PDA

View Full Version : [JX] Share Server BFF 2.0 bản Full Chức Năng

Trang : 1 2 3 [4] 5 6

boomboom21
16-12-12, 06:03 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

radise
16-12-12, 07:36 PM
có nhầm lẫn ae vui vẻ ........... :X

:-"

nhocken2030
16-12-12, 07:55 PM
share cho ae cùng dev
giống ken nè
có dấu hàng gì đâu :)
share đi youkenres

nguoidaukho
16-12-12, 07:55 PM
có nhầm lẫn ae vui vẻ ........... :X

Ko thích thằng này mà gặp nó hoài =))

Bi_Dep_Trai
16-12-12, 07:58 PM
muốn add skill mới vào sever sao ta

nguoidaukho
16-12-12, 08:02 PM
share cho ae cùng dev
giống ken nè
có dấu hàng gì đâu :)
share đi youkenres

Server người ta đang làm ăn sao mà share dc Ken!!!!

Bi_Dep_Trai
16-12-12, 08:09 PM

share giới hạn 5 player là đc chứ gì :-"

HoangThaoBe
16-12-12, 08:16 PM

bác này share lại hộ tôi xin cái anti awjx = script đc k ?
đang cần gấp

dhbachkhoa
16-12-12, 08:37 PM
R.E.S share đi, đi bạn. giới hạn vài player và cả ip cũng đc. Mình thích nhất cái auto. Tự sướng cũng thích:)

Bi_Dep_Trai
16-12-12, 08:40 PM
im lặng là ko đồng ý rùi :)) ...................

.R.E.S.
16-12-12, 09:08 PM
im lặng là ko đồng ý rùi :)) ...................

Hiện tại mình bị 1 cú sốc nên mình cần giải quyết ngay,

không thì anh em lại nghĩ mình là người như thế

trieuthanh1993
16-12-12, 09:15 PM
share đi bạn :) xã hội nhiều thành phần mà bạn :D đừng để ý

nhocken2030
16-12-12, 09:18 PM

Ken kêu là share 1 bản giới hạn player hoặc IP màk
chứ có kêu share bản full đâu ^^

duykhang
17-12-12, 12:59 AM

:)) bạn gì ấy ơi forum này là của chug bạn ko thích thì đừng có ma wa đây .

nói thich này thích nọ nhé

thích thì 1 vs 1 đi cậu

nguoidaukho
17-12-12, 01:06 AM
:)) bạn gì ấy ơi forum này là của chug bạn ko thích thì đừng có ma wa đây .

nói thich này thích nọ nhé

thích thì 1 vs 1 đi cậu

1vs 1 là sao chú đủ tuổi nói chuyện với anh hả =))

MinYeuVy
17-12-12, 01:12 AM
Sv bị lỗi skill Nga Mi [Phật Quang Phổ Chiếu] để vào là disconnect :(

.R.E.S.
17-12-12, 03:43 AM
Sv bị lỗi skill Nga Mi [Phật Quang Phổ Chiếu] để vào là disconnect :(

bạn đồng bộ skill trong sv đêm qua clinet xóa hết skill đó rồi coppy lại.................................

D.E.L.L
17-12-12, 05:54 AM
ừm Sever này ngon
share 1 bản giới hạn Ip Hay gamer gì cho Ken về tự sướng với ;))

Ken muốn cái sv có auto ak dể thôi mình đang giử 1 bản đây mà không biết dev ra làm sao có muốn trao đổi thì để lại YH có gì mình pm cậu nhé . mà mình nói trước nhé mình chỉ onl vào đêm thôi 00h đến 05h sáng

VoDanhJX
17-12-12, 06:19 AM
máy bác oi ai con du Nguyên ban sv hong cho e xin vói tk máy bác nhièu :)[-O<

tvdore
17-12-12, 08:45 AM
mình là mem mới mong mấy bạn giúp đỡ nha. mình cài sv xong vào đc game luôn, nhưng sao vào game không thấy npc với nhân vật mà chỉ thấy tên thôi, vật phẩm thì không có thấy op. mình đã chép patch như hướng dẫn rồi mà vẫn vậy:((

shinrenkyo
17-12-12, 08:52 AM
share cho ae đi bác RES, nhân dịp noel nè, coi như quà tặng ae đi:D

nhocken2030
17-12-12, 09:34 AM
Ken muốn cái sv có auto ak dể thôi mình đang giử 1 bản đây mà không biết dev ra làm sao có muốn trao đổi thì để lại YH có gì mình pm cậu nhé . mà mình nói trước nhé mình chỉ onl vào đêm thôi 00h đến 05h sáng

Đúng vậy
Yahoo ken
dungkhockhj_anhradj2521996
Nếu đc sự đồng ý của D.E.L.L thì ken xin sv về dev lại rùi Share cho AE GZ
Nếu D.E.L.L đồng ý cho share :)
Tin tưởng Ken hen :D
Có gì tối thứ 3 12h Pm Ken nha
Ken đợi ^^

Edward_Newgate
17-12-12, 12:52 PM
share giới hạn 5 player là đc chứ gì :-"

Có source đâu mà đòi giới hạn player
Giới hạn IP thì có thể, nhưng ko giấu kỹ là bị phá ngay thôi.

Bi_Dep_Trai
17-12-12, 12:54 PM
Có source đâu mà đòi giới hạn player
Giới hạn IP thì có thể, nhưng ko giấu kỹ là bị phá ngay thôi.

[-O< vậy àh nhưng mà giới hạn kiểu gì cũng đc share cho mình tự sướng là oke rùi

Bi_Dep_Trai
17-12-12, 02:43 PM
riêng mày tao đéo thềm chấp.Netx....................................... .........................................

bác ấy kêu sahre cho nóng kìa thôi h` share luôn đi :">

ph4mduc4n
17-12-12, 03:10 PM
Mấy đối tượng bơm nhật làm loạn hết cả cái box này lên rồi, share lên rồi lại thêm 1 mối thù chứ báu bở gì =.=
Cái Server ở trang 1 các file .exe bị virus ăn hết rồi
Giờ mình chỉ cần down rồi copy 3 cái settings+script+dulieu vào sv BFF đc share bởi tagtag phải ko chủ pic ?

trananh88vt
17-12-12, 03:38 PM
- Up cho cách bác sớm share full server của CheckTeamSrc(bây h là ATN Team)

Bi_Dep_Trai
17-12-12, 03:40 PM
đối với prô thì nó ko là gì nhưng những người chỉ biết script + setting lòng vòng những chỗ mà chưa tới c++ đc thì đó là đặc sản cũng đúng thôi bạn àh

Linh_JX
17-12-12, 03:43 PM
- Up cho cách bác sớm share full server của CheckTeamSrc(bây h là ATN Team)

share lên lun đi trananh ;;)=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Edward_Newgate
17-12-12, 03:45 PM
đối với prô thì nó ko là gì nhưng những người chỉ biết script + setting lòng vòng những chỗ mà chưa tới c++ đc thì đó là đặc sản cũng đúng thôi bạn àh

Bạn k đọc kĩ à, tôi đã nói là share lên đây thì ngon đấy
Nhưng mà bảo tôi há miệng chờ sung á, có mà hàng thải tôi chả thèm down làm gì cho mệt.

Edward_Newgate
17-12-12, 03:56 PM
Team mày mới xuất hiện 2 thành phần thôi vẫn còn thiếu

mày chịu xuất đầu lộ đuôi rồi đó=))

Chuẩn bị kéo vào vài thành phần nữa ,rồi ta cho team mày hợp măt 1 thể

Cái loại team như thế này là loại nếm đá giấu tay:)):)):))

Đây là cái kiểu gì đây trời, vừa ăn cắp vừa la làng à :-??

boomboom21
17-12-12, 04:52 PM
Hi loạn rùi , anh em nào chỉ mình fix với , sài vps (win sv 2008)lâu lâu toàn dis không hiểu lun :((

tieudieuphong
17-12-12, 05:35 PM
Mấy đối tượng bơm nhật làm loạn hết cả cái box này lên rồi, share lên rồi lại thêm 1 mối thù chứ báu bở gì =.=
Cái Server ở trang 1 các file .exe bị virus ăn hết rồi
Giờ mình chỉ cần down rồi copy 3 cái settings+script+dulieu vào sv BFF đc share bởi tagtag phải ko chủ pic ?

đúng là làm như thế đó - mình vừa cài theo cách đó xong - Done

.R.E.S.
17-12-12, 05:46 PM
Vãi mấy thèn MOD tao đăng bài nào lên là nó xóa....Nói tốm lại sợ tao share sv lên hay sao mà xóa bài của tao

MOD là cái thá gì, có ngon thì bank IP hộ luôn đi bác

Xóa bài làm chó gì,tao chữi Lũ MOD mày luôn nhé=D>=D>

MinYeuVy
17-12-12, 05:52 PM
Vãi mấy thèn MOD tao đăng bài nào lên là nó xóa....Nói tốm lại sợ tao share sv lên hay sao mà xóa bài của tao

Share ở đây luôn đi bác :D, đăng hồi nào mà mod xóa ?

.R.E.S.
17-12-12, 05:56 PM

toppic này nảy giờ cmt 5 lần mà cả 5 nó đều xóa,ức chế chũi và thách tụi nó luôn..

tieudieuphong
17-12-12, 05:56 PM
có gì hót thế bác, bác RES định share cái gì mà bị dìm hàng ghê thế

MinYeuVy
17-12-12, 06:01 PM
toppic này nảy giờ cmt 5 lần mà cả 5 nó đều xóa,ức chế chũi và thách tụi nó luôn..

Xóa vậy thôi, chắc mod sợ lạc đề nên xóa, tạo topic share tha hồ cmt ;))

thiensujx
17-12-12, 06:02 PM
Share bên forum khác rồi cho anh em link kakakkaka

shinrenkyo
17-12-12, 06:09 PM
bác lập topic rồi share cho ae với, quà noel cho ae:D

Linh_JX
17-12-12, 06:10 PM

có ngĩa là tụi ăn cắp ! hàng ăn cắp gz k cần lấy 8->

tvdore
17-12-12, 07:17 PM
mình là mem mới mong mấy bạn giúp đỡ nha. mình cài sv xong vào đc game luôn, nhưng sao vào game không thấy npc với nhân vật mà chỉ thấy tên thôi, vật phẩm thì không có thấy op. mình đã chép patch như hướng dẫn rồi mà vẫn vậy:((

giúp mình với 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Bi_Dep_Trai
17-12-12, 07:20 PM
giúp mình với 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

để lại
yaho đây giúp cho..............

thaihoa91
17-12-12, 07:57 PM
Mún share gì thì share ko ai cấm, nhưng tôn trọng luật lệ forum giùm 1 cái, ko chửi tục ko cãi nhau, mún share 1 Server full như VNG cũng ko ai cấm bạn đâu .R.E.S. (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) à !

Mình nãy còn nương tay, là xoá hết mà ko cho ăn thẻ, kể từ bây h bạn mà vi fạm luật trong forum là thẳng tay !

Bi_Dep_Trai
17-12-12, 08:08 PM
Mún share gì thì share ko ai cấm, nhưng tôn trọng luật lệ forum giùm 1 cái, ko chửi tục ko cãi nhau, mún share 1 Server full như VNG cũng ko ai cấm bạn đâu .R.E.S. (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) à !

Mình nãy còn nương tay, là xoá hết mà ko cho ăn thẻ, kể từ bây h bạn mà vi fạm luật trong forum là thẳng tay !

thẳng tay là tốn 5k để đăng k1y acc mới:(

MinYeuVy
17-12-12, 08:51 PM
thẳng tay là tốn 5k để đăng k1y acc mới:(

Sv này còn bị lỗi disconnect skill của Nga Mi, có ai fix được không :(

lynna3108
17-12-12, 09:56 PM
Từ Khi MR.Pham share sv bff là jx mọc lên như nấm chỉ tổn hao tiền của gamer
vây giờ share SV Chicken.team là loạn JX lun
Khi bạn share phải suy nghỉ cho kỉ nếu làm điều này tốt cho mọi ng thì nên làm
còn ko thì đừng share vì nhiều ng có long tham đem sv về mở onl đế hút tiền ng ta
còn những ng ko biết thì có lấy cũng ko đc gì.
Nếu bạn nghĩ share sv chicken.team thì bạn trả đc thù thì sai rồi..
Làm thế là hại ko biết bao nhiều là ng .. và làm cho những ng ko ra gì đc lợi thôi 8->

P/S Còn về phần sv mà R.E.S tính share giới hạn 1 địa chĩ IP đúng ko :">
Cái bản SV đó chỉ ng cái võ ngoài là auto thôi =))

MinYeuVy
17-12-12, 10:06 PM
Không biết ai code cái auto nhỉ, hỏi giá cả thế nào :">

lynna3108
17-12-12, 10:06 PM
Sever người ta làm ăn sao mà share được bác
mà có share mấy bác cũng ko biết cách config đâu mà đòi share,Bác duykhang cũng bó tay với share này nữa:T

Nếu bác nào mạnh miệng nói biết config sever này thì tui đồng ý share cho....

10 người chỉ có 2 người biết config share này

không chém đâu,thật tình đó>:P>:P

Cái SV này data khac với những sv khác đúng ko bác =))

ngotiendat
17-12-12, 10:08 PM
bạn share lên đây xem nào. hoặc inbox link cho tôi. K cài được tôi quit Jx. 8->

tvdore
17-12-12, 10:29 PM
để lại
yaho đây giúp cho..............

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Edward_Newgate
17-12-12, 10:35 PM
bạn share lên đây xem nào. hoặc inbox link cho tôi. K cài được tôi quit Jx. 8->

Thật ra nó cũng đơn giản như bao server khác, tự nhiên suy nghĩ cao siêu rồi bảo là khó cài ;))
duykhang lúc pm hỏi t cũng nói luôn là hack được thì cài được, còn không được thì phải tự chịu.

