PDA

View Full Version : [MU] Server Bị Tấn Công - Ai Giúp Mình Với Có Hậu Tạ

Hào Hoa Công Tử
22-12-12, 12:55 AM
Từ chiều đến giờ bị tấn công chưa ngừng phút nào, ai biết chống cái này giúp mình với
bác nào đang tấn công thì tha cho mình đi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

The Gamer
22-12-12, 01:11 AM
Từ chiều đến giờ bị tấn công chưa ngừng phút nào, ai biết chống cái này giúp mình với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chia buồn với cậu botnet dấy

cái này thì cậu nếu cài win xp thì cài kis lên

còn nó ko tha đâu

8gamevn
22-12-12, 01:24 AM
2 3 ngày nay xuất hiện nhiều bootnet và ddos quá chỉu k nổi

duongpc
22-12-12, 07:51 AM
Mình cũng Đang bị y chang vậy. Những khắc phục không an thua.

anhhungkiemthe
22-12-12, 08:50 AM
Quảng cáo thì dẫn đến việc cạnh tranh nhưng cái chốt là cái việc làm sao cho MU mình hơn người khác.

Thấy không được cạnh tranh ko bằng => Botnet

Ai Botnet thì tha cho bạn ấy đi. Cạnh tranh công bằng bằng cấu trúc Sever và Event hợp lý.

Youekenres987
22-12-12, 09:14 AM
Quảng cáo thì dẫn đến việc cạnh tranh nhưng cái chốt là cái việc làm sao cho MU mình hơn người khác.

Thấy không được cạnh tranh ko bằng => Botnet

Ai Botnet thì tha cho bạn ấy đi. Cạnh tranh công bằng bằng cấu trúc Sever và Event hợp lý.

nói thì cũng chẳng ăn thua đâu bạn à,hackker ko biết công bằng là gì đâu chỉ biết núp bóng mà chơi sau lưng#-o

duongpc
22-12-12, 09:56 AM
Chỉ được đi bắt nạt mấy con gà thoai. dcm loại gạm nhấm bẩn thủi. nhục lám

thangvp
22-12-12, 10:18 AM
ác thật nhìn list ip bị block mà chán, trước sự tấn công của botnet tất cả đều là vô ích, trừ là đại cao thủ hoặc có rất nhiều $ để đầu tư thì còn giảm đc phần nào
Bó tay..
Chí buồn với bác thôi

takdcvne
22-12-12, 02:50 PM
Đóng máy chủ vài hôm đi cho tụi nó ko botnet nữa, ko biết nó có botnet website ko ko thì chuyển hết domain về trang chinhphu.vn cho tụi nó chết , vào game mà thông báo với member đừng thông báo trên website ko nó lại quay lại, mong là nó nghĩ là đánh sập rồi nên ko botnet nữa.
Mình chỉ nghĩ vậy thôi đừng có gạch đá nha :-bd

huythao229
22-12-12, 03:16 PM
Đây là ý tưỡng của bạn quyen194 bạn xem có giúp được gì không. Đầu tiên là face ip main. Botnet tấn công khi biết ip của main thôi. ip thật giấu trong file .dll mà bạn hay hex! Vây an toàn hơn. 192.168.1.100 ip này đẹp quá mà :D.

Domino9990
22-12-12, 03:17 PM
Đóng máy chủ vài hôm đi cho tụi nó ko botnet nữa, ko biết nó có botnet website ko ko thì chuyển hết domain về trang chinhphu.vn cho tụi nó chết , vào game mà thông báo với member đừng thông báo trên website ko nó lại quay lại, mong là nó nghĩ là đánh sập rồi nên ko botnet nữa.
Mình chỉ nghĩ vậy thôi đừng có gạch đá nha :-bd

Nó KHông Ngốc NHư Bạn NGhĩ Đâu :D.............

takdcvne
22-12-12, 03:24 PM
Nó KHông Ngốc NHư Bạn NGhĩ Đâu :D.............

