PDA

View Full Version : [MU] Ai fix giùm em chức năng bán item lay vpoint nbb netbanbe với

8gamevn
12-12-12, 11:07 AM
như tiêu đề em add item zen vao shop trong game
code Item

14 12 0 255 0 0 0 0 // Castle Siege Zen+0+0
em mua ở nv vào web đôi item sang point nó báo dợi 4 phut rùi em đổi nó kêu item dupe ko thể đởi ai giúp em với

8gamevn
12-12-12, 11:36 AM
helppppppppp ai giúp với thank nhiều

8gamevn
12-12-12, 01:15 PM
pro ghe quá giúp em với 30 charrrrrrrrrrrrrr

thanh_ca
12-12-12, 01:32 PM
như tiêu đề em add item zen vao shop trong game
code Item

em mua ở nv vào web đôi item sang point nó báo dợi 4 phut rùi em đổi nó kêu item dupe ko thể đởi ai giúp em với

Mua ở đâu. của member khác hay là NPC. ?. NPC thì nó báo dupe là đúng rồi. Còn nếu ở member khác thi quét dupe xem sao.Ở trên thì bào add vào shop, ở dưới thì nói là mua ở nv. chả biết đường nào mà lần.

8gamevn
12-12-12, 02:23 PM
em add item do vào shop trong game lay nv mua rồi ra web đổi nó nói dupe
a cho e hoi them là move map silent them gate làm sao a em move wa không dc

The Gamer
12-12-12, 03:01 PM
em add item do vào shop trong game lay nv mua rồi ra web đổi nó nói dupe
a cho e hoi them là move map silent them gate làm sao a em move wa không dc

nbb chỉ nhận diện seri mua từ web nbb

còn cứ thằng khác vứt vào là đúp(:|

HRain
12-12-12, 03:08 PM
mua từ trên web mới đc đổi thì phải ? 30ccccccccccccccc
@thanhca: giờ đâu còn vụ dupe vpoint qua item vpoint đâu phải không ?

thanh_ca
12-12-12, 10:27 PM
Ah là thê này. Item mua từ webshop, nếu có phần code get serial thì sẽ k hiểu làm dupe , còn k thì vẫn dupe các bạn ah. Khi mua bất kỳ item nào ở NPC shop ,đều có seri là 00000000 (8 số 0). Khi đổi ra web , dùng hệ thông check seri của nbb nó sẽ loại bỏ 2 trường hợp và sẽ đưa 2 trường hợp đó vào dang item dupe. Đó là các dang item có seri là 8 số 0(mua từ NPC) và item có seri trùng với serial đã get từ trước.
Khi đánh 1 monster drop 1 item thì lập tức DB sẽ get 1 serial cho item đó. Khi sử dụng sẽ k bị báo là dupe.. Ở các phiên bản cao có xài ttlinksv thì các bạn cứ quan sat là thấy dòng get serial khi có item drop ấy mà.
Việc dupe qua item vpoint thì mình k biết rõ họ sẽ làm thế nào ?. và cũng k khẳng định là k có. Nhưng nếu mua ở web shop như nbb thì chuyện trùng seri là k có (K có hiện tương dupe).