D.E.L.L
17-12-12, 11:20 PM
Nói chung là ai cũng ham muốn là làm chủ dc 1 Sv ngon đầy đũ chức năng,nhưng các bạn thử nghĩ xem .nếu bản thân các bạn làm ra 1 sv mà bị ng khác hack
rồi đem đi Share lung lung trong khi đó là chén cơm của mình,mong các bạn hảy suy nghỉ kỷ hành động việc làm của mình và tôn trọng người khác.vì tôn trọng người khác là tôn trọng chính mình.

nguoidaukho
17-12-12, 11:45 PM
Thực tế thì họ muốn share sv của họ thì họ share chả có vấn đề gì mà ầm ỉ ở dây hết
Mình có gì thì mình cũng share và hướng dẫn anh em thôi. chả giấu hàng làm gì như vậy JX mới càng ngày càng phát triển các bạn cứ sợ người ta đuổi kịp các bạn ah!!!!!

lynna3108
18-12-12, 01:02 AM
Thực tế thì họ muốn share sv của họ thì họ share chả có vấn đề gì mà ầm ỉ ở dây hết
Mình có gì thì mình cũng share và hướng dẫn anh em thôi. chả giấu hàng làm gì như vậy JX mới càng ngày càng phát triển các bạn cứ sợ người ta đuổi kịp các bạn ah!!!!!

Có Thi cứ share nhưng share để bọn óc trâu lấy đi lừa gạt gamer thì ko nên share làm gì
còn muốn hơn ng ta thì tự đi mà dev sv cho riêng mình lấy hàng share thì giỏi đc với ai ?

duykhang
18-12-12, 01:28 AM
vãi dạo này nhiều ng tranh cãi và dìm hàng của nhau quá nhỉ

sv giới hạn thì phá cái 1 cò gì phải khó..
~:>

--- Chế độ gộp bài viết ---

Thật ra nó cũng đơn giản như bao server khác, tự nhiên suy nghĩ cao siêu rồi bảo là khó cài ;))
duykhang lúc pm hỏi t cũng nói luôn là hack được thì cài được, còn không được thì phải tự chịu.

lúc đầu thì mình là ng hỏi Ew về sv nhưng chỉ hỏi xem giúp dc thì giúp chứ bản thân mỗi người phả cui có sự tìm mò

và cuối cùng đã mò thành công thôi

có công mài sắc có ngày nên kim :ar!

thaihoa91
18-12-12, 01:29 AM

Việc bạn share thì ko ảnh hưởng nhưng 1 số đứa lấy Server dc share đem online thu lợi nhuận cho riêng hắn, ng` viết ra server thì hại não để viết ra, còn thằng kinh doanh kiếm tiền chỉ việc ngồi chờ ng` ta share để kiếm tiền :))

Chỉ mong nếu có share thì giới hạn cái IP hay số ng` chơi để tránh tình trạnh đem online, vì dân dev ko cần tính năng của 2 cái đó !

Việc đó cũng gần ví giống như bác nghiên cứu 1 dự án lớn, bỗng 1 ngày kia, 1 tên nào đó lấy dự án của bác rùi công bố ra và nói đây là dự án của chính hắn, sau đó hắn dc giải Nobel, bác thì về cạp đất =))

.R.E.S.
18-12-12, 02:33 AM
không share nữa............................................. ..............[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

MinYeuVy
18-12-12, 02:42 AM
Ai giúp mình cái lỗi trỏ vào skill của NM là disconnect với :(

thnnh10
18-12-12, 08:29 AM
Thành phần xấu thì nhiều, nhưng cũng không ít thành phần tốt, có sự đam mê chứ. Share thi gioi han người chơi là, 1 hoặc 2 thì ai có thể đem onl hại người được chứ. Share lên là để cho những người offline thích tư sướng nữa chứ. Các bác cũng phải nghĩ tới nữa chứ.

shinrenkyo
18-12-12, 04:55 PM
mấy pro ơi, sao hôm bữa mình vào file skill.txt sữa 1 số skill 12x, cái giờ vòng sáng ko sử dụng đc, đâu có đá đụng tới nó đâu mà nóhư, giúp mình với

Linh_JX
18-12-12, 06:31 PM
nói chung tự build tự dev lúc người ta hack thì mình tìm và fix
còn người k build thì phải dev để lại 1 nguồn cho người build
k build k dev mà đem online liền thì k ai dám share đâu
hack được server thì im lặng mà mỡ đi còn tỏ ra vẽ ta đây như mình được vàng ấy.(:|

ngaunachay
18-12-12, 09:14 PM
.R.E.S.
.R.E.S. đang trong diễn đàn
Vi phạm quy định

Thanks
22
ra đảo rồi hảb-)b-)b-)b-)b-)

nhocken2030
18-12-12, 10:45 PM
Bác D.E.L.L onl thì pm Yahoo Ken nhé ^^

D.E.L.L
18-12-12, 11:26 PM
Bác D.E.L.L onl thì pm Yahoo Ken nhé ^^

Ken pm yh hotrojx1_ctc nghe

nhocken2030
19-12-12, 08:30 AM
Bác Dell đang nc chạy đâu mất tiêu lun

kendy88
19-12-12, 11:50 AM
Mọi người có thể giúp dùm mình 1 tí được không, mình rất cảm ơn. Trường hợp mình cài xong hết tất cả, vô được Game hết rồi nhưng khi Logg đăng nhập vô được lại không thấy hình nhân vật, hay option của item. Mình nhấn F7, F8 thì hiện tên và thanh máu của Acc và NPC. Hình ảnh thì thấy hết nhưng hình NHÂN VẬT VỚI NPC thì không thấy. Xin các bạn chỉ mình giúp, mình rất gà về vụ này nên mò 2 ngày nay vẫn không ra. Nhờ mọi người giúp mình chi tiết tận tình vì mình rất gà về IT, mình xin cảm ơn rất nhiều :H

lynna3108
19-12-12, 11:56 AM
Mọi người có thể giúp dùm mình 1 tí được không, mình rất cảm ơn. Trường hợp mình cài xong hết tất cả, vô được Game hết rồi nhưng khi Logg đăng nhập vô được lại không thấy hình nhân vật, hay option của item. Mình nhấn F7, F8 thì hiện tên và thanh máu của Acc và NPC. Hình ảnh thì thấy hết nhưng hình NHÂN VẬT VỚI NPC thì không thấy. Xin các bạn chỉ mình giúp, mình rất gà về vụ này nên mò 2 ngày nay vẫn không ra. Nhờ mọi người giúp mình chi tiết tận tình vì mình rất gà về IT, mình xin cảm ơn rất nhiều :H

update client VNG lên xem còn ko nếu ko là do window ko phù hợp trường hợp này mình cũng bị 1 lần cài lại win là hết

kendy88
19-12-12, 12:03 PM
update client VNG lên xem còn ko nếu ko là do window ko phù hợp trường hợp này mình cũng bị 1 lần cài lại win là hết

Những Server khác mình cài thì vô bình thường hết, chỉ có duy nhất Server BFF là mình bị trường hợp không hiện Nhân Vật với NPC đầy đủ. Và mình có tải Client mới nhất của VNG về và làm theo hướng dẫn đầy đủ hết mà tìm hoài vẫn không biết cách nào khắc phục được lỗi này. Với lại dữ liệu công việc trong máy tính của mình rất nhiều, mình cài lại Win thì cũng không tiện cho lắm. Hic, mình đang rất đau đầu vì nó quá, mong các bạn nào bị trường hợp này rồi cố gắng dành một chút ít thời gian chỉ dùm mình một tí. Mình xin chân thành cảm ơn :H

thinhba
19-12-12, 12:20 PM
Những Server khác mình cài thì vô bình thường hết, chỉ có duy nhất Server BFF là mình bị trường hợp không hiện Nhân Vật với NPC đầy đủ. Và mình có tải Client mới nhất của VNG về và làm theo hướng dẫn đầy đủ hết mà tìm hoài vẫn không biết cách nào khắc phục được lỗi này. Với lại dữ liệu công việc trong máy tính của mình rất nhiều, mình cài lại Win thì cũng không tiện cho lắm. Hic, mình đang rất đau đầu vì nó quá, mong các bạn nào bị trường hợp này rồi cố gắng dành một chút ít thời gian chỉ dùm mình một tí. Mình xin chân thành cảm ơn :H

Nếu bạn vô sv bình thường, chơi ko bị lỗi crash game, disconnect thì có thể là do bạn chưa đồng bộ Client và Server đó!
Còn cách đồng bộ sao thì bạn vào đây xem thaihoa91 chỉ cách nhé!
Chúc bạn thành công

boomboom21
19-12-12, 12:24 PM
Ai bị disconnect GS không vậy server bff lâu lâu bị chán ghê >:P

Tiện thể cho mình hỏi cách chỉnh boss rớt 100% item mình muốn không ví dụ item
[Main]
Count=1
RandRange=100
MagicRate=10
MoneyRate=100
MoneyScale=100
MinItemLevel=1
MinItemLevelScale=1
MaxItemLevel=3
MaxItemLevelScale=3

[1]
Genre=4
Detail=235
Particular=1
RandRate=100

ai help với ^^

kendy88
19-12-12, 12:43 PM
Nếu bạn vô sv bình thường, chơi ko bị lỗi crash game, disconnect thì có thể là do bạn chưa đồng bộ Client và Server đó!
Còn cách đồng bộ sao thì bạn vào đây xem thaihoa91 chỉ cách nhé!
Chúc bạn thành công

Cảm ơn thinhba vì những chia sẽ, nhưng lúc đầu mình đã có đồng bộ sv với client bằng cách chỉ thực hiện 1 thao tác duy nhất là copy folder Setting trong Server vào folder Client nhưng không được. Sau đó mình làm theo cách đồng bộ của thaihoa91 từ nãy giờ nhưng vô Game vẫn bị trường hợp y như vậy. Mình không biết là phải khắc phục thế nào về trường hợp không hiện NPC với Nhân Vật mà chỉ hiện tên với thanh máu, mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp mình với. Mình xin cảm ơn :H

tieudieuphong
19-12-12, 01:06 PM
Cảm ơn thinhba vì những chia sẽ, nhưng lúc đầu mình đã có đồng bộ sv với client bằng cách chỉ thực hiện 1 thao tác duy nhất là copy folder Setting trong Server vào folder Client nhưng không được. Sau đó mình làm theo cách đồng bộ của thaihoa91 từ nãy giờ nhưng vô Game vẫn bị trường hợp y như vậy. Mình không biết là phải khắc phục thế nào về trường hợp không hiện NPC với Nhân Vật mà chỉ hiện tên với thanh máu, mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp mình với. Mình xin cảm ơn :H

Mình làm theo cách là down patch của BBF về rồi copy vào vinagame ( trước hết là phải tắt game đi trước đã)

sau đó mình lấy settings + map bên server đè vào client

nếu vẫn không được bạn thử vào settings có thư mục NPC ( hay NPCs) gì đó đổi lại tên : NPC thành NPCs --- hoặc NPCs thành NPC

mình có chút ít kinh nghiệm như thế :P nếu sai đừng gạch nhé

Ai bị disconnect GS không vậy server bff lâu lâu bị chán ghê >:P

Tiện thể cho mình hỏi cách chỉnh boss rớt 100% item mình muốn không ví dụ item
[Main]
Count=1
RandRange=100
MagicRate=10
MoneyRate=100
MoneyScale=100
MinItemLevel=1
MinItemLevelScale=1
MaxItemLevel=3
MaxItemLevelScale=3

[1]
Genre=4
Detail=235
Particular=1
RandRate=100

ai help với ^^

bạn thử dùng cách gán trực tiếp item vào luôn script OnDeath() xem sao
xem ví dụ của tôi

function OnDeath()
Msg2Player("Boss Map Bạn Đã TIêu Diệt !!!")
s = random(1,50)
if s == 10 then
AddEventItem(random(0,2))
elseif s == 30 then
AddEventItem(random(28,31))
elseif s == 50 then
AddEventItem(random(113,114))
end
a = random(1,5)
if a == 3 then
AddEventItem(4)
Msg2Player("Bạn Nhận Được Huyền tinh")
end
end;

kendy88
19-12-12, 01:22 PM
Mình làm theo cách là down patch của BBF về rồi copy vào vinagame ( trước hết là phải tắt game đi trước đã)

sau đó mình lấy settings + map bên server đè vào client

nếu vẫn không được bạn thử vào settings có thư mục NPC ( hay NPCs) gì đó đổi lại tên : NPC thành NPCs --- hoặc NPCs thành NPC

mình có chút ít kinh nghiệm như thế :P nếu sai đừng gạch nhé[COLOR="Silver"]

Cảm ơn tieudieuphong. Mình làm theo đúng nhưng khi vào game vẫn không hiện nhân vật với npc lên :(

quoctuan2712
19-12-12, 01:37 PM
Cảm ơn tieudieuphong. Mình làm theo đúng nhưng khi vào game vẫn không hiện nhân vật với npc lên :(
doc YH len day....t lam cho...................

boomboom21
19-12-12, 01:45 PM

kendy88
19-12-12, 01:45 PM
doc YH len day....t lam cho...................

