PDA

View Full Version : [KT] Hướng dẫn nạp thẻ server Trung Quốc

hieubg1900
12-11-12, 07:18 PM
Chào các đồng đạo !!

Lâu lắm mới được gặp lại các anh em ở GameZone .

Hôm nay mình sẽ hướng dẫn anh em cách nhận đồng nạp thẻ Server 3.0.0.xx :

1, Trong Database các bạn Set số đồng ở tables jxsf8_paycoin (jbcoin)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2, NPC sử dụng nhận đồng là Sứ Giả Hoạt Động
( GameServer/script/npc/tuiguangyuan.lua ) :

table.insert(tbOpt, 1, {"<color=blue>Nhận đồng nạp thẻ<color>", self.Nhandong, self});

function tbTuiGuangYuan:Nhandong()
if (me.CountFreeBagCell() < 2) then
szMsg = "Hành trang không đủ chỗ trống vui lòng dọn dẹp 3 ô trống.";
table.insert(tbOpt, {"Ta biết rồi"});
Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
return 0;
end
local nRet = me.GetUserPayCoin();
if nRet > 0 then

local addExpNum = math.floor(nRet*1000);
local SoDong = math.floor(nRet/10000);
me.AddExp(addExpNum);
me.Msg(string.format("Bạn nhận được <color=yellow>%d<color> <color=blue>vạn đồng <color>từ hệ thống nạp thẻ .",SoDong));
else
Dialog:Say("<color=red>Bạn chưa nạp thẻ nên không có đồng để nhận.<color> \nNạp thẻ sẽ nhận được số kinh nghiệm = 1000 lần số đồng bạn nạp. \nVí dụ : \n Bạn nạp 15v đồng có 150 triệu exp.\n Bạn nạp 30v đồng có 300 triệu exp.");
end
end

3, Nếu không làm được thì lấy luôn file Sứ Giả Hoạt Động của mình :D :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vào game bạn sẽ nhận được số đồng trong jbcoin và thêm Exp = 1000 lần giá trị thẻ nạp :ar!

TrungTuan
27-11-12, 10:19 PM
bạn có thể hướng dẫn cho mình cách nạp đồng trực tiếp từ web vào game lun dc ko. ko cần phải qua sứ giả đó.

Mình đã add đồng từ web và dc jbcoin nhưng khi lại con sứ giả hoạt động dùng hàm của bạn lại ko rút được đồng.

Mình dùng server 3.0.0.30

copday
08-02-13, 11:07 PM
cho hỏi server 2.6, sv 3.0 là sao khôg có hiểu, bản của saophaixoan là sv gì, hì