PDA

View Full Version : [KT] Hướng dẫn cách chỉnh rate đồ đánh quái ở các map

satthupro95
23-09-12, 03:25 PM
Loanh quanh trên 4rum thấy cũng nhiều bạn hỏi về cách chỉnh droprate cho quái ở các map . Hôm nay mình sẽ hướng dẫn cho bạn nào chưa biết
Thử với map Tàn Tích Cung A Phòng , các map khác làm tương tự :
Đầu tiên các bạn vào setting/map/maplist.txt tìm tên map Tàn Tích Cung A Phòng :
Tàn Tích Cung A Phòng 132 afanggongfeixu afanggongfeixu fight 115 18 800|1|\setting\npc\droprate\droprate011_jingying.t xt 280|2|\setting\npc\droprate\droprate011_shouling.t xt

-- afanggongfeixu là tên map này trong setting/map/map_info
Tiếp theo bạn vào setting\map\map_info\afanggongfeixu mở file info.txt
Ví dụ mình muốn chỉnh droprate của quái Ải Yên Tẩu vào info.txt bạn sẽ thấy :
Ải Yên Tẩu 0 2327 0 5 115 1 20 20 20 20 20 1 \setting\npc\droprate\droprate011.txt \setting\map\map_info\afanggongfeixu\npc\area2.txt 1 0

setting\npc\droprate\droprate011.txt đây là đường dẫn đến droprate của quái .
Các bạn vào theo đường dẫn rồi chỉnh lại như đối với boss [ nhớ tính tổng rate cũ rồi chỉnh theo tổng đó nhé ]

sitachi
24-09-12, 09:20 AM
tổng rate tính ra sao vậy ;) help dùm cái nha satthu

doandu
24-09-12, 11:30 AM
Bạn mở file = excel, select cột rate, chú ý ở thanh thông tin phía dưới có cột "Sum= ", giá trị đó là tổng rate lúc đầu. Bạn thay đổi rate vật phẩm thế nào đê tổng rate lúc đầu = tổng rate lúc sau là được

lyvanbethao
24-09-12, 01:10 PM
map thiên quỳnh cung set rồi không có drop( đã thêm drop cung ko dc)

huylouis1996
24-09-12, 01:19 PM
Vậy bác cho em hỏi là chỉnh drop rate của quái thủ lĩnh với tinh anh ở file nào vậy :D

Hay nó cũng có drop như quái thường :D

maxvolume
10-10-12, 02:51 PM
Vậy bác cho em hỏi là chỉnh drop rate của quái thủ lĩnh với tinh anh ở file nào vậy :D

Hay nó cũng có drop như quái thường :D
up cho câu hỏi của Huylouis. đag cần hiz hiz. mong pro vô giúp

ThienSauMenh
13-03-13, 04:10 PM
Loanh quanh trên 4rum thấy cũng nhiều bạn hỏi về cách chỉnh droprate cho quái ở các map . Hôm nay mình sẽ hướng dẫn cho bạn nào chưa biết
Thử với map Tàn Tích Cung A Phòng , các map khác làm tương tự :
Đầu tiên các bạn vào setting/map/maplist.txt tìm tên map Tàn Tích Cung A Phòng :
Tàn Tích Cung A Phòng 132 afanggongfeixu afanggongfeixu fight 115 18 800|1|\setting\npc\droprate\droprate011_jingying.t xt 280|2|\setting\npc\droprate\droprate011_shouling.t xt

-- afanggongfeixu là tên map này trong setting/map/map_info
Tiếp theo bạn vào setting\map\map_info\afanggongfeixu mở file info.txt
Ví dụ mình muốn chỉnh droprate của quái Ải Yên Tẩu vào info.txt bạn sẽ thấy :
Ải Yên Tẩu 0 2327 0 5 115 1 20 20 20 20 20 1 \setting\npc\droprate\droprate011.txt \setting\map\map_info\afanggongfeixu\npc\area2.txt 1 0

setting\npc\droprate\droprate011.txt đây là đường dẫn đến droprate của quái .
Các bạn vào theo đường dẫn rồi chỉnh lại như đối với boss [ nhớ tính tổng rate cũ rồi chỉnh theo tổng đó nhé ]
Mình muốn chỉnh rớt đồ cho hải tặc làm như satthupro thấy dc tên nhưng những con hải tặc ko có đường dẫn!

linhpl2001
13-03-13, 04:49 PM
Mình muốn chỉnh rớt đồ cho hải tặc làm như satthupro thấy dc tên nhưng những con hải tặc ko có đường dẫn!

tìm rồi sẽ có ^^ mình thấy nó có rồi đó

vipbk
13-03-13, 06:30 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>