PDA

View Full Version : [KT] hỏi cái hiệu ứng mặt nạ này là gì?

lyvanbethao
10-12-12, 02:22 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ai có cho em xin file .spr cua no luôn nha

satthupro95
10-12-12, 03:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ai có cho em xin file .spr cua no luôn nha

Để tìm được cái này bạn có thể vào setting/player/title.xml mở lên search tên danh hiệu nhìn sang bên cạnh cái graph chính là ID của skill đó trong stateeffect.txt bạn có thể unpatck file này bằng soft unpatck spr
Spr của bạn đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ví dụ mình muốn tìm danh hiệu Hùng Bá Thiên Hạ thì mình sẽ mở title.xml lên search tên :

<level id="1" rank="1" name="&lt;color=pink&gt;Hùng Bá Thiên Hạ&lt;color&gt;" description="Gamer Trùng Sinh Lần 1" duration="0" graph="650" feature="0"/>

cái graph="650" - 650 là ID effect của nó trong stateeffect giờ mình vào stateeefect để unpatck nó

649 ground 1 \image\effect\other\wldh_aura_3.spr 1 0 1

\image\effect\other\wldh_aura_3.spr - đây là đường dẫn spr của nó .
Bạn dùng KTUnpak để unpatck nó ra

lyvanbethao
10-12-12, 03:34 PM
Minh thấy cai hiệu ứng này có trong plugin tự sướng phải ko vậy mình download cái hiệu ứng bạn share bỏ vào muc4 client theo duong dẫn đúng ko ? Và sau trong server ko thay image hay chỉ trong client thôi ? Bạn biết pak lại cho gọn làm sau ko chỉ mình với

satthupro95
10-12-12, 03:40 PM
ID tự sướng plugin chính là ID trong stateffect.txt

lyvanbethao
10-12-12, 10:14 PM
bác ơi cho em 2 cái hiệu ứng này nha nếu trong file bác nói thì nó là id gì

nh0kk3n2310
10-12-12, 10:37 PM
bác ơi cho em 2 cái hiệu ứng này nha nếu trong file bác nói thì nó là id gì

406 ground 1 \image\effect\other\wldh_aura_1.spr 1 0 1
407 ground 1 \image\effect\other\wldh_aura_2.spr 1 0 1
408 ground 1 \image\effect\other\wldh_aura_3.spr 1 0 1

hình như là 3 cái này đó bạn muốn xem thêm thì vào setting/fighskill/stateeffect.txt

yasichiaki
12-12-12, 12:14 AM
Đã add thành công hiện hình đầy đủ nhưng người khác lại ko nhìn thấy +_+ chả khác gì tự sướng cả.chép cả file wldh_aura_3.spr vào rồi mà vẫn vậy.Có cách nào để người khác cũng thấy ko bác.

satthupro95
12-12-12, 12:28 AM
ĐƯơng nhiên là người khác cũng phải làm y hệt bạn thì ms thấy :P

nh0kk3n2310
12-12-12, 12:12 PM
Đã add thành công hiện hình đầy đủ nhưng người khác lại ko nhìn thấy +_+ chả khác gì tự sướng cả.chép cả file wldh_aura_3.spr vào rồi mà vẫn vậy.Có cách nào để người khác cũng thấy ko bác.

làm 1 cái patch giống hệt patch pạn đang dùng rồi up cho ng khác là thấy dc chứ gì :D

yasichiaki
12-12-12, 12:59 PM
ĐƯơng nhiên là người khác cũng phải làm y hệt bạn thì ms thấy :P

Ngồi thử lung tung 1 hồi cũng ra.Ko phải như bác nói đâu.Chạy cùng 1 path 2 acc đứng cạnh nhau còn ko thấy nữa là.

Thử chỉnh lại trong cái stateeffect.txt cái này mà xem:

Thay số 0 màu đỏ bằng số 1.Ok ngay ko phải hàng tự sướng nữa;;)

Mà cái file wldh_aura_3.spr thấy chả liên quan.Xóa đi vẫn gọi ra 3 hiệu ứng đc.Rồng phụng bay nhảy ầm ầm :(

satthupro95
12-12-12, 12:59 PM
Ngồi thử lung tung 1 hồi cũng ra.Ko phải như bác nói đâu.Chạy cùng 1 path 2 acc đứng cạnh nhau còn ko thấy nữa là.

Thử chỉnh lại trong cái stateeffect.txt cái này mà xem:

Thay số 0 màu đỏ bằng số 1.Ok ngay ko phải hàng tự sướng nữa;;)

yasichiaki
12-12-12, 01:17 PM

uh`.VD như tôi thay vào cái hiệu ứng hoàng đế bằng con rồng.Acc chính thj` thấy bình thường nhưng acc phụ lại thấy hiệu ứng cũ.Chỉ là cái vòng vàng dưới chân & chữ hoàng đế trên đầu :(

satthupro95
12-12-12, 01:18 PM
uh`.VD như tôi thay vào cái hiệu ứng hoàng đế bằng con rồng.Acc chính thj` thấy bình thường nhưng acc phụ lại thấy hiệu ứng cũ.Chỉ là cái vòng vàng dưới chân & chữ hoàng đế trên đầu :(

Bạn out game cả 2 con rồi log lại sau khi chỉnh chưa ?

yasichiaki
12-12-12, 01:23 PM
tất nhiên là rồi.thử đi thử lại mấy lần ko đc.thử chỉnh ở stateffect ở sever thj` lại đc.hjx

satthupro95
12-12-12, 01:26 PM
tất nhiên là rồi.thử đi thử lại mấy lần ko đc.thử chỉnh ở stateffect ở sever thj` lại đc.hjx

Chỉnh ở stateeffect.txt
Đồng bộ client và server file stateefect
out game cả 2 acc ra