PDA

View Full Version : [KT] Xin File Item Full của Vinagame - mình unpack cái image đều bị lỗi :(

ltasa93
17-12-12, 02:51 AM
Xin File Item Full của Vinagame - mình unpack cái image đều bị lỗi :(

Hoặc bác nào có spr của Búa Vàng ( đập trứng ) cho em xin vơi ạ
THank

vipbk
17-12-12, 09:07 AM
xem cách dùng tool 2 by thaihoa91:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

file của bạn đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sitachi
17-12-12, 02:13 PM
xem cách dùng tool 2 by thaihoa91:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

file của bạn đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

những vật phẩm mới hay NPC mới đều không hiện hình ảnh được , VIP có cách nào giúp mình ko ? đã unpak rồi[-O

satthupro95
17-12-12, 02:28 PM
những vật phẩm mới hay NPC mới đều không hiện hình ảnh được , VIP có cách nào giúp mình ko ? đã unpak rồi[-O

NPC thì bạn khai thêm res trong folder setting/npc/res
Hình ảnh : thì bạn có thể unpatck spr của vật đó xong nhét vào đường dẫn như bạn đã khai ở sciptitem của vật phẩm đó

sitachi
17-12-12, 07:15 PM
NPC thì bạn khai thêm res trong folder setting/npc/res
Hình ảnh : thì bạn có thể unpatck spr của vật đó xong nhét vào đường dẫn như bạn đã khai ở sciptitem của vật phẩm đó
đã khai và nhét đầy đủ như vẫn không hiện hình trong hành trang nhưng vứt ra ngoài có hình ảnh khó hiểu quá satthu:((

vipbk
17-12-12, 07:30 PM
đã khai và nhét đầy đủ như vẫn không hiện hình trong hành trang nhưng vứt ra ngoài có hình ảnh khó hiểu quá satthu:((

đồng bộ client mới thấy hình ảnh

sitachi
17-12-12, 08:26 PM
đồng bộ client mới thấy hình ảnh

đã đồng bộ nhưng vẫn nhu thế chẳng biết lỗi gì !

satthupro95
17-12-12, 09:32 PM
Bạn gửi file sciptitem.txt của bạn lên đây
Hoặc là nói xem bạn đã làm thế nào ? < Chi tiết thì mới được bạn lỗi chỗ nào ^^ >

sitachi
17-12-12, 10:14 PM
Bạn gửi file sciptitem.txt của bạn lên đây
Hoặc là nói xem bạn đã làm thế nào ? < Chi tiết thì mới được bạn lỗi chỗ nào ^^ >
mình unpak file setting của VNG lấy file scriptitem copy những vật mới vào scriptitem của server mình rồi tiếp theo mình view hình ảnh trong file pak update02 lấy hình ảnh bỏ vào image/item/houdong/ trong client mà vẫn không hiện hình ảnh ! khi vứt ra thì thấy rớt :((

satthupro95
17-12-12, 10:20 PM
mình unpak file setting của VNG lấy file scriptitem copy những vật mới vào scriptitem của server mình rồi tiếp theo mình view hình ảnh trong file pak update02 lấy hình ảnh bỏ vào image/item/houdong/ trong client mà vẫn không hiện hình ảnh ! khi vứt ra thì thấy rớt :((

Trong scriptitem.txt bạn xem có khai đường dẫn spr có chuẩn với tên file .spr nằm trong houdong k

satthupro95
17-12-12, 10:38 PM
Ví dụ lun cho bạn 1 cái
Ví dụ trong server của mình không có spr của tiền vàng mình sẽ unpatck file setting của VNG ra để lấy cái spr của tiền vàng cái này chắc bạn biết rồi
Sau khi unpatck xong chúng ta sẽ có 1 file spr ví dụ tên là tienvang.spr
Đầu tiên mình khai trong sciptitem.txt
Tiền Vàng Tiền Vàng 18 1 25152 1 \image\item\other\tienvip\tienvang.spr 32 <color=yellow>Tiền Vàng VIP dùng để mua vật phẩm tại NPC Thích Thẩm Du<color> 0 1 5000 50000 3 1 1

\image\item\other\tienvip\tienvang.spr <-- Đây là đường dẫn ảnh của nó trong hành trang
---------
Tiếp theo vào client tạo folder image trong image có item trong item có other trong other có tienvip trong tienvip mình sẽ nhét file tienvang.spr vào.
Làm xong thì đồng bộ Client và Server set thuộc tính readonly cho file sciptitem ở cả client và server
Cẩn thận hơn nữa thì sau khi chỉnh vs đồng bộ xong mở 2 file 1 lần nữa lên xem có giống nhau không ?

sitachi
17-12-12, 11:04 PM
Trong scriptitem.txt bạn xem có khai đường dẫn spr có chuẩn với tên file .spr nằm trong houdong k
có chứ sao không bạn mình làm y chang như vậy mà nó ko hiện :(