PDA

View Full Version : [JX] Share Server BFF 2.0 bản Full Chức Năng

Trang : 1 [2] 3 4 5 6

.R.E.S.
03-12-12, 10:07 PM
Cho em hỏi pass admin của server này là gì thế ạ

111111
30chrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tn7001
03-12-12, 10:10 PM
:> 1-1-1-1-1-1 tới hết :D
...................................

Không đc a ơi :(( ấn vào cái Hỗ Trợ Người Chơi - Chức năng Admin ... vẫn nhập lại mã

hackervnk
03-12-12, 10:17 PM
Không đc a ơi :(( ấn vào cái Hỗ Trợ Người Chơi - Chức năng Admin ... vẫn nhập lại mã

vào " Script\Item\132.lua " Xem Dòng

MATKHAU = {1,1,1,1,1,1}
function WritePass()
if GetTaskTemp(57) == 1 then
manager()
else

Nhé

th3mngu
03-12-12, 10:27 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BFF bị lỗi như sau :

_ Đánh quái không rớt tiền vạn .
_ Quái (trâu) đánh còn mạnh hơn người chơi .
_ Boss ở các map đánh ko rớt gì cả .
_ Hệ thống bang hội bị lỗi , không tích hợp được ( dù có kiếm từ nguồn nào đi nữa ).
_ Hệ thống trang hị HKMP bị lỗi opt [cộng cấp kỹ năng] ( Vũ khí thì sai opt tùm lum ).
_ Hệ thống boss HK bị lỗi , ko làm được .
_ Hệ thống vượt ải bị lỗi .
_ Hệ thống PK bị lỗi [ kỵ hệ = one hit one kill ] , ai đánh trước người đó win , dù có mặc đồ mạnh cỡ nào , CS cao cỡ nào cũng = con số 0 .
_ Phái Thiếu Lâm Phản đòn Kinh Khủng Khiếp ( nó kỵ hệ người ta mà người ta đánh nó , nó phản đòn 1 cái = die ) .
_ Phái 5 độc buff bùa lên ko cần đánh , chạy vòng vòng né skill thì thằng đánh nó cũng tự chết .
_ Dame Cái Bang Bỗng thì tO VKL , phải nói là PK khủng , mặc set Kim Phong + 1 cây VK xanh cùi = 1 hit 1 kill .
_ Nhiệm vụ Tín Sứ đưa tới cái map (trống trơn) chạy vòng vòng không thấy gì cả .
_ Nhiệm vụ Hoàng Kim ( Lỗi đánh quái nhím không được ) => sao mà làm nv !?
_ Không chống được Dupe đồ , Rollback server .... ( Đừng có mở online làm gì ).

Ưu điểm : Có hệ thống khóa bảo mật hành trang ( dù có cheat được nhân vật cũng không phá được đồ ) , SetRank trên đầu (đẹp) , Chùng Sinh có (Danh hiệu) và (Vòng Sáng) đẹp , Hệ thống mở rộng rương (reset pass rương) tiện lợi [ tui đang giữ ai cần thì share ] , skill dí ( chuẩn ) , hết ;))

Còn 1 số lỗi khác nhưng tạm chấp nhận được không nêu ra .
Ai pro thì fix đi rồi post luôn 1 lần cho Ae xài

tôi chưa test thử sv này nhưng tôi thấy 1 số thứ bạn đưa ra đâu phải lỗi từ sv ( hệ thống nhiệm vụ , quái , rớt item ) ko cái gì là hoàn thiện cả họ share thì mang về mà ngâm rồi fix , hàng share đừng mơ là hoàn thiện bạn ạ ( bạn kêu la như muốn bắt đền 1 ai đó nghe phiền ghê )

hackervnk
03-12-12, 10:32 PM
tôi chưa test thử sv này nhưng tôi thấy 1 số thứ bạn đưa ra đâu phải lỗi từ sv ( hệ thống nhiệm vụ , quái , rớt item ) ko cái gì là hoàn thiện cả họ share thì mang về mà ngâm rồi fix , hàng share đừng mơ là hoàn thiện bạn ạ ( bạn kêu la như muốn bắt đền 1 ai đó nghe phiền ghê )

:> mình test sơ qua chỉ thấy k rớt tiền thôi :) còn các chức năng khác thì chưa tét xong

th3mngu
03-12-12, 10:35 PM
:> mình test sơ qua chỉ thấy k rớt tiền thôi :) còn các chức năng khác thì chưa tét xong

bạn thử sửa lại tỉ lệ droprate quái muốn rớt tiền và EXP của quái muốn rớt tiền ở Npcs.txt xem có rớt ko :)

authanhi
03-12-12, 10:48 PM
mình muốn add vào item kỹ năng vốn có thì fai làm saoo ??

saobekolak
03-12-12, 11:36 PM

Người ta kêu đâu phải là bắt đền đâu. Họ feedback cho những người đọc từ trang 1 đến trang 26+ như mình còn biết.

Công nhận cái server BFF này, trừ skill Cái bang Rổng + Bổng ko đẹp như TKH, còn lại các thứ khác ngon hơn nhiều.

bạn thử sửa lại tỉ lệ droprate quái muốn rớt tiền và EXP của quái muốn rớt tiền ở Npcs.txt xem có rớt ko :)

Cái này cũng ko cần thiết lắm vì tiền rớt nó cho luôn vào hành trang cho đỡ phải nhặt, cũng ổn :D

########################

Mình download cái VLTK này để mấy ông ngồi lại với nhau cho nhớ thời Công Thành Chiến. Thời đó được cưỡi con Chiếu Dạ Ngọc Sư Tử là sướng rồi he he. Bây giờ đi làm nghĩ lại kỷ niệm xưa thấy vui vui :D :D

Hồi trước mình chơi Châu Giang và Hằng Sơn (bang Hồng Hưng)

########################

Cám ơn các bạn share nhé. Thiệt tình mình không ngờ lại có đc cái 4r như gamezone, vào cái là gặp ngay kỷ niệm xưa nên ko tiếc 5k/shot đk nick X_X

lynna3108
04-12-12, 12:11 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anh em nao có nhu cầu làm giao diện mới cho jx hảy để lại YH

--- Chế độ gộp bài viết ---

anh em hướng dan cách up hình lên diễn đàn cho với

saobekolak
04-12-12, 12:57 AM
tổng hợp tất cả update <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác nào download cái này thì nhớ đổi IP máy ảo là 192.168.1.33 nhé :D

<client>\settings\serverlist.ini

Thanks bác đã share :D :D :D

Cái này click vào hỗ trợ Tân Thủ là lên luôn 9x :| tí phải chỉnh lại kẻo chơi mất hứng thú mới được X_X

###

Phải sửa nốt lỗi trang bị tím thành tàng hình và ngựa ko có bóng nữa bác ạ :(

//Trang bị tím thành tàng hình thì post#63 là ok

saobekolak
04-12-12, 02:43 AM
Quá tuyệt các bác :x :x

Một vài hình ảnh test:

Thiên quang Hoa Vũ Mạn Thiên (luyện Skill) với cây thông Noel:

Vừa thử chơi đc 1 số tí chút nhưng có nhận xét sơ sơ sau:

Ngon:

Đồ VKHK ĐM đã có thêm Thiên Quang (đổi = bảo rương).
Đồ tím đã ngon.
Update even Noel rất hợp thời :D (bản cũ là even trung thu) :D
Bảng Skill đã có luôn khinh công, cực chất cho CB, ĐM phi đao và phi tiêu,...
5 thành thị và 1 thôn làng (bản trước 4)

Chưa ngon:

Ngựa không bóng (ngựa thường cũng như ngựa xịn)
Vẫn chưa mua được thổ địa phù vô hạn ở tạp hóa.
Đồ tím mặc set Hỏa và Thổ thì hiện ra khá đẹp. 3 hành còn lại mặc vào trông như thằng bê đê.
Skill 9x vẫn chưa viết cho tầng thứ 2. Ví dụ: Bạo Vũ Lê Hoa miss Truy Tinh Trục Điện, Nhiếp Hồn Nguyệt Ảnh miss Ngân Đao Xạ Nguyệt. (Chỉ là miss hiển thị, còn nữa hình ảnh vẫn nổi, luyện đến tầng thì hiệu ứng vẫn có như bản trước. Nói chung cái này không quan trọng vì chỉ là chữ trong skill :D)
Túi nguyên liệu trung thu bị vô hình (ko nhìn thấy trong hành trang)

Sẽ update thêm ảnh và nhận xét, tuy nhiên nhìn qua thì thằng này ăn đứt TKH 2.0 rồi. Cám ơn team đã chia sẻ :x :x :x

danghai1993
04-12-12, 07:30 AM
Quá tuyệt các bác :x :x

Một vài hình ảnh test:

Thiên quang Hoa Vũ Mạn Thiên (luyện Skill) với cây thông Noel:

Vừa thử chơi đc 1 số tí chút nhưng có nhận xét sơ sơ sau:

Ngon:

Đồ VKHK ĐM đã có thêm Thiên Quang (đổi = bảo rương).
Đồ tím đã ngon.
Update even Noel rất hợp thời :D (bản cũ là even trung thu) :D
Bảng Skill đã có luôn khinh công, cực chất cho CB, ĐM phi đao và phi tiêu,...
5 thành thị và 1 thôn làng (bản trước 4)

Chưa ngon:

Ngựa không bóng (ngựa thường cũng như ngựa xịn)
Vẫn chưa mua được thổ địa phù vô hạn ở tạp hóa.
Đồ tím mặc set Hỏa và Thổ thì hiện ra khá đẹp. 3 hành còn lại mặc vào trông như thằng bê đê.
Skill 9x vẫn chưa viết cho tầng thứ 2. Ví dụ: Bạo Vũ Lê Hoa miss Truy Tinh Trục Điện, Nhiếp Hồn Nguyệt Ảnh miss Ngân Đao Xạ Nguyệt. (Chỉ là miss hiển thị, còn nữa hình ảnh vẫn nổi, luyện đến tầng thì hiệu ứng vẫn có như bản trước. Nói chung cái này không quan trọng vì chỉ là chữ trong skill :D)
Túi nguyên liệu trung thu bị vô hình (ko nhìn thấy trong hành trang)

Sẽ update thêm ảnh và nhận xét, tuy nhiên nhìn qua thì thằng này ăn đứt TKH 2.0 rồi. Cám ơn team đã chia sẻ :x :x :x

