PDA

View Full Version : [MU] Lỗi không mở được thùng đồ

nightssky
08-11-12, 01:41 PM
- mình đang sử dụng server 11.11.92 mình lấy main custom item nay: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- do không có client mình lấy đại client cua ToMo tai topic này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ link của client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- mình đã hexip ở main.exe va jewells.dll đúng ip,vesion,serial rồi và chép đè lên client ở trên
- mình vào được sub,tạo dc nhân vật vào được game nhưng ko mở được thùng đồ,vào trong shop bar cũng ko giao dịch được với em ấy,NPC ep ngọc nen ngọc,thợ rèn đều ko đc không biết lỗi tại đâu pro chỉ dùm mình với
- mình thích client này có skin map đẹp.ai biết fix lỗi này chỉ dùm mình

nightssky
08-11-12, 05:35 PM
mọi người ai biết fix lỗi này chỉ dùm mình với thanks

DieuNinh
08-11-12, 07:05 PM
server cash rồi....................

nightssky
08-11-12, 08:49 PM
hình như ko bị crash sv nếu bị mình đã bị disconnect.Mình vào gameserver.exe sub1 vẫn chạy bình thường ko bị crash
mình vào game nếu ko đụng vào thùng đồ thì vẫn di chuyển đc map,giao dịch quán bar và NPC khác không sao chỉ bị lỗi ko mở đc thùng đồ
mình mà mở thùng đồ ( chỉ di chuyển con trỏ chuột vào nhưng ko mở đc) thì bị lỗi tất cả nó ko làm gì đc
mình thoát game chỉ thấy thông báo thoát thùng đồ rồi thoát game
DieuLinh có cách khắc phục lỗi này không hay có main custom này không cho mình xin về dùng với.thanks

kt12d1
09-05-13, 12:16 PM
hình như ko bị crash sv nếu bị mình đã bị disconnect.Mình vào gameserver.exe sub1 vẫn chạy bình thường ko bị crash
mình vào game nếu ko đụng vào thùng đồ thì vẫn di chuyển đc map,giao dịch quán bar và NPC khác không sao chỉ bị lỗi ko mở đc thùng đồ
mình mà mở thùng đồ ( chỉ di chuyển con trỏ chuột vào nhưng ko mở đc) thì bị lỗi tất cả nó ko làm gì đc
mình thoát game chỉ thấy thông báo thoát thùng đồ rồi thoát game
DieuLinh có cách khắc phục lỗi này không hay có main custom này không cho mình xin về dùng với.thanks

lỗi như bạn này... pro helppppppppp

laulinh2
09-05-13, 12:22 PM
Hình như chưa đồng bộ giữa client và server

TocDoSG
09-05-13, 12:35 PM
Do cái titanlink rồi :) Một với một là bao nhiêu ? (viết trả lời bằng số)

kt12d1
09-05-13, 12:58 PM
Do cái titanlink rồi :) Một với một là bao nhiêu ? (viết trả lời bằng số)

bác cho em xin cái yahoo hoặc để lại yahoo em pm bác giúp em với được k ạg.. thanks! bác..

chuotkep
09-05-13, 01:03 PM
bác cho em xin cái yahoo hoặc để lại yahoo em pm bác giúp em với được k ạg.. thanks! bác..

haha ăn cái sv của tôi ngon thế còn j :))

:)) không biết làm lên lỗi lên đyâ kêu à :)))))))))))))))))))))))))))))))))))))

kt12d1
09-05-13, 01:07 PM
haha ăn cái sv của tôi ngon thế còn j :))

:)) không biết làm lên lỗi lên đyâ kêu à :)))))))))))))))))))))))))))))))))))))

xin lỗi! tớ không dùng hàng của cậu..

-và trong khi cậu đem bộ share và gửi cho tớ 1 cái index chạy trên vps của cậu.. nói xem giá ở đây :-B

-tớ có gà thật nhưng cũng biết đâu là hàng uy tín đâu là scam.. :)~>

-còn để đính chính là tớ có chạy hàng của cậu không.. thử cứ teamview sang sẽ rõ...

chuotkep
09-05-13, 01:10 PM
xin lỗi! tớ không dùng hàng của cậu..