Bi_Dep_Trai
19-12-12, 02:02 PM

thử bạn đổi folder sever sang ổ đĩa khác côi ví dụ nó đang nằm ở ổ D thì chyển qa ổ C

kendy88
19-12-12, 02:22 PM
thử bạn đổi folder sever sang ổ đĩa khác côi ví dụ nó đang nằm ở ổ D thì chyển qa ổ C

Cảm ơn Bi, mình vừa làm xong nhưng vẫn không được, hic đau đầu quá, 2 ngày nay mình mò hoài nhưng không được :(

Edward_Newgate
19-12-12, 02:24 PM
Cảm ơn Bi, mình vừa làm xong nhưng vẫn không được, hic đau đầu quá, 2 ngày nay mình mò hoài nhưng không được :(

Đã chép patch vào client VNG chưa? Client VNG có đầy đủ không?
Cho cái ảnh chụp lỗi cụ thể.

Bi_Dep_Trai
19-12-12, 02:32 PM
vậy chắc là do client bạn thiếu file rùi đó đã tải client mới nhất của VNG chưa

boomboom21
19-12-12, 03:59 PM
BFF này bị lỗi dis connect ở GS khi treo trên vps 2008 , Bạn nào fix được chưa vậy ^^

tieudieuphong
19-12-12, 07:08 PM
BFF này bị lỗi dis connect ở GS khi treo trên vps 2008 , Bạn nào fix được chưa vậy ^^

chắc chưa có ai fix được đâu

có cách khắc phục khác là viết auto tự bật gameserver thôi :P

MinYeuVy
19-12-12, 07:18 PM

- Viết auto bật lại, rồi lúc dis mem nó k ý kiến à, chơi vài bữa là mất hết mem :-ss
- Mình thấy một số private nền BFF có bị gì đâu :|

Edward_Newgate
19-12-12, 07:24 PM

Theo lời kể thì lại bị kickout nhân vật nhưng GS không dis
Sau khi bị kick thì không vào được game nữa.
Cho nên tools cũng không làm gì được vì GS đâu có bị tắt.

Viết auto bật lại, rồi lúc dis mem nó k ý kiến à :-ss

Có tầm chục mem chứ mấy.

tieudieuphong
19-12-12, 07:24 PM
Viết auto bật lại, rồi lúc dis mem nó k ý kiến à :-ss

các bác ý kiếm tiền thì phải chấp nhận thui :P

mình chạy bằng ip tĩnh nên chả bị dis bao giờ

MinYeuVy
19-12-12, 07:26 PM
các bác ý kiếm tiền thì phải chấp nhận thui :P

mình chạy bằng ip tĩnh nên chả bị dis bao giờ

À thì ra là kickout (fix được mà), tưởng dis gameserver bị chắc chủ source chơi rồi:))

Edward_Newgate
19-12-12, 07:29 PM
À thì ra là kickout (fix được mà), tưởng dis gameserver bị chắc chủ source chơi rồi:))

Fix thế nào? Hôm qua xem cũng đoán là do hàm KickOutSelf(), nhưng mà chưa bị bao giờ nên chịu k bit fix.

MinYeuVy
19-12-12, 07:30 PM
Fix thế nào? Hôm qua xem cũng đoán là do hàm KickOutSelf(), nhưng mà chưa bị bao giờ nên chịu k bit fix.

Mình cũng chả biết, tại chơi off không chưa bao giờ bị :D

kendy88
19-12-12, 07:34 PM
đã chép patch vào client vng chưa? Client vng có đầy đủ không?
Cho cái ảnh chụp lỗi cụ thể.

vậy chắc là do client bạn thiếu file rùi đó đã tải client mới nhất của vng chưa

mọi người có thể giúp dùm mình 1 tí được không, mình rất cảm ơn. Trường hợp mình cài xong hết tất cả, vô được game hết rồi nhưng khi logg đăng nhập vô được lại không thấy hình nhân vật, hay option của item. Mình nhấn f7, f8 thì hiện tên và thanh máu của acc và npc. hình ảnh thì thấy hết nhưng hình nhân vật với npc thì không thấy. Xin các bạn chỉ mình giúp, mình rất gà về vụ này nên mò 2 ngày nay vẫn không ra. Nhờ mọi người giúp mình chi tiết tận tình vì mình rất gà về it, mình xin cảm ơn rất nhiều :h

những server khác mình cài thì vô bình thường hết, chỉ có duy nhất server bff là mình bị trường hợp không hiện nhân vật với npc đầy đủ. Và mình có tải client mới nhất của vng về và làm theo hướng dẫn đầy đủ hết mà tìm hoài vẫn không biết cách nào khắc phục được lỗi này. Với lại dữ liệu công việc trong máy tính của mình rất nhiều, mình cài lại win thì cũng không tiện cho lắm. Hic, mình đang rất đau đầu vì nó quá, mong các bạn nào bị trường hợp này rồi cố gắng dành một chút ít thời gian chỉ dùm mình một tí. Mình xin chân thành cảm ơn :h

Tất cả lỗi mình đều nêu ra ở những trích dẫn trên đây, mình đã đều làm hết nhưng vẫn không được, mong các bạn có thể tìm hiểu và chỉ dùm mình, mình đang rất nhức đầu 2 ngày nay vì vụ này.

Trong khi những phiên bản jx khác thì vẫn vô và chơi bình thường được, nhưng do rất thích phiên bản này nên mình đã cố gắng tìm kiếm để cài đặt nhưng lại dính đúng duy nhất trường hợp này, mình đã làm đủ mọi cách như các bạn đã chỉ và đúng theo quy trình nhưng vẫn không được. Rất là nhức đầu và mất thời gian của mình cả 2 ngày.

tieudieuphong
19-12-12, 07:38 PM
Tất cả lỗi mình đều nêu ra ở những trích dẫn trên đây, mình đã đều làm hết nhưng vẫn không được, mong các bạn có thể tìm hiểu và chỉ dùm mình, mình đang rất nhức đầu 2 ngày nay vì vụ này.

Trong khi những phiên bản jx khác thì vẫn vô và chơi bình thường được, nhưng do rất thích phiên bản này nên mình đã cố gắng tìm kiếm để cài đặt nhưng lại dính đúng duy nhất trường hợp này, mình đã làm đủ mọi cách như các bạn đã chỉ và đúng theo quy trình nhưng vẫn không được. Rất là nhức đầu và mất thời gian của mình cả 2 ngày.

cho mọi người ít ảnh đi, rồi sẽ có cao nhân giúp đỡ bạn

nhớ chụp ảnh gameserver và ảnh trong game nhé ( chụp vài cái cho đẹp )

Edward_Newgate
19-12-12, 07:57 PM
Mình cũng chả biết, tại chơi off không chưa bao giờ bị :D

Thế mờ ở trên bảo fix được, cứ tưởng bit cách fix.
T chưa bao giờ bị lỗi này, nhưng mà cứ tìm hiểu xem cách fix, sau này ai hỏi còn biết mà trả lời.

MinYeuVy
19-12-12, 08:03 PM
T chưa bao giờ bị lỗi này, nhưng mà cứ tìm hiểu xem cách fix, sau này ai hỏi còn biết mà trả lời.

- Không biết hàm Task misson nào mà giữ mãi khi reset hoặc tắt server vẫn lưu lại không nhỉ, như hàm SetTask ấy :D
- Đang dev thêm Tống Kim Thảo Cốc, vào đó không đánh nhau chỉ thu thập lương thảo thôi, sắp xong rồi ;))

kendy88
19-12-12, 08:26 PM
cho mọi người ít ảnh đi, rồi sẽ có cao nhân giúp đỡ bạn

nhớ chụp ảnh gameserver và ảnh trong game nhé ( chụp vài cái cho đẹp )

Đây là những hình ảnh về trường hợp của mình, mong mọi người dành chút ít thời gian chỉ hộ mình với, mình đã đồng bộ server và làm theo tất cả những gì các bạn ở trên chỉ nhưng vẫn bị như vậy :(

Khi mới vào Game
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sau khi nhấn F7, F8 vẫn hiện tên và thanh máu nhưng không hiện nhân vật và npc, mọi chức năng khác vẫn ổn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Vẫn nói chuyện được với NPC bình thường

Một số hình client và server ngoài với server trong máy ảo:

Server chính ở ngoài:

Client:

Server trong máy ảo:

MinYeuVy
19-12-12, 08:36 PM
Đây là những hình ảnh về trường hợp của mình, mong mọi người dành chút ít thời gian chỉ hộ mình với, mình đã đồng bộ server và làm theo tất cả những gì các bạn ở trên chỉ nhưng vẫn bị như vậy :(

Khi mới vào Game

Sau khi nhấn F7, F8 vẫn hiện tên và thanh máu nhưng không hiện nhân vật và npc, mọi chức năng khác vẫn ổn

Cái này mấy private bị nhiều lắm :D, bạn thử tải lại client full VNG, patch BFF 1.0, check lại config xem.

kendy88
19-12-12, 08:46 PM
Cái này mấy private bị nhiều lắm :D, bạn thử tải lại client full VNG, patch BFF 1.0, check lại config xem.

Vẫn bị bạn à, hic mình đã làm hết tất cả những gì các bạn chỉ ở trên luôn: kể cả client full mới tải về của VNG, patch BFF 1.0 mình làm của tuan565 vẫn không hiển thị NPC và Nhân vật như vậy. Sau đó mình tải BFF 2.0 trên đây về thì cũng vẫn vậy. Mình đã cố gắng mò 2 ngày nay vì chỉ mỗi lỗi này những vẫn ko được, hix hix :(

MinYeuVy
19-12-12, 08:53 PM
Vẫn bị bạn à, hic mình đã làm hết tất cả những gì các bạn chỉ ở trên luôn: kể cả client full mới tải về của VNG, patch BFF 1.0 mình làm của tuan565 vẫn không hiển thị NPC và Nhân vật như vậy. Sau đó mình tải BFF 2.0 trên đây về thì cũng vẫn vậy. Mình đã cố gắng mò 2 ngày nay vì chỉ mỗi lỗi này những vẫn ko được, hix hix :(

- Patch này đúng không ? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Bạn xem lại config ở client nhé.

kendy88
19-12-12, 08:59 PM
- Patch này đúng không ? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Bạn xem lại config ở client nhé.

Lúc đầu mình đã tải server của tuan565 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
và patch của tuan565 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tải về và cài vô nhưng ko hiện nhân vật và npc giống như lỗi trên
Sau đó tải BFF 2.0 trên topic này về và cũng vẫn bị vậy đến bây giờ.

Và thật sự mình cũng rất gà về chuyện này nên bạn có thể chỉ tận tình chi tiết một tí như: "xem lại config ở client nhé" là xem lại như thế nào hả bạn, mình click vào nó rồi nhưng ko hiểu. Nhờ bạn dành một chút ít thời gian giúp mình một tí, mình rất cảm ơn bạn:(

tieudieuphong
19-12-12, 09:18 PM

Khi mới vào Game

Một số hình client và server ngoài với server trong máy ảo:

Server chính ở ngoài:

Client:

Server trong máy ảo:

lỗi này là lỗi client rồi

bạn phải chắc chắn rằng mọi thứ phải được cài lại mới tinh nhé

bạn cài võ lâm của vinagame
rồi xóa hết đi, chỉ để lại data thôi nhé,
sau đó chèn patch của Mr.Pham xem sao nhé :P

kendy88
19-12-12, 09:39 PM
lỗi này là lỗi client rồi

bạn phải chắc chắn rằng mọi thứ phải được cài lại mới tinh nhé

bạn cài võ lâm của vinagame
rồi xóa hết đi, chỉ để lại data thôi nhé,
sau đó chèn patch của Mr.Pham xem sao nhé :P

Đã làm theo bạn, mình để lại file server của tuan565 nhưng đã xóa hết file client cũ, cài lại client mới, xóa và chỉ để lại data, sau đó chèn patch của Mr.Pham vào vẫn ko được :(

boomboom21
19-12-12, 09:39 PM
Chưa có ai fix được lỗi dis GS của bff à (dis tất cả mem còn GS ko dis) >:P hix chán ghê

ph4mduc4n
19-12-12, 10:01 PM
Mấy lỗi ko hiển thị hết thì bạn thử chuyển thư mục võ lâm sang ổ khác hoặc kiểm tra lại NPCRes, nhớ đồng bộ cẩn thận

nhocken2030
19-12-12, 10:14 PM
bác D.E.L.L dường như chỉ có đc cái miệng nói đc nhưng không làm đc :(
một số dòng giao lưu vs bác D.E.L.L
? + ? =» ??: ok
? + ? =» ??: Dell up lên MF cho Ken hảk
hotrojx1_ctc: uh dang up
? + ? =» ??: có path lun kô Dell
hotrojx1_ctc: co chu
? + ? =» ??: cái auto của sever
? + ? =» ??: có bị lỗi source kô Del
? + ? =» ??: có bị lỗi source kô Dell
hotrojx1_ctc: noi chung ko co loi gi het
? + ? =» ??: ừam
hotrojx1_ctc: chi con thieu vai chuc nang
? + ? =» ??: ví dụ thử
? + ? =» ??: Ken làm đc cai nào
? + ? =» ??: rùi đưa cho Dell
hotrojx1_ctc: uh
hotrojx1_ctc: cho toi ty pm ong lai bang yh khac nhe
hotrojx1_ctc: ong co so dt ko
? + ? =» ??:
? + ? =» ??: có gì
? + ? =» ??: ép Yahoo này
? + ? =» ??: Dell đâu ùi
hotrojx1_ctc: cho ti mang lag qua up lau vai
? + ? =» ??: up lên MF hả
? + ? =» ??: xong chưa Dell
? + ? =» ??: chạy đâu mất tiêu rùi
? + ? =» ??: <ding>
? + ? =» ??: Ken đợi nảy h
? + ? =» ??: có gì mai Pm Ken kô thì gữi link qua tn cho Ken
? + ? =» ??: đâu rùi :T
? + ? =» ??: :T
? + ? =» ??: aso choi ki zay dell
hotrojx1_ctc: ai vay
? + ? =» ??: Ken
hotrojx1_ctc: hom qua co cong chuyen
? + ? =» ??: Dell lam ken doi
? + ? =» ??: co gi phai noi Ken 1 tieg chua
? + ? =» ??: co gi phai noi Ken 1 tieg chu
hotrojx1_ctc: di dot xuat cty co viec gap
? + ? =» ??: oh
? + ? =» ??: vay sever sao
hotrojx1_ctc: h phai up lai chu sao
? + ? =» ??: hjz
hotrojx1_ctc: hom qua ngoi o quan net
hotrojx1_ctc: tat may mat het
? + ? =» ??: h
? + ? =» ??: up nhanh gium ken yk
? + ? =» ??: Ken doi. Dell tiep
hotrojx1_ctc: cho ty may ko nhan USB
hotrojx1_ctc: doi may khac
? + ? =» ??: nhanh nha
? + ? =» ??: bao h xong pm Ken
? + ? =» ??: Dell co share Ken k de~ Ken bit
? + ? =» ??: chu Dell lam` nhu vay ki` wa'
? + ? =» ??: Ken doi Dell aw troi
? + ? =» ??: Ken k share thi noi 1 tieng
? + ? =» ??: rồi rồi
? + ? =» ??: hỉu hỉu ^^
? + ? =» ??: xin lỗi đã làm phiền
hotrojx1_ctc: nc cai gi t ko hieu gi het
? + ? =» ??: nhấn f3
? + ? =» ??: xem tn đi
hotrojx1_ctc: share cai gi
hotrojx1_ctc: sv mua 6-7t di share
hotrojx1_ctc: co bi gi ko vay :M
? + ? =» ??:
? + ? =» ??: àk àk
? + ? =» ??: hỉu màk

