PDA

View Full Version : [JX] Share Server Event Trung Thu cho các bạn mới biết JX (cũng như tui)

vnpt1983
15-09-12, 10:13 AM
Server này [Nguồn: TSBD 3.0 vs AWJX] bao gồm tất cả trừ settings lấy của server DuongDaiCaJX.
Các bạn nào dùng thì down server TSBD 3.0 vs AWJX về, copy settings của DuongDaiCaJX vào.
Copy script mình share + chỉnh sửa một tí settings vào server và client.
================================================== =====
Một số event làm:
+ Event trung thu ghép chữ (phá-cỗ-trông-trăng-vui-rằm-tháng-tám)--Hằng nga tiên tử
+ Tặng bánh và đèn lồng cho Chú Cuội
+ Event mâm ngũ quả, bánh sinh nhật.....
-----------------------------------------------------------------------
Bỏ Npc các phái kết hợp luôn vào võ lâm kỳ nhân, ép sách bí kíp 90, 150 ở võ lâm ẩn sĩ.
Bỏ quái các map 2x-8x, up thêm npc vệ binh để chọn đi luyện công thay xa phu
Dùng hệ thống kỹ trân các bán vật phẩm event, ép sách.....
Chuyển sinh (copy Duongdaicajx) lỗi ko dùng đc --- ai fix dùm.
Chương đăng cung nữ (copy Duongdaicajx).....sơ sơ là thế
Đồ thì là settings của server duongdaicajx mình ko chỉnh sử j. (no biết)
------------------------------------------------------------------------
các bạn copy thêm 2 file update100.pak, updatejxpro.pak của server duongdaicajx copy vào data của client nhé. (mình đã khai báo ở file config rồi).
Cái này chủ yếu là mình sửa script và copy & paste nên có lỗi j mong thông cảm
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Một số hình ảnh (tự sướng...):

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

-------------------------------------------------------------------------
sorry ko nhìn thấy có bạn đã share server có event trung thu rồi --- nhìn rất hoành tráng, mình mạn phép share lên cho bạn nào thích dùng...

taigaga123
15-09-12, 11:03 PM
sao? chức năng amin mất tiêu rồi bạn.?

vnpt1983
16-09-12, 01:47 AM
sao? chức năng amin mất tiêu rồi bạn.?

Chức năng addmin vẫn ở xa phu ko thay đổi gi cả, cái tên nhân vật là đây:

istgm={{"AdminGames","Admin"},{"GamesMaster","Admin"},{"G.MGames","Admin"},{"","Admin"},{"",""}}
------------------------------------------------------------------------------------------------
Chuẩn bị mình share server này kết hợp với event đèn lồng của server rai. làm xong rùi nhưng mediafire chậm quá ko up đc.

DuongDaiCaJX
16-09-12, 11:41 AM
Cảm ơn các bạn nhiều, qua vụ trung thu này mình nhờ có các spr và 1 số các công cụ cần thiết của các bạn, mình đã làm được vô số event của các bạn như: treo lồng đèn của Rai, nộp lồng đèn của vn1983, ép người tuyết, ép lá cờ, ngũ quả, ép bánh, ép chữ trung thu rất hay, còn nhiều nữa.

Tuy có 2 event trung thu được share ra nhưng mỗi cái có đặc điểm riêng: của Rai thì nhấn chuột phải sẽ treo được lồng đèn đủ loại, rất đẹp, của vn1983 tuy không treo được nhưng icon đèn lồng rất hay, event ghép chữ cũng không kém phần đặc biệt, 1 mùa trung thu vui đang đến với chúng ta, nếu có điều kiện, mình sẽ mở test cùng với sever full của mình với vô số điều thú vị mà sever mình đã share không thể có điều đó^^ mở 1,2 ngày chơi vui rồi mình phải đi làm ^^.

vnpt1983
16-09-12, 01:08 PM
Cảm ơn các bạn nhiều, qua vụ trung thu này mình nhờ có các spr và 1 số các công cụ cần thiết của các bạn, mình đã làm được vô số