PDA

View Full Version : [MU] Fix Bug Agi Season 6.2 and Season 6.3 (Tested 6.3)

cuocdoisp
24-09-12, 06:37 PM
Thân anh em !
Đã quá lâu mới quay trở lại với topic Muserver và share 1 cái gì đó . Nhớ muserver , nhớ anh em quá  . Hôm nay cuocdoisp share cho anh em cái file player.bmd fix bug agi của phiên bản Season 6.2 và 6.3 ( đã test trên 6.3 – 6.2 chắc cũng ok thôi vì theo cuocdoisp biết thì 2 cái chẳng khác gì nhau là mấy về cấu trúc player.bmd )
• Video được quay vào ngày T2. 24.09.2012
• Có thời gian cuocdoisp sẽ làm cái video hướng dẫn chi tiết cách fix bug và cách RIP home cho anh em . Không dám hứa chắc đâu vì dạo này thời gian mình ko có nhiều lắm
• Lưu ý : anh em làm muonline nhớ check ít nhất 4 file sau :với clien dùng data/local ta check : item.bmd , skill.bmd , wing44.bmd , player.bmd với ai dùng clien load thư mục : Data/local/eng thì check : item_eng.bmd , skill_eng.bmd , wing44.bmd , player.bmd
• Hướng dẫn : copy file Player.bmd bỏ vào Clien/data/player.bmd để fix bug ( nếu có hiện thông báo thì bạn chọn YES)

Cảnh báo : khi sử dụng việc fig agi , tức là ở AGI nào CLASS cũng đánh ra skill , từ đó nó sẽ làm thay đổi khá lớn về game . Tiêu biểu là sức đánh và khả năng PK .

-------------- Share cho những ai cần , ai đã biết hoặc đã có xin không ném gạch đá . Class Summer và RF cuocdoisp chưa kịp Test . Nếu có bug thì về sau có thời gian mới fix được , vì cái fix này nó phải ngồi mò từng hình một lên rất mất thời gian----------------------

Download player.bmd ( pass: cuocdoisp )

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Video Test :
<font size="3"><span style="color:#4b0082;">
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thothiendai
24-09-12, 06:48 PM
cái này là fix triệt để luôn ;) hay giới hạn speed lại v a ;);)

Newbie2012
24-09-12, 06:58 PM
cái này fix dạng 65k đánh = 28k của DW hả chủ thớt?

zZK3yL0v3Zz
24-09-12, 07:06 PM
Thanks bác cuocdoisp mặc dù fix cứng speed nhưng cũng ko sao :D

HRain
24-09-12, 07:19 PM
èo, fake agi, cứ tưởng fix full :(
65k mà tay còn quay quay như 25k :(

heroviet2301
24-09-12, 07:54 PM
Mang về thử là biết fake hay ko ngay ;)) được anh sáng fix free bug agi nhưng vác main về ko vào đc game :))

Edward_Newgate
24-09-12, 08:15 PM
Cho mình xin cái link bài nhạc nền đi :x
p/s: đang fake ip = web nên không bấm thanks đc.

kipphong3
24-09-12, 08:23 PM
@Cuocdoisp: ngưỡng mộ ông anh từ bên game4v giờ qua đây phải Like mạnh cho ông cái nữa !

hoainiemclub
24-09-12, 08:31 PM
Có thời gian cuocdoisp sẽ làm cái video hướng dẫn chi tiết cách fix bug và cách RIP home cho anh em . Không dám hứa chắc đâu vì dạo này thời gian mình ko có nhiều lắm
fixx bug cuocdoisp đề cập ở đây là fix cứng như phần share hay fix thật lun. ^^ .thanks 4 share

skriptank
24-09-12, 08:49 PM
Có thời gian cuocdoisp sẽ làm cái video hướng dẫn chi tiết cách fix bug và cách RIP home cho anh em

Thanked và chỉ đợi cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

insomnia_1993
24-09-12, 09:19 PM
like mạnh cho đaị ca :D hoan nghênh tinh thần của bác :D tks bác nhìu. đợi bác phusang share nữa là okie lun

HRain
25-09-12, 07:47 AM
a cuocdoisp xem lại chút nha, vì cái player.bmd vẫn là fake Agi
còn main.exe mới là phần chính.

HallyPro
25-09-12, 09:05 AM
èo, fake agi, cứ tưởng fix full :(
65k mà tay còn quay quay như 25k :(

thì có xài đc rùi :)

cái này chỉ cho mình tượng xướng chứ mở online cho mem chơi
biết chừng nào 65k point

votan9111
25-09-12, 09:32 AM

Thế này là cũng đc rồi bác ak, chứ đợi mấy ông lớn hướng dẫn fix Main có mà mút chỉ lắm bạn ạ, dù sao cũng xin like mạnh tinh thần của anh cuocdoisp.

