PDA

View Full Version : Bị lỗi GG Lúc Đăng Nhập

NhocWrom
02-05-07, 01:28 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai biết giúp mình với :cry:

khoinguyen
04-05-07, 10:30 PM
Mình cũng gặp lỗi này, nhưng không biết làm sao để khắc phục. Ai biết chỉ giúp mình nhé. Có phải nó va chạm với cái fire wall không ?

datinh4ever
04-05-07, 11:03 PM
Hì, Chép cái thư mục nProtect vào folder <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Dùng Client và Patch datinh4ever đã đưa ra.

tranthuy
07-05-07, 09:54 AM
Datinh4ever: Bạn có thể bày cho mọi người cách edit cái teleporter cho gate keeper đi, có nhiều gate keeper tele không đúng. có nhiều warehouse không dùng được, server báo có nhiều file bị thiếu. Khi party không share exp được. có monter không có tên và khi click vào là bị disc (như con thỏ ở CRUMA có thể xóa nó đi được không?) ... Bạn làm ơn giúp mọi người và mình đi, mình love cái server này của bạn lắm.

datinh4ever
07-05-07, 11:56 AM
Datinh4ever: Bạn có thể bày cho mọi người cách edit cái teleporter cho gate keeper đi, có nhiều gate keeper tele không đúng. có nhiều warehouse không dùng được, server báo có nhiều file bị thiếu. Khi party không share exp được. có monter không có tên và khi click vào là bị disc (như con thỏ ở CRUMA có thể xóa nó đi được không?) ... Bạn làm ơn giúp mọi người và mình đi, mình love cái server này của bạn lắm.
Đã viết hướng dẫn làm Teleport, bạn vào đọc Còn các lỗi sau thì các bạn cũng tìm cách tiếp :D datinh sẽ viết hướng dẫn ngay khi có thể !
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tranthuy
09-05-07, 12:17 AM
Hì, Chép cái thư mục nProtect vào folder <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Dùng Client và Patch datinh4ever đã đưa ra.

datinh4ever ui, lúc trước chơi offline thì không bi lỗi GG, giờ đưa lên online thì bị. Đã làm theo hướng dẫn của bạn rồi mà vẫn không thay đổi được tình hình này. Giờ chơi ofline cũng không được nữa cứ bị cái lỗi GG quái quỷ này. Giúp mình với nha, Thanks trước nè

datinh4ever
09-05-07, 02:19 AM
Bạn đã Open Port 80 chưa ? Có Open đủ các port ko ?
Có dùng code update file hosts mà datinh đã share hay không ?

tranthuy
09-05-07, 08:38 AM
Bạn đã Open Port 80 chưa ? Có Open đủ các port ko ?
Có dùng code update file hosts mà datinh đã share hay không ?

Có làm đủ hết lun áh, mở port 80, 2106, 7777, copy nprotect vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dùng patch system_datinh4ever, run file auto cập nhật host --> vẫn báo lỗi GG, hix! Web thì vô được và tạo Acc bình thường.

datinh4ever
09-05-07, 08:58 AM
Bạn cho mình xem cái code update file hosts của bạn !

tranthuy
09-05-07, 01:43 PM
Bạn cho mình xem cái code update file hosts của bạn !

Có phải vấn đề nằm ở đây không datinh?

set dns=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
set <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đổi thành dns của mình đúng không?

datinh4ever
09-05-07, 05:31 PM
thì bạn đưa nguyên cái code update mà bạn đang sài đấy post lên cho datinh xem !

tranthuy
09-05-07, 05:41 PM
thì bạn đưa nguyên cái code update mà bạn đang sài đấy post lên cho datinh xem !

Hix đây này:

@echo off
color 1e
title L2 Launcher

//ofline
set dns=192.168.1.49
set <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

//online
//set dns=l2toto.no-ip.com
//set <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:question
cls
echo.
echo.
echo.
echo ---------------------
echo - Lineage II [CLBGAMESVN]-
echo - ------------------------
echo - -
echo - Selec the wished option: -
echo - -
echo - Type "p" Start the Game -
echo - Type "n" News on Server -
echo - Type "q" Quit -
echo - -
echo --------------------------------------------

set /p question= -
if "%question%" == "p" goto play
if "%question%" == "n" goto news
if "%question%" == "q" goto end
goto question
:news
explorer <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
goto question

:play
echo Please Wait.

ping -n 1 %dns% |FIND "statistics" > TEMPIP.txt
FOR /F "tokens=2 delims=for" %%a in (TEMPIP.txt) do set IP=%%a
del TEMPIP.txt
set IP=%IP:~1%
set IP=%IP:~0,-1%
type %windir%\system32\drivers\etc\hosts> %windir%\system32\drivers\etc\hosts.bak
echo 127.0.0.1 localhost> %windir%\system32\drivers\etc\hosts
echo %ip% L2authd.lineage2.com>> %windir%\system32\drivers\etc\hosts
start /w system\l2.exe
type %windir%\system32\drivers\etc\hosts.bak> %windir%\system32\drivers\etc\hosts
del %windir%\system32\drivers\etc\hosts.bak
:end

datinh4ever
09-05-07, 11:17 PM
hì, không update được là phải rồi

set dns=domain
Như thế đấy

chautam
01-09-07, 05:45 PM
theo tui thì nếu ai mà gặp lỗi GG thì hãy, copy cai thang nProtect này vào www của AppServ, và ra kiem tra <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoạt động thì okey
kế đó là vô delete thằng system trong client vừa setup, sau đó setup lại lineage chọn repair á cho nó nhanh để tạo 1 cái sysstem mới và copy cái patch của datinh vào, edit lại cái l2.ini như datinh đã hướng dẫn, dzậy là xong, kàka2

kenisen
27-09-07, 05:15 PM
Nhưng mà copy cái patch nào?Trong Dowwnload Center đâu có thấy cái nào tên là Patch đâu. Giúp mình với

hansik
28-09-07, 06:58 PM
vào đây down cái system của datinh4ever rồi chép đè vào, đó là pacht đó bạn ơi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[L2J]

kenisen
29-09-07, 07:59 AM
OK, chạy rồi, thanks các pác nhiều.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> muôn năm :byebye::still_dreaming:

kaiba9188us
29-10-07, 01:37 PM
cái code update này là copy ở chỗ nào zvay hix :( ! phải hix cái code update này ở chỗ nào zvay mấy bạn chỉ giùm zvoi

dq0511
29-10-07, 05:28 PM
mình nghĩ là lỗi gameguard thường do các bạn chỉnh firewall đó. Bạn mình bị dùng win vista chép patch tùm lum hết vẫn ko đc, hóa ra là do window deffender và NOD32 nó block ko cho kết nối với GG server thôi. Các bạn nếu có kết nối internet thì check lại firewall nhé.