Cứ tiếp tục tét nha bác ! Có gì nữa thì cứ bos lên :D

hackervnk
04-12-12, 07:53 AM

anh em nao có nhu cầu làm giao diện mới cho jx hảy để lại YH

:D Yahoo sunzcm thử làm cho mình cái giao diện i

shinrenkyo
04-12-12, 08:09 AM
làm sao cho mã kháng là 75%, nhìn vậy loạn wá mấy bác àk, bạn nguachay ơi, chỉ mỉnh cách al2m có danh hiệu, mình làm đc vòng sáng ko àk:(

vobaduy2904
04-12-12, 08:22 AM
thiếu spr
tìm spr và res đưa vào[COLOR="Silver"]

Zậy bạn ui bạn có thể cho minh xin cái spr của bạn hem ?

authanhi
04-12-12, 08:48 AM
sever này nếu fix lổi + kỹ năng là fai build lại hả ?

thnnh10
04-12-12, 10:24 AM
Tui chơi thấy max vẫn 75 không thấy lên nữa, chứ đâu có lung tung.
Ngựa thì có con hãn tuyết nhìn đạp tuyệt vời.
Có cái này xin hỏi, sao NPC bac đẫu thần tăng, chuyển sinh không được
Nó để là giới hạn số lần cs la 0, làm sao chỉnh lại được?

shinrenkyo
04-12-12, 11:13 AM

bạn cho mình coi hình con hãn tuyết đc ko bạn? muốn ts thì coi cm mấy trang trc, hoac lay admin gia tăng chuyển sinh bạn àk

GoldenPhoenix
04-12-12, 11:14 AM

Bạn dùng chức năng admin, vào chọn quản lý gamer, tăng số lần chuyển sinh lên là được bạn, cái này chuyển sinh là bị mất khinh công đó nha. Với lại hình như mỗi lần chạy lại sever thì giới hạn chuyển sinh trở về 0 lại.
Chuyển sinh này hay ở chỗ sau mỗi lần chuyển sinh sẽ được tăng điểm tiềm năng và kỹ năng lên, nói chung khá hoàn thiện rồi :D

thnnh10
04-12-12, 11:17 AM
Thanks bạn nha, minh chua thể up hinh được

nhox0194
04-12-12, 11:21 AM
bạn ơi cho mình hỏi 1 số lỗi và cách khắc phục :
LỖI SKILL CỬU CUNG 9X DM KO ĐÁNH XA DC
LỖI KHI CHUYỂN SINH MẤT SKILL 9X CỦA CÁC PHÁI

KunLuv
04-12-12, 11:59 AM
Mấy cái file có đuôi .spr trong clien->skill->other trong chuyển sinh có vòng sáng thì paste vào đâu?

vanthanhbg0
04-12-12, 12:50 PM
sao tớ đã đến bước đăng nhập, nhưng nó bảo hãy nạp tài khoản vào. Mình đã chỉnh trong Enterprime và trong phần acccount đã để là năm 2020 rồi mà vẫn không được là sao?

ngaunachay
04-12-12, 12:53 PM
sao tớ đã đến bước đăng nhập, nhưng nó bảo hãy nạp tài khoản vào. Mình đã chỉnh trong Enterprime và trong phần acccount đã để là năm 2020 rồi mà vẫn không được là sao?

Tạo tài khoản = JxStudio thử xem

tn7001
04-12-12, 12:56 PM
Bị lỗi NPC Kỳ Trân Các click vào không hiện lên j hết fixx sao các bro :-s

anhbi792
04-12-12, 12:58 PM
Bị lỗi NPC Kỳ Trân Các click vào không hiện lên j hết fixx sao các bro :-s

viết code sai

-----------------------------30 char-----------------------------------------------

vanthanhbg0
04-12-12, 01:02 PM
Tạo tài khoản = JxStudio thử xem

Tớ chưa có thử. Nhưng mà làm mà không được. Cậu giúp tớ với

Tớ đã gia hạn bằng JX rồi đã thành công. Nhưng khi đăng nhập thì nó báo kết nối thất bại là sao? chỉ dùm tớ với. Tớ dùng máy ảo của tuân565. Đã update lại phiên bản BFF2.0 nhưng không đăng nhập được. Trên Client tớ đã chỉnh lại IP trong serverlist và đã tắt hết tường lửa trên máy thật và máy ảo. Chỉ giúp tớ với các Pro

ngaunachay
04-12-12, 01:05 PM
Tớ chưa có thử. Nhưng mà làm mà không được. Cậu giúp tớ với

Tớ đã gia hạn bằng JX rồi đã thành công. Nhưng khi đăng nhập thì nó báo kết nối thất bại là sao? chỉ dùm tớ với. Tớ dùng máy ảo của tuân565. Đã update lại phiên bản BFF2.0 nhưng không đăng nhập được. Trên Client tớ đã chỉnh lại IP trong serverlist và đã tắt hết tường lửa trên máy thật và máy ảo. Chỉ giúp tớ với các Pro

Chắc là lỗi do Font đấy,hoặc mở thêm map nào có liên quan đến Font nó cũng bị mất kết nối, GS báo Load Player Fail gì đó

vanthanhbg0
04-12-12, 01:13 PM
nganchay ơi hướng dẫn tớ làm chỉnh bằng JX studi không? tớ mún tập làm thêm máy thứ. CHoh tớ xin yahoo

ngaunachay
04-12-12, 01:26 PM
nganchay ơi hướng dẫn tớ làm chỉnh bằng JX studi không? tớ mún tập làm thêm máy thứ. CHoh tớ xin yahoo

vanthanhbg0
04-12-12, 02:05 PM

Thank bạn. Hướng dẫn tớ sử dụng JX studi được không/ Ví dụ tớ thêm NPC, thêm Item hay là sửa lại trang bị tím như bạn đã chỉ cho tớ đó

saobekolak
04-12-12, 02:37 PM
làm sao cho mã kháng là 75%, nhìn vậy loạn wá mấy bác àk, bạn nguachay ơi, chỉ mỉnh cách al2m có danh hiệu, mình làm đc vòng sáng ko àk:(

thoát ra vào lại kháng về 75 ngay :D

bản nì chuyển sinh mất khinh công, chưa làm cách nào lấy lại đc. Bản TKH mất khinh công thì tìm võ sư môn phái mình lấy lại là ok.

ngaunachay
04-12-12, 02:50 PM

bản nì chuyển sinh mất khinh công, chưa làm cách nào lấy lại đc. Bản TKH mất khinh công thì tìm võ sư môn phái mình lấy lại là ok.

Thì add thêm thằng NPC học khinh công là được chứ gì

gj4cm0y3u3m
04-12-12, 03:20 PM

Bạn thêm
AddMagic(220,1) vào function chuyển sinh nhé

saobekolak
04-12-12, 03:32 PM
Bạn thêm

bản này add lỗi bao tay đồng cừu thành Địch khái, sửa đâu bác?

Manner
04-12-12, 03:57 PM
cho hỏi hàm check và del item, ai bik chỉ dùm được không. Cảm ơn

saobekolak
04-12-12, 04:13 PM
bạn ơi cho mình hỏi 1 số lỗi và cách khắc phục :
LỖI SKILL CỬU CUNG 9X DM KO ĐÁNH XA DC
LỖI KHI CHUYỂN SINH MẤT SKILL 9X CỦA CÁC PHÁI

Cửu cung vốn phải áp sát. Hồi xưa mình nhớ mình cũng chưa đánh xa bao giờ, toàn click vào auto là đánh tiếp cận với khoảng cách tầm 75. Như thế mới gọi là Cửu Cung Phi Tinh chứ nếu đánh xa lại thành ra Tán Hoa Tiêu mất.
Mình thấy skill Cửu Cung vậy là khá ổn (bạn thử chuyển sang Tán Hoa Tiêu khi đánh xa-gần sẽ có sự thay đổi dame rõ rệt).

Còn khi chuyển sinh mình ko gặp lỗi như bạn, skill 9x vẫn giữ nguyên trừ khinh công.

nhox0194
04-12-12, 04:19 PM
Cửu cung vốn phải áp sát. Hồi xưa mình nhớ mình cũng chưa đánh xa bao giờ, toàn click vào auto là đánh tiếp cận với khoảng cách tầm 75. Như thế mới gọi là Cửu Cung Phi Tinh chứ nếu đánh xa lại thành ra Tán Hoa Tiêu mất.
Mình thấy skill Cửu Cung vậy là khá ổn (bạn thử chuyển sang Tán Hoa Tiêu khi đánh xa-gần sẽ có sự thay đổi dame rõ rệt).

Còn khi chuyển sinh mình ko gặp lỗi như bạn, skill 9x vẫn giữ nguyên trừ khinh công.
mình thấy các sv private đã có cách khắc phục cửu cung , mình cung ko biết sao lại mất skill nữa , vậy nếu khinh công mất thì add lại cách nào , skill 9x có thể làm tương tự dc ko?

ngaunachay
04-12-12, 04:22 PM
mình thấy các sv private đã có cách khắc phục cửu cung , mình cung ko biết sao lại mất skill nữa , vậy nếu khinh công mất thì add lại cách nào , skill 9x có thể làm tương tự dc ko?

Bạn xóa hết cái script +Settings Củ đi Rồi Chép lại cái nhocken2030 share đi coi bị lỗi không

saobekolak
04-12-12, 04:47 PM

Bạn làm thứ tự như sau:

Download máy ảo (server cũ) BFF về, giải nén rồi thiết lập tầm 384MB RAM là chạy ok (hoặc 512m ko cần 1GB).
Sau đó download patch này giải nén đè lên server lẫn client (đã check với AVAST ko có virus):

tổng hợp tất cả update <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tiếp đến làm thế này để fix lỗi đồ tím:

Mình share cái trang bị tím đã add sẵn trong 132.lua
Giải nén cho vào server và phải đồng bộ với Client nha
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> da.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bạn down cái này về,giải nén cho vào Client là hok bị tàn hình

Sau cùng, config server IP là 192.168.1.33 và config lại IP trong client cũng vậy tại đường dẫn <client>\settings\serverlist.ini

Còn phần sửa khinh công sau khi chuyển sinh thì mình đang mò mẫm tại <server>\scripts\chuyensinh\main.lua

ok thì mình sẽ post

gj4cm0y3u3m
04-12-12, 05:20 PM
Bạn làm thứ tự như sau:

Download máy ảo (server cũ) BFF về, giải nén rồi thiết lập tầm 384MB RAM là chạy ok (hoặc 512m ko cần 1GB).
Sau đó download patch này giải nén đè lên server lẫn client (đã check với AVAST ko có virus):

Tiếp đến làm thế này để fix lỗi đồ tím:

Sau cùng, config server IP là 192.168.1.33 và config lại IP trong client cũng vậy tại đường dẫn <client>\settings\serverlist.ini

