PDA

View Full Version : [MU] Làm ẩn tên GM trên bảng xếp hạng

takdcvne
20-10-12, 01:54 PM
Có bạn nào biết làm ẩn tên GM trên bảng xếp hạng ko, mình dùng web nbb

Rest In Peace
24-10-12, 02:53 AM
Query . update memb_info set xephang = 2011

takdcvne
24-10-12, 06:31 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

online1781
24-10-12, 07:56 AM
Query . update memb_info set xephang = 2011

1 cái query vô nghĩa vkl` mà cũng post được ... nguy hiểm vl`
người ta hỏi xếp hạng nhân vật thì cho query về tài khoản
mà chưa biết người ta dùng web gì phán cho cái trường xephang ,éo hiểu ở đâu ra =)) =))

giúp thì giúp hẳn hoi ,éo giúp thì bước chỗ khác ,vào phán vớ va vớ vẩn =))

@chủ thớt: trước tiên cần lọc ra danh sách tài khoản sẽ làm GM đã ,sau đó là sửa code web ,chứ ko liên quan gì đến database đâu ,vấn đề là web gì mà file xephang của nó ở đâu ... tìm ra nó đã rồi tính

thuynga
24-10-12, 08:29 AM
set max point và cho giảm reset của GM thì nó o hiện chứ sao :|

popping01
24-10-12, 09:33 AM
set max point và cho giảm reset của GM thì nó o hiện chứ sao :|

i like it cách này =)) trả cần phải code lại web làm gì cho mệt =))

Rest In Peace
26-10-12, 04:11 AM
1 cái query vô nghĩa vkl` mà cũng post được ... nguy hiểm vl`
người ta hỏi xếp hạng nhân vật thì cho query về tài khoản
mà chưa biết người ta dùng web gì phán cho cái trường xephang ,éo hiểu ở đâu ra =)) =))

giúp thì giúp hẳn hoi ,éo giúp thì bước chỗ khác ,vào phán vớ va vớ vẩn =))

@chủ thớt: trước tiên cần lọc ra danh sách tài khoản sẽ làm GM đã ,sau đó là sửa code web ,chứ ko liên quan gì đến database đâu ,vấn đề là web gì mà file xephang của nó ở đâu ... tìm ra nó đã rồi tính

Về column Reset thì Web tôi sử dụng trường đó, tôi cũng xin lỗi chủ thớt ko giải thích kỹ vì tôi chưa từng ngó qua mấy web trên này

Đúng là lần đầu comment trên GameZone cũng là 1 sai lầm :) Bạn có hiểu câu Querry đó là như nào ko ??? Ở Code web khi show BXH sẽ lấy các trường xephang từ memb_info là 2012. Tôi set tài khoản của tôi là 2011 thì sẽ ko lấy TK Admin ra BXH. Đó là 1 cách, chủ thớt có thể tùy biến trường thế nào thì tùy.
// Nói chung cũng ko nên đôi co với những con cho' làm gì cho mệt. Comment cuối cùng tại GameZone ;)) Âm thầm học hỏi thôi ;)

PS: Web của mình Show rất nhiều nhân vật trong bảng Xếp hạng, bảng xếp hạng chủng tộc. nên việc Set Max Point rồi set Reset = 1 thì khả năng bị Show trên BXH vẫn có nên mình ko sử dụng cách này

thuynga
26-10-12, 06:54 AM
Về column Reset thì Web tôi sử dụng trường đó, tôi cũng xin lỗi chủ thớt ko giải thích kỹ vì tôi chưa từng ngó qua mấy web trên này

Đúng là lần đầu comment trên GameZone cũng là 1 sai lầm :) Bạn có hiểu câu Querry đó là như nào ko ??? Ở Code web khi show BXH sẽ lấy các trường xephang từ memb_info là 2012. Tôi set tài khoản của tôi là 2011 thì sẽ ko lấy TK Admin ra BXH. Đó là 1 cách, chủ thớt có thể tùy biến trường thế nào thì tùy.
// Nói chung cũng ko nên đôi co với những con cho' làm gì cho mệt. Comment cuối cùng tại GameZone ;)) Âm thầm học hỏi thôi ;)

PS: Web của mình Show rất nhiều nhân vật trong bảng Xếp hạng, bảng xếp hạng chủng tộc. nên việc Set Max Point rồi set Reset = 1 thì khả năng bị Show trên BXH vẫn có nên mình ko sử dụng cách này

Set nó =0 luôn đê , =)) , kể cả nhiều đi chăng nữa thì nó cũng o lên đầu , có thằng hâm nào nó ngồi dở mấy chục trang để xem thằng GM đâu , =)) , giỏi code thì dùng theo code, o giỏi code dùng theo cách của ng việt nam "lách luật, thiên biến vạn hóa :)) "

DJMaster
26-10-12, 08:12 AM

Cái query của bạn dùng cho web của bạn,cứ cho là bạn kia cũng có cùng kiểu data và website như bạn đi chăng nữa,bạn đưa ra cái query trên mặc dù không phải vô nghĩa nhưng nếu không có thêm WHERE userid = ? thì nó cũng thành vô nghĩa khi change tất cả các tài khoản.

Không comment thì thôi,comment trả lời giúp đỡ thì ai cũng hoan nghênh nhưng cái kiểu đưa ra query úp úp mở mở thế thì bị nói là đúng rồi. Còn cố tỏ ra nguy hiểm làm gì nữa :)) . CŨng hi vọng cái "comment line" của bạn là thật không mình lại phải mượn câu comment line đó mất =))