? + ? =» ??: Dell có share Ken k thì nói
? + ? =» ??: để Ken đợi
? + ? =» ??: cái sv
? + ? =» ??: đang nói up link
hotrojx1_ctc: up link gi
hotrojx1_ctc: nc gi ko hieu

? + ? =» ??:
Sau đó lặng mất tăm ^^
đây là topic mà D.E.L.L đã commont <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vs nội dung như sau:
mà h thì ^^ làm ken mất lòng tin lun

MinYeuVy
19-12-12, 10:55 PM
Đã làm theo bạn, mình để lại file server của tuan565 nhưng đã xóa hết file client cũ, cài lại client mới, xóa và chỉ để lại data, sau đó chèn patch của Mr.Pham vào vẫn ko được :(

- Lấy link Mr.Phạm server + patch đi bạn.

longryu
19-12-12, 11:18 PM
bác D.E.L.L dường như chỉ có đc cái miệng nói đc nhưng không làm đc :(
một số dòng giao lưu vs bác D.E.L.L
? + ? =» ??: ok
? + ? =» ??: Dell up lên MF cho Ken hảk
hotrojx1_ctc: uh dang up
? + ? =» ??: có path lun kô Dell
hotrojx1_ctc: co chu
? + ? =» ??: cái auto của sever
? + ? =» ??: có bị lỗi source kô Del
? + ? =» ??: có bị lỗi source kô Dell
hotrojx1_ctc: noi chung ko co loi gi het
? + ? =» ??: ừam
hotrojx1_ctc: chi con thieu vai chuc nang
? + ? =» ??: ví dụ thử
? + ? =» ??: Ken làm đc cai nào
? + ? =» ??: rùi đưa cho Dell
hotrojx1_ctc: cho toi ty pm ong lai bang yh khac nhe
hotrojx1_ctc: ong co so dt ko
? + ? =» ??:
? + ? =» ??: có gì
? + ? =» ??: ép Yahoo này
hotrojx1_ctc: cho ti mang lag qua up lau vai
? + ? =» ??: up lên MF hả
? + ? =» ??: xong chưa Dell
? + ? =» ??: chạy đâu mất tiêu rùi
? + ? =» ??: Ken đợi nảy h
? + ? =» ??: có gì mai Pm Ken kô thì gữi link qua tn cho Ken
? + ? =» ??: đâu rùi :T
? + ? =» ??: :T
? + ? =» ??: aso choi ki zay dell
hotrojx1_ctc: ai vay
? + ? =» ??: Ken
hotrojx1_ctc: hom qua co cong chuyen
? + ? =» ??: Dell lam ken doi
? + ? =» ??: co gi phai noi Ken 1 tieg chua
? + ? =» ??: co gi phai noi Ken 1 tieg chu
hotrojx1_ctc: di dot xuat cty co viec gap
? + ? =» ??: oh
? + ? =» ??: vay sever sao
hotrojx1_ctc: h phai up lai chu sao
? + ? =» ??: hjz
hotrojx1_ctc: hom qua ngoi o quan net
hotrojx1_ctc: tat may mat het
? + ? =» ??: h
? + ? =» ??: up nhanh gium ken yk
? + ? =» ??: Ken doi. Dell tiep
hotrojx1_ctc: cho ty may ko nhan USB
hotrojx1_ctc: doi may khac
? + ? =» ??: nhanh nha
? + ? =» ??: bao h xong pm Ken
? + ? =» ??: Dell co share Ken k de~ Ken bit
? + ? =» ??: chu Dell lam` nhu vay ki` wa'
? + ? =» ??: Ken doi Dell aw troi
? + ? =» ??: Ken k share thi noi 1 tieng
? + ? =» ??:

? + ? =» ??: Dell có share Ken k thì nói
? + ? =» ??: để Ken đợi
? + ? =» ??: cái sv
? + ? =» ??: đang nói up link
hotrojx1_ctc: up link gi
hotrojx1_ctc: nc gi ko hieu

? + ? =» ??:
Sau đó lặng mất tăm ^^
đây là topic mà D.E.L.L đã commont <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vs nội dung như sau:
mà h thì ^^ làm ken mất lòng tin lun

thôi ken à..có nhiêu chơi nhiêu..sever bff vậy là ngon lắm rồi..mấy anh em ở đây down về chơi..làm admin mạnh..chơi cớ 1 tháng là chán rồi..giờ có mờ sever free ra cũng không ai luyện đâu..đừng bùn nửa ken :>:>:>

nguoidaukho
19-12-12, 11:46 PM
có ai có spr KNB up cho mình với ;;)

Cái Này là do lỗi ở driver mình đã từng bị với ghost songngoc ghost thanhan mình ghost thì ko bị mình cũng ko hiễu

nhocken2030
19-12-12, 11:50 PM
thôi ken à..có nhiêu chơi nhiêu..sever bff vậy là ngon lắm rồi..mấy anh em ở đây down về chơi..làm admin mạnh..chơi cớ 1 tháng là chán rồi..giờ có mờ sever free ra cũng không ai luyện đâu..đừng bùn nửa ken :>:>:>

Ken kô bùn nhưng Ken hơi tức thôi ^^
Đúng là đồ ng` ta mua 6-7 triệu
Kêu đợi đã rùi bây h nói kô bít gì hết ^^

nguoidaukho
19-12-12, 11:54 PM
Ken kô bùn nhưng Ken hơi tức thôi ^^
Đúng là đồ ng` ta mua 6-7 triệu
Kêu đợi đã rùi bây h nói kô bít gì hết ^^

Qua thông tin xem dc trên nick yahoo của Ken mình nghĩ DELL là người vớ va vớ vẫn =))

nhocken2030
20-12-12, 12:01 AM
Qua thông tin xem dc trên nick yahoo của Ken mình nghĩ DELL là người vớ va vớ vẫn =))

Nói đc nhưng làm đc
-> Ken hông nể trọng đc ng` như này:((

Edward_Newgate
20-12-12, 06:40 AM
Nói đc nhưng làm đc
-> Ken hông nể trọng đc ng` như này:((

Ken không nể những ai mà nói được làm được hả ;))
Nhìn cái yahoo rất là quen, hình như là của tagtag15 (Mr.Phạm) thì phải.

gj4cm0y3u3m
20-12-12, 07:14 AM

1- Copy Settings từ server qua client nhé. Nếu không được thì Kiểm tra lại FONT của máy có là English hay chưa nhé:D Kiểm tra font -> Control panel -> Language and Region -> tab cuối cùng đưa về English:D

ps1990
20-12-12, 08:17 AM

đang định nói.chắc chém gió tung hỏa mù

nhocken2030
20-12-12, 09:38 AM

cho Ken chờ đợi trong hạnh phúc:))
rùi làm cho Ken hụt hẫng :))
bùn :((
kô phải tagtag15 đâu
hotro1_jxctc màk
còn Mr.Phạm hình như là hotro_jxctc thôi
kô có số 1

P/s: Chuẩn bị Share Anti trong Sever Chống Hack cheat 100% :D Ken nói 100% là 100% :P Ken chỉ mới test trên nền BFF này :D good
Không bít có ai ủng hộ để Share kô ta ;;)

Bi_Dep_Trai
20-12-12, 09:49 AM
ko có gì pùn hết tại vì người ta có sever người ta chãnh vậy áh mà

giống như pác res nói share rùi ko share -> ko ý nói bác chãnh nha :)

Edward_Newgate
20-12-12, 10:41 AM
kô phải tagtag15 đâu
hotro1_jxctc màk
kô có số 1

P/s: Chuẩn bị Share Anti trong Sever Chống Hack cheat 100% :D Ken nói 100% là 100% :P Ken chỉ mới test trên nền BFF này :D good

Cái này vốn có anti rồi, cần gì anti nữa? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhocken2030
20-12-12, 10:44 AM
ko có gì pùn hết tại vì người ta có sever người ta chãnh vậy áh mà

giống như pác res nói share rùi ko share -> ko ý nói bác chãnh nha :)

bác res cũng hẹn ken mà h kô thấy đâu cả

Cái này vốn có anti rồi, cần gì anti nữa? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Anti sv BFF này chỉ là anti khóa nhân vật.
nhưng vẫn cheat vào acc đc
tiền vạn để trong hành trang thì các hacker có thể giao dịch lấy đc
chỉ có trang bị là kô lấy đc
còn anti này là chống lun cả cheat
cheat vào chỉ bít đứng ngó chả làm đc gì :)

shinrenkyo
20-12-12, 10:55 AM
kô phải tagtag15 đâu
hotro1_jxctc màk
kô có số 1

sahre đi bạn:D tks rồi đó nha!

nguyenvanduc1
20-12-12, 11:02 AM
có ai share cho em bản tổng hợp tất cả ko.em cám ơn nhiều

Edward_Newgate
20-12-12, 11:05 AM

Anti gốc chống tất, đây là bản share nên thay game.exe để chạy được JxStartup thôi.

MinYeuVy
20-12-12, 11:19 AM

Ghê thế, share luôn di Ken, đừng giống RES nha ;;)

Tung_Meo
20-12-12, 11:19 AM
Bác nào có lòng tốt inbox cho em cái sv đủ đủ một tí được không ạ :D nhất là cái op đồ HK giống giống VNG một chút ấy :D
Em gà chả biết mở online hay gì đâu chỉ thỉnh thoảng vào vào game nghịch một tí để gặm nhấm nỗi đau ngày xưa thôi :D
Mấy hôm nay loay hoay add đồ HK cho TKH 2.0 mãi mà không được nên phải chạy sang đây nhờ các bác hoặc bác nào ad đồ HK vào TKH rồi thì cho em cũng được. Em cảm ơn nhiều :D

MinYeuVy
20-12-12, 11:29 AM
Sao cái game.exe có chạy = tool đâu mà sao nó vẫn dis nhỉ :((

HoangThaoBe
20-12-12, 11:33 AM
game.exe cũ có anti cheat ?? .

nhocken2030
20-12-12, 12:23 PM

Ken nói share là sẽ share
nhưng vấn đề ở đây là thời gian thôi
Ken kô dám hứa trc' bao h sẽ share

thinhba
20-12-12, 12:25 PM
Cái anti bạn nên giữ độc quyền làm onl đi, hoặc đem bán, đừng share làm gì, vì sẽ có những thằng lợi dụng công sức của bạn đi kiếm tiền. Còn dân chơi thường thường ở nhà, dev này nọ thì cái anti đó đâu cần để làm jì đâu.

nhocken2030
20-12-12, 12:29 PM
Cái anti bạn nên giữ độc quyền làm onl đi, hoặc đem bán, đừng share làm gì, vì sẽ có những thằng lợi dụng công sức của bạn đi kiếm tiền. Còn dân chơi thường thường ở nhà, dev này nọ thì cái anti đó đâu cần để làm jì đâu.

