PDA

View Full Version : [MU] [HELP] Xin giúp đỡ về chat Post Command

chuotyeulua
10-11-12, 01:41 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Giúp mình với, như hình trên , làm sao để chat chỉ hiện lên tin nhắn POST, guild, liên minh mà không hiện tin nhắn hệ thống
Dùng Hotkey F2 hay click vào biểu tượng $ (ẩn tin nhắn hệ thống) thì nó đều ẩn sạch tất cả các tin luôn, từ tin hệ thống đến chat thường, chat POST)
Thanks các Pro nhiều nhiều :( (mình đã search và đã xin giúp đỡ trong topic giải đáp thắc mắc nhưng no reply, hic hic )

bluesky089
10-11-12, 07:36 AM
Xài dll tách chat với exp ấy.. Hay lắm :)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chuotyeulua
10-11-12, 12:51 PM
Thanks bạn, nhưng hình như source dll đó chỉ dùng cho Main 1.04D , Main mình 1.08T, mình Hook dll đó vào bằng Hook Engine thì không run được Main luôn , huk huk

apple
10-11-12, 01:42 PM
offset mỗi main khác nhau, cái này thì bạn phải pro 1 tý về ollydbg thì sẽ giải quyết được :)

chuotyeulua
10-11-12, 01:56 PM
yeah, trường hợp của mình là không biết gì về Olly :D
mà bạn ơi, cái Dll đã Build share bên đó, hook = hook Engine không được, nhưng nếu hook = olly thì có được không bạn (xem hướng dẫn hook = olly dễ bị tẩu hỏa nhập ma, đã vậy main 1.08t olly không analyze được 100% nữa, hic muôn trùng khổ)
mà mình không hiểu, cái dll share đó chỉ dùng cho main 1.04D hay là all main, hay là có phải tìm offset , call gì đó của POST command hok :(
Vậy chính xác vấn đề nằm ở Main , client chứ không liên quan gì đến Server phải không bạn