-và trong khi cậu đem bộ share và gửi cho tớ 1 cái index chạy trên vps của cậu.. nói xem giá ở đây :-B

-tớ có gà thật nhưng cũng biết đâu là hàng uy tín đâu là scam.. :)~>

-còn để đính chính là tớ có chạy hàng của cậu không.. thử cứ teamview sang sẽ rõ...

giá cả j ở đây??

kêu hợp tác làm sv mu :)))

Tôi cài song sv cái thì đổi pas vps luôn :)))

hợp tác hay quá hả:))))

kt12d1
09-05-13, 01:17 PM
giá cả j ở đây??

kêu hợp tác làm sv mu :)))

Tôi cài song sv cái thì đổi pas vps luôn :)))

hợp tác hay quá hả:))))

tớ không giải thích nhiều làm gì... ừg thì tớ repass.. ừg thì tớ này nọ..

nhưng cậu ngẫm kỹ cậu này hoặc về viết lên đầu giường nhé... Tục Ngữ Đấy... =))~>

(Ngu Thỳ Chết)

chuotkep
09-05-13, 01:21 PM
tớ không giải thích nhiều làm gì... ừg thì tớ repass.. ừg thì tớ này nọ..

nhưng cậu ngẫm kỹ cậu này hoặc về viết lên đầu giường nhé... Tục Ngữ Đấy... =))~>

(Ngu Thỳ Chết)

lùa đâo thường thường không sống dai đc :))) :)) ông trời có mắt :-":-":-":-":-":-"

kt12d1
09-05-13, 01:23 PM
lùa đâo thường thường không sống dai đc :))) :)) ông trời có mắt :-":-":-":-":-":-"

cũg đag mong là càng sớm càng tốt ;))...

BoyGau
15-03-14, 11:28 AM
Mình cũng đang bị lỗi mở không được khi thoát ra bằng alt f4 ( không thoát kiểu thường được)là bị rollback mất hoặc dupe đồ trong thùng

YouTobe
15-03-14, 11:37 AM
Mình cũng đang bị lỗi mở không được khi thoát ra bằng alt f4 ( không thoát kiểu thường được)là bị rollback mất hoặc dupe đồ trong thùng

Do cái titanlink thôi. lấy cái dự phòng chép vào rồi khởi động lại xem

BoyGau
15-03-14, 11:54 AM
Do cái titanlink thôi. lấy cái dự phòng chép vào rồi khởi động lại xem

Em bị từ lâu và thay đủ kiểu titanlink rồi mà vẫn bị

YouTobe
15-03-14, 12:03 PM
Em bị từ lâu và thay đủ kiểu titanlink rồi mà vẫn bị

Bạn dùng GS nào ? hàng xịn hay ở đâu. có thể bị lỗi gì rồi

BoyGau
15-03-14, 12:54 PM
Bạn dùng GS nào ? hàng xịn hay ở đâu. có thể bị lỗi gì rồi

cả hàng share và thương mại đều bị, liệu có phải do chip yếu nên k xử lí được gây lag

heroviet2301
15-03-14, 02:03 PM
Các phiên bản cao không Test bằng Win XP được đâu, ít nhất phải Win 7, Win server 2003 và 2008 nhé.
Server tôi chạy trên các Win 7, 2003, 2008 đều rất mượt nhưng khi cài cái máy ảo Win XP test thử Server thì bị hiện tượng là:

1- Mở thùng đồ thì nó không hiện lên, lúc đó sẽ không sử dụng được giao dịch hay ép ngọc hoặc move map, cứ đứng đó chơi thôi :D
2- Test train quái 1 lúc rồi thoát game sẽ về lại vị trí cũ lúc mà chưa đi train quái (rollback)
3- Không để ý ...

Từ khi chuyển sang cài Mu trên các Win khác thì hết bị 100%, tóm lại là do Win XP khi chạy bị rất nhiều crash nhé.

BoyGau
15-03-14, 03:56 PM
Các phiên bản cao không Test bằng Win XP được đâu, ít nhất phải Win 7, Win server 2003 và 2008 nhé.
Server tôi chạy trên các Win 7, 2003, 2008 đều rất mượt nhưng khi cài cái máy ảo Win XP test thử Server thì bị hiện tượng là:

1- Mở thùng đồ thì nó không hiện lên, lúc đó sẽ không sử dụng được giao dịch hay ép ngọc hoặc move map, cứ đứng đó chơi thôi :D
2- Test train quái 1 lúc rồi thoát game sẽ về lại vị trí cũ lúc mà chưa đi train quái (rollback)
3- Không để ý ...

Từ khi chuyển sang cài Mu trên các Win khác thì hết bị 100%, tóm lại là do Win XP khi chạy bị rất nhiều crash nhé.

hiện đang dùng xp và mắc lỗi trên T_T
Giờ em định thế này bác heroviet giúp em
Em sẽ cài win7 64 bit và chạy sql 2003 64 bit thì data của sql 2k có dùng được không?

mrrainnt
15-03-14, 04:51 PM
hiện đang dùng xp và mắc lỗi trên T_T
Giờ em định thế này bác heroviet giúp em
Em sẽ cài win7 64 bit và chạy sql 2003 64 bit thì data của sql 2k có dùng được không?

Data SQL 2k thì dùng được cho hầu hết các SQL bản cao hơn !

