PDA

View Full Version : [MU] Cần hỏi về dịch vụ cài đặt mu bây giờ.

sunpety
08-10-12, 12:48 AM
Lâu rùi không làm MU nữa , tìm tòi lại mất nhiều time quá dạo này lại đang bận nữa , thằng bạn muốn cài đặt một MU Online ss6 >> .
Anh em cho ý kiến mình dịch vụ của ai tốt với .
Về mặt support và giá cả .... Server ra sao ....
Anh em nào có website về dịch vụ cài đặt MU Online thì gửi mình tham khảo qua nhé .
Thanks all

thanh_ca
08-10-12, 01:04 AM
Mình chưa xài dịch vụ như bạn nói bao giờ nhưng ở đây có 1 số trang dich vụ cài đặt và hỗ trợ muonline bạn có thể tham khảo :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sunpety
08-10-12, 01:09 AM
Up tiếp
topmu.net support có good k mọi người , bởi vì thằng bạn mình nó gà chắc cần dịch vụ nào support good good tí

vinhkien1288
08-10-12, 01:29 AM
Tốt nhất là ko nên mở muonline, kể cả cho dù tốt nhưng ko có team thì cũng nhanh chóng phá sản chỉ sau 1 tuần... vì giờ Muonline ko còn là game online thịnh hành nữa rồi tốn tiền vô ích thôi

896588
08-10-12, 01:37 AM
theo tớ topmu ko uy tính vì có dính nhiều vụ scandal rồi :|

freekill0113
08-10-12, 01:52 AM
theo tớ topmu ko uy tính vì có dính nhiều vụ scandal rồi :|
Trước có mua nhưng dịch vụ rất chán 8-x

sunpety
08-10-12, 02:02 AM
Tớ vừa pmm vietgruad thì ra giá có 2 gói :
+ SS6.3 Update free / 5tr
+ SS6.3 không update / 3tr
Theo mọi người thì như nào , nên dùng loại nào và giá cả có mắc k

freekill0113
08-10-12, 02:25 AM
Tớ vừa pmm vietgruad thì ra giá có 2 gói :
+ SS6.3 Update free / 5tr
+ SS6.3 không update / 3tr
Theo mọi người thì như nào , nên dùng loại nào và giá cả có mắc k

Với số tiền 5 tr bỏ ra chưa chắc bạn đã thu lại được vốn !

896588
08-10-12, 11:58 AM
hơi đắt đấy bạn có thể pm những cá nhân uy tính củng được

mua_vcoin
08-10-12, 12:12 PM
Lâu rùi không làm MU nữa , tìm tòi lại mất nhiều time quá dạo này lại đang bận nữa , thằng bạn muốn cài đặt một MU Online ss6 >> .
Anh em cho ý kiến mình dịch vụ của ai tốt với .
Về mặt support và giá cả .... Server ra sao ....
Anh em nào có website về dịch vụ cài đặt MU Online thì gửi mình tham khảo qua nhé .
Thanks all

Tốt Nhất bạn lên tham khảo kỹ càng... vì chính bạn mới có thể tìm người uy tín... :)~> mu giờ đi xuống dislike

Domino9990
08-10-12, 12:26 PM
caothuphutho.com .............................

knight06
08-10-12, 01:55 PM
pm tomatoes đi cậu
/

dovietthai
08-10-12, 02:19 PM
vote cho anh caothuphutho.com or caothuphutho.net
Server của anh ý thì tuyệt rồi.
Tuy nhiên bạn mở online mà không có kiến thức về MUS thì phải nói khó. Hơn nữa thị trg MU giờ ảm đạm lắm. Lời khuyên chân thành là ko nên dấn thân vào đây trong trg hợp của bạn ^^

strancongtu2
08-10-12, 02:20 PM
MU giờ kém lắm, ko ăn thua. Có ai biết game private nào đang hot ko?

insomnia_1993
08-10-12, 03:42 PM
mún mở à =)) ex700 là cùi nhất k thì ex701 là good nhất, k thì đừng có bỏ khoảng gì hết. mở sv bt dù có fix full sv ngon cũng chưa chắc lấy lại vốn :)) anti máy chủ.... web tiền tiền. tốt nhất là k nên mở.;;);;);;)

896588
08-10-12, 05:34 PM
caothuphutho củng dính scandal server ss2 ss4 rồi tomatos thì chỉ bán crack chứ ko có config repack đâu

hoainiemclub
08-10-12, 05:39 PM
bây h có thị trường gì tiềm năng mà cần ít chất xám nhỉ ;)) chán mu rồi :)

896588
08-10-12, 05:41 PM
có nè đang thiếu nhân lực coder trình độ quốc tế bỏ 2 3 năm học cái chứng chỉ là có việc làm ngon ak :D

cuocdoisp
08-10-12, 06:22 PM
mình cố vấn cho bạn vài điều ( ở đây tôi sẽ đóng vai một người đi cài đặt cho bạn . Vậy bạn là khách hàng của mình)

