PDA

View Full Version : [MU] Xin chỉ giáo về MuSever StartUp! -> file chạy Mu

vuhaihoang
01-12-12, 03:40 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hào Hoa Công Tử
01-12-12, 03:51 AM
Cấu hình cao , cột cao hơn là đúng :))

vuhaihoang
01-12-12, 03:56 AM
Cấu hình cao , cột cao hơn là đúng :))
em hỏi thật mà ông anh cứ đùa ;)) vì e test thử nếu connect vào chơi nhiều người thì cột xanh nó tăng lên mà >"< thế cao qua rồi thì còn cao vào đâu đc nữa ;)) -> lúc đó lxảy ra tình trạng lag ạ???

huythao229
01-12-12, 04:56 AM
Theo mình lúc chạy server 2 cột đó sẽ tính Ram và CPU của máy bạn. Càng cao máy càng chậm. Sao khi khởi động serverstarup xong nó sẽ trã CPU và Ram lại. >> Cột đó sẽ hạ xuống :D

vuhaihoang
01-12-12, 05:06 AM
Theo mình lúc chạy server 2 cột đó sẽ tính Ram và CPU của máy bạn. Càng cao máy càng chậm. Sao khi khởi động serverstarup xong nó sẽ trã CPU và Ram lại. >> Cột đó sẽ hạ xuống :D

cũng k đúng lắm vì nhìn tấm ảnh sau đây bạn sẽ rõ -> mình để SV mở hơn 1 tiếng rồi -> chỉ có mỗi mình ol ;))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

gmmudt
01-12-12, 10:25 AM
Theo mình biết thì cột bên trái là Ram thật, cột bên phải là Ram ảo.

Sau khi chạy Server xong Startup sẽ chuyển bớt 1 phần ở bộ nhớ Ram thật(Ram) sang Ram ảo(Ổ cứng). Hoặc Click vào đấu Chuyển hóa kế bên Nút đỏ để giải phóng 1 phần Ram thật sang Ram Ảo.

Cột bên phải sau khi Set Ram ảo sẽ tăng lên rất nhiều. Ram ảo sử dụng ổ cứng nên tốc độ xử lý sẽ không nhanh bằng Ram thật. Ko biết có đúng ko. Bạn nào rành chỉ rỏ thêm...

vuhaihoang
01-12-12, 05:42 PM
Theo mình biết thì cột bên trái là Ram thật, cột bên phải là Ram ảo.

Sau khi chạy Server xong Startup sẽ chuyển bớt 1 phần ở bộ nhớ Ram thật(Ram) sang Ram ảo(Ổ cứng). Hoặc Click vào đấu Chuyển hóa kế bên Nút đỏ để giải phóng 1 phần Ram thật sang Ram Ảo.

Cột bên phải sau khi Set Ram ảo sẽ tăng lên rất nhiều. Ram ảo sử dụng ổ cứng nên tốc độ xử lý sẽ không nhanh bằng Ram thật. Ko biết có đúng ko. Bạn nào rành chỉ rỏ thêm...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DieuNinh
01-12-12, 05:54 PM
cái này làm ẩn file exe và 1 số file khác
thu gọn cái taskbar của bạn
nó chỉ làm nhẹ đi phần nào thôi .................

gmmudt
02-12-12, 07:55 AM
Nút kế bên nút màu đỏ bạn. Khi bạn bật Server thì thanh bên trái sẽ giảm. Sau đó nó Trying to Free some memory. Là nó chuyển bớt 1 phần sử dụng Ram thật sang dạng ghi trên đĩa.

Nên khi chạy xong thanh Ram thật(bên trái) sẽ tăng lên lại và đồng thời thanh bên phải giảm xuống 1 ít. Tùy theo bạn Ram ảo nhiều hay ít mà nó tự chuyển sang ghi trên Ram ảo.

heroviet2301
02-12-12, 08:08 AM
Cứ quan trọng hóa thế nhỉ , cái đó thu gọn vào thôi , chứ tôi toàn phang luôn ở ngoài miễn sao xem Task Manages thừa ram là đc :| , ss6.3 bật mỗi cái Titanlink + Cs với sv là hết ko như ss6.2 phải bật nhiều