Còn phần sửa khinh công sau khi chuyển sinh thì mình đang mò mẫm tại <server>\scripts\chuyensinh\main.lua

ok thì mình sẽ post
Khinh công thì đơn giản nhé bạn mỗi lần cs xong add khinh công vào là ok. thêm vào đoạn màu đỏ nhé!

function chuyensinh()
cs = GetTask(197)
if cs == nil then cs = 0 end
cs = cs +1
if GetTask(197) < GetGlbMissionV(50) then
if GetLevel() >= CSTABLE[cs][1] then
if GetCash() >= CSTABLE[cs][2] then
if GetItemCount(iditemcantrongcs) >= CSTABLE[cs][3] then
for i=1,CSTABLE[cs][3] do DelItem(iditemcantrongcs) end
Pay(CSTABLE[cs][2])
SetTask(197,GetTask(197)+1)
Msg2Player("Bat dau chuyen Sinh Nhan Vat")
diemtn = CSTABLE[cs][4] + (GetTask(ttk) * 5) + (CSTABLE[150][4]*GetTask(198))
diemkn = CSTABLE[cs][5] + GetTask(vlmt) + (CSTABLE[150][5]*GetTask(198))
reborn()
AddAll(diemtn,diemkn)
AddMagic(210,1)
danhhieuphiphong()
Talk(1,"","§©y Lµ LÊn ChuyÓn Sinh Thø: "..GetTask(197).." Cña B¹n\n<color=red>NhÊp Vµo B¶ng Th«ng B¸o Nµy §Ó B¾t §Çu ChuyÓn Sinh")
KickOutSelf()
Msg2SubWorld("Ng­êi ch¬i ["..GetName().."] ®· chuyÓn sinh lÇn thø ["..ktcss.."]")
print("|>> "..GetName().." ChuyÓn sinh thµnh c«ng lÇn thø "..ktcss.." ! <<|")

else
Talk(1,"","B¹n CÇn Cã <color=red>"..CSTABLE[cs][3].."<color> "..TENVP.." §Ó ChuyÓn Sinh !")
end
else
Talk(1,"","<color=cyan>ChuyÓn Sinh §¹i S­:<color> B¹n CÇn Cã "..(CSTABLE[cs][2]/10000).." V¹n §Ó ChuyÓn Sinh")
end
else
Talk(1,"","<color=cyan>ChuyÓn Sinh §¹i S­:<color> B¹n CÇn §¹t "..CSTABLE[cs][1].." CÊp §Ó ChuyÓn Sinh")
end
cs = 0
diemtn = 0
diemkn = 0
else
Talk(1,"","<color=cyan>ChuyÓn Sinh §¹i S­:<color> Giíi H¹n ChuyÓn Sinh HiÖn T¹i Lµ "..GetGlbMissionV(50).." Kh«ng ThÓ TiÕp Tôc ChuyÓn Sinh !")
end
end

saobekolak
04-12-12, 05:29 PM
Bạn thêm

lộn rồi bác. add cái này nó lại ra Vô Tâm Trảm, võ công của bọn khỉ gió nào ấy chứ ko phải khinh công [-X

Khinh công thì đơn giản nhé bạn mỗi lần cs xong add khinh công vào là ok. thêm vào đoạn màu đỏ nhé!

function chuyensinh()
cs = GetTask(197)

AddMagic(210,1)
danhhieuphiphong()

Thanks bác, là 210 ko phải 220 :D
Và sửa tại C:\Server\Script\Global\chuyensinh.lua chứ ko phải C:\Server\Script\chuyensinh\main.lua <-- cái này là cuat TKH.

Kết quả:
Nhận tiện ta nghịch luôn skill 150 xem thế nào :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ps1990
04-12-12, 05:33 PM
các bạn cho mình hỏi đồ tím ở đâu ra vậy.Sao mình thấy ở trong setting/item nó không có vậy

radise
04-12-12, 05:47 PM
các bạn cho mình hỏi đồ tím ở đâu ra vậy.Sao mình thấy ở trong setting/item nó không có vậy

Ví Dụ setting/item armor kéo xuống cuối cùng sẽ thấy tử kim bào tím :D

radise
04-12-12, 06:10 PM
Bác Nào Test Có Để ý khi nhân vật mình đánh màn hình mình nhìn vào thì ra nhanh nhưng 1 cửa số khác nhìn thì thấy nó rất chậm không

hackervnk
04-12-12, 06:11 PM
:D có ai dev chung fix lỗi ko nhĩ ? yahoo sunzcm

anhbi792
04-12-12, 06:14 PM
thím fix đc tới đâu rồi post những lỗi cần fix xem nào

nhocken2030
04-12-12, 06:22 PM
ken cho minh xin cai yahoo

có vòng sáng rồi mà ko có danh hiệu:(
Add thêm danh hiệu vào :D
dễ màk

:> 1-1-1-1-1-1 tới hết :D
...................................
Có thể đổi tại file 132.lua

saobekolak
04-12-12, 06:47 PM
Bác Nào Test Có Để ý khi nhân vật mình đánh màn hình mình nhìn vào thì ra nhanh nhưng 1 cửa số khác nhìn thì thấy nó rất chậm không

Cái này bình thường. Miễn dame lên đều là được. Cái này thì VNG cũng thế chứ ko phải riêng gì các sv này. Làm vậy chắc để giảm băng thông.

radise
04-12-12, 06:54 PM
Còn Quả Đồ +Kĩ Năng Bác Nào fix đc chưa
Thêm Dòng kĩ năng rồi mà nó k cộng trong bảng skill X_X

shinrenkyo
04-12-12, 06:55 PM
ae nào có con hãn tuyết cho mình xin tấm hình xem thử

hackervnk
04-12-12, 07:00 PM
thím fix đc tới đâu rồi post những lỗi cần fix xem nào

;;) à fix máy cái linh tinh à ! còn nhìu cái chưa fix lắm

hackervnk
04-12-12, 07:06 PM
dungkhockhj_anhradj2521996
:)

Add thêm danh hiệu vào :D
dễ màk

;;) Cậu Thử Nói Sơ Qua ở File Nào Và File Nào Mình Chưa Hiểu Chỗ này lắm

saobekolak
04-12-12, 08:37 PM
Còn Quả Đồ +Kĩ Năng Bác Nào fix đc chưa
Thêm Dòng kĩ năng rồi mà nó k cộng trong bảng skill X_X
Ca này khoai phết đây :D

ae nào có con hãn tuyết cho mình xin tấm hình xem thử

Hãn huyết của bạn đây b-):

shinrenkyo
04-12-12, 08:44 PM
ac, sao bạn gì nói con hãn tuyết đẹp lắm cơ mà:(
mấy pro cho hỏi mình chỉnh sửa op cho trang bị HKMP 170 là hoả sát nội công sao nó lại ra toàn là né tránh ko vậy? mình sai sót chổ nào ae chỉ mình nha

saobekolak
04-12-12, 08:47 PM
Đùa tí, đây là ngựa hãn huyết:

Check đồ HK thiên quang ĐM:

test boss:

test train skill:

radise
04-12-12, 09:08 PM
AE ai biết fix +kĩ năng cho skill dúp với nào :((

anhbi792
04-12-12, 09:25 PM
đã fix đc kỹ năng cbb cbr dí như TKH

GoldenPhoenix
04-12-12, 09:42 PM

Bạn có thể hướng dẫn mình được không, share file càng tôt bạn :)

saobekolak
04-12-12, 10:15 PM

30charssssssssssssssssssssss

william_8x
04-12-12, 10:35 PM
sever này chỉ để chơi thui chứ pk thì sao bằng dc TKH
sever tốc độ đánh ở 2 client ko bằng nhau nhìn đánh ảo vãi, 1 bên thì nhanh vù vù còn 1 bên thì chậm ji`
côn luân cũng chưa có nội lực hộ thân điểm nên yếu hẳn chả ai đánh haha
skill ko có tầng nữa hihi, nói chung tkh pk vẫn là ngon nhất

Edward_Newgate
04-12-12, 10:43 PM
sever tốc độ đánh ở 2 client ko bằng nhau nhìn đánh ảo vãi, 1 bên thì nhanh vù vù còn 1 bên thì chậm ji`

Cái này chính xác này
BFF: chức năng nhiều nhưng bug cũng không ít, khó dành cho PK (ví dụ kháng băng 75% mà NM dập vào vẫn đơ ầm ầm)
TKH: chuẩn PK nhưng do từ ngày xưa nên hơi ít chức năng.

saobekolak
04-12-12, 10:51 PM

Chậm hay nhanh chỉ là hình ảnh, chứ còn tốc độ thực sự vẫn vậy ko thay đổi. chơi TKH thì thằng Côn Lôn Đao lại mạnh quá. Nói chung mỗi bản có cái ưu riêng và cái nhược riêng. Muốn ok hết thì đành rúc đầu vào VNG mà chơi bạn à.

Mà ngay cả VNG cũng vậy thôi, ngày đầu ra mắt lỗi tùm lum tè le, sau 1 năm nhờ những feedback của cộng đồng game thủ mà dần dần fix lỗi rồi dần dần trở nên hoàn hảo.

Skill ko có tầng cũng ko đúng: Vẫn có đầy đủ, chỉ là ko hiện ra mà thôi (thích thì add thêm mấy dòng chữ mà thôi).