Lên để ý các điều khoản chi tiết về nội dung do người cung cấp dành cho bạn . Ví dụ : " Nhận cài đặt trọn bộ ( trọn bộ : muserver + clien antihack + website ) " --------> Cụm từ cần để ý ở đây là " Cài đặt " và " trọn bộ " ." Cài đặt " là gì ? và " Trọn bộ " là gồm những gì ? Bạn cần xác định chính xác .Ví dụ tôi nhận cài trọn bộ " Server +Clien antihack " nghĩa là website bạn tự cài :)) . và " Cài đặt " nghĩa là tôi làm cho server hoạt động , clien kết nối chuẩn với server , có chống hack là xong nhiệm vụ của tôi :) . Ở đây tôi chỉ lấy ví dụ là tôi cài đặt cho bạn thôi nhé , chứ ko phải tôi làm . Đừng hiểu nhầm mà ném gạch tôi thì chết :P
Sau khi đọc xong vài dòng ở trên , bạn rút ra được kinh nghiệm là ngoài yêu cầu về " cài đặt " và " trọn bộ " - bạn sẽ phải yêu cầu thêm việc " hỗ trợ " . Ta lại có thêm một định nghĩa " hỗ trợ " . Vậy " hỗ trợ " ở đây là gồm những gì . mình cũng đã từng đi mua và thuê người cài đặt , và cũng đã từng là người nhận cài đặt .Sau khoảng thời gian đó mình rút ra được một điều đó là " tất cả những người đi thuê cài đặt đều là những con gà 100% " . Nếu bạn tự ái thì xin đừng đọc tiếp nữa mà hãy thoát ra khỏi topic này . Vâng ! bản thân mình cũng đã từng đi thuê người cài đặt và đi mua server , thậm chí là đi mua website . họ đều là người việt nam và đều là những con người đã từng hoặc đang rất có uy tín trên diễn đàn này từ những năm 2006-2008 , cái giá để gặp và nhờ các cao thủ không phải là thấp vào thời điểm năm 2008 ( thời điểm mà giá vàng chỉ khoảng 1,4tr/ 1 lượng so với bây giờ là 3,7tr/ 1 lượng ) nào thì server wing4 ( 5 củ ) nào thì website PHP( ~ 1 củ ) , website ASP( 6 củ ) và còn rất nhiều cái tên khác .................. mua nhiều , mất tiền nhiều ,có điều kiện tiếp xúc được với giới Prồ nhiều và cũng từ đó rút ra một bài học " tự làm , tự nghiên cứu và tự tìm hiểu " . Cũng may vào thời điểm mình bỏ tiền ra mua thì mu còn ít người biết làm lên cứ treo cái server đi mua mà bug tùm lum , hack ầm ầm nhưng hàng ngày vẫn thu tiền về . Tuy nhiên cái ngày mà mở server rồi bỏ đấy mỗi ngày thu vài triệu từ member đã qua từ năm 2011 rồi . Giờ mở server bỏ đấy , không tổ chức sự kiện , không tìm hiểu về các tính năng của muserver để phát triển lên thì đảm bảo 100% là bạn không thu được 1 đồng nào luôn .
Quay lại thực tế việc " hỗ trợ " , cụm từ này ngay khi nghe đến ta đã thấy nó là việc về sau này . Vậy bạn hãy đặt một câu hỏi cho chính bản thân bạn . " Hợp đồng ký kết xong . Bạn nhận toàn bộ tiền của hợp đồng rồi . Bạn sẽ dành thời gian để nghiên cứu , hỗ trợ cho hợp đồng đó nữa không khi mà việc hỗ trợ và nghiên cứu đó không hề có một xu tiền công " . Và tùy vào cái " tâm " của mỗi người mà ta sẽ có câu trả lời theo nhiều hướng khác nhau

Cuối cùng là một câu hỏi lớn : Bạn đã biết gì về muonline , bạn đã hiểu những chắc năng gì của muserver . Theo bạn khi đi mua bạn sẽ có những chắc năng nào mà bản share miễn phí không có ? Và những chức năng đó bạn có biết để làm gì không , lam sao để kiểm tra những chức năng đó có hay không , dựa vào đâu mà bạn khẳng định là ở bản share miễn phí không có chức năng đó
Bạn lên trả lời được các câu hỏi ở mục 4 thì hãy đi mua hoặc đi thuê cài đặt . Mà nói thật nếu bạn đã trả lời được các câu hỏi trên thì khi đó bạn đã trở thành một người có khả năng không thua kém bất cứ ai trên cái diễn đàn này rồi ,và khi đó khỏi phải đi thuê hoặc đi mua của ai đâu vì chí ít bạn đã bằng họ rồi

Góp ý cho chủ Topic , lên anh em bên ngoài không ném gạch đá . Nhà vừa xây rồi , ko cần gạch đâu :))

896588
08-10-12, 06:38 PM
anh cuocdoisp lúc nào củng cm dài nhất ý nghỉa nhất X_X

ntquang.info
08-10-12, 06:50 PM
Hiện tại thấy của tomatoes và caothuphutho là server ngon nhất VN này.
Tomatoes thì chỉ sell không support.
Mình nghỉ cậu nên vào caothuphutho.com để xem giá, hiện tại caothuphutho đã update bản mới nhất của ss6.3 fix lỗi skill AALH của RF đánh bị lag.
Mình là người cũng bán sv mu nên đánh giá khách quan vậy thôi, ctpt support cũng nhiệt tình lắm, mình có mua bản ss3ep1 của cậu ấy và cũng đã được support nhiệt tình, ngoài ra còn có add thêm option nữa \:D/