PDA

View Full Version : [MU] Công cụ Post thông báo vào giữa màn hình!

quyen194
19-11-12, 11:05 PM
Chào các bạn!
Lâu rồi ko vào 4r mình thấy trầm lặng quá, lâu lâu chả thấy có gì hót mấy :P
Mình vẫn đang bù đầu với bài vở trên lớp, hôm nay stress quá nên lôi Mu ra nghịch, kiếm cái gì đó share lên đây cho 4r đỡ bị hóa đá :D
Thú thật là cái này hoàn toàn ko phải do mình code toàn bộ, mình lấy nguồn từ chức năng post của QWeb sau khi nhân vật reset và một số hàm khác của NBB
Cái mình làm chỉ là biến nó trở thành bản xách tay thui :P
Mình thấy rất hữu ích cho Admin nào muốn đăng thông báo mà lười vào game dùng lệnh của Gamemaster để thông báo
Cái này nó hay hơn rất nhiều so với dùng chức năng post của TitanLinkServer vì nó post tin ở chính giữa màn hình (pro hơn ;)))

Lúc đầu mình cũng phân vân ko biết có nên ném cái này vào mục Web ko nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì thấy nó liên quan đến Server nhiều hơn nên mới mang vào đây :D
Mong các Mod có đọc qua thì cũng du di ko bắt vác sang mục Web :)

Sau đây là sơ lược chút về cài đặt
Giải nén ra bạn được thư mục Post, ném thẳng thằng này vào Web đặt tại Server
Trang web post tin sẽ là cái trỏ đến file Post_News.php nhé
Pass để đăng nhập trang Post lưu trong file "Post\admin_cfg\adm_pass.php"
Lưu ý là phải chuyển mã sang Md5 rồi lưu vào nhé ^^
Danh sách IP của máy có thể truy cập vào trang post lưu ở file listip.txt
Nếu bạn muốn tại nhà mà vẫn truy cập được vào trang này thì thêm IP Wan của nhà mình vào nhé
Còn nếu chỉ muốn máy Sv truy cập được thì chỉ thêm IP Lan của máy SV vào thui nha ^^
Trong trường hợp bạn muốn tắt chức năng kiểm tra IP này đi thì mở file Post_News.php ra và xóa dòng sau đi:
include_once("admin_cfg/security.php");
hoặc là để // đầu dòng để biến nó thành comment trong trường hợp về sau muốn dùng lại ^^

Tiếp theo là cài đặt để nó có thể connect đến Server
Các bạn mở file "Post\Execute\config.php"
Chỉnh 2 cái này
$host = '127.0.0.1';
$port = 55970;
cho giống với Server của bạn
Để biết Server của bạn config như thế nào thì vào xem ở file sau:
Muserver\GameServer\SCF_Connect.ini
Các dòng sau:
SCF_JoinServerIP=127.0.0.1
SCF_JoinServerPort=55970

Link download:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cập nhật một tẹo: sau mỗi lần Ấn Enter gửi tin thì con trỏ tự động đặt vào ô thông báo :D Tiện hơn cho Admin nào chat vs Sv hoặc là gửi nhiều tin liên tiếp ^^
Và bỏ cái save.php đi! :D ko cần cái đó nữa vẫn lưu được Nick Admin :P

Và tiếp theo là xài thôi :)))))))))
Các bạn vào trang là biết ngay phải làm gì!
Còn nếu ko biết thì comment t trả lời :D
Bạn nào xài thì download ko xài thì thui ^^

Vừa phát hiện là mình dành một buổi chiều để làm một thứ vô bổ! cái nút Announce ở Titanlink Server có thể làm đc việc này òy! nản vãi, thôi thì xài cái này để post từ xa vậy Haizzzz (thật ra từ xa cũng có tool ngon hơn rồi :(((((((( )

Ko nhất thiết phải bấm Thanks nếu xài chỉ cần nếu có ném đá thì xin giữ phép lịch sự tối thiểu
(mình ko buôn bán gì nên cũng chả cần tạo danh tiếng làm gì, ai biết về mình nghĩ sao về mình thì đó là quyền của họ ^^ m ko hổ thẹn vs lương tâm là đc :P)

Đề nghị chú ý: cái này ko liên quan gì đến bài viết này, chỉ liên quan đến cái chữ ký của mình thôi nhé!
Bạn nào pm yahoo mình yêu cầu giúp đỡ thì đề nghị giữ phép lịch sự tối thiểu nhé,
có một số bạn m ko trả lời hoặc là giúp ko nhiệt tình mấy là do nhờ vả mà cứ như sếp ra lệnh cho nhân viên ý!
hoặc là lần giúp thứ 2 thì ko nhiệt tình là do "giúp xong ko xài được thì pm lại, còn xài đc cũng chả bảo m là xài tốt lắm bạn ạ hay gì gì và cũng chả buồn nói thanks một câu luôn!"
Câu cảm ơn của bạn chả làm mình no bụng thêm, cũng chả làm mình giỏi hơn tẹo nào, chỉ đơn giản là phép giao tiếp giữa người với người, và mình cũng là người bình thường, ko phải là Obama tranh cử tổng thống mà phải lấy lòng bạn (chả lấy lòng mình thì thôi >:P)
Còn nữa là bạn nào nghĩ là nhờ m giúp xong trả công mình thì có thể "ra lệnh" thì xin sờ tốp luôn nhé!
Mình nói lên đây mà ko phản hồi trực tiếp là vì mình muốn bạn nào như trên thì tự xem xét lại nhé! chứ mình ko phải phụ huynh của các bạn nên ko tiện nói các bạn này nọ, hơn nữa với mình đánh giá một người là "CỰC KỲ KHÓ" thế nên qua yahoo m sẽ ko nói những thứ như thế này, m chỉ đơn giản từ chối khéo thôi :-<
Cảm ơn các bạn đã dành thời gian vàng bạc đọc mấy lời khô khan rỗng tuếch này của mình!