Tại vì đằng nào chữ cũng chỉ là chữ: Ko hiển thị nhưng vẫn có bên trong, còn hơn nhiều so với có chữ nhưng bên trong ko có gì. VD: Áo Nhu Tình bản TKH vẫn có chữ "Kỹ năng vốn có: +1" nhưng có xài đc đâu.

nguoidaukho
05-12-12, 12:48 AM
SV này các bạn có bị 1 nhân vật kick out thì tất cả nhân vật khác bị kick out ko nhỉ.
Ví dụ 1 nhân vật nào đó chuyển sinh thì tất cả các nhân vật khác bị dis hết............
Kick out nhiều lần liên tục thì ko vào game dc luôn.
Thí dụ mình chuyển sinh(kickout) vừa chuyên sinh xong nhận vòng sáng(kickout) nhận vong sáng xong ăn võ lâm mật tịch(kickout) rồi đơ luôn chạy lại SV mới dc :(

saobekolak
05-12-12, 01:08 AM
SV này các bạn có bị 1 nhân vật kick out thì tất cả nhân vật khác bị kick out ko nhỉ.
Ví dụ 1 nhân vật nào đó chuyển sinh thì tất cả các nhân vật khác bị dis hết............
Kick out nhiều lần liên tục thì ko vào game dc luôn.
Thí dụ mình chuyển sinh(kickout) vừa chuyên sinh xong nhận vòng sáng(kickout) nhận vong sáng xong ăn võ lâm mật tịch(kickout) rồi đơ luôn chạy lại SV mới dc :(

Mình test chạy đồng thời 4 acc, 1 acc chuyển sinh (hoặc vì lí do gì đó mà kickout) thì 3 acc kia vẫn chạy bình thường

Share cách làm đi bác :D

Tại mình toàn mò bằng tay, ko đọc ebook

radise
05-12-12, 01:25 AM

Bác Này fix đc rồng Bổng Như TKH Chắc là fix đc cái kĩ năng rồi X_X

Manner
05-12-12, 01:46 AM
Sv nay co chuc nang del item ko vay, neu co ai bik ham do ntn ko ?

danghai1993
05-12-12, 07:33 AM

Up hình chứng minh đi bác :D:D:D:D:D:D

shinrenkyo
05-12-12, 07:49 AM
fix đc thì share ae với bạn ơi

anhbi792
05-12-12, 11:31 AM
Up hình chứng minh đi bác :D:D:D:D:D:D

có cả video này cần gì hình :))

shinrenkyo
05-12-12, 11:52 AM
ngon hàng, share mình với:((.............

Edward_Newgate
05-12-12, 12:31 PM

Ban đầu nó đã thế này rồi mà nhỉ?
Với lại thế này thì nhìn chưa đc đẹp như TKH đâu (của TKH cũng chưa chuẩn VNG lắm, đc tầm 95%)
Nhưng nói chung là chơi đc.

anhbi792
05-12-12, 12:38 PM
Với lại thế này thì nhìn chưa đc đẹp như TKH đâu (của TKH cũng chưa chuẩn VNG lắm, đc tầm 95%)

cho xin yahoo hỏi vấn đề này cái đc ko bạn chưa tới 5' đâu

GoldenPhoenix
05-12-12, 12:46 PM

Xem được cái skill của NM chưởng thì rõ ràng hơn, nói chung sever share thì chỉ edit được vài chức năng, còn muốn ngon hàng thì cần có source sever đó là đẹp nhất :D
Cố gắng fix những lỗi có thể để chơi cho vui thôi.

anhbi792
05-12-12, 12:49 PM
Xem được cái skill của NM chưởng thì rõ ràng hơn, nói chung sever share thì chỉ edit được vài chức năng, còn muốn ngon hàng thì cần có source sever đó là đẹp nhất :D
Cố gắng fix những lỗi có thể để chơi cho vui thôi.

-----------------------------------------30 char---------------------------------------

saobekolak
05-12-12, 01:19 PM

mất công xem Video, nói chung chưởng cb rồng bổng vẫn xấu :(

nhox0194
05-12-12, 02:17 PM
Help mình bị 1 lỗi nữa là item kích nhầm ( ví dụ như ngọc bội cần nhẫn dưới và thắt lưng mà nó kich nhẫn trên , thắt lưng đúng hệ mà ko kích ) X_X

nhox0194
05-12-12, 04:59 PM
mình còn bị 1 lỗi nữa là lỗi skill huyền thiên vô cực tăng vào không có tác dụng X_X

811659
05-12-12, 05:20 PM
sao cái chuyển sinh down ở trang 16 vẫn không click đc...

anhbi792
05-12-12, 05:55 PM
mấy cái vòng sáng tím unpack ở file nào trong pak vậy trời

danghai1993
05-12-12, 06:03 PM
Help mình bị 1 lỗi nữa là item kích nhầm ( ví dụ như ngọc bội cần nhẫn dưới và thắt lưng mà nó kich nhẫn trên , thắt lưng đúng hệ mà ko kích ) X_X

NB + BT cần nhẫn trên + Giày bác ơi =))

nhox0194
05-12-12, 10:50 PM
ùm đúng rùi bạn X_X 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

saobekolak
06-12-12, 10:35 AM

nói chung cái này do lỗi dịch thuật thôi. Mà ngũ hành làm j, làm sao kick đc dòng 6 nên tốt nhất là mặc an bang là ok

nhox0194
06-12-12, 10:43 AM
bạn ới thế bị mất pass rương có cách nào khắc phục ko :-s

lynna3108
06-12-12, 11:34 AM
có ai fix dc đồ tím ok chưa vậy nếu có shere cho anh em xai đi thank nhiều

quangngan1988
06-12-12, 11:44 AM
ai chỉ mình cách lấy đồ hoàng kim môn phái như: bao tay, áo, đai lưng...v.v... đc ko? mình chỉnh tùm lum mà vẫn ko đc :-s

anhbi792
06-12-12, 11:55 AM
ai chỉ mình cách lấy đồ hoàng kim môn phái như: bao tay, áo, đai lưng...v.v... đc ko? mình chỉnh tùm lum mà vẫn ko đc :-s

chỉnh tùm lum thì làm sao đc :O

lynna3108
06-12-12, 11:59 AM

chỉnh tùm lum là lổi cũng tùm lum rồi

quangngan1988
06-12-12, 12:06 PM
chỉnh tùm lum thì làm sao đc :O

chỉnh tùm lùm trong jx-Studio ấy, mình thêm các món đồ hoàng kim môn phái vào phần: sản phẩm đc phép bán, rồi mình qua bên tab bên kia thêm tiếp vào cửa hàng, ví dụ: cho cái Kế Nghiệp Bôn Lôi vào shop chung với đống mana, máu.. mà rồi restart server, vẫn chả thấy gì :D

nói chung ai biết chỉ mình với, thanks rất nhiều. :D

mình chỉ mới tìm hiểu cái này, nên chưa biết gì cả :(, ai pro mảng này để lại yahoo, facebook có gì mình hỏi với, hay add yahoo mình nha: zjcke

Thanks rất nhiều.:D

nhocken2030
06-12-12, 01:39 PM
dạo này kô có thời gian fix lỗi cho AE :D
chắc thứ 7 mới rảnh mà fix đc ^^

nhox0194
06-12-12, 01:57 PM
Bạn ơi vượt ải mình bị lỗi ra có 2 ải là hết có cách nào fix hok ?8-x

quyena4vd
06-12-12, 02:03 PM
chỉnh tùm lùm trong jx-Studio ấy, mình thêm các món đồ hoàng kim môn phái vào phần: sản phẩm đc phép bán, rồi mình qua bên tab bên kia thêm tiếp vào cửa hàng, ví dụ: cho cái Kế Nghiệp Bôn Lôi vào shop chung với đống mana, máu.. mà rồi restart server, vẫn chả thấy gì :D

nói chung ai biết chỉ mình với, thanks rất nhiều. :D

mình chỉ mới tìm hiểu cái này, nên chưa biết gì cả :(, ai pro mảng này để lại yahoo, facebook có gì mình hỏi với, hay add yahoo mình nha: zjcke

Thanks rất nhiều.:D

đồng bộ buysell.txt và goods.txt đi bạn
coppy 2 file này vào client/settings

quangngan1988
06-12-12, 02:49 PM

à, mình hiểu rồi, để mình làm thử, cám ơn bạn nhiều :D

danghai1993
06-12-12, 03:15 PM

Cái này dễ mà nhỉ =P~ 30 charrrrrrrrrrrrr

quangngan1988
06-12-12, 04:05 PM
Cái này dễ mà nhỉ =P~ 30 charrrrrrrrrrrrr

ừ, mình làm đc rồi, cám ơn quyena4vd nhiều :D

ai cho mình hỏi, server này có boss HK tiểu hay đại gì ko? mấy giờ ra thế? và muốn điều chỉnh giờ boss ra, tọa độ.. bla..bla... thì làm sao thế :D

Yahoo mình: zjcke
ai pro hướng dẫn chút, tks nhiều :D

danghai1993
06-12-12, 04:22 PM
Đùa tí, đây là ngựa hãn huyết:

Check đồ HK thiên quang ĐM:

test boss:

test train skill:

Bạn này có thể giúp bạn đó :-c:-c

dukute1995
06-12-12, 05:46 PM
tại sao em chạy sv ok hết rồi mak sao vào game bằng game.exe cái nóa hiện lên
các anh giúp em với

shinrenkyo
06-12-12, 05:58 PM
Pro nào cho hỏi, bên TKH mình add đc vũ khí hkmp mà đánh ko đc, ví dụ mình cầm bổng hk cb, đánh rồng thì đc còn đánh bổng thì không:(

shinrenkyo
06-12-12, 07:11 PM
lại npc Vượt Ải nó nói chức năng VA tạm khoá là sao mọi người:(

Bi_Dep_Trai
06-12-12, 07:22 PM
lại npc Vượt Ải nó nói chức năng VA tạm khoá là sao mọi người:(

viết lại spcipt

--------------------------------------------30char----------------------------------------

Tung_Meo
06-12-12, 07:56 PM
hix mình thấy sv này giống với sv DuongDaiCaJx nhưng đồ đạc chán quá

lynna3108
06-12-12, 09:32 PM
ken hứa mở lớp dại học sao rồi ken chờ hoài chẳng thầy gì

nhocken2030
06-12-12, 09:39 PM
tại sao em chạy sv ok hết rồi mak sao vào game bằng game.exe cái nóa hiện lên
các anh giúp em với

Bạn down cái Game.exe này bỏ vào thử xem

viết lại spcipt

--------------------------------------------30char----------------------------------------
Đang tìm đủ mọi cách

ken hứa mở lớp dại học sao rồi ken chờ hoài chẳng thầy gì
Lớp dạy về Jxstudio hay dạy về Jx nhỉ

shinrenkyo
06-12-12, 10:22 PM
con siêu quang + mấy con hổ tàn hình, ai giúp mình với, chủ topic ko support gì hết:((

authanhi
07-12-12, 12:09 AM
toàn là mấy cái đơn giản mà tối ngày kêu ca chủ topic fix .
nào là ngựa tàn hình
áo tím ko mặc đc
ko có đồ hk
mấy cái đó chỉ cần vào book hoặc coi hàm trong admin mà add theo. tàn hình xem lại spr chưa
nếu fix thì fix + kỹ năng đi . cái đó khó :))

radise
07-12-12, 12:58 AM
Buồn Chán
Còn Lỗi VA Với Đồ +Skill không Fix Đc Ngồi Làm Sét Đồ
Em Gà xin Mây Bác Đừng Quăng Gạch
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[-O<
Pk k còn bị ức chế nữa :P

saobekolak
07-12-12, 01:25 AM
Buồn Chán
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[-O<

