PDA

View Full Version : [MU] xin hướng dẫn cách đổii gcoin qua wcoin ở NBB v5

The Gamer
09-12-12, 01:18 AM
xin hướng dẫn cách đổii gcoin qua wcoin ở NBB v5

mình mở cái đường dẫn toàn báo " chức năng ko được sử dụng hoặc ko tồn tại "

xin anh em hướng dẫn cách đổi gcoin hay vpoint qua wcoin với

mrrainnt
09-12-12, 10:49 AM
Bật tính năng đổi GCoin => WCoin ở Server rồi Coppy Config => Hosting !

The Gamer
09-12-12, 11:35 AM
Bật tính năng đổi GCoin => WCoin ở Server rồi Coppy Config => Hosting !

Hướng dẫn cụ thể dc ko mrraint

thanh_ca
09-12-12, 01:03 PM
Haizzzzzzzzzzzzzz. Cái này ở NBB V5 có sẵn rồi chỉ cần bật lên mà xài thôi. Po tay.

The Gamer
09-12-12, 01:51 PM
Haizzzzzzzzzzzzzz. Cái này ở NBB V5 có sẵn rồi chỉ cần bật lên mà xài thôi. Po tay.

T___T mình bật = 1 thì ko hiện

= 0 thì hiện nhưng lại báo là - chức năng ko tồn tại hoặc chưa sủ dụng $-)

bistro007_hp
11-12-12, 12:35 AM
Vào server/admin.php ở config mà chỉnh sửa.
Rồi vào thư mục Config ở phần webserver copy sang phần webhosting là được

quyen194
11-12-12, 06:26 PM
T___T mình bật = 1 thì ko hiện

= 0 thì hiện nhưng lại báo là - chức năng ko tồn tại hoặc chưa sủ dụng $-)

Nếu c chưa biết xài đến cái chức năng Config dành cho Admin thì mình chỉ c cách lao động cơ bắp như sau:
C vào sửa file \config\config_chucnang.php trên cả hosting lẫn Server
Thêm vào mấy dòng sau:
$Use_TienTe = 1;
$Use_Gcoin2WCoin = 1;
Ko phải là =1 hay =0 đâu mà là có thêm biến hay không thêm biến ấy

--- Chế độ gộp bài viết ---

Nhìn cái Chữ Ký của bác Thanh mà thấy buồn cười! Sao mà ko bằng được chứ, hơn rất nhiều ấy, mình code là mình sáng tạo mà ^^ có được thêm bao nhiêu là nếp nhăn não bác ơi xD

thanh_ca
11-12-12, 06:33 PM
Nhìn cái Chữ Ký của bác Thanh mà thấy buồn cười! Sao mà ko bằng được chứ, hơn rất nhiều ấy, mình code là mình sáng tạo mà ^^ có được thêm bao nhiêu là nếp nhăn não bác ơi xD

:)). Hôm trươc được 1 ông bạn reg lic cho cái nbb đến nam 9999 =)). Ông ấy còn team cho mình xem cả api của nbb luôn . Rất tiết là k share cho mình ... Có phải là hơn rồi k. Lấy được api => đọc code => ra mọi vấn đề rồi. Mình code web bấy lâu nay cũng chỉ code thay vào những chỗ lấy api thôi. Mới đây làm thêm được 1 vài cái mà cũng chẳng có gì hot ;))

quyen194
12-12-12, 01:54 AM
:)). Hôm trươc được 1 ông bạn reg lic cho cái nbb đến nam 9999 =)). Ông ấy còn team cho mình xem cả api của nbb luôn . Rất tiết là k share cho mình ... Có phải là hơn rồi k. Lấy được api => đọc code => ra mọi vấn đề rồi. Mình code web bấy lâu nay cũng chỉ code thay vào những chỗ lấy api thôi. Mới đây làm thêm được 1 vài cái mà cũng chẳng có gì hot ;))

Thì crack web chính là thay thế cái chỗ check api = code thôi mà :P
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrrainnt
12-12-12, 06:28 AM
Thì crack web chính là thay thế cái chỗ check api = code thôi mà :P

:D! 1 là chôm
2 là hiểu code viết lại ;))! Nhưng mà chắc thiên về 1 hơn là 2 quá

thanh_ca
12-12-12, 08:47 AM
Nghe giang hồ đồn rằng ngày trước NBB để api chung với diễn đàn nên bi chôm. Mình thấy rất tiêc cho họ. Vì cho đến nay thì họ vẫn là team dev web muonline mạnh nhất . Mấy team hay cá nhân khác( trong đó có cả mình ^^! ) đa số toàn phát triển dựa trên mã nguồn của nbb.

P/S: sr chủ thớt nhé . Hơi lạc đề ^^!

mrrainnt
12-12-12, 12:30 PM
Nghe giang hồ đồn rằng ngày trước NBB để api chung với diễn đàn nên bi chôm. Mình thấy rất tiêc cho họ. Vì cho đến nay thì họ vẫn là team dev web muonline mạnh nhất . Mấy team hay cá nhân khác( trong đó có cả mình ^^! ) đa số toàn phát triển dựa trên mã nguồn của nbb.

The Gamer
12-12-12, 03:03 PM

E thì đang ngóng cái chức năng chọ trời của nó quá =P~

thanh_ca
12-12-12, 04:50 PM
Tiếc là web của tớ k biết check lic như nào .Api thì tớ biết viết còn phần check lic có tham khảo của linkspeed (NBB đang dùng) mà vẫn k biết làm.