Hì cứ thử còn hơn, và cố chặn tất cả các IP tấn công để nó nghĩ rằng máy chủ đã sập :-bd

YouTobe
22-12-12, 03:29 PM
Thấy khoe online 400 mạng. 1 tháng thu được 150 tr, thì đầu tư chống đi.

mrrainnt
22-12-12, 03:43 PM
Đây là ý tưỡng của bạn quyen194 bạn xem có giúp được gì không. Đầu tiên là face ip main. Botnet tấn công khi biết ip của main thôi. ip thật giấu trong file .dll mà bạn hay hex! Vây an toàn hơn. 192.168.1.100 ip này đẹp quá mà :D.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Quan trọng là nó có thích đánh hay không thôi :|

YouTobe
22-12-12, 03:49 PM
Bán LIC web NBB , có khi nào anh NBB...

quyen194
22-12-12, 04:26 PM

Cái Fake của t chỉ là chống gà thôi! Chủ yếu mã hóa cái Version + Serial, còn IP ko cách nào dấu được đâu, có thể dò ra được thông qua cmd :))))))
Tuy nhiên vẫn có thể phân tích packet để dò ra được Version + Serial thật
Bảo mật hoàn toàn thì phải mã hóa packet ở client gửi đi + giải mã packet ở Server nhận được cơ (chưa có time nghiên cứu cái này)

Linh_JX
22-12-12, 04:42 PM
dấu ip sao mà k bị nhĩ >-)>-)>-)>-)>-)>-)

takdcvne
22-12-12, 06:50 PM
dấu ip sao mà k bị nhĩ >-)>-)>-)>-)>-)>-)

xóa main.exe + mu.exe đi >:)>:)>:)>:)>:)

Hào Hoa Công Tử
22-12-12, 10:38 PM
Ngày thứ 2 rồi ......................................

ninhmca
22-12-12, 10:51 PM

8-|.bạn nói vậy k phải rồi.nó chỉ cần đăng nhập main cái là có ip.đâu cần phải crack main ra lấy ip đâu.;))

--- Chế độ gộp bài viết ---

Thấy khoe online 400 mạng. 1 tháng thu được 150 tr, thì đầu tư chống đi.

1 tháng 150tr thì nó lại là 1 chuyện khác.>:)

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cái Fake của t chỉ là chống gà thôi! Chủ yếu mã hóa cái Version + Serial, còn IP ko cách nào dấu được đâu, có thể dò ra được thông qua cmd :))))))
Tuy nhiên vẫn có thể phân tích packet để dò ra được Version + Serial thật
Bảo mật hoàn toàn thì phải mã hóa packet ở client gửi đi + giải mã packet ở Server nhận được cơ (chưa có time nghiên cứu cái này)
hình như vietguard có cái này nhỉ.8-|

thanh159
22-12-12, 11:13 PM
nghe giang hồ đồn là xài máy trung gian để forward packet là được

megazic
23-12-12, 01:11 AM

Tớ PM nick cậu rồi có gì PM tớ nha

kiuctuoitho
23-12-12, 07:42 AM
xin hỏi chủ Topic hậu tạ bao nhiêu vậy.mình có thể giúp bạn dc.

MakeLove
23-12-12, 08:42 AM
Theo mình mình phải tìm hiểu coi nói ddos vào port nào trước , và chặn lại .htpasswd de giảm ddos , và xác định rằng người nào botnet không phải dạng vừa , minh chỉ có thể giảm thiểu hoặc thêu BW cao để chơi với nó ^^ ;))

Hào Hoa Công Tử
23-12-12, 07:46 PM
Theo mình mình phải tìm hiểu coi nói ddos vào port nào trước , và chặn lại .htpasswd de giảm ddos , và xác định rằng người nào botnet không phải dạng vừa , minh chỉ có thể giảm thiểu hoặc thêu BW cao để chơi với nó ^^ ;))

Nó chơi thẳng vào IP chứ không qua port nào
Nhiều bạn pm qua giúp mà vẫn chưa khắc phục được
Thằng này chơi dai quá

0988360058
23-12-12, 07:55 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sunhide
23-12-12, 08:25 PM

có chứ cách đỡ là tắt server rồi thông báo website tạm thời bảo trì.

Domino9990
23-12-12, 10:25 PM
có chứ cách đỡ là tắt server rồi thông báo website tạm thời bảo trì.

cách này thì nói làm gì.... bảo trì xong mở lại nó chơi típ cũng vậy...........

HeavenGames
23-12-12, 10:40 PM
virtual IP address (VIP):bz:bz:bz

TocDoSG
23-12-12, 10:46 PM
Mình đã làm giúp cậu thành công chống được mà lại bảo không có ai giúp đc :D

Nghe hời bùn.

produck
23-12-12, 10:53 PM

Nghe hời bùn.

Chủ thớt cảm ơn người ta đi kìa :ar!