###################

À nên sửa chiêu "Lôi động cửu thiên" của Côn Lôn thành "Lôi động bên tai" hoặc "Lôi động cho oai" vì nó bị lỗi, đánh mãi ko trúng. (phải đánh lệch sang phải + xuống dưới 1 chút nó mới lên %skill) chưa biết sửa kiểu gì :(. Tại hôm nay mới nghịch sang Côn Lôn. Riêng Ngạo Tuyết thì ổn

radise
07-12-12, 01:33 AM
###################

À nên sửa chiêu "Lôi động cửu thiên" của Côn Lôn thành "Lôi động bên tai" hoặc "Lôi động cho oai" vì nó bị lỗi, đánh mãi ko trúng. (phải đánh lệch sang phải + xuống dưới 1 chút nó mới lên %skill) chưa biết sửa kiểu gì :(. Tại hôm nay mới nghịch sang Côn Lôn. Riêng Ngạo Tuyết thì ổn

BFF thực ra pk không chuẩn bác à hình ảnh cửa sổ bên kia nhìn đánh quá chậm :((

saobekolak
07-12-12, 01:59 AM
BFF thực ra pk không chuẩn bác à hình ảnh cửa sổ bên kia nhìn đánh quá chậm :((

hì hì. Uhm dùng để mà PK thì có khi ko chuẩn lắm vì mình thấy đối phương hành động chậm nên khinh suất, thực chất đối phương đang chém như điên :D

Hôm nay thử cho Đường Môn bạo vũ solo Võ Đang Kiếm (luôn cho Võ đang chém trc) kết quả 3-1 :D

Mà cái này ko biết chỉnh trong Jx Studio thế nào? chọn TSBD hay Cyberteam hay sao cũng đc nhỉ?

shinrenkyo
07-12-12, 08:19 AM
toàn là mấy cái đơn giản mà tối ngày kêu ca chủ topic fix .
nào là ngựa tàn hình
áo tím ko mặc đc
ko có đồ hk
mấy cái đó chỉ cần vào book hoặc coi hàm trong admin mà add theo. tàn hình xem lại spr chưa
nếu fix thì fix + kỹ năng đi . cái đó khó :))

Nếu ng ta biết hì ng ta đã ko kêu, ko phải ai cũng pro, ko phải bạn hơn ng ta 1 tí là bạn có quyền nói vậy:( bạn nhắm bạn pro đến mức đó thì bạn tự fix, von người ta sinh ra ko ai là hay sẵn, thì cũng 1 vài lần ng ta mới biết chứ

811659
07-12-12, 09:02 AM
Buồn Chán
Có thể chỉ t cách làm đồ như bạn đc ko

quangngan1988
07-12-12, 09:58 AM
ko thả được boss HK ra, ai thả đc coi dùm mình cái [-O<
mình sửa giờ bên bản TKH thì đc nhưng bên BFF lại ko đc, chả biết tại sao.. = ='

Bi_Dep_Trai
07-12-12, 10:00 AM
Buồn Chán

nếu có lòng tốt thì bạn share chứ bạn post vậy chẳng khác nào pạn khoe

811659
07-12-12, 10:13 AM
còn tui thích hướng dẫn hơn là shre

Bi_Dep_Trai
07-12-12, 10:18 AM
còn tui thích hướng dẫn hơn là shre

vậy thì làm cái hướng dẫn đi :)) ai cũng nói zyậ hết

hoangthuyit
07-12-12, 11:12 AM
Bạn nào biết cài trên Win7 tem dùm mình với vọc 2 ngày rồi vẫn chưa chơi được hix Ae giúp mình với

811659
07-12-12, 11:21 AM
vậy thì làm cái hướng dẫn đi :)) ai cũng nói zyậ hết
trẩu tre à , phắn dùm cái
charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

saobekolak
07-12-12, 11:52 AM

Mình thấy đồ tím khi mặc full An Bang cũng VIP mà bạn, muốn trở lại thời Võ Lâm Công Thành xa xưa sao lại đòi hỏi đồ Hoàng Kim vậy?

Để mình ví dụ đồ tím: (ngay chính trong bản này):
Bao tay tím:

Mũ tím:

Áo tím:

Đai tím:

Giày tím:

Kết hợp với bộ an bang kháng max trừ nhẫn này (Côn Lôn kháng băng ko quan trọng lắm)

Và cây đao cùi:

Vậy là ổn rồi bác đòi cái gì nữa? [-O<[-O<[-O<

################################################## ############
Trả lời thắc mắc của bạn quangngan1988 (gọi boss Đại Tiểu HK):

1. Bạn vào <Server>\Script\Item\132.lua

Thêm tính năng gọi boss vào function:

function manager()
SayEx({"Chµo Admin! Anh cÇn g×?",
"Chøc n¨ng Admin/testcn",
"LÖnh Bµi Admin/testadmin123",
"LÊy VK HK/layvukhi",
"LÊy Vò KhÝ Xanh/trangbivukhi",
"§æi Mµu/doimaupk",
"Reset Pass/resetpw",
"Më réng r­¬ng/morong",
"Gäi Boss Ra/goiboss",
"Thiet la han + lenh bai Hiep Cot - Nhu Tinh - Cay thong/testnheban",
"Lay Ban nhuoc Tam Kinh/bntk",
"Qu¶n lý ng­êi ch¬i/system",
"Tho¸t/Exit"})
end

Ví dụ về thêm function gọi boss ngay sau nó:

function goiboss()
map = SubWorldID2Idx(9)
bossdai1 = AddNpc(508,100,map,1721*32,3239*32)
SetNpcSeries(bossdai1,random(0,4))
Msg2SubWorld("§­êng BÊt NhiÔm ®· xuÊt hiÖn t¹i Sa M¹c II(215/201)")

map = SubWorldID2Idx(8)
bossdai2 = AddNpc(513,100,map,1569*32,3294*32)
SetNpcSeries(bossdai2,random(0,4))
Msg2SubWorld("V­¬ng T¸ ®· xuÊt hiÖn t¹i Sa M¹c I (195/205)")
bossdai3 = AddNpc(504,100,map,1398*32,3268*32)
SetNpcSeries(bossdai3,random(0,4))
Msg2SubWorld("YÕn HiÓu Trai ®· xuÊt hiÖn t¹i Sa M¹c I (174/204)")

map = SubWorldID2Idx(53)
bossdai4 = AddNpc(503,100,map,1761*32,3206*32)
SetNpcSeries(bossdai4,random(0,4))
Msg2SubWorld("TuyÒn C« Tö ®· xuÊt hiÖn t¹i Ba L¨ng HuyÖn(220/200)")

map = SubWorldID2Idx(37)
bossdai5 = AddNpc(499,100,map,1399*32,3052*32)
SetNpcSeries(bossdai5,random(0,4))
Msg2SubWorld("§¹o Th¹ch Ch©n Nh©n ®· xuÊt hiÖn t¹i T­¬ng D­¬ng(174/190)")
bossdai6 = AddNpc(514,100,map,1700*32,3355*32)
SetNpcSeries(bossdai6,random(0,4))
Msg2SubWorld("M¹nh Th­êng L­¬ng ®· xuÊt hiÖn t¹i T­¬ng D­¬ng(212/209)")

map = SubWorldID2Idx(53)
bossdai7 = AddNpc(506,100,map,1513*32,3306*32)
SetNpcSeries(bossdai7,random(0,4))
Msg2SubWorld("Bach Doanh Doanh tai Ba L¨ng HuyÖn (188/206")

map = SubWorldID2Idx(36)
bossdai8 = AddNpc(512,100,map,1420*32,3270*32)
SetNpcSeries(bossdai8,random(0,4))
Msg2SubWorld("Thanh TuyÖt S­ Th¸i ®· xuÊt hiÖn t¹i Ph­îng T­êng(177/204)")

map = SubWorldID2Idx(53)
bossdai9 = AddNpc(505,100,map,1637*32,3057*32)
SetNpcSeries(bossdai9,random(0,4))
Msg2SubWorld("HuyÒn Gi¸c ®· xuÊt hiÖn t¹i Ba L¨ng HuyÖn(204/190)")

end

hoangthuyit
07-12-12, 12:44 PM
ko có bạn nào giúp mình cài sver hết hã :((

Bi_Dep_Trai
07-12-12, 01:29 PM
Mình thấy đồ tím khi mặc full An Bang cũng VIP mà bạn, muốn trở lại thời Võ Lâm Công Thành xa xưa sao lại đòi hỏi đồ Hoàng Kim vậy?

Để mình ví dụ đồ tím: (ngay chính trong bản này):
Bao tay tím:

Mũ tím:

Áo tím:

Đai tím:

Giày tím:

Kết hợp với bộ an bang kháng max trừ nhẫn này (Côn Lôn kháng băng ko quan trọng lắm)

Và cây đao cùi:

Vậy là ổn rồi bác đòi cái gì nữa? [-O<[-O<[-O<

function manager()
"LÊy VK HK/layvukhi",
"§æi Mµu/doimaupk",
"Reset Pass/resetpw",
"Më réng r­¬ng/morong",
"Gäi Boss Ra/goiboss",
"Tho¸t/Exit"})
end

đồ HK mình cũng tự add vào đc vậy mà ở đây mình nói là sao bác ấy ko share mà post lên đây chắc để khoe hay gì

radise
07-12-12, 03:15 PM

Mình Đang viết
Scripts
đổi bảo rương lấy đồ sẽ share :P

shinrenkyo
07-12-12, 03:34 PM
mình có spr siêu quang + hổ rồi mà vẫn bị tàn hình là sao vậy ae?