Còn các bản cao hơn thì không thể dùng được cho SQL 2k

Win7 vẫn xài SQL 2k được mà bạn :)

BoyGau
15-03-14, 05:16 PM
Data SQL 2k thì dùng được cho hầu hết các SQL bản cao hơn !

Còn các bản cao hơn thì không thể dùng được cho SQL 2k

Win7 vẫn xài SQL 2k được mà bạn :)

xài đựoc 32 bit thôi đúng không anh v k co sql 2k 64 bit
có cần thay OBDC không nhỉ hi

heroviet2301
15-03-14, 05:18 PM
Win 7 thì sài 32bit đó, máy tôi RAM 4GB nhưng chỉ sài 32bit là thừa đủ rồi, win 32bit nó nhận 3,2G ram, sài mãi cũng có hết đâu mà phải cài 64bit làm gì :|

BoyGau
15-03-14, 05:23 PM
Win 7 thì sài 32bit đó, máy tôi RAM 4GB nhưng chỉ sài 32bit là thừa đủ rồi, win 32bit nó nhận 3,2G ram, sài mãi cũng có hết đâu mà phải cài 64bit làm gì :|

Có vẻ cài sql 2k trên win7 32 bit hơi khó khăn đó thấy trên mạng báo lỗi ác

mrrainnt
15-03-14, 06:10 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chạy vẫn ngon lành đấy thôi, cứ cài đi hơi đâu mà nghe trên mạng báo lỗi =.="

BoyGau
15-03-14, 08:13 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chạy vẫn ngon lành đấy thôi, cứ cài đi hơi đâu mà nghe trên mạng báo lỗi =.="

uhm chắc phải nâng lên win 7 thôi, windownsever 2003 thì sao nhỉ hj

heroviet2301
15-03-14, 09:17 PM
WinServer 2003 và 2008 dành cho máy chủ hoặc cài máy ảo để Test thôi, chứ máy bạn dùng hàng ngày thì nên dùng Win 7 là tốt nhất, Win nào cài SQL 2000 cũng được, trả có báo lỗi gì đâu :|

lequangvu
15-03-14, 10:01 PM
Mình test bằng server của hackluv share trên cả win xp và win 7 32 bit đều không bị hiện tượng như chủ thớt, cái này liên quan cao nhất ở titanlink, exdb và DB bị thiếu hay lỗi table nào đấy

BoyGau
15-03-14, 10:03 PM
Mình test bằng server của hackluv share trên cả win xp và win 7 32 bit đều không bị hiện tượng như chủ thớt, cái này liên quan cao nhất ở titanlink, exdb và DB bị thiếu hay lỗi table nào đấy

em để full item socket thì thi thoảng bị lỗi đơ đăng nhập với lại click thùng đồ liên tục thì bị lag không hiển thị và đồ vừa cho vào có thể bị mất do roll back hoặc là bị dupe, thay nhiều rồi DB cũng dùng nguyên gốc từ nhà cung cấp web, đang định thay win7 không biết thế nào

lequangvu
15-03-14, 10:17 PM
em để full item socket thì thi thoảng bị lỗi đơ đăng nhập với lại click thùng đồ liên tục thì bị lag không hiển thị và đồ vừa cho vào có thể bị mất do roll back hoặc là bị dupe, thay nhiều rồi DB cũng dùng nguyên gốc từ nhà cung cấp web, đang định thay win7 không biết thế nào

Cái DB của NBB cũng thiếu tè le, trước mình có dùng phải update DB mới chạy được

BoyGau
15-03-14, 10:19 PM
Cái DB của NBB cũng thiếu tè le, trước mình có dùng phải update DB mới chạy được

èo thế thôi cứ nâng win 7 xem khả quan không , e hỏi chút là obdc cua xp chạy đuợ cho win 7 không + a dùng win 7 hay xp vậy a Vũ

chubelonton
15-03-14, 10:51 PM
- mình đang sử dụng server 11.11.92 mình lấy main custom item nay: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- do không có client mình lấy đại client cua ToMo tai topic này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ link của client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- mình đã hexip ở main.exe va jewells.dll đúng ip,vesion,serial rồi và chép đè lên client ở trên
- mình vào được sub,tạo dc nhân vật vào được game nhưng ko mở được thùng đồ,vào trong shop bar cũng ko giao dịch được với em ấy,NPC ep ngọc nen ngọc,thợ rèn đều ko đc không biết lỗi tại đâu pro chỉ dùm mình với
- mình thích client này có skin map đẹp.ai biết fix lỗi này chỉ dùm mình100% do main rồi.không tin đổi main 1.04d vào là ok!

BoyGau
17-03-14, 04:31 PM
Đã thay winsever 2003 và sql 2k thì vãn bị lỗi và lag thùng đồ mất đồ
P/s chắc do item socket all
Nếu do data bác nào cho em xin cái querry ngoài nbb và qweb vì em xài full rồi