Hào Hoa Công Tử
23-12-12, 11:01 PM

Nghe hời bùn.
:( Ý mình là giúp khắc phục :(
Còn bạn giúp mình là trỏ IP qua sv của bạn :( rồi trỏ lại sv mình

TocDoSG
23-12-12, 11:06 PM
:( Ý mình là giúp khắc phục :(
Còn bạn giúp mình là trỏ IP qua sv của bạn :( rồi trỏ lại sv mình

Trỏ qua nó botnet chán không thấy ăn thua gì thì nản thôi :))

896588
23-12-12, 11:13 PM

strancongtu2
26-12-12, 11:48 AM
Nghe nói có con firewall 26000 USD chống được cái flood này đóa, ngoài ra thì khó đỡ lắm, băng thông thằng nào cao thằng đó thắng thôi.

kipphong3
26-12-12, 11:52 AM
Up cho các anh mau chống lại bọn botnet nè !

Xưa cũng bị nhưng nay thì hết rồi ^^!

Bull_Shit
26-12-12, 12:06 PM
hậu tạ gì =P~ ngon ngon thì mềnh giúp cho 1 tí.
mấy cái SYN flood này có quái gì đâu mà phải lăn tăn[-(

divine9966
26-12-12, 12:31 PM

Bull_Shit
26-12-12, 12:58 PM

xài tool Management and Monitoring Tool có sẵn trong win2k3 chọn card LAN rồi capture 1,2 phút gì đó quăng lên đây. thế đíu nào ném monitor cái tool block IP lởm lên rồi bảo help 8-} biết đường đíu đâu mà tư với chả vấn, help với chả hiếc.

contact me if any problems via y!M poliely_pun 8-|

kiuctuoitho
26-12-12, 08:05 PM
cũng chẳng có gì khó.bạn cho mình cái giá.cái có thể chống được nằm hết trong window rồi chả phải mua cái gì đắt tiền cả

gaoblackxincha
26-12-12, 09:35 PM
Có cao nhân nào giúp được bác Hào Hoa chưa vậy.! :( Mình cũng gặp trường hợp tương tự hixx....!!

Hào Hoa Công Tử
26-12-12, 09:55 PM
.................................................. .........................................

gaoblackxincha
26-12-12, 10:34 PM
?? !
gì vậy bác Hào Hoa

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

remesouth
03-05-13, 06:04 PM
Xin tut chống botnet cho anh em
Cao thủ vào giúp với !

gac0n1988
03-05-13, 06:16 PM
Xin tut chống botnet cho anh em
Cao thủ vào giúp với !

Lock hết IP nước ngoài,sài VPS thì cài Kerio vào

hoainam8080
03-05-13, 06:25 PM
Botnet thì giờ phải cao thủ lắm mới chống đc! Giờ cạnh tranh quá, post quảng cáo không cẩn thận đúng tay chơi bot thì lại có thời gian đi nghỉ mát! #:-s

tuyenbc2
03-05-13, 08:39 PM
ô muhongngoc lại bị đánh rồi à =)) . lên đây xin tha làm gì . trước còn đi cắn mu người khác đc giờ bị đánh lại lên đây xin tha à :-J

ntquang.info
03-05-13, 09:46 PM
Có người chống được nhưng họ đòi 20% doanh thu, ý ông sao ?

DieuNinh
03-05-13, 10:00 PM
cạnh tranh nhau từng tí 1 ko trừa 1 thủ đoạn

muốn làm ăn yên chắc ko còn nữa rồi :D

remesouth
04-05-13, 12:36 AM
Có người chống được nhưng họ đòi 20% doanh thu, ý ông sao ?

20% rồi gặp 1 thằng cao tay hơn nó lại đòi 20% nữa, cứ thế 6 thằng thì lỗ à
Với lại làm sao mà đảm bảo được 100% ko bị sao chưa kể có 1000 cách chống thì sẽ có 1001 cách phá

Van_Bom
04-05-13, 01:09 AM
tớ thấy pro Quy giỏi vụ này lắm...bạn thử hỏi anh ta xem sao..ngày xưa anh ta có up 1 video bị bottnet và có cả hướng dẫn cách khắc phục nữa đó...nhưng mà tiếc quá link bị die rồi...mà tớ cũng chưa kịp download cái video đó...tiếc hùi hụi mấy năm nay rồi