Bi_Dep_Trai
07-12-12, 03:39 PM
mình có spr siêu quang + hổ rồi mà vẫn bị tàn hình là sao vậy ae?
hình như là phải add res .....................

danghai1993
07-12-12, 03:48 PM
chả có gì HOT =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Bi_Dep_Trai
07-12-12, 03:49 PM
chả có gì HOT =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

có tiền là hot :)):)):)):)):)):))

radise
07-12-12, 03:57 PM
Ngồi Loay Hoay Mới Làm Đc 7 Món Huyền Viên 10 Phái [-O<
Bác Nào Làm Đc Vũ khí cho em hỏi làm Bao Tay TL và Bao Tay CB Rồng Lấy Vũ Khí ĐM Làm Hả các bác

Bi_Dep_Trai
07-12-12, 04:05 PM
ở đây có ai rành res ko co cho hỏi tí

danghai1993
07-12-12, 04:07 PM
Bác Nào Làm Đc Vũ khí cho em hỏi làm Bao Tay TL và Bao Tay CB Rồng Lấy Vũ Khí ĐM Làm Hả các bác

Chào mừng bạn gia nhập Tập Đoàn Kiếm Thế =))

vipbk
07-12-12, 05:04 PM
ở đây có ai rành res ko co cho hỏi tí

bạn cứ post lên ai biết sẽ giúp

làm hẳn bộ Bạch Hổ opt khủng, ví dụ như cái này

boomboom21
07-12-12, 05:19 PM
npc hỗ trợ người chơi là file nào vậy mọi người , không phải vật phẩm hỗ trợ người chơi(132.lua) đâu nha ^^

Edward_Newgate
07-12-12, 05:22 PM

Thiếu Lâm thì không làm được đâu
Còn CBR thì dùng cái nào cũng được hết (đao, kiếm, chùy, nỏ,... được hết vì nội công không quy định vũ khí)

shinrenkyo
07-12-12, 05:46 PM
Pro nào chỉ giúp fix skill bão vũ + tiểu lý lại với, nó đánh là ko chạy đc dù làm chậm + phục hồi cào cỡ nào!!!!!!!!!!!

.R.E.S.
07-12-12, 06:24 PM

huyền viên +10 câp 10,=))
30 cheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeerrrrrrrrrrrrrrrrrrr r

npc hỗ trợ người chơi là file nào vậy mọi người , không phải vật phẩm hỗ trợ người chơi(132.lua) đâu nha ^^

bạn vào theo đường dẫn này là Ok nhe

Server\Script\Global\Npc/npc_xephang.lua
thế là bạn thấy chức năng trong đó:D

còn ai cần cái gì và không biết gì thì cứ CMT ở đây anh em nào biết sẽ giúp hết mình
30 chrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

radise
07-12-12, 06:52 PM
Thiếu Lâm thì không làm được đâu
Còn CBR thì dùng cái nào cũng được hết (đao, kiếm, chùy, nỏ,... được hết vì nội công không quy định vũ khí)

tks bác

quangngan1988
07-12-12, 07:28 PM

function manager()
"LÊy VK HK/layvukhi",
"§æi Mµu/doimaupk",
"Reset Pass/resetpw",
"Më réng r­¬ng/morong",
"Gäi Boss Ra/goiboss",
"Tho¸t/Exit"})
end

mình gọi boss đc rồi, cám ơn bạn rất nhiều :D

ai cho mình hỏi luôn, làm sao cho hiện tên đồ rớt ra thế? lâu rồi mới quay lại mình quên mất phím rồi.. :|

vipbk
07-12-12, 07:58 PM

ai cho mình hỏi luôn, làm sao cho hiện tên đồ rớt ra thế? lâu rồi mới quay lại mình quên mất phím rồi.. :|

Alt + Space
..................

nhocken2030
07-12-12, 08:32 PM
con siêu quang + mấy con hổ tàn hình, ai giúp mình với, chủ topic ko support gì hết:((

thiếu spr. Ken thì gà về spr lắm tìm Duynguyenjx ák :D

Buồn Chán
Hình ảnh đẹp :)
Skill bị gì bạn ?

Boss có tự tấn công không bạn :)
Mình vẫn chưa test kỹ cái này

Alt + Space
..................
hình như sv này kô làm cái alt + space để hiện tên đồ
mún có hình như trog source thì phải

Bi_Dep_Trai
07-12-12, 08:34 PM

Skill bị gì bạn ?

có mà bấm alt + space là đc............

nhocken2030
07-12-12, 08:40 PM
có mà bấm alt + space là đc............

Ok thank bạn

P/s: Chắc Mai có thời gian fix lỗi cho AE
Ai có lỗi gì thì post lên đây.
Ken fix đc cái nào thì share ngay cho nha ^^

Bi_Dep_Trai
07-12-12, 08:44 PM
Ok thank bạn

P/s: Chắc Mai có thời gian fix lỗi cho AE
Ai có lỗi gì thì post lên đây.
Ken fix đc cái nào thì share ngay cho nha ^^

ken share sever 2.0 đi sahre gì mà chạy ko đc gì hết

811659
07-12-12, 08:53 PM
Bác radise làm xong chưa , làm xong thì share cho ae + hướng dẫn thì càng tốt nha

radise
07-12-12, 09:54 PM

Skill bị gì bạn ?

Skill Không sao nhưng k fix đc cái đồ +skill vào bảng f5
Bác radise làm xong chưa , làm xong thì share cho ae + hướng dẫn thì càng tốt nha

Đồ Vô Danh thì mình làm xong rồi

authanhi
07-12-12, 09:57 PM
Đồ Vô Danh thì mình làm xong rồi

+skill đc rồi hả bác . up lên cho mọi ng` đi . thanks bác

radise
07-12-12, 10:02 PM
+skill đc rồi hả bác . up lên cho mọi ng` đi . thanks bác

30 Charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

radise
07-12-12, 10:13 PM

Hàng Đây Đổi Đồ Tại NPC
hoặc chức năng admin tùy các bác
em chưa fix đồng bộ sẽ kích hết bác nào dow về thì fix lại 1 ở cột av ý

authanhi
07-12-12, 10:27 PM
chắc hư từ trong source nên ko fix đc đâu :(

gj4cm0y3u3m
07-12-12, 11:21 PM

Hàng Đây Đổi Đồ Tại NPC

Hướng dẫn cụ thể đi bác ! 30 charrrrrrrrrrrrrr ngon đó bác :D

radise
07-12-12, 11:42 PM
Hướng dẫn cụ thể đi bác ! 30 charrrrrrrrrrrrrr ngon đó bác :D

Đây Của Bác Đây

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tương Tự Các Món Khác Cũng Như Vậy
Đồng Bộ Và Tận Hưởng
AE Cho xin cái tks lấy tinh thần làm bộ vũ khí :-*

cuncon82
07-12-12, 11:52 PM
Rôm nhỉ :-|
Vẫn chưa ra cái chức năng ngồi bán hàng trà đá trong game (Shop) nhỉ :D
SV có 2 con virus .dll

Chúc chơi zui.o:-)

gj4cm0y3u3m
08-12-12, 12:41 AM
Đây Của Bác Đây

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tương Tự Các Món Khác Cũng Như Vậy
Đồng Bộ Và Tận Hưởng
AE Cho xin cái tks lấy tinh thần làm bộ vũ khí :-*

Thanks bạn cho mình hỏi luôn là làm sao để chỉnh tên đồ hiện dưới bộ đó. vì mình thấy bị lỗi tên. với lại làm sao để hiện màu như đồ kim phong mà chưa mặc nó mờ mờ mặc lên nó xanh nổi lên ấy :D

radise
08-12-12, 08:11 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

liveshow :P

vipbk
08-12-12, 08:39 AM
có 2 dòng giống nhau, sửa lại 1 cái thành HSL là ngon ;))

radise
08-12-12, 09:03 AM
có 2 dòng giống nhau, sửa lại 1 cái thành HSL là ngon ;))

gj4cm0y3u3m
08-12-12, 09:10 AM

cho tớ hỏi là muốn thêm item mới với hình giống cây Định khải thì thêm 1 dòng vào cuối như Định Khải rồi sửa lấy ảnh của định khải. xong thì có phải khai báo bên meleeres ko?

vipbk
08-12-12, 09:12 AM
không khai báo làm sao hiện ra dc

nhocken2030
08-12-12, 10:12 AM
Chà chà các bác ngồi làm item đẹp nhỉ :P
Ai có lòng tốt share cho Ken tự sướng đi :(
nhìn cũng vui mắt đấy chứ

gj4cm0y3u3m
08-12-12, 10:13 AM

Hàng Đây Đổi Đồ Tại NPC

đây ken 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

nhocken2030
08-12-12, 10:20 AM
đây ken 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Link gì kỳ zậy :((
Up lại giùm ken yk

ps1990
08-12-12, 10:22 AM
Link gì kỳ zậy :((
Up lại giùm ken yk

đây ken <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhocken2030
08-12-12, 10:27 AM
đây ken <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đây là link jì zậy ps1990
Sv gốc hả

radise
08-12-12, 10:34 AM
Bác Nào Cho EM Hỏi Muốn Bỏ Cái Chữ Khi Gia nhập Phái Như Nào :-??

nhocken2030
08-12-12, 11:11 AM
Bác Nào Cho EM Hỏi Muốn Bỏ Cái Chữ Khi Gia nhập Phái Như Nào :-??

trong item hả
30 ký tự...........

radise
08-12-12, 11:43 AM
trong item hả
30 ký tự...........

Cái Vào Phái Nó Hiện Tên Trên Đầu Ý
VD Thiên Nhẫn [Tháng Giáo Trưởng Lão] Bỏ Đi làm Quả Bang Cùi Cùi Nhìn CHo nó chất:))

Bi_Dep_Trai
08-12-12, 11:48 AM
VD Thiên Nhẫn [Tháng Giáo Trưởng Lão] Bỏ Đi làm Quả Bang Cùi Cùi Nhìn CHo nó chất:))

vào setting\Ranksetting hay gì đó wen6 rùi vào rùi dell hết chữ còn số thì để lại xong rồi đồng bộ tét

Edward_Newgate
08-12-12, 12:46 PM

Vào script vào phái tìm hàm SetRank(), xóa đi hoặc thay ID Rank nào muốn.

MinYeuVy
08-12-12, 01:36 PM

- Server này mình thích nhất là chức năng Rank trên đầu, sửa hết lỗi thú cưỡi không khí rồi, tiếc là giới hạn IP nên không dev thêm :(.
- Còn server mình đang dev thì không có chức năng Rank trên đầu, không biết build source :(

Edward_Newgate
08-12-12, 01:44 PM
- Server này mình thích nhất là chức năng Rank trên đầu, sửa hết lỗi thú cưỡi không khí rồi, tiếc là giới hạn IP nên không dev thêm :(.
- Còn server mình đang dev thì không có chức năng Rank trên đầu, không biết build source :(

Đâu có giới hạn IP đâu nhỉ :-?

gj4cm0y3u3m
08-12-12, 02:04 PM

Bác nào hướng dẫn config lên vps mà k lag vs vps e 4g ram đường truyền ngon mà sao giật quá :(

MinYeuVy
08-12-12, 02:05 PM

Thế mà mình đọc ở đâu thoáng thoáng thấy giới hạn 192.168.1.6 :(. Dev tiếp được rồi :x

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

meohen19
08-12-12, 02:28 PM
vy ơi có thể share cho mọi người fix lỗi mất hình thú cưỡi không

nhocken2030
08-12-12, 03:06 PM
Thế mà mình đọc ở đâu thoáng thoáng thấy giới hạn 192.168.1.6 :(. Dev tiếp được rồi :x

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

ngon ngon :U:U, Share share :K:K

Yes. đúng như vậy. còn kô mún hiện tên trên đầu thì vào ranksetting sửa lại thành tên khác :D

Kêu MinYeuVy share đi nào :P

MinYeuVy
08-12-12, 03:17 PM

Có file .spr 3 con hổ rồi, sửa lại file config ở client. Done :)

Edward_Newgate
08-12-12, 03:39 PM
Cách fix hổ và ngựa bị thiếu spr (không khí) đơn giản nhất là
Tìm các patch ở server cũ (TSBD+AWJX chẳng hạn) lấy 2 file hovip.pak và ngua.pak
Bỏ vào data, khai báo ở file config.ini

MinYeuVy
08-12-12, 04:17 PM
Sao server này add questkey không click chuột phải được à mọi người :(

ngaunachay
08-12-12, 04:25 PM
Được bình thường mà bạn !!!!!!!!!!!!!!!!