Ừm bạn nói có lí nhỉ
30 ký tự

tieudieuphong
20-12-12, 12:40 PM
Ừm bạn nói có lí nhỉ
30 ký tự

tôi cũng thấy có lý

nhưng mà vẫn muốn biết nguyên lý chống cheat là như thế nào :P

kendy88
20-12-12, 12:52 PM
1- Copy Settings từ server qua client nhé. Nếu không được thì Kiểm tra lại FONT của máy có là English hay chưa nhé:D Kiểm tra font -> Control panel -> Language and Region -> tab cuối cùng đưa về English:D

Cảm ơn rất rất nhiều các bạn đã chia sẽ và góp ý với mình đặc biệt là bạn gj4cm0y3u3m chỉ mình fix về lỗi không hiển thị nhân vật và npc. Cuối cùng tổng kết lại là chỉ cần đổi font giống như trường hợp của gj4cm0y3u3m đã chỉ thì client sẽ trở lại bình thường và không bị lỗi nữa :) Một lần nữa cảm ơn rất nhiều các bạn đã dành một chút ít thời gian quan tâm và chia sẽ cùng mình :)

Bi_Dep_Trai
20-12-12, 01:11 PM
share là để anh em dev học hỏi mở mang kién thức còn những người lấy đó làm lợi cho mình thì cái đó ko tránh khỏi rùi ở đâu cũng phải có những người như thế thôi đời là vậy mà :)

MinYeuVy
20-12-12, 01:34 PM
Mấy chú mà nói k share, chắc sợ share anti ra private mọc nhiều bị cạnh tranh chứ gì, rành mấy chú quá. Ở đây ngta share ra để nghiên cứu, học hỏi, phát triển thêm chứ k phải ai cũng như ai thấy share lụm về đem mở private vài bữa cái đóng cửa :-j

ps1990
20-12-12, 02:11 PM
anti nào cũng có lỗ hổng.Nếu Hacker mới vào ghề thì trình độ có hạn.Chứ mấy Bác Lão LÀng Thì =)).Phải Liên Hệ Thạch Long(mướp) Để có Anti tốt =))

Bi_Dep_Trai
20-12-12, 02:13 PM
anti nào cũng có lỗ hổng.Nếu Hacker mới vào ghề thì trình độ có hạn.Chứ mấy Bác Lão LÀng Thì =)).Phải Liên Hệ Thạch Long(mướp) Để có Anti tốt =))

lão làng thì nó đâu có rãnh đi phá mấy con con nài làm gì pạn nó đi hacker nhưng cái khác vừa ngon vừa béo ko hơn àh mấy cái anti này chống mấy lạm phát trong sever thôi

shinrenkyo
20-12-12, 03:05 PM
VA có xài đc ko vậy mấy bác?:D tks

Linh_JX
20-12-12, 03:09 PM
Mấy chú mà nói k share, chắc sợ share anti ra private mọc nhiều bị cạnh tranh chứ gì, rành mấy chú quá. Ở đây ngta share ra để nghiên cứu, học hỏi, phát triển thêm chứ k phải ai cũng như ai thấy share lụm về đem mở private vài bữa cái đóng cửa :-j

tức cười bác thật ! bác biết tại sao người ta k share cho các bác không ? không phải họ sợ mỡ online đâu
mà share còn bị chửi nữa (:|

Bi_Dep_Trai
20-12-12, 03:19 PM
tức cười bác thật ! bác biết tại sao người ta k share cho các bác không ? không phải họ sợ mỡ online đâu

chuẩn ko cần chỉnh ....................

nhocken2030
20-12-12, 06:11 PM
chưa share mà các bạn tranh luận như này chắc ngồi nhà tự kỉ vs mấy con nhím qá

Edward_Newgate
20-12-12, 06:23 PM
chưa share mà các bạn tranh luận như này chắc ngồi nhà tự kỉ vs mấy con nhím qá

Chơi offline cái nào không cần thiết thì không cần share đâu.
Có cái gì hay thì quay video chụp ảnh các kiểu lên đây khoe (gọi là sâu hàng) là được rồi.

MinYeuVy
20-12-12, 06:47 PM

Không phải ai cũng như ai (:|, chỉ có mấy thằng khùng, đầu không có não mới chửi người share (:|

runkissbig
20-12-12, 07:08 PM
Về server này thì mình là team dev nên có thể nói nó có rất nhiều lỗi nghiêm trọng.
hì, các bạn có thể fix 1 số lỗi.
Có bạn nào bị lỗi ko thấy nhân vật với lại ko thấy op của đồ thì thay file "Represent2" lấy của team CBT hay server sky share là được.

thaihoa91
20-12-12, 07:42 PM
Không phải ai cũng như ai (:|, chỉ có mấy thằng khùng, đầu không có não mới chửi người share (:|

Vâng, bạn nói đúng đấy, nhưng rất tiếc là loại này có rất nhìu ở GamZone, Cyber Team chúng tôi từng bị, Linh_JX cũng từng bị và ~ ng` khác, đó là lý do tại sao bây h cái Box Võ lâm này càng ngày càng ít ng` hăng hái share :)) tại share bị ném gạch wá riết ko ai mún share :))

MinYeuVy
20-12-12, 07:55 PM
chuẩn không cần chỉnh. chỉnh là không chuẩn :))
@thaihoa91: anh xóa cái chữ kí dc rồi đó. team tan rã rồi còn đâu. =.=!

Thế tan CBT rồi thành lập team nào nữa ;))

Bi_Dep_Trai
20-12-12, 07:56 PM
chuẩn không cần chỉnh. chỉnh là không chuẩn :))
@thaihoa91: anh xóa cái chữ kí dc rồi đó. team tan rã rồi còn đâu. =.=!

để làm kĩ niệm ;;)........................

web bảo trì lâu thế thím ơi

cudacx12
20-12-12, 08:48 PM
Ai giúp mình script chuyển phái với add toàn bị lỗi ;;)cảm ơn mọi người

nhocken2030
20-12-12, 09:27 PM
Mai Tận thế rùi :P
thachlong78 đâu :D
DNTMaster đâu :))
Zô share 2 Sv đang chạy đi :))
Tân Kiếm Hiệp :P
G4VN :U

MinYeuVy
20-12-12, 10:16 PM
Mai Tận thế rùi :P
thachlong78 đâu :D
DNTMaster đâu :))
Zô share 2 Sv đang chạy đi :))
Tân Kiếm Hiệp :P
G4VN :U

G4VN được cái autoupdate tuyệt vời quá :x

MinYeuVy
20-12-12, 10:26 PM
ủa. sao chữ kí you lại có tên của ta :|

Ông quên nhanh thật đấy :)) :))

811659
20-12-12, 11:24 PM
MinYeuVy cái tên này t nhớ mãi :))

MinYeuVy
21-12-12, 12:18 AM
MinYeuVy cái tên này t nhớ mãi :))

Sao thế bác, mình đã quen nhau à :D

Youekenres987
21-12-12, 06:40 AM
Làm Lại cuộc Đời X_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_XX_X

Jockey
21-12-12, 08:20 AM
ai hướng dẫn em bản này với ạ. em thấy anh chủ topic nói có virus nên chưa down. :D

Phong_JxOnline
21-12-12, 08:27 AM
jx h xuất hiện nhiều cao thủ quá .

Youekenres987
21-12-12, 09:11 AM
ai hướng dẫn em bản này với ạ. em thấy anh chủ topic nói có virus nên chưa down. :D

bản này cũng như bao bản khác thôi.bạn config bình thường là đc mà;;);;)

Youekenres987
21-12-12, 09:18 AM
Ai giúp mình script chuyển phái với add toàn bị lỗi ;;)cảm ơn mọi người

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bác đây

\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

ps1990
21-12-12, 09:20 AM
Ông quên nhanh thật đấy :)) :))

sao chữ ký có tên mình vậy ta :-".

Youekenres987
21-12-12, 09:26 AM

Bác nói ai là đừng giống Res,ko thấy tui conmet là ko share nữa hả,ko thấy thaihoa91 cho cái thẻ đỏ 1 tháng8-x8-x8-x,tốn 5k làm lại(:|

Ken pm yh hotrojx1_ctc nghe

Bác này nói được cái mồn thôi(:|(:|,chứ có được cái gì đâu,bảo mua sever người ta mà bảo người ta đưa sever trước rồi bác ấy gửi tiền sau,,hài kinh khủng

Sao thế bác, mình đã quen nhau à :D

bỏ ngay chữ ký đi,sao có tên ta trong đó nữaX_XX_XX_X

Bi_Dep_Trai
21-12-12, 09:28 AM
tại bác war nên mới bị ăn thẻ 1 tháng chứ bác share làm gì bị ăn thẻ hài.............

Jockey
21-12-12, 09:44 AM
bản này cũng như bao bản khác thôi.bạn config bình thường là đc mà;;);;)

bác cho em yahoo em hỏi 1 chút xíu với ạ. vì thấy chủ topic nói có virus nên chưa down về. bác giúp em cái. em thank nhiệt tình ;;)

Youekenres987
21-12-12, 09:48 AM
bác cho em yahoo em hỏi 1 chút xíu với ạ. vì thấy chủ topic nói có virus nên chưa down về. bác giúp em cái. em thank nhiệt tình ;;)

vì chủ tóp đã nói rồi

nguyên cả sever có virus ,nhưng chủ thớt chỉ share setting vs Scrip thôi,nhưng vì ham muốn quá nên anh em bảo khuyên luôn cái sv mà chủ thớt đang sơ hữu,chủ thớt cũng có nói rồi,ai thích ngủ vs virus thì dow ko thì thôi..

còn bạn muốn biết thêm thì bạn tải Ebook 4.0 về vọc vài ngày là đủ xài

Bi_Dep_Trai
21-12-12, 09:48 AM

bác ấy bận code rùi :))...............

mà ngũ zới virus cũng đành chịu đi mà down về dùng ko đc mới pực

Jockey
21-12-12, 09:50 AM
Vậy anh bi đẹp chai giúp em với ;;). em muốn chơi bản này coi sao ;;)

Bi_Dep_Trai
21-12-12, 10:09 AM
Vậy anh bi đẹp chai giúp em với ;;). em muốn chơi bản này coi sao ;;)

down bản BFF 1.0 đi...........................

Jockey
21-12-12, 10:15 AM
Bản của tagtag share hả bi đẹp chai. mình down rồi :D mình muốn thử bản 2.0 này nè :P. Bạn giúp mình xíu đi :P

Bi_Dep_Trai
21-12-12, 10:18 AM
Bản của tagtag share hả bi đẹp chai. mình down rồi :D mình muốn thử bản 2.0 này nè :P. Bạn giúp mình xíu đi :P

bản này down về dùng ko đc down bản tagtag xog rùi down script + settings sever này copy qa bản tagtag

Jockey
21-12-12, 10:34 AM
bản này down về dùng ko đc down bản tagtag xog rùi down script + settings sever này copy qa bản tagtag

ok để mình thử coi sao :D cảm ơn bạn bin đẹp chai nhé ;;)

Jockey
21-12-12, 11:31 AM
Bạn bin đẹp chai mình hỏi cái. mình copy cái setting và script của BFF 2.0 vào của BFF rồi giờ mình chạy patch của cái nào :-?

Bi_Dep_Trai
21-12-12, 11:43 AM
Bạn bin đẹp chai mình hỏi cái. mình copy cái setting và script của BFF 2.0 vào của BFF rồi giờ mình chạy patch của cái nào :-?

chạy patch BFF xong đồng sever qua client

Jockey
21-12-12, 11:44 AM
hic. cái này thì mình ko biết làm như thế nào cả? bạn giúp mình cái nhé

nhocken2030
21-12-12, 12:08 PM
R.E.S quay lại rùi sao :P
nhớ hứa gì vs Ken kô nè

JunWoo
21-12-12, 12:11 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bác đây

\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

down về xong paste vào thư mục nào hả bạn

Jockey
21-12-12, 12:16 PM
ai chỉ em đồng bộ server với client phát nhỉ :D em ko tìm thấy topic của bác thái hòa :D

nhocken2030
21-12-12, 12:17 PM

Copy script vào đại 1 npc nào đó cũng đc màk bạn
mà hình script này vào script-->global-->npc->npc

quyena4vd
21-12-12, 12:19 PM
ai chỉ em đồng bộ server với client phát nhỉ :D em ko tìm thấy topic của bác thái hòa :D

copy cái setting trong server cho vào client

Bi_Dep_Trai
21-12-12, 12:25 PM
R.E.S quay lại rùi sao :P
nhớ hứa gì vs Ken kô nè

ko phải là hứa với ông ko mà hứa với toàn thể ae gamezone :))

Youekenres987
21-12-12, 12:42 PM
ko phải là hứa với ông ko mà hứa với toàn thể ae gamezone :))

đọc lại trang 75 điX_X đá nói là ko share nữa,nếu share là share hôm qua rồi,

Còn hứa vs Nhocken là để về nhà đã rồi share riêng cho nhóc,hiện giờ đang ở nhà vợ chơi ngày lễ tận thế xong rồi về;;);;)

cái này mình để nguyen 1 cái foder bạn giai nến rồi coppy vào Sever/Scrip là ok thôi,chạy qua bên phụng tường gần cái thèn da tẩu bên giống VNG ấy,là có nó

Jockey
21-12-12, 12:43 PM
bác Youken.... share em bản nào chơi với ;;). em thích làm jx cho anh em trong phòng trọ chơi mà tụi nó cứ phàn nàn quá ;;) em kiếm bản nào ngon ngon làm cho nó chơi cho nó đỡ xoáy đểu :D anh youken... giúp em với nha ;;);;)

đc em hậu tạ cũng ok

Youekenres987
21-12-12, 12:46 PM
bác Youken.... share em bản nào chơi với ;;). em thích làm jx cho anh em trong phòng trọ chơi mà tụi nó cứ phàn nàn quá ;;) em kiếm bản nào ngon ngon làm cho nó chơi cho nó đỡ xoáy đểu :D anh youken... giúp em với nha ;;);;)

đc em hậu tạ cũng ok

hiện giờ có bản Awjx cùi nè lấy ko8-x8-x8-x8-x

Jockey
21-12-12, 12:51 PM
em thấy anh có nhiều bản lắm mà ;;). em thì chả có ý định gì online với làm tiền. số tiền em kiếm đủ ăn đủ tiêu :)).... chỉ cần 1 bản cùi đủ chức năng và chơi tốt là em vui rồi. ko có đòi hỏi gì lớn :D

nhocken2030
21-12-12, 03:03 PM
đọc lại trang 75 điX_X đá nói là ko share nữa,nếu share là share hôm qua rồi,

Còn hứa vs Nhocken là để về nhà đã rồi share riêng cho nhóc,hiện giờ đang ở nhà vợ chơi ngày lễ tận thế xong rồi về;;);;)

cái này mình để nguyen 1 cái foder bạn giai nến rồi coppy vào Sever/Scrip là ok thôi,chạy qua bên phụng tường gần cái thèn da tẩu bên giống VNG ấy,là có nó

á á á :D mừng quá mừng quá :D tưởng rằng Res quên mất tiêu rùi chứ :D
Sáng h đợi tận thế nè :D
hết tận thế rùi
chuẩn bị lấy sv của Res hehe :P

Youekenres987
21-12-12, 03:18 PM
á á á :D mừng quá mừng quá :D tưởng rằng Res quên mất tiêu rùi chứ :D
Sáng h đợi tận thế nè :D
hết tận thế rùi
chuẩn bị lấy sv của Res hehe :P

cả gia đình ngồi đợi tận thế mà mõi mồn con mắt(:|(:|(:|

shinrenkyo
21-12-12, 03:49 PM
vậy ăn noel đc rồi, mấy bác có wa1 tặng ae gz ko:P

kendy88
21-12-12, 04:27 PM
Các bạn ơi, các bạn có thể giúp mình cách Add chức năng gọi boss Hoàng Kim Môn Phái và boss Tiểu vào chức năng Admin. Mình có tìm hiểu trên đây và Add gọi boss được nhưng khi ra tìm thì lại đúng tọa độ Boss HKMP nhưng không đúng tên theo thông báo trên hệ thống, và Boss chỉ đứng 1 chỗ không hiện máu và cũng không đánh lại, mình phun Rồng vài cái là lăn ra chết không để lại cái gì luôn.