DieuNinh
04-05-13, 02:08 AM
tớ thấy pro Quy giỏi vụ này lắm...bạn thử hỏi anh ta xem sao..ngày xưa anh ta có up 1 video bị bottnet và có cả hướng dẫn cách khắc phục nữa đó...nhưng mà tiếc quá link bị die rồi...mà tớ cũng chưa kịp download cái video đó...tiếc hùi hụi mấy năm nay rồi

đợt đó mình đang xài VPS của POWERVIET

được 1 tuần off thấy thông báo do người cùng công ty cố tình phá hoại hic

Van_Bom
04-05-13, 09:27 AM
đợt đó mình đang xài VPS của POWERVIET

được 1 tuần off thấy thông báo do người cùng công ty cố tình phá hoại hic

vậy là sao ta...tớ ko hiểu lắm....lẽ nào pro Quy làm trong fi vụ đó à

mrkuagái
04-05-13, 09:43 AM
làm game thì phải chịu cái này thôi :-|
-----------
trước đây làm cái mu online được 70 người chưa qua 3 ngày open cũng bị bot đến sụp đây >:P

hongdaika
04-05-13, 10:17 AM
có cách hạn chế thôi chống vào đít
và nói luôn cho các bạn mình ko nói cách hạn chế được vì bị ăn cháo đá bát quá nhiều trên gz nên dạo này thấy ức chế.các bạn thông cảm

TocDoSG
04-05-13, 10:32 AM
có cách hạn chế thôi chống vào đít
và nói luôn cho các bạn mình ko nói cách hạn chế được vì bị ăn cháo đá bát quá nhiều trên gz nên dạo này thấy ức chế.các bạn thông cảm

Chuẩn là có nhiều thằng ăn cháo đá bát như thằng chủ topic chẳng hạn.

Hào Hoa Công Tử
05-05-13, 03:21 AM
Chuẩn là có nhiều thằng ăn cháo đá bát như thằng chủ topic chẳng hạn.

Tôi làm sao với bạn nhỉ mà bạn nói ăn cháo đá bát

Van_Bom
05-05-13, 05:20 PM
ô muhongngoc lại bị đánh rồi à =)) . lên đây xin tha làm gì . trước còn đi cắn mu người khác đc giờ bị đánh lại lên đây xin tha à :-J

chủ top có thể giải thích câu này ko...?

khungboktvn
05-05-13, 05:33 PM
Bác ngồi xin tha thì còn lâu
Chống háck còn hơn

hieulea3
05-05-13, 05:40 PM
Bạn Thử Cái này xem

Pas : phathienhoi.com

Mười nhân mười bằng bao nhiêu ? (viết kết quả bằng số)

Hào Hoa Công Tử
05-05-13, 07:54 PM
chủ top có thể giải thích câu này ko...?

Tôi chưa từng hack mu hay quảng cáo ở bất kỳ forum mu nào
Vì vốn dĩ tôi không hề biết hack ( tony , nkun , DieuNinh , và 1 số người khác có thể chứng minh là tôi không biết hack )
Tôi chả thù oán với ai , mu người nào người đó làm . nước sông không phạm nước giếng

LoveBol
05-05-13, 08:57 PM
Mình không hiểu rõ cậu bị như thế nào?

DDOS vào WEB SERVER hay là DDOS vào CS , GS?

Có thể contact mình mình giúp về giải pháp.

Chỉ giúp về giải pháp thôi!

Hào Hoa Công Tử
05-05-13, 10:01 PM
Mình không hiểu rõ cậu bị như thế nào?

DDOS vào WEB SERVER hay là DDOS vào CS , GS?

Có thể contact mình mình giúp về giải pháp.

Chỉ giúp về giải pháp thôi!

topic mình tạo cách đây mấy tháng rồi . từ 22/12/2012

tuyenbc2
05-05-13, 10:03 PM
Tôi chưa từng hack mu hay quảng cáo ở bất kỳ forum mu nào
Vì vốn dĩ tôi không hề biết hack ( tony , nkun , DieuNinh , và 1 số người khác có thể chứng minh là tôi không biết hack )
Tôi chả thù oán với ai , mu người nào người đó làm . nước sông không phạm nước giếng
ông không làm nhưng người của ông hay đi cắn lắm ý :D

DieuNinh
05-05-13, 10:56 PM
ông không làm nhưng người của ông hay đi cắn lắm ý :D
tuyến cho mình xin yahoo được ko

mình có việc muốn trao đổi chút

cuocdoisp
05-05-13, 11:25 PM
Close cái này nhé vì topic này đã từ quá lâu . Nếu chủ Topic yêu cầu sẽ Open lại