Edward_Newgate
08-12-12, 04:26 PM

Mở Settings\item\questkey.txt bằng Excel
Cột J quy định kích chuột phải
Giá trị = 0 thì kích chuột phải không có tác dụng
Giá trị = 1 thì kích chuột phải sẽ chạy script theo đường dẫn script\item\*.lua (trong đó * là id của vật phẩm)
Cột L quy định dạng sử dụng hay không
Giá trị = 0 thì sau khi kích chuột phải item vẫn còn
Giá trị = 1 thì sau khi kích item biến mất (như ăn VLMT ý)

MinYeuVy
08-12-12, 04:33 PM
Mở Settings\item\questkey.txt bằng Excel
Cột J quy định kích chuột phải
Giá trị = 0 thì kích chuột phải không có tác dụng
Giá trị = 1 thì kích chuột phải sẽ chạy script theo đường dẫn script\item\*.lua (trong đó * là id của vật phẩm)
Cột L quy định dạng sử dụng hay không
Giá trị = 0 thì sau khi kích chuột phải item vẫn còn
Giá trị = 1 thì sau khi kích item biến mất (như ăn VLMT ý)

Tk nhé, mình xài cái JxStudio cột J nó bảo "Có thể bán shop" làm mình chọn "Không" :|

ps1990
08-12-12, 04:51 PM
Có ai ADD thêm được đồ vào questkey không nhỉ

mình add thêm vào toàn bị dis GS thôi ai biết cách fix không hix hix

MinYeuVy
08-12-12, 05:38 PM
Mọi người cho hỏi thăm xíu vì cấu trúc server này khác với server mình đang dev quá ^^!
- Server này không có skill 150 nhỉ ?
- Level max là 200 có edit lên 250 được không ?

Bi_Dep_Trai
08-12-12, 05:58 PM
Mọi người cho hỏi thăm xíu vì cấu trúc server này khác với server mình đang dev quá ^^!
- Server này không có skill 150 nhỉ ?
- Level max là 200 có edit lên 250 được không ?

max lv 200 ko edit lên 250 muốn edit thì vào source

sever ko có skill 150 muốn có thì tự addd

Bi_Dep_Trai
08-12-12, 06:03 PM
h` muốn thêm vòng sáng thì add sao ai pro6 cái này pmm chỉ 1 khóa nhé

yaho nhok.kjss131

shinrenkyo
08-12-12, 06:27 PM
Cách fix hổ và ngựa bị thiếu spr (không khí) đơn giản nhất là
Tìm các patch ở server cũ (TSBD+AWJX chẳng hạn) lấy 2 file hovip.pak và ngua.pak
Bỏ vào data, khai báo ở file config.ini
chỉnh ở file cònig.ini sao bạn? chỉ rõ hơn đc ko?

ngaunachay
08-12-12, 06:32 PM
chỉnh ở file cònig.ini sao bạn? chỉ rõ hơn đc ko?

Thì có 2 file .pak đó chưa, có rồi thì cho vào data của client, xong mở file config trong client, thêm vào
12= sound.pak
13= map.pak
14.....
15=hovip.pak
như vậy đó

Bi_Dep_Trai
08-12-12, 06:52 PM
Thì có 2 file .pak đó chưa, có rồi thì cho vào data của client, xong mở file config trong client, thêm vào
12= sound.pak
13= map.pak
14.....
15=hovip.pak
như vậy đó

hướng dẫn add res đc ko pạn ,,,,,,,,,,,,

lkusa1992
08-12-12, 07:26 PM
sao minh chay jxstarup nạp đường dẫn đến clien vs sever rồi mà khi khởi động toàn lỗi nhỉ

bản này có cần down thêm gì không vậy :)

Bi_Dep_Trai
08-12-12, 07:31 PM
sao minh chay jxstarup nạp đường dẫn đến clien vs sever rồi mà khi khởi động toàn lỗi nhỉ

bản này có cần down thêm gì không vậy :)

khởi động bằng tay nhsa..........

Learning
08-12-12, 07:39 PM
Ai giúp mình cài sever BFF 2.0 Cái Nào

thiensujx
08-12-12, 08:44 PM
server này hình như sử dụng scripts nạp thẻ không được ta ai bik chỉ cách fix nhé thank:)

acma865
08-12-12, 08:49 PM
có ai chỉ mình cách làm auto sơ lược hok mình sẽ cố gắn làm cho sever này 1 cái auto train :
ví dụ : nếu muốn làm mình phải bắt đầu từ đâu

authanhi
08-12-12, 09:13 PM
có ai chỉ mình cách làm auto sơ lược hok mình sẽ cố gắn làm cho sever này 1 cái auto train :
ví dụ : nếu muốn làm mình phải bắt đầu từ đâu

ko có source thì ngồi đó ngói đi. ngủ 8 giấc tĩnh dậy cũng ko làm đc đâu. giờ muốn sửa + kĩ năng ko .mà ko có source thì làm ăn gì đc

MinYeuVy
08-12-12, 09:18 PM
Chuyển sinh xong mất skill hết luôn :(

Lỗi này fix sao đây mọi người.

nhocken2030
08-12-12, 09:38 PM
Chuyển sinh xong mất skill hết luôn :(

Lỗi này fix sao đây mọi người.

Sever này CS giữ skill 9x còn các skil khác thì mất
nếu bạn mất cả skill 9x thì chắc là do máy bạn bị gì ák

MinYeuVy
08-12-12, 09:56 PM
Sever này CS giữ skill 9x còn các skil khác thì mất
nếu bạn mất cả skill 9x thì chắc là do máy bạn bị gì ák

Có cách nào giữ hết các skill không :(

nguoidaukho
08-12-12, 11:45 PM
Ai có fife ngua.pak của hản huyết long câu up cho mình cái
Mà hình như sv này ko có ngựa siêu quang thì phải mình gọi ra ko dc :(

acma865
09-12-12, 12:02 AM
ko có source thì ngồi đó ngói đi. ngủ 8 giấc tĩnh dậy cũng ko làm đc đâu. giờ muốn sửa + kĩ năng ko .mà ko có source thì làm ăn gì đc

z là mình phải mua bản full của ctc mới làm auto train được hả bạn , có cách nào khác để làm không ,mà source của server này là cái gì vậy ,mình là newbie mong bạn thông cảm

MinYeuVy
09-12-12, 03:34 AM
Server còn nhiều bug quá, không mở khóa mà cũng giao dịch được :|, hay bị rollback mất tiền nữa :|

Edward_Newgate
09-12-12, 07:11 AM
Ai có fife ngua.pak của hản huyết long câu up cho mình cái
Mà hình như sv này ko có ngựa siêu quang thì phải mình gọi ra ko dc :(

Hãn Huyết Long Câu là ngựa mới hơn các loại khác nên chưa được pack file file ngua.pak
Chỉ có spr riêng thôi, tìm ở patch của server DuongDaiCaJx hoặc bài viết hướng dẫn add của NhoxYeuNhac92 nhé

ps1990
09-12-12, 07:19 AM
Ai giúp mình cài sever BFF 2.0 Cái Nào

xin sư cụ.
sư cụ còn ở đây giả nai nữa

nhocken2030
09-12-12, 07:27 AM
Có cách nào giữ hết các skill không :(

có nhưng mình kô bít phải làm như thế nào :)

Server còn nhiều bug quá, không mở khóa mà cũng giao dịch được :|, hay bị rollback mất tiền nữa :|

Không mở khóa nhân vật thì làm sao giao dịch đc bạn :T

MinYeuVy
09-12-12, 07:28 AM
Không mở khóa nhân vật thì làm sao giao dịch đc bạn :T

- Đơn giản thôi, log 2 acc mở khóa acc 1, mở giao dịch - lấy acc 2 xin giao dịch với acc 1.

- Ai biết add danh hiệu server DuongDaiCaJx không :(, mình thử add = skill nó nằm ở dưới nhìn xấu quá :(

meohen19
09-12-12, 08:09 AM
ủa sao em khởi động bằng auto được vậy ta....chạy 100% không lỗi gì hết

danghai1993
09-12-12, 09:11 AM

Bạn thử mở Game.exe xem :))

30 charrrrrrrrrrrrrr

Bi_Dep_Trai
09-12-12, 09:23 AM

nếu khởi động bằng auto đc thì đâu có ai ở không đi khởi động = tay :)) pạn hài qá

gj4cm0y3u3m
09-12-12, 10:06 AM
- Đơn giản thôi, log 2 acc mở khóa acc 1, mở giao dịch - lấy acc 2 xin giao dịch với acc 1.

- Ai biết add danh hiệu server DuongDaiCaJx không :(, mình thử add = skill nó nằm ở dưới nhìn xấu quá :(

Giao dịch được nhưng tôi đố bạn bỏ được đồ vào đó :)) nên test kỹ rồi phán nhé :D

kidangel
09-12-12, 10:14 AM
Nếu vào game ko di chuyển thì ko bị dis nhưng di chuyển là dis

JunWoo
09-12-12, 10:19 AM
ai biết code của set hồng ảnh và AB hoàn mỹ là gì k :-s

Edward_Newgate
09-12-12, 10:27 AM
Nếu vào game ko di chuyển thì ko bị dis nhưng di chuyển là dis

Tắt chức năng DEP của Windows đi.

