PDA

View Full Version : [MU] Cần 1 sự giúp đỡ từ các bạn

HoTop
09-11-12, 10:49 PM
Mình đã cài 1 server Mu ss6.2 offline để nghiên cứu và mày mò, nhưng còn nhiều lỗi quá mà mình tìm trên điễn đàn hoài mà ko thấy cách fix. Mình post bài này mong sự giúp đỡ từ các pro Mu nhà ta. Cám ơn các bạn nhiều
1 Lỗi font chữ : font chữ trong Mu của mình vừa là tiếng việt và tiếng anh. Có 1 số món đồ tím ko hiện lên chữ luôn ?.
2 Lỗi BC + Devil : Mình vào BC và devil thì đánh được khoản 2-3p là nó tự disconet ra ngoài, rồi mình vào lấy Quest thì ko rớt đồ nhiệm vụ và cũng tự dis ra ngoài
3 Lỗi exp : Mình có đọc 1 số bài của anh phusang va nhóm mu8vietnam nhưng ko chỉnh được ???
4 Lỗi add đồ vào Shop: Mình sài chương trình IzsShopEditor nhưng chỉnh vào shop toàn bị lỗi
Chỉ nhiêu đó thôi, có pro nào giúp được mình thì mình rất là cám ơn. Một lần nữa, cảm ơn các bạn đã đọc qua bài viết của mình ( mong các bạn đừng ném gạch đá nhé :)
Yahoo : xautraichuatungthay[COLOR="Silver"]

HoTop
09-11-12, 11:02 PM
híc, 14 người xem rồi mà ko ai giúp hết à :(

chuotyeulua
09-11-12, 11:20 PM
Mình đã cài 1 server Mu ss6.2 offline để nghiên cứu và mày mò, nhưng còn nhiều lỗi quá mà mình tìm trên điễn đàn hoài mà ko thấy cách fix. Mình post bài này mong sự giúp đỡ từ các pro Mu nhà ta. Cám ơn các bạn nhiều
1 Lỗi font chữ : font chữ trong Mu của mình vừa là tiếng việt và tiếng anh. Có 1 số món đồ tím ko hiện lên chữ luôn ?.
2 Lỗi BC + Devil : Mình vào BC và devil thì đánh được khoản 2-3p là nó tự disconet ra ngoài, rồi mình vào lấy Quest thì ko rớt đồ nhiệm vụ và cũng tự dis ra ngoài
3 Lỗi exp : Mình có đọc 1 số bài của anh phusang va nhóm mu8vietnam nhưng ko chỉnh được ???
4 Lỗi add đồ vào Shop: Mình sài chương trình IzsShopEditor nhưng chỉnh vào shop toàn bị lỗi
Chỉ nhiêu đó thôi, có pro nào giúp được mình thì mình rất là cám ơn. Một lần nữa, cảm ơn các bạn đã đọc qua bài viết của mình ( mong các bạn đừng ném gạch đá nhé :)

Bạn đang dùng server nào, của ai share , để dễ hướng dẫn cho bạn hơn
1-Lỗi font chữ như này thì bạn fix = Magichand Mu Editor (chạy = web , xampp) , bạn sửa file item_eng.bmd trong thư mục Client/data/local/eng/item_eng.bmd
2-Bạn xem lại Database và ODBC , lấy Quest Blood bị dis ra ngoài thì bạn thay đổi tọa độ Tượng pha lê, đừng để ở chỗ cái bục đó nữa, khoảng không gian đó đi vào là bị out về loren, hoặc bạn có thể dùng interface Blood khác của phusang share, thay cái interface hiện hành
3-Bạn nói cụ thể hơn về lỗi này đi
4-Add đồ vào Shop rất đơn giản, bạn không cần dùng Tool làm gì, dễ lỗi, bạn vào thư mục Server/Data/Shops , trong này có các file text quy định các món đồ bán ở các Shop, và vào Server/Data/lang/kor/item(new).txt, file này là quy định code của tất cả item (bạn cũng nên làm wen với file này vì sẽ còn sử dụng rất nhiều)

HoTop
09-11-12, 11:33 PM
bạn có thể cho mình Yh để chúng ta trao đổi nhiều hơn ko, mới tập tành làm sever mà có người giúp thì hay quá :). Nếu bạn ở TPHCM thì tụi mình giao lưu nhé \m/

tuyentc
09-11-12, 11:38 PM

1 xem lại file text..
4 thêm số 0 vào khi kết thúc add 1 item vào shop
3 chỉnh ở file commone.cfg trong data
2 chưa gặp phải nên ko biết giúp sao..

chuotyeulua
09-11-12, 11:58 PM
yahoo tuhuynh1990
sẵn sàng giúp bạn những gì mình biết