
Mình muốn bỏ chức năng Block IP như trên thì chỉnh ở đâu. Xin cảm ơn.

YouTobe
01-01-13, 12:00 AM
Khi một IP có màu đỏ như trong ảnh là không thể vào được Mu. Chỉ khi kích chuật vào ổ " Release Restrited IP " như hình mũi tên màu đỏ, thì mới tiếp tục vào game được.
Mình muốn bỏ chức năng Block IP như trên thì chỉnh ở đâu. Xin cảm ơn. Vì lâu lâu vào xem lại có 1 loạt IP bị Lock, khi chưa kích hoạt thì họ không vào được Game

quyen194
01-01-13, 07:32 AM
Mình đang dùng bản 6.1

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg)

Mình chưa xài cái này nên ko rõ! c có thể bảo memb khi nào ko vào được game thì khởi động lại modem, lý do thì bịa đại ra :P
Nếu cần thì Pm yahoo t, t qua remote xem cái này có những file nào, ngó thử xem nó có tắt được chức năng này đi không

cuocdoisp
01-01-13, 09:08 AM
bạn đọc kỹ file config trong connectserver ấy . nó sẽ có vài mục như dạng số lượng kết nối hay antidos . Nếu là số lượng thì cho nó cao lên - nếu là antiddos thì để = 0 ( tắt ) . hy vọng sẽ đc

YouTobe
03-01-13, 01:00 AM
bạn đọc kỹ file config trong connectserver ấy . nó sẽ có vài mục như dạng số lượng kết nối hay antidos . Nếu là số lượng thì cho nó cao lên - nếu là antiddos thì để = 0 ( tắt ) . hy vọng sẽ đc

Của mình đây

[DDOS]
PacketPerSec = 10
InvalidPacket = 0x10
ProhibitSecond = 60
NoCheckingIP = 127.0.0.1

MuVietGroup
03-01-13, 07:16 AM
tăng giá trị của dòng này lên là đc : PacketPerSec = 10

HRain
03-01-13, 07:35 AM
PacketPerSec = 10 //đếm số lựot packet/s gửi tới server sẽ đc check