811659
09-12-12, 10:29 AM
Anh em show ghê thế cho ké với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

meohen19
09-12-12, 10:35 AM
nếu khởi động bằng auto đc thì đâu có ai ở không đi khởi động = tay :)) pạn hài qá

để em chụp hình nha chạy bằng auto tools vào game bằng game.exe bình thường
w88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
m88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
fun88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
188bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
fb88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
loto88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
letou (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|

Bi_Dep_Trai
09-12-12, 10:37 AM
để em chụp hình nha chạy bằng auto tools vào game bằng game.exe bình thường

chụp lên

-----------------------------------30 char--------------------------------------------------

trieuthanh1993
09-12-12, 10:42 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

share đi bạn :)) :)) =))))))))))

kidangel
09-12-12, 10:57 AM
Cho mình hỏi cái nữa, 1 số gamer vào game báo là không nhìn thấy nhân vật và NPC đâu cả mặc dù đã cài lại client + update + chép patch nhiều lần mà vẫn vậy
Lỗi đó fix thế nào hả bạn?

Bi_Dep_Trai
09-12-12, 11:13 AM
Cho mình hỏi cái nữa, 1 số gamer vào game báo là không nhìn thấy nhân vật và NPC đâu cả mặc dù đã cài lại client + update + chép patch nhiều lần mà vẫn vậy
Lỗi đó fix thế nào hả bạn?

bạn online là b5i thế đó :)) đừng nên lấy công sức người ta onl trời hại đó :)) =))

kidangel
09-12-12, 11:22 AM
bạn online là b5i thế đó :)) đừng nên lấy công sức người ta onl trời hại đó :)) =))

Server mình đã dev khá lâu rồi bạn à =; mình ko phải như 1 số ng đem source ng ta về rồi bật onl ko đâu! Fix gần hết lỗi r.
Trước khi nói người khác cần phải tìm hiểu kỉ nhé bạn!

acma865
09-12-12, 11:30 AM

mình khởi động = auto nè , qua sever khác lấy cái JxStartup về config lại là dc rùi

roituday13
09-12-12, 11:46 AM
pass khởi động sever là gí thế

Bi_Dep_Trai
09-12-12, 11:48 AM
mình khởi động = auto nè , qua sever khác lấy cái JxStartup về config lại là dc rùi

ai chẳng biết là khởi động = auto đc mà quan trọng là có vào game đc ko nói thế mà con ko hiểu àh

Edward_Newgate
09-12-12, 11:52 AM
ai chẳng biết là khởi động = auto đc mà quan trọng là có vào game đc ko nói thế mà con ko hiểu àh

Không vào game được là do file Game.exe có anti, kiếm cái Game.exe không có anti thì vừa khởi động bằng JxStartup được vừa vào game đc.

nhocken2030
09-12-12, 12:40 PM
pass khởi động sever là gí thế
datthieugia200892 :)

Không vào game được là do file Game.exe có anti, kiếm cái Game.exe không có anti thì vừa khởi động bằng JxStartup được vừa vào game đc.

Yes
Game.exe dành cho người kô vào đc game nè
chép đè lên cái game.exe cũ

ps1990
09-12-12, 12:40 PM
Server mình đã dev khá lâu rồi bạn à =; mình ko phải như 1 số ng đem source ng ta về rồi bật onl ko đâu! Fix gần hết lỗi r.
Trước khi nói người khác cần phải tìm hiểu kỉ nhé bạn!

=)).Khá lâu là bao giờ.:-s =)).Cũng là Sever này thôi mà

nhocken2030
09-12-12, 02:50 PM
=)).Khá lâu là bao giờ.:-s =)).Cũng là Sever này thôi mà

Thôi đừng cãi nhau màk :)
Ken đã nói ai mún đem online thì online.
Có sao đâu :D. Fix đc gì thì fix miễn sao share cho AE GZ cùng sài là đc rùi

ps1990
09-12-12, 03:02 PM
Bác Ken Hoặc pro nào đã add thêm được đồ vào questkey chưa nhỷ.Mình add vào toàn bị lỗi dis GS thôi

và còn 1 lỗi nữa là Uýnh Lộn với Quái hem rớt Monney.

ai tìm được cách fix không.thì share lên đấy nhé

nhocken2030
09-12-12, 03:09 PM
Bác Ken Hoặc pro nào đã add thêm được đồ vào questkey chưa nhỷ.Mình add vào toàn bị lỗi dis GS thôi

và còn 1 lỗi nữa là Uýnh Lộn với Quái hem rớt Monney.

ai tìm được cách fix không.thì share lên đấy nhé

thì copy 1 cái item khác trong queskey paste ra dòng cuối
sửa ID lại
rùi tìm spr cho nó
đồng bộ
xem sao

nguoidaukho
09-12-12, 07:08 PM

Cái Chữ ở dòng cuối
Thiên Tứ Trường Sam chẵng hạn
Thien Tứ Ngoa...
Thiên Tứ ..........
Dùng để biết set đồ có món gì món gì thì add làm sao hả bạn

Edward_Newgate
09-12-12, 07:21 PM
Cái Chữ ở dòng cuối
Thiên Tứ Trường Sam chẵng hạn
Thien Tứ Ngoa...
Thiên Tứ ..........
Dùng để biết set đồ có món gì món gì thì add làm sao hả bạn

Một AV có chung 1 số là được
Ví dụ Áo ABC cột AV là số 32 thì ở dưới sẽ hiện tên những item có cột AV là 32
Nếu bạn muốn những item như Áo VIP, Mũ VIP, Giày VIP,... vào cùng 1 bộ thì chỉ việc chỉnh cột AV của những item đó là cùng 1 số

ps1990
09-12-12, 08:12 PM
thì copy 1 cái item khác trong queskey paste ra dòng cuối
sửa ID lại
rùi tìm spr cho nó
đồng bộ
xem sao

đã thử nhưng dis GS bác à.Bác làm thử xem sao

nguoidaukho
09-12-12, 09:14 PM
giầy thì khai báo ở đâu các bạn

radise
09-12-12, 09:21 PM

Share bộ Vô Danh Hoàn Thiện Kèm Scrip đổi đồ tại NPC

mở onl mệt quá share cho ae có khả năng

nguoidaukho
09-12-12, 09:22 PM

Cho mình hỏi giầy khai báo ở đâu cậu

shinrenkyo
09-12-12, 09:31 PM
ai cho mình xin siêu quang+ mấy con hổ đi:( mình có spr rồi mà vẫn ko đc:H

danghai1993
09-12-12, 09:31 PM
Cho mình hỏi giầy khai báo ở đâu cậu

boot.txt ! Vì khi mang trên nhân vật không hiện nên không có bootres gì cả ! :|

nguoidaukho
09-12-12, 09:55 PM
boot.txt ! Vì khi mang trên nhân vật không hiện nên không có bootres gì cả ! :|

uhm hen mình quên ko để ý. Thanks cậu

boomboom21
09-12-12, 10:04 PM

add đè lên sv dùng hk bảo rương mua không được bạn ơi :(

gj4cm0y3u3m
09-12-12, 10:28 PM
add đè lên sv dùng hk bảo rương mua không được bạn ơi :(

Có thể khôgn đúng loại queskey bạn xem lại item nhé :)

boomboom21
09-12-12, 10:36 PM
hix toàn ra thứ gì đâu không à không phải đồ vô danh chắc sai queskey rùi ^^

hungvoi94
09-12-12, 11:26 PM
datthieugia200892 :)

Yes
Game.exe dành cho người kô vào đc game nè
chép đè lên cái game.exe cũ

Game.exe này không có anti và khởi động = tools được hả bạn?

MinYeuVy
10-12-12, 12:32 AM
Giao dịch được nhưng tôi đố bạn bỏ được đồ vào đó :)) nên test kỹ rồi phán nhé :D

Không mất đồ nhưng tiền thì mất sạch đấy :)

JXPVN
10-12-12, 02:41 AM
Anh em cho em hỏi làm sao để kiềm 1 spr cho 1 item hay cái j ấy ???

meohen19
10-12-12, 07:15 AM
ai cho mình xin siêu quang+ mấy con hổ đi:( mình có spr rồi mà vẫn ko đc:H

cái này bạn nên lấy patch của TSBD để lấy hovip.pak với ngua.pak rồi copy vào data trong client

rồi khai báo trong config là ok
w88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
m88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
fun88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
188bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
fb88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
loto88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
letou (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|

gj4cm0y3u3m
10-12-12, 07:41 AM
Không mất đồ nhưng tiền thì mất sạch đấy :)

JPX tiền vạn là biển mà cậu. 1 điều nữa là ít khi họ để nhiều tiền ở hành trang lắm vì chết cái là rơi mà ^^ vấn đề khóa thế là ngon rồi :D

shinrenkyo
10-12-12, 08:10 AM
cái này bạn nên lấy patch của TSBD để lấy hovip.pak với ngua.pak rồi copy vào data trong client

rồi khai báo trong config là ok

mình lấy 2 file đó rồi bạn, mà ko biết khai báo trong config gì đó ra sao bạn chỉ mình đc ko

811659
10-12-12, 08:14 AM

shinrenkyo
10-12-12, 08:23 AM
thôi mình làm đc rồi, cảm ơn bạn nhiều, ngựa có bóng + hết ko khí, là phê

authanhi
10-12-12, 08:28 AM
sao mình thấy nhân vật nữ cưỡi ngựa ko có bóng vậy ?. chỉnh mình chỉ ở đâu đi ?

ngaunachay
10-12-12, 08:32 AM
JPX tiền vạn là biển mà cậu. 1 điều nữa là ít khi họ để nhiều tiền ở hành trang lắm vì chết cái là rơi mà ^^ vấn đề khóa thế là ngon rồi :D
Đánh quái ko rớt tiền thì mình tìm cách khác cho nó ra tiền , chẳng hạn như đánh quái rớt cẩm nang hoàng kim mở ra được tiền :):)

lynna3108
10-12-12, 10:09 AM
bác nào chỉ dùm e cách fix dame của boss xanh và quái mấy map train đi 8->

sunshinekts
10-12-12, 10:10 AM
Sao trong thư mục db không có file Account_Data.MDF + Account_Log.LDF để attack vào sql nhỉ ? Lấy file acc Account_Data.MDF từ sv khác vào có đc k ?

lynna3108
10-12-12, 10:12 AM
Sao trong thư mục db không có file Account_Data.MDF + Account_Log.LDF để attack vào sql nhỉ ? Lấy file acc Account_Data.MDF từ sv khác vào có đc k ?

lấy file data của sv khác qua cũng đc mà :-*

nhocken2030
10-12-12, 05:52 PM

Đc hết lun :D
30 ký tự...................

longryu
10-12-12, 06:13 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
skill 9x đường môn bị lổi nè..đánh skill nhiếp hồn nguyệt ảnh không ra vòng sáng màu vàng..ra chùm ấy..ai biết fix hem :)):)):)):)):))