Domino9990
19-11-12, 11:47 PM
cái này áp dụng cho tất cả season luôn hả cậu??????????

nếu ko sài nbb thí làm sao???

CanCaiTen
19-11-12, 11:50 PM
test sau thank trước. hữu ích đấy.

quyen194
20-11-12, 12:48 AM
cái này áp dụng cho tất cả season luôn hả cậu??????????

nếu ko sài nbb thí làm sao???

Hình như t có nói là bản xách tay mà ^^
Ko cần thiết phải chạy web nbb hay qweb hay gì cả! chỉ cần chạy đc web thui í ^^
C test thêm rồi cho t biết vs nha ^^ Thankss
T chưa test với tất cả các Season nhưng c thử chỉnh cái host và IP về cái của JoinServer xem sao ^^
T nghĩ là đc đó!

HRain
20-11-12, 10:44 AM
đi phá mấy MU cùi bắp nào ;))
upppppppppppppppppppppppppppppp

mattroilan
20-11-12, 11:29 AM

a ko mở port 55970 thì làm sao trêu a được...

thuynga
20-11-12, 11:46 AM
Nếu chỉ là viết thông báo không cần vào game thì cần gì phải lằng nhằng thế này nhỉ , hic hic :-&

quyen194
20-11-12, 11:50 AM

:)))))))))))))))
Thay đổi hết tên file include thì có mở port 55970 cho bác thì cũng tù thôi bác ạ =))))))

--- Chế độ gộp bài viết ---

Nếu chỉ là viết thông báo không cần vào game thì cần gì phải lằng nhằng thế này nhỉ , hic hic :-&

Bạn có cách nào hay hơn k chỉ m vs ;))

mattroilan
20-11-12, 11:56 AM
Mình thấy rất hữu ích cho Admin nào muốn đăng thông báo mà lười vào game dùng lệnh của Gamemaster để thông báo
Cái này nó hay hơn rất nhiều so với dùng chức năng post của TitanLinkServer vì nó post tin ở chính giữa màn hình (pro hơn ;)))

mình nhớ là SCF có cái post giữa màn hình mà ^^

caothuphutho
20-11-12, 12:09 PM
để làm được việc này đã có tool rồi mà, cái tool này có từ khá lâu rồi ( khoảng 2006 thì phải ), link download tool Send Messege ADMIN việt hóa bởi cuonglee ( cuonglee không còn hoạt động diễn đàn nữa ) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quyen194
20-11-12, 12:16 PM
mình nhớ là SCF có cái post giữa màn hình mà ^^

Vừa phát hiện ra là e bị ngu :((((((((
Cái TitanLink có cái announce cũng làm đc :(((((((((
Làm cả chiều qua đúng là chả để làm quái gì ::TROLL:: quá

Đành xài cái này để post từ xa vậy :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

để làm được việc này đã có tool rồi mà, cái tool này có từ khá lâu rồi ( khoảng 2006 thì phải ), link download tool Send Messege ADMIN việt hóa bởi cuonglee ( cuonglee không còn hoạt động diễn đàn nữa ) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hi hi! giờ e mới biết ạ :D
Mà a Dũng dạo này ko onl yahoo ạ? e add a từ lâu r mà ko thấy gì ạ :(
Cái dll MainConfig của a e sửa lại cho vào win 7 đc r đấy ạ :D
Lúc nào a vào yahoo pm e phát đc k ạ?

HRain
20-11-12, 01:30 PM
thật sự thì tool chủ thread chia sẻ thấy nó nhiều cái quá, mình đỡ hơn newbie tí mà đã thấy ngán sao sao :D
ráng code thành phần mềm như cái tool viết thông báo trc đây có lẽ ổn hơn.
tool đó nhập từ, nhập port, thế là send :D

thanh_ca
20-11-12, 02:02 PM
Cái modules này có từ rất lâu rồi. Ở box lưu trữ vẫn còn. :D. Hồi xưa có 1 người share modules này cũng vào khoảng thời gian này năm 2009, chuẩn bị đón noel :D

mattroilan
20-11-12, 02:56 PM
Cái modules này có từ rất lâu rồi. Ở box lưu trữ vẫn còn. :D. Hồi xưa có 1 người share modules này cũng vào khoảng thời gian này năm 2009, chuẩn bị đón noel :D

web thì cậu thử viết API ý đỡ lo cờ rách ^^...

quyen194
21-11-12, 09:45 AM

Thật sự là e cảm giác e đang sờ pam 4r mình! Sorry toàn thể anh em ạ :-ss

huythao229
21-11-12, 11:50 AM

Thanks anh! trước giờ em mới biết cái tool này hehe :D quá chuẩn!

Jackieldm
10-12-12, 10:42 AM
Mấy công cụ này biết cái IP là xong chuyện. Nó Spam: Mu còn 1 ngày nữa sập ai chơi đc thì chơi. Khó chịu lắm đây hihi

thanh_ca
10-12-12, 02:31 PM
Không thấy đóng topic thì chém tiếp ^^!.

Biết ip mà port nó k mở thì send = niềm tin.

AntoniasNguyen
10-12-12, 09:35 PM
Mọi người rãnh ghê nhỉ ;)).

bistro007_hp
10-12-12, 10:16 PM
Mọi người rãnh ghê nhỉ ;)).

Bạn cũng rảnh và mình cũng rảnh 39ccccccccccccccccccccccccc

ntquang.info
11-12-12, 04:26 PM
Cái này làm tool trên web php cho admin sử dụng cũng đươc mà b-(

quyen194
11-12-12, 06:00 PM