Và cách Add đồ Hoàng Kim Môn Phái Full của tất cả các phái vào chức năng Admin vì hiện giờ mình chỉ thấy có 1 số món của phái : Võ Đang, Thiên Vương, Thiếu Lâm,..chứ mình không thấy đồ HKMP của các phái khác, ví dụ Cái Bang chẳng hạn.

Mình là Newbie nên rất gà vụ này, mong các bạn dành chút ít thời gian giúp mình tí. Cảm ơn các bạn.

HÌNH ẢNH THỰC TẾ:

Đây là code gọi Boss mình xem trên đây nhưng bị lỗi Đứng 1 chỗ, thanh máu không có máu, boss không đánh lại, đúng tọa độ nhưng không đúng tên, dame vài cái Rồng là chết liền không rớt đồ :
================================================== ==============================================
function manager()
SayEx({"Chµo Admin! Anh cÇn g×?",
"Chøc n¨ng Admin/testcn",
"LÖnh Bµi Admin/testadmin123",
"LÊy VK HK/layvukhi",
"LÊy Vò KhÝ Xanh/trangbivukhi",
"§æi Mµu/doimaupk",
"Reset Pass/resetpw",
"Më réng r¬¬ng/morong",
"Gäi Boss Ra/goiboss",
"Thiet la han + lenh bai Hiep Cot - Nhu Tinh - Cay thong/testnheban",
"Lay Ban nhuoc Tam Kinh/bntk",
"Qu¶n lý ng¬êi ch¬i/system",
"Tho¸t/Exit"})
end

function goiboss()
map = SubWorldID2Idx(9)
bossdai1 = AddNpc(508,100,map,1721*32,3239*32)
SetNpcSeries(bossdai1,random(0,4))
Msg2SubWorld("§¬êng BÊt NhiÔm ®• xuÊt hiÖn t¹i Sa M¹c II(215/201)")

map = SubWorldID2Idx(8)
bossdai2 = AddNpc(513,100,map,1569*32,3294*32)
SetNpcSeries(bossdai2,random(0,4))
Msg2SubWorld("V¬¬ng T¸ ®• xuÊt hiÖn t¹i Sa M¹c I (195/205)")
bossdai3 = AddNpc(504,100,map,1398*32,3268*32)
SetNpcSeries(bossdai3,random(0,4))
Msg2SubWorld("YÕn HiÓu Trai ®• xuÊt hiÖn t¹i Sa M¹c I (174/204)")

map = SubWorldID2Idx(53)
bossdai4 = AddNpc(503,100,map,1761*32,3206*32)
SetNpcSeries(bossdai4,random(0,4))
Msg2SubWorld("TuyÒn C« Tö ®• xuÊt hiÖn t¹i Ba L¨ng HuyÖn(220/200)")

map = SubWorldID2Idx(37)
bossdai5 = AddNpc(499,100,map,1399*32,3052*32)
SetNpcSeries(bossdai5,random(0,4))
Msg2SubWorld("§¹o Th¹ch Ch©n Nh©n ®• xuÊt hiÖn t¹i T¬¬ng D¬¬ng(174/190)")
bossdai6 = AddNpc(514,100,map,1700*32,3355*32)
SetNpcSeries(bossdai6,random(0,4))
Msg2SubWorld("M¹nh Th¬êng L¬¬ng ®• xuÊt hiÖn t¹i T¬¬ng D¬¬ng(212/209)")

map = SubWorldID2Idx(53)
bossdai7 = AddNpc(506,100,map,1513*32,3306*32)
SetNpcSeries(bossdai7,random(0,4))
Msg2SubWorld("Bach Doanh Doanh tai Ba L¨ng HuyÖn (188/206")

map = SubWorldID2Idx(36)
bossdai8 = AddNpc(512,100,map,1420*32,3270*32)
SetNpcSeries(bossdai8,random(0,4))
Msg2SubWorld("Thanh TuyÖt S¬ Th¸i ®• xuÊt hiÖn t¹i Ph¬îng T¬êng(177/204)")

map = SubWorldID2Idx(53)
bossdai9 = AddNpc(505,100,map,1637*32,3057*32)
SetNpcSeries(bossdai9,random(0,4))
Msg2SubWorld("HuyÒn Gi¸c ®• xuÊt hiÖn t¹i Ba L¨ng HuyÖn(204/190)")

end
================================================== =================================

shinrenkyo
21-12-12, 05:13 PM
sever này add skill 15x vào đc ko vậy ae? ne71u đc thì cần những gì? ae chỉ dùm mình

Youekenres987
21-12-12, 05:24 PM
sao không thấy bác nào share cái Vượt Ải Ok nào thế nhỉ*-:)*-:)*-:)

Jockey
21-12-12, 05:29 PM
Mấy anh làm được có thể zip cả patch và server lại cho em chơi cùng không ạ :( em muốn chơi mà làm mãi k đc :((

Please!!!

Bi_Dep_Trai
21-12-12, 05:44 PM
Mấy anh làm được có thể zip cả patch và server lại cho em chơi cùng không ạ :( em muốn chơi mà làm mãi k đc :((

Please!!!

để lại yahoo đi .....................

lynna3108
21-12-12, 09:48 PM
các pro cho hỏi tý.mình đang tập làm jx,muốn tăng thêm vài map thành thị.thì mình mở dc map thành thi rồi nhưng ko có NPC,vậy h muốn có npc thì phải làm cách nào.xin hướng dẩn cụ thể nhưng fie nào liên quan đến NPC thành thị & map thành thị

nguoidaukho
21-12-12, 10:12 PM
các pro cho hỏi tý.mình đang tập làm jx,muốn tăng thêm vài map thành thị.thì mình mở dc map thành thi rồi nhưng ko có NPC,vậy h muốn có npc thì phải làm cách nào.xin hướng dẩn cụ thể nhưng fie nào liên quan đến NPC thành thị & map thành thị

Getnpc.lua và dow ebook về xem nhé bạn

Các bạn ơi, các bạn có thể giúp mình cách Add chức năng gọi boss Hoàng Kim Môn Phái và boss Tiểu vào chức năng Admin. Mình có tìm hiểu trên đây và Add gọi boss được nhưng khi ra tìm thì lại đúng tọa độ Boss HKMP nhưng không đúng tên theo thông báo trên hệ thống, và Boss chỉ đứng 1 chỗ không hiện máu và cũng không đánh lại, mình phun Rồng vài cái là lăn ra chết không để lại cái gì luôn.

Và cách Add đồ Hoàng Kim Môn Phái Full của tất cả các phái vào chức năng Admin vì hiện giờ mình chỉ thấy có 1 số món của phái : Võ Đang, Thiên Vương, Thiếu Lâm,..chứ mình không thấy đồ HKMP của các phái khác, ví dụ Cái Bang chẳng hạn.

Mình là Newbie nên rất gà vụ này, mong các bạn dành chút ít thời gian giúp mình tí. Cảm ơn các bạn.

HÌNH ẢNH THỰC TẾ:

Đây là code gọi Boss mình xem trên đây nhưng bị lỗi Đứng 1 chỗ, thanh máu không có máu, boss không đánh lại, đúng tọa độ nhưng không đúng tên, dame vài cái Rồng là chết liền không rớt đồ :
================================================== ==============================================
function manager()
SayEx({"Chµo Admin! Anh cÇn g×?",
"Chøc n¨ng Admin/testcn",
"LÖnh Bµi Admin/testadmin123",
"LÊy VK HK/layvukhi",
"LÊy Vò KhÝ Xanh/trangbivukhi",
"§æi Mµu/doimaupk",
"Reset Pass/resetpw",
"Më réng r¬¬ng/morong",
"Gäi Boss Ra/goiboss",
"Thiet la han + lenh bai Hiep Cot - Nhu Tinh - Cay thong/testnheban",
"Lay Ban nhuoc Tam Kinh/bntk",
"Qu¶n lý ng¬êi ch¬i/system",
"Tho¸t/Exit"})
end

function goiboss()
map = SubWorldID2Idx(9)
Msg2SubWorld("§¬êng BÊt NhiÔm ®• xuÊt hiÖn t¹i Sa M¹c II(215/201)")

map = SubWorldID2Idx(8)
Msg2SubWorld("V¬¬ng T¸ ®• xuÊt hiÖn t¹i Sa M¹c I (195/205)")
Msg2SubWorld("YÕn HiÓu Trai ®• xuÊt hiÖn t¹i Sa M¹c I (174/204)")

map = SubWorldID2Idx(53)
Msg2SubWorld("TuyÒn C« Tö ®• xuÊt hiÖn t¹i Ba L¨ng HuyÖn(220/200)")

map = SubWorldID2Idx(37)
Msg2SubWorld("§¹o Th¹ch Ch©n Nh©n ®• xuÊt hiÖn t¹i T¬¬ng D¬¬ng(174/190)")
Msg2SubWorld("M¹nh Th¬êng L¬¬ng ®• xuÊt hiÖn t¹i T¬¬ng D¬¬ng(212/209)")

map = SubWorldID2Idx(53)

map = SubWorldID2Idx(36)
Msg2SubWorld("Thanh TuyÖt S¬ Th¸i ®• xuÊt hiÖn t¹i Ph¬îng T¬êng(177/204)")

map = SubWorldID2Idx(53)
Msg2SubWorld("HuyÒn Gi¸c ®• xuÊt hiÖn t¹i Ba L¨ng HuyÖn(204/190)")

end
================================================== =================================
Boss đôi khi mình chạy time server nó cũng bị vậy mình cũng pó tay gọi bằng lệnh bai thì ko sao =))

VoDanhJX
21-12-12, 11:05 PM
máy bác còn 1 bọ sever này ko cho xin vói nao e còn gà lám chua pit add gi hét dag học máy bác cho e xin 1 bọ dc hog nào .yahoo anhchi_yeu_minhemthoi tk máy bác nhé..

nhocken2030
22-12-12, 01:29 AM
sever đầy đủ của raside share co đầy đủ hết đó ken..gọi boss va đồ vô danh nửa : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ai còn giữ Link down Trang bị vô danh share Ken
cho cái xin cái file 132.lua để lấy ra lun
Thank You So much !!!

kendy88
22-12-12, 05:55 AM
các bạn ơi, các bạn có thể giúp mình cách add chức năng gọi boss hoàng kim môn phái và boss tiểu vào chức năng admin. Mình có tìm hiểu trên đây và add gọi boss được nhưng khi ra tìm thì lại đúng tọa độ boss hkmp nhưng không đúng tên theo thông báo trên hệ thống, và boss chỉ đứng 1 chỗ không hiện máu và cũng không đánh lại, mình phun rồng vài cái là lăn ra chết không để lại cái gì luôn.

Và cách add đồ hoàng kim môn phái full của tất cả các phái vào chức năng admin vì hiện giờ mình chỉ thấy có 1 số món của phái : Võ đang, thiên vương, thiếu lâm,..chứ mình không thấy đồ hkmp của các phái khác, ví dụ cái bang chẳng hạn.

Mình là newbie nên rất gà vụ này, mong các bạn dành chút ít thời gian giúp mình tí. Cảm ơn các bạn.

