Đăng nhập

View Full Version : [ĐKVS] Cùng nhau chia sẻ Ui nào mọi người

satthupro95
15-12-12, 11:31 PM
Để cho giao diện game thuần việt gần như 100% (ước mơ là vậy ^^)
Hôm nay mình mạo muội lập topic này để mọi người chia sẻ với nhau các file swf trong ui đã việt hóa hoặc là bạn nào biết đường dẫn của image nào nằm trong file swf thì cũng post lên ai rảnh thì sẽ giúp việt hóa ^^
Mình xin phép chia sẻ giao diện + BGloading của mình < Làm xấu nên mng đừng chê nhé ^^>
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Demo :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
----------------
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
------------
Việt hóa giao diện nhân vật by : dazzling
------------
LOading + Cache by mrsmith59

hai07dv
15-12-12, 11:56 PM
Khung nhân vật là Role.swf (Áo, quần, vũ khí => ô trang bị , EXP, thân pháp, sức mạnh...v.v)

Đang làm cái này

Ô topic này post sai BOX nek

Tiện thể ...xin chia sẻ các cách việt hóa bao gồm như sau

Sowthink decomple => thay hình ảnh trong swf

Flash pro CS6 or CS5 or CS4 or CS3 (tùy yêu cầu) => build lại .fla thành .swf

Trillix/Sowthink decomple => export swf ra .fla => việt hóa trong file .as (Lưu ý chỉ có file nào ko chứa IMG thì export mới ko bị lỗi nhé)

URL action => việt hóa trực tiếp text trong swf

Trans convert => dịch hàng loại file txt, xml

Photoshop => desgin hình ảnh game

Netban => xem java (.jar)

khoctinhmhs
16-12-12, 01:39 AM
Về cái UI thì cái "Đồng hành" nên để "Gia Tướng" thấy hay hơn, hê hê, góp ý thôi

mrsmith59
16-12-12, 02:46 AM
Tham gia cho vui nào :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

phần vào phe phái + tạo nhân vật đã post

satthupro95
16-12-12, 07:50 AM
Tham gia cho vui nào :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

phần vào phe phái + tạo nhân vật đã post

Làm sao add đc danh hiệu vậy bác ?
Cả cái hình bên cạnh lúc load lun ^^

abPro
16-12-12, 08:16 AM
Khung nhân vật là Role.swf (Áo, quần, vũ khí => ô trang bị , EXP, thân pháp, sức mạnh...v.v)

Đang làm cái này

Trillix/Sowthink decomple => export swf ra .fla => việt hóa trong file .as (Lưu ý chỉ có file nào ko chứa IMG thì export mới ko bị lỗi nhé)

Trans convert là phần mềm gì thế hải

s2hp91
16-12-12, 12:23 PM
bạn mrsmith59 ơi làm sao để có mấy danh hiệu bên trên nhân vật thế

HeavenGames
16-12-12, 12:26 PM

Đang làm cái này

share đi .........share đi........

DemonSlayer
16-12-12, 02:03 PM
Chép cái BGLoading vào đâu vậy các bác ơi. Share mà ko hướng dẫn thì ai mà biết dc chứ =((

gamegn
16-12-12, 02:12 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mp
đóng góp cái ảnh dù ko cài

satthupro95
16-12-12, 04:23 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mp
đóng góp cái ảnh dù ko cài

Bác cho e cái con rồng đó đc k ?

--- Chế độ gộp bài viết ---

Chép cái BGLoading vào đâu vậy các bác ơi. Share mà ko hướng dẫn thì ai mà biết dc chứ =((

search cái file đấy trong sv nó nằm chỗ nào thì cop đè lên đấy

mrsmith59
16-12-12, 04:25 PM

cái bgloading của em là file swf, nên chỉ việc coppy vào thư mục ui.
mà cái topic này ko nằm bên webgame khó tìm quá.

hai07dv
16-12-12, 06:12 PM
Trans convert là phần mềm gì thế hải

Nó là ứng dụng của thằng Quick Translator 4.2+Config+Tem+TuDien+VietPhrase này mà thôi :D """QuickConverter""" <= dịch file số lượng lớn..độ chính xác + hay tầm 60% :))

gamegn
16-12-12, 09:13 PM
Bác cho e cái con rồng đó đc k ?

search cái file đấy trong sv nó nằm chỗ nào thì cop đè lên đấy

Có yahoo ko pm tqp1997bd hỏi chút

satthupro95
16-12-12, 11:29 PM
Mình đã đánh số vào ảnh bạn nào biết dịch đoạn nào thì ghi ra nhé ^^

dazzling
17-12-12, 04:05 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mình đã đánh số vào ảnh bạn nào biết dịch đoạn nào thì ghi ra nhé ^^

1 : nhân vật
1: Thuộc tính
2: kinh mạch
3: Cường thể
Này thì Role chép vào Ui giải quyết từ 4 đến 21 nầy

toilatuantk
17-12-12, 08:24 AM
cho mình hỏi chút mình đa copy file đa việt hóa vào data ko biết tại sao ko hiển thị tiếng việt thank

hai07dv
17-12-12, 08:33 AM
cho mình hỏi chút mình đa copy file đa việt hóa vào data ko biết tại sao ko hiển thị tiếng việt thank

Khi copy cái j đó mới vô game thì xóa cache trình duyệt đi nhé bạn

1 : nhân vật
1: Thuộc tính
2: kinh mạch
3: Cường thể
Này thì Role chép vào Ui giải quyết từ 4 đến 21 nầy

Bạn này reup lại file được không :D ...1 số cái chã bjt dịch sao...tính lấy của bạn về làm mẫu :D

dazzling
17-12-12, 09:42 AM
Khi copy cái j đó mới vô game thì xóa cache trình duyệt đi nhé bạn

Bạn này reup lại file được không :D ...1 số cái chã bjt dịch sao...tính lấy của bạn về làm mẫu :D

nè pồ nãy gữi nhầm link

calvinan
17-12-12, 09:57 PM
Reup sang mediafire được không pồ :(

hai07dv
18-12-12, 08:15 AM
Reup sang mediafire được không pồ :(

reup lại MF cho bạn nek <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>