Đăng nhập

View Full Version : [MU] Xin hỏi về sức mạnh của quái trong Mu có thể config theo từng Sub...

vuhaihoang
14-12-12, 02:23 AM
Xin hỏi về sức mạnh của quái trong Mu có thể config theo từng Sub nhưng vẫn cùng 1 file Monter không ạ. (nghĩa là cùng 1 file Monsterr.txt của các Sub như nhau nhưng vào sub nào thì quái ở sub đó có sức mạnh khác nhau)
Em dùng CSF 11.00.00. Em xin cám ơn

quyen194
14-12-12, 03:27 AM
Xin hỏi về sức mạnh của quái trong Mu có thể config theo từng Sub nhưng vẫn cùng 1 file Monter không ạ. (nghĩa là cùng 1 file Monsterr.txt của các Sub như nhau nhưng vào sub nào thì quái ở sub đó có sức mạnh khác nhau)
Em dùng CSF 11.00.00. Em xin cám ơn

Ngâm cứu cái này
MonsterHp
trong commonserver.cfg

Nếu ko đc thì chỉnh file Monsters.txt cho riêng từng sub

bistro007_hp
14-12-12, 08:42 AM
Ngâm cứu cái này
MonsterHp
trong commonserver.cfg

Nếu ko đc thì chỉnh file Monsters.txt cho riêng từng sub
Mình chưa hiểu sức mạnh của quái liên quan gì đến MonsterHP lắm.
Mình nghĩ trường hợp của bạn phải làm monster cho từng sub.
Mà làm khỏe dần đơn giản mỗi sub tăng cái dame và attach lên cao 1 chút là được mà

thanh_ca
14-12-12, 09:32 AM
Cái monterHP ở commonloc.cfg liên quan đến khả năng phục hồi máu của monster. Nếu để là down 100% thì sẽ k hồi phục ,... HP ở monster.txt chỉ quy định máu nhiều hay ít thôi.

quyen194
14-12-12, 10:10 AM
Cái monterHP ở commonloc.cfg liên quan đến khả năng phục hồi máu của monster. Nếu để là down 100% thì sẽ k hồi phục ,... HP ở monster.txt chỉ quy định máu nhiều hay ít thôi.

hihi giờ e mới biết là nó để chỉnh khả năng phục hồi máu a Thanh ạ :D
thế tức là nó là số từ 0-100 và càng cao thì khả năng phục hồi máu càng thấp ạ?

quyen194
14-12-12, 10:15 AM
Mình chưa hiểu sức mạnh của quái liên quan gì đến MonsterHP lắm.
Mình nghĩ trường hợp của bạn phải làm monster cho từng sub.
Mà làm khỏe dần đơn giản mỗi sub tăng cái dame và attach lên cao 1 chút là được mà

theo t thì ko nên tăng Dam của quái, nên tăng máu (HP) và cái phòng thủ (Defense) và cái Khả năng phòng thủ thành công (Success) của nó í, vậy thì giết nó hơi lâu một tẹo mới thú vị
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

896588
14-12-12, 10:36 AM
sai rồi cái monsterHP ấy là giảm bảo % máu qoái nếu để 20 thì qoái giảm 20% máu cứ thế

vuhaihoang
14-12-12, 02:31 PM
sai rồi cái monsterHP ấy là giảm bảo % máu qoái nếu để 20 thì qoái giảm 20% máu cứ thế

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bistro007_hp
14-12-12, 09:45 PM
theo t thì ko nên tăng Dam của quái, nên tăng máu (HP) và cái phòng thủ (Defense) và cái Khả năng phòng thủ thành công (Success) của nó í, vậy thì giết nó hơi lâu một tẹo mới thú vị
mỗi người một ý khác hẳn nhau
Theo mình nên tăng dame :) để tránh ngoài việc train người ta còn có công việc cần là train quái =)) tránh việc nhàm trán ngồi cắm chuột ^^

quyen194
14-12-12, 11:14 PM

Hê hê! Cái này thì chuẩn như những gì t biết được về cái đó nè :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

mỗi người một ý khác hẳn nhau
Theo mình nên tăng dame :) để tránh ngoài việc train người ta còn có công việc cần là train quái =)) tránh việc nhàm trán ngồi cắm chuột ^^

sao lại ngoài việc train (theo nghĩa bình thường lâu nay t vẫn hiểu là train character) còn có công việc là train quái (huấn luyện quái? O_o)????

thanh_ca
15-12-12, 12:01 AM

Vãi đạn. Thì k phải là down HP của quái ah. Mình đa góp ý là nếu để 100% thì down 100% mà. sai chỗ nào nhỉ ?