Hình ảnh thực tế:

đây là code gọi boss mình xem trên đây nhưng bị lỗi đứng 1 chỗ, thanh máu không có máu, boss không đánh lại, đúng tọa độ nhưng không đúng tên, dame vài cái rồng là chết liền không rớt đồ :
function manager()
sayex({"chµo admin! Anh cçn g×?",
"chøc n¨ng admin/testcn",
"lönh bµi admin/testadmin123",
"lêy vk hk/layvukhi",
"lêy vò khý xanh/trangbivukhi",
"§æi mµu/doimaupk",
"reset pass/resetpw",
"më réng r¬¬ng/morong",
"gäi boss ra/goiboss",
"thiet la han + lenh bai hiep cot - nhu tinh - cay thong/testnheban",
"lay ban nhuoc tam kinh/bntk",
"qu¶n lý ng¬êi ch¬i/system",
"tho¸t/exit"})
end

function goiboss()
map = subworldid2idx(9)
bossdai1 = addnpc(508,100,map,1721*32,3239*32)
setnpcseries(bossdai1,random(0,4))
msg2subworld("§¬êng bêt nhiôm ®• xuêt hiön t¹i sa m¹c ii(215/201)")

map = subworldid2idx(8)
bossdai2 = addnpc(513,100,map,1569*32,3294*32)
setnpcseries(bossdai2,random(0,4))
msg2subworld("v¬¬ng t¸ ®• xuêt hiön t¹i sa m¹c i (195/205)")
bossdai3 = addnpc(504,100,map,1398*32,3268*32)
setnpcseries(bossdai3,random(0,4))
msg2subworld("yõn hióu trai ®• xuêt hiön t¹i sa m¹c i (174/204)")

map = subworldid2idx(53)
bossdai4 = addnpc(503,100,map,1761*32,3206*32)
setnpcseries(bossdai4,random(0,4))
msg2subworld("tuyòn c« tö ®• xuêt hiön t¹i ba l¨ng huyön(220/200)")

map = subworldid2idx(37)
bossdai5 = addnpc(499,100,map,1399*32,3052*32)
setnpcseries(bossdai5,random(0,4))
msg2subworld("§¹o th¹ch ch©n nh©n ®• xuêt hiön t¹i t¬¬ng d¬¬ng(174/190)")
bossdai6 = addnpc(514,100,map,1700*32,3355*32)
setnpcseries(bossdai6,random(0,4))
msg2subworld("m¹nh th¬êng l¬¬ng ®• xuêt hiön t¹i t¬¬ng d¬¬ng(212/209)")

map = subworldid2idx(53)
bossdai7 = addnpc(506,100,map,1513*32,3306*32)
setnpcseries(bossdai7,random(0,4))
msg2subworld("bach doanh doanh tai ba l¨ng huyön (188/206")

map = subworldid2idx(36)
bossdai8 = addnpc(512,100,map,1420*32,3270*32)
setnpcseries(bossdai8,random(0,4))
msg2subworld("thanh tuyöt s¬ th¸i ®• xuêt hiön t¹i ph¬îng t¬êng(177/204)")

map = subworldid2idx(53)
bossdai9 = addnpc(505,100,map,1637*32,3057*32)
setnpcseries(bossdai9,random(0,4))
msg2subworld("huyòn gi¸c ®• xuêt hiön t¹i ba l¨ng huyön(204/190)")

end

có bạn nào giúp dùm mình lỗi này được không ạ :( đúng tọa độ nhưng sai tên boss, boss không đánh lại, máu thì không hiện lên. Nếu có lệnh bài gọi boss thì cũng add sao vậy mấy bạn ơi. Mong các bạn dành chút ít thời gian chỉ dùm mình tí, cảm ơn các bạn trước :H

nhocken2030
22-12-12, 08:05 AM
có bạn nào giúp dùm mình lỗi này được không ạ :( đúng tọa độ nhưng sai tên boss, boss không đánh lại, máu thì không hiện lên. Nếu có lệnh bài gọi boss thì cũng add sao vậy mấy bạn ơi. Mong các bạn dành chút ít thời gian chỉ dùm mình tí, cảm ơn các bạn trước :H

có ng` share gọi boss ra = item rùi màk

Youekenres987
22-12-12, 09:08 AM

Cái Này Cho Vào Admin:

function goiboss()
map = SubWorldID2Idx(9)
Msg2SubWorld("§­êng BÊt NhiÔm ®· xuÊt hiÖn t¹i Sa M¹c II(215/201)")

map = SubWorldID2Idx(8)
Msg2SubWorld("V­¬ng T¸ ®· xuÊt hiÖn t¹i Sa M¹c I (195/205)")
Msg2SubWorld("YÕn HiÓu Trai ®· xuÊt hiÖn t¹i Sa M¹c I (174/204)")

map = SubWorldID2Idx(53)
Msg2SubWorld("TuyÒn C« Tö ®· xuÊt hiÖn t¹i Ba L¨ng HuyÖn(220/200)")

map = SubWorldID2Idx(37)
Msg2SubWorld("§¹o Th¹ch Ch©n Nh©n ®· xuÊt hiÖn t¹i T­¬ng D­¬ng(174/190)")
Msg2SubWorld("M¹nh Th­êng L­¬ng ®· xuÊt hiÖn t¹i T­¬ng D­¬ng(212/209)")

map = SubWorldID2Idx(53)

map = SubWorldID2Idx(36)
Msg2SubWorld("Thanh TuyÖt S­ Th¸i ®· xuÊt hiÖn t¹i Ph­îng T­êng(177/204)")

map = SubWorldID2Idx(53)
Msg2SubWorld("HuyÒn Gi¸c ®· xuÊt hiÖn t¹i Ba L¨ng HuyÖn(204/190)")

end

Còn cái này cho vào timesever

function thoigianbosshk()
gio = tonumber(date("%H"))
phut = tonumber(date("%M"))
if gio == 20 then
if phut == 25 then
AddGlobalCountNews("<bclr=red>Boss §¹i Hoµng Kim <bclr>§· XuÊt hiÖn",1)
-- if GetGlbMissionV(90) == 0 then
map = SubWorldID2Idx(53)
bossdai1 = AddNpc(503,100,map,1550*32,3267*32)
SetNpcScript(zhboss, "\\script\\global\\kinhnghiem\\bossdai.lua")
Msg2SubWorld("TuyÒn C¬ Tö §· XuÊt hiÖn (193-204) Ba l¨ng HuyÖn",1)

map = SubWorldID2Idx(53)
bossdai2 = AddNpc(506,100,map,1737*32,3343*32)
Msg2SubWorld("B¹ch Doanh Doanh §· XuÊt hiÖn (216-209) Ba l¨ng HuyÖn",1)

map = SubWorldID2Idx(38)
bossdai3 = AddNpc(501,100,map,1578*32,3252*32)
Msg2SubWorld("Hµ Nh©n Ng· §· XuÊt hiÖn (197-203) BiÖn Kinh",1)

map = SubWorldID2Idx(36)
bossdai4 = AddNpc(513,100,map,1592*32,3401*32)
Msg2SubWorld("V­¬ng T¸ §· XuÊt hiÖn (199-212) Ph­îng T­êng",1)
end
else
DelNpc(bossdai1)
DelNpc(bossdai2)
DelNpc(bossdai3)
DelNpc(bossdai4)
end
if gio == 20 then
if phut == 30 then
AddGlobalCountNews("<bclr=red>Boss §¹i Hoµng Kim <bclr>§· XuÊt hiÖn",1)
--if GetGlbMissionV(91) == 0 then
map = SubWorldID2Idx(37)
bossdai5 = AddNpc(507,100,map,1435*32,2991*32)
Msg2SubWorld("Hµ Linh Phiªu §· XuÊt hiÖn (179-187) T­¬ng D­¬ng",1)

map = SubWorldID2Idx(36)
bossdai6 = AddNpc(505,100,map,1759*32,3386*32)
Msg2SubWorld("HuyÒn Gi¸c §¹i S­ §· XuÊt hiÖn (219-211) Ph­îng T­êng",1)

map = SubWorldID2Idx(40)
bossdai7 = AddNpc(504,100,map,2986*32,4788*32)
Msg2SubWorld("Yªn HiÔu Tr¸i §· XuÊt hiÖn (373-299) Thµnh §«",1)

map = SubWorldID2Idx(46)
bossdai8 = AddNpc(508,100,map,1287*32,3031*32)
Msg2SubWorld("§­êng BÊt NhiÓm §· XuÊt hiÖn (160-189) Phong L¨ng §é",1)
--SetGlbMissionV(90,1)
--else
--Msg2SubWorld("TuyÒn C¬ Tö §· XuÊt hiÖn 193-204 Ba l¨ng HuyÖn",1)
--Msg2SubWorld("B¹ch Doanh Doanh §· XuÊt hiÖn 216-209 Ba l¨ng HuyÖn",1)
--Msg2SubWorld("Hµ Nh©n Ng· §· XuÊt hiÖn 197-203 BiÖn Kinh",1)
--Msg2SubWorld("V­¬ng T¸ §· XuÊt hiÖn (199-212) Ph­îng T­êng",1)
--Msg2SubWorld("Hµ Linh Phiªu §· XuÊt hiÖn (179-187) T­¬ng D­¬ng",1)
--Msg2SubWorld("HuyÒn Gi¸c §¹i S­ §· XuÊt hiÖn 219-211 Ph­îng T­êng",1)
--Msg2SubWorld("Yªn HiÔu Tr¸i §· XuÊt hiÖn (373-299) Thµnh §«",1)
--Msg2SubWorld("§­êng BÊt NhiÓm §· XuÊt hiÖn (160-189) Phong L¨ng §é",1)
--end
end
else
--SetGlbMissionV(90,0)
--DelNpc(bossdai1)
--DelNpc(bossdai2)
--DelNpc(bossdai3)
--DelNpc(bossdai4)
DelNpc(bossdai5)
DelNpc(bossdai6)
DelNpc(bossdai7)
DelNpc(bossdai8)
end
end

ps1990
22-12-12, 09:14 AM
Ai còn giữ Link down Trang bị vô danh share Ken
cho cái xin cái file 132.lua để lấy ra lun
Thank You So much !!!

của ken đây.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pass dow là ps1990

Có thể share lại cái gọi boss =item không

Youekenres987
22-12-12, 09:16 AM
của ken đây.

đưa link lên đừng để có pass>-)>-)>-)

nhocken2030
22-12-12, 09:32 AM
của ken đây.

Thank nha
có gì pm Yahoo ken share cho cái boss

shinrenkyo
22-12-12, 10:18 AM
Thank nha
có gì pm Yahoo ken share cho cái boss

sahre cho mình với bạn tks nhiều:D

kendy88
22-12-12, 02:41 PM
Thanks các bạn và Youekenres987 với ken2030 nhiều nha, để mình vào test thử :).

Mình ĐÃ LÀM THEO HƯỚNG DẪN CỦA BẠN YOUEKENRES VÀ KEN2030 THÌ BOSS GỌI RA ĐƯỢC, NHƯNG TÊN BOSS KHÔNG ĐÚNG NHƯ TRÊN THÔNG BÁO HỆ THỐNG, VÀ CÓ NHỮNG CHỖ RA 4 CON BOSS ĐẠI TÊN GIỐNG NHAU CÙNG Ở 1 CHỖ DUY NHẤT NHƯ "ĐẠO THANH CHÂN NHÂN" Ở PHƯỢNG TƯỜNG. VÀ CÓ 1 SỐ CHỖ THÌ BOSS KHÔNG HIỆN MÁU LÊN VÀ CỨ ĐỨNG YÊN.
BẠN NÀO CÓ CÁCH KHẮC PHỤC ĐƯỢC LỖI NÀY, CHỈ DÙM MÌNH VỚI, MÌNH CẢM ƠN RẤT NHIỀU

Youekenres987
22-12-12, 06:37 PM
Thanks các bạn và Youekenres987 với ken2030 nhiều nha, để mình vào test thử :).

Mình ĐÃ LÀM THEO HƯỚNG DẪN CỦA BẠN YOUEKENRES VÀ KEN2030 THÌ BOSS GỌI RA ĐƯỢC, NHƯNG TÊN BOSS KHÔNG ĐÚNG NHƯ TRÊN THÔNG BÁO HỆ THỐNG, VÀ CÓ NHỮNG CHỖ RA 4 CON BOSS ĐẠI TÊN GIỐNG NHAU CÙNG Ở 1 CHỖ DUY NHẤT NHƯ "ĐẠO THANH CHÂN NHÂN" Ở PHƯỢNG TƯỜNG. VÀ CÓ 1 SỐ CHỖ THÌ BOSS KHÔNG HIỆN MÁU LÊN VÀ CỨ ĐỨNG YÊN.
BẠN NÀO CÓ CÁCH KHẮC PHỤC ĐƯỢC LỖI NÀY, CHỈ DÙM MÌNH VỚI, MÌNH CẢM ƠN RẤT NHIỀU

cái này đổi được tên mà,bạn thử đổi lại tên xem sao

akai41
22-12-12, 06:41 PM
Khi tạo nhân vật xong, phải nhập pass 123456 mới bỏ đồ vào F3 dc
Vậy xóa cái bước nhập pass đó ở đâu vậy các bạn :(
Thanks

Youekenres987
22-12-12, 07:00 PM
Khi tạo nhân vật xong, phải nhập pass 123456 mới bỏ đồ vào F3 dc
Vậy xóa cái bước nhập pass đó ở đâu vậy các bạn :(
Thanks

phải có Scr mới xóa đựoc bạn:-q:-q:-q:-q:-q

akai41
22-12-12, 07:10 PM
phải có Scr mới xóa đựoc bạn:-q:-q:-q:-q:-q

Rõ ràng chút dc ko bạn :)
Bạn nói phải có Scr, mà mình chả bít Scr là gì cả 8-|
Newbie mà, thông cảm giải thích Scr dùm mình với nhé ;)

Edward_Newgate
22-12-12, 07:11 PM

Cái đó là chức năng được làm từ source code (mã nguồn)
Muốn sửa được thì phải có bộ source full đã code chức năng (bản share trên diễn đàn tạm gọi là bản thô)

satthupro95
22-12-12, 07:12 PM

Source code (mã nguồn) bạn ạ ..........................