HRain
25-09-12, 09:38 AM
ừh, thôi đc tới đâu tính tới đó :D

caothuphutho
25-09-12, 09:58 AM

Agi Bug Fix 100% không cần fix trên main đâu em, chỉ cần trên file player.bmd là đủ

Píc ví dụ :

rồng bay đen kín màn hình lun ^^!.

Thank to : phusang

nhaodzo
25-09-12, 10:20 AM
bác caothuphusang đã cập nhật thông tin chính xác cho anh em kìa :D

HRain
25-09-12, 10:45 AM
nhưng tại em nhớ là mu8vn nó làm quay đúng kiểu 65k, tay đứng yên mà ra ma thôi, nói chung quay tay cũng đc, miễn nhiều rồng ma hay mưa băng thế này thôi :)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2509200002.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2509200002.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 250920000234.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 250920000234.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

Lung linh huyền ảo...

ninhmca
25-09-12, 03:11 PM
2 cái chẳng khác gì nhau là mấy về cấu trúc player.bmd
không khác là mấy nhưng vẫn có thể bug k anh.:D

Jackieldm
25-09-12, 04:13 PM
Mình đã chép về máy và đã test nhưng, khi tăng 65k test trên ELF và cả trên DW nhưng vẫn không thể nào đánh ra Ma được và các skill của elf cũng không đánh được anh à

takdcvne
25-09-12, 05:18 PM
copy vào Data rồi vẫn bị bug AGI, mình dùng 6.3 bạn à :D

thantainho
25-09-12, 07:37 PM
Thanks anh... hàng nóng test ngay

provn87
26-09-12, 03:09 AM
Quá hay !

Thanks bác ! Bác fix sớm chút thì nhiều anh em đỡ bị thằng mu8vietnam nó lừa =))

Dù sao cũng cảm ơn bác nhiều :D

cuocdoisp
26-09-12, 09:57 AM
@ALL: đính chính với anh em là fix bug agi chính xác là ở file player.bmd và không hề liên quan một chút nào đến main cả . Nhiều bạn nói đây là fix cứng AGI hay theo cuocdoisp hiểu là fix AGI cố định kiểu như 800, 900 thì là sai hoàn toàn . Viêc fix bug AGI khác hoàn toàn với việc GIỚI HẠN AGI . Cơ chế việc fix bug là nằm ở file Player.bmd - file này là tập hợp các hình ảnh và chuyện động của các skill , ta phải conver nó sang SMD sau đó dùng tool kết hợp để tìm các hình ảnh tương ướng với skill mình muốn fix . cuối cùng là việc ta loại bỏ một số hiệu ứng ảnh . Nó kiểu như làm phim hoạt hình bằng việc kết hợp các hình ảnh vậy . Ví dụ lúc đầu ta cho chạy 60 hình /1s và về sau cho chạy 20 hình /1s ta sẽ thấy khác nhau . việc fix bug agi cũng tương tự vậy . Sở dĩ cuocdoisp chưa thể làm video cụ thể cho anh em vì cuocdoisp còn một số vướng mắc mà phải có thời gian ngồi mõ mẫm mới ra được , ngoài ra mối quan hệ của cuocdoisp trên GZ cũng không tốt lên ko thể hỏi được mấy anh em pro trên GZ mà toàn phải sưu tầm tài liệu trên các website nước ngoài , mà đọc mấy cái tiếng anh , tiếng tây ban nha thì . . . . :))

HRain
26-09-12, 10:04 AM
thực ra thì đánh ra skill chính gốc theo em nghĩ chỉ có thể là bản fix của mu8vn :D
Nhưng thôi, có như vậy là mừng rồi
dù sao cũng nên so sánh lại, vì thả ma của mu8vn nó khác với mình về số lượng ma đấy anh :D

insomnia_1993
26-09-12, 10:21 AM
lại tks chủ chủ topic :D ai cũng như bác thì sướng rồi

blackdovevn
26-09-12, 11:10 AM
cái này là lỗi cơ bản của MU rồi. Nếu để fix theo từng server thì các admin tùy theo công thức tính tốc độ đánh của server mình rồi đưa ra khuyến cáo các mức bug tốc độ đánh là ok. Ko dùng nhưng cũng thx chủ thớt !

cuocdoisp
27-09-12, 08:34 AM
Do fake ip bằng website trung gian lên không sửa được bài viết . Nhờ mod delete giùm cái topic do tính chất của nó chưa hoàn thiện .

tdtung93
27-09-12, 09:45 AM
Do fake ip bằng website trung gian lên không sửa được bài viết . Nhờ mod delete giùm cái topic do tính chất của nó chưa hoàn thiện .

Thanks cho tinh thần của anh. Mong anh tiếp tục phát huy.

daikimvuong1
27-09-12, 09:47 AM
thanks bạn nhiều nha đã giúp mình restore DB

zZK3yL0v3Zz
27-09-12, 10:26 AM
Test agi 1k mới thấy đánh 1k mà sv báo tốc độ đánh quá nhanh => disconnect