Youekenres987
22-12-12, 07:12 PM

scr viết tắt là Source vì ( Source ) là cái cốt của sever là tâm hồn của sv,nếu ko có Source thì bạn ko thay đổi được gì cả

topde090
22-12-12, 07:19 PM
cho em hỏi...sao cái autoPTTK ko dùng được trong BFF...hjx...ngồi chơi mà lâu lâu ân treo đi lang thang mạng mà chả bít phải làm thế nào nữa

akai41
22-12-12, 07:21 PM
Thanks các bạn :D hĩu rồi
Tại mỗi lần tắt gs để add đồ, nên làm biếng nhập pass nhiều lần >:)

Youekenres987
22-12-12, 07:27 PM
cho em hỏi...sao cái autoPTTK ko dùng được trong BFF...hjx...ngồi chơi mà lâu lâu ân treo đi lang thang mạng mà chả bít phải làm thế nào nữa

Sever nào đi theo sever đó bạn à ko nên dùng tùy tiện đựoc đâu....................

ngaunachay
22-12-12, 07:50 PM
o->o->o->o->o->o->8-|8-|8-|8-|8-|
Sever nào đi theo sever đó bạn à ko nên dùng tùy tiện đựoc đâu....................

Youekenres987
22-12-12, 07:59 PM
o->o->o->o->o->o->8-|8-|8-|8-|8-|

Lại đi nhìn em ,8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|

ngaunachay
22-12-12, 08:01 PM
Lại đi nhìn em ,8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|

Đang ở trong server nè :x:x:x:-h:-h:-h:-h

Youekenres987
22-12-12, 08:06 PM
Đang ở trong server nè :x:x:x:-h:-h:-h:-h

>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)

topde090
22-12-12, 08:13 PM
cái ép đồ tím ở đâu vậy kaka...em mò trong kia cả ngày ko thấy nơi...còn trang bị hoàng kim toàn <chưa được dùng đến>..hjx....
em mới tham gia ợ

lynna3108
22-12-12, 08:18 PM
A/e cho hỏi tý muốn mở map .thí dụ như map phượng tường có NPC chức năng và map train của thành Phượng tường thì phải làm từ fie nào. và fie nào liên quan đến map hướng dẩn chi tiết cho mình với nghe Thank

Youekenres987
22-12-12, 08:24 PM
A/e cho hỏi tý muốn mở map .thí dụ như map phượng tường có NPC chức năng và map train của thành Phượng tường thì phải làm từ fie nào. và fie nào liên quan đến map hướng dẩn chi tiết cho mình với nghe Thank

trước tiên bạn vào Fire foder mập rồi xem trong WorldSet xem nó như thế nào rồi bạn vào setting /MapList rồi add vào

lynna3108
22-12-12, 08:28 PM
youekenres cho minh xin cai Yh cua ban dc ko

lynna3108
22-12-12, 08:33 PM
trước tiên bạn vào Fire foder mập rồi xem trong WorldSet xem nó như thế nào rồi bạn vào setting /MapList rồi add vào

mình mở được map thành thị nhưng khi qua thì ko có NPC trong thành vậy phải làm NTN

Youekenres987
22-12-12, 08:39 PM
mình mở được map thành thị nhưng khi qua thì ko có NPC trong thành vậy phải làm NTN

Add NPC vào,bạn tải Ebook 4.0 về mà tìm hiểu vọc ít là nó ra ngay thôi

lynna3108
22-12-12, 08:46 PM
tải Ebook 4.0 ở trang nào vậy bạn

811659
22-12-12, 09:02 PM
Ai có thể share cho tớ cái gọi boss = item lb ko

nhocken2030
22-12-12, 09:03 PM
Ai có thể share cho tớ cái gọi boss = item lb ko

Để lại Yahoo
dạo này máy Ken bị rớt mạng hoài kô onl máy đc
khi onl Ken pm share cho

P/s: Lão Res share sv đc chưa :@

811659
22-12-12, 09:08 PM

811659
22-12-12, 09:13 PM
Để lại Yahoo
dạo này máy Ken bị rớt mạng hoài kô onl máy đc
khi onl Ken pm share cho

vậy h` share ko đc a
--------------30char------

nhocken2030
22-12-12, 11:19 PM

vậy h` share ko đc a
--------------30char------

Của 2 cậu đây
Script bỏ vào Sever
Setting bỏ vào Sever và Path
Setting này tổng hợp đồ vô danh :D
Fix lỗi kô thấy hình ảnh VK Vô Danh
1 số cái quan trọng nữa như tỷ lệ rớt đồ của Boss :D
Ken đều đã fix kỹ lưởng
Hay thì cho Ken cái thank lấy tinh thần làm tiếp ngar :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :*
thêm cái 132.lua này vào nha :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cám ơn bạn ps1990 đã đưa Ken cái File này

lynna3108
23-12-12, 07:29 AM
các pro cho mình hỏi .mình add quái vào map muốn cho ra quái đủ 5 hệ ( Kim,Mộc,thổ,Thủy,Hỏa ) thì phải làm cách nào và muốn tìm id chính xác của quái thì tìm ở đâu, có tư liệu nào cho mình biết id & và hình ảnh hoặc tên của quái hay ko mong được sự giúp đở tận tình của pro thank nhiêu

kendy88
23-12-12, 09:00 AM
Của 2 cậu đây
Script bỏ vào Sever
Setting bỏ vào Sever và Path
Setting này tổng hợp đồ vô danh :D
Fix lỗi kô thấy hình ảnh VK Vô Danh
1 số cái quan trọng nữa như tỷ lệ rớt đồ của Boss :D
Ken đều đã fix kỹ lưởng
Hay thì cho Ken cái thank lấy tinh thần làm tiếp ngar :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :*
thêm cái 132.lua này vào nha :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cám ơn bạn ps1990 đã đưa Ken cái File này

Thanks Ken đã share, nhưng Ken xem lại chức năng gọi Boss bị 1 số lỗi như sau :
- Boss không đúng tên - sửa lại nhưng vẫn không đúng (Vương Tá ở Tương Dương, Vương Tá đánh ra skill Cái Bang của Hà Nhân Ngã, mình chỉnh lai tên nhưng vẫn không được)
- Boss hơn 2 con đứng 1 chỗ (Đạo Thanh Chân Nhân ở Tương Dương, Bạch Doanh Doanh ở Ba Lăng,..)
- Có những Boss thanh máu không hiện full (vd như : Vương Tá ở Sa Mạc 1 - lỗi không hiện máu, đứng 2 con ngay 1 chỗ)
- Có những Boss đứng im không đánh, không hiện máu, sai tên (Huyền Giác Đại Sư và Tuyền Cơ Tử ở Ba Lăng)

- Và thêm chức năng và hướng dẫn gọi Boss Tiểu
- Cách chỉnh và định hướng được tọa độ bằng Lá Cờ ở bản đồ nhỏ, mở bản đồ lớn nhỏ bằng phím Tab.

Mình rất gà về vụ này, cũng tìm cách fix hoài mà fix không được. Có gì Ken cố gắng dành chút ít thời gian fix và hướng dẫn lại dùm mình tí nha. Cảm ơn Ken nhiều nha.

topde090
23-12-12, 09:30 AM
sao me mặc đồ tím vào là bị dis game lun ạ

nhocken2030
23-12-12, 10:26 AM
Thanks Ken đã share, nhưng Ken xem lại chức năng gọi Boss bị 1 số lỗi như sau :
- Boss không đúng tên - sửa lại nhưng vẫn không đúng (Vương Tá ở Tương Dương, Vương Tá đánh ra skill Cái Bang của Hà Nhân Ngã, mình chỉnh lai tên nhưng vẫn không được)
- Boss hơn 2 con đứng 1 chỗ (Đạo Thanh Chân Nhân ở Tương Dương, Bạch Doanh Doanh ở Ba Lăng,..)
- Có những Boss thanh máu không hiện full (vd như : Vương Tá ở Sa Mạc 1 - lỗi không hiện máu, đứng 2 con ngay 1 chỗ)
- Có những Boss đứng im không đánh, không hiện máu, sai tên (Huyền Giác Đại Sư và Tuyền Cơ Tử ở Ba Lăng)

- Và thêm chức năng và hướng dẫn gọi Boss Tiểu
- Cách chỉnh và định hướng được tọa độ bằng Lá Cờ ở bản đồ nhỏ, mở bản đồ lớn nhỏ bằng phím Tab.

Mình rất gà về vụ này, cũng tìm cách fix hoài mà fix không được. Có gì Ken cố gắng dành chút ít thời gian fix và hướng dẫn lại dùm mình tí nha. Cảm ơn Ken nhiều nha.

Down 2 cái link trên kia của Ken về đi rùi
Down thêm cái này bỏ vào script-->source rùi test thử

sao me mặc đồ tím vào là bị dis game lun ạ
2 link ở trên mình share k bị dịz đồ tím đó bạn

topde090
23-12-12, 12:03 PM
ai có auto nào giống cái AutoPTTK cho em xin vs ạ....

nhocken2030
23-12-12, 12:20 PM

Ken cũng đang cần
30 ký tự................

811659
23-12-12, 12:49 PM
ken ơi mình chỉ cần cái gọi boss = lb thôi ,

topde090
23-12-12, 01:17 PM
.......................chờ auto ạ...........................đánh răng hư chuột cha rầu T_T

Youekenres987
23-12-12, 03:29 PM

Này thì auto <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hay thì thank nhé

Ken cũng đang cần
30 ký tự................

này thì auto <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thothiendai
23-12-12, 03:40 PM
bạn ken có thể tổng hợp hết những cái đã share thành 1 link update lên page 1 luôn đc hôg :):):):)
cám ơn bạn trước nha

JunWoo
23-12-12, 03:46 PM
Này thì auto <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hay thì thank nhé

này thì auto <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Youekenres987
23-12-12, 03:48 PM

bạn hài thế,,bạn ko để ý người ta cần thì tui share,chứ có noi chạy đc hay ko đâu:-$:-$:-$

JunWoo
23-12-12, 03:59 PM
bạn hài thế,,bạn ko để ý người ta cần thì tui share,chứ có noi chạy đc hay ko đâu:-$:-$:-$

thì thế =)) mình mới thắc mắc là auto k chạy đc mà bạn lại up lên làm gì :))

Bi_Dep_Trai
23-12-12, 04:37 PM

bác ấy úp auto ko chạy trước để thử các bạn côi có quăg gạch ko , nếu ko có thì bác ấy sẽ share sever :)):)):))=))

ngaunachay
23-12-12, 04:41 PM

Jockey
23-12-12, 05:01 PM
bác Bi đẹp chai để lại cho em cái yahoo em hỏi cái này tí đc ko ạ :)

acma865
23-12-12, 06:22 PM
bạn ken có thể tổng hợp hết những cái đã share thành 1 link update lên page 1 luôn đc hôg :):):):)
cám ơn bạn trước nha

mình cũng có ý giống bạn này vậy , ken có thể tổng hợp mấy cái đã share lài rùi up lên page 1 nhé 30 charrrrrrrrrrrrrr

Bi_Dep_Trai
23-12-12, 07:32 PM
bác Bi đẹp chai để lại cho em cái yahoo em hỏi cái này tí đc ko ạ :)

nhìn xún ở dưới chữ ký kà...............

kendy88
23-12-12, 09:04 PM
thanks ken đã share, nhưng ken xem lại chức năng gọi boss bị 1 số lỗi như sau :
- boss không đúng tên - sửa lại nhưng vẫn không đúng (vương tá ở tương dương, vương tá đánh ra skill cái bang của hà nhân ngã, mình chỉnh lai tên nhưng vẫn không được)
- boss hơn 2 con đứng 1 chỗ (đạo thanh chân nhân ở tương dương, bạch doanh doanh ở ba lăng,..)
- có những boss thanh máu không hiện full (vd như : Vương tá ở sa mạc 1 - lỗi không hiện máu, đứng 2 con ngay 1 chỗ)
- có những boss đứng im không đánh, không hiện máu, sai tên (huyền giác đại sư và tuyền cơ tử ở ba lăng)

- và thêm chức năng và hướng dẫn gọi boss tiểu
- cách chỉnh và định hướng được tọa độ bằng lá cờ ở bản đồ nhỏ, mở bản đồ lớn nhỏ bằng phím tab.

Mình rất gà về vụ này, cũng tìm cách fix hoài mà fix không được. Có gì ken cố gắng dành chút ít thời gian fix và hướng dẫn lại dùm mình tí nha. Cảm ơn ken nhiều nha.

down 2 cái link trên kia của ken về đi rùi
down thêm cái này bỏ vào script-->source rùi test thử

mình thử rồi nhưng vẫn ko được ken oi, có cách nào fix khác ko ken, cũng đang mò cả ngày chủ nhật hôm nay mà vẫn ko được chức năng boss :(

nhocken2030
23-12-12, 09:06 PM
mình thử rồi nhưng vẫn ko được ken oi, có cách nào fix khác ko ken, cũng đang mò cả ngày chủ nhật hôm nay mà vẫn ko được chức năng boss :(

sao mà kỳ zậy tar ?? lỗi của bạn khó hiểu qá :)

Tung_Meo
23-12-12, 10:24 PM
ai chỉ em fix lỗi ngựa không thấy bóng với

nhocken2030
24-12-12, 07:30 AM
Nghe nói bác hotro1jx_ctc hứa là sẽ share lại SV có Auto In Game cho Ken :-SS(Chỉ nghe 1 người nói lại)

thothiendai
24-12-12, 11:00 AM
Nghe nói bác hotro1jx_ctc hứa là sẽ share lại SV có Auto In Game cho Ken :-SS(Chỉ nghe 1 người nói lại)

:)
bạn ken update những cái đã share đi :(

boomboom21
24-12-12, 11:25 AM
èo ......................................

shinrenkyo
24-12-12, 11:30 AM
pm thế nào bạn? bạn share cho mình với

Bi_Dep_Trai
24-12-12, 11:47 AM
Mình cũng có sv có auto in game ai cần pmm :-*

:)) pm đi bác ấy bán lại cho 500k =))

nhocken2030
24-12-12, 12:10 PM
Mình cũng có sv có auto in game ai cần pmm :-*

Hiếm đc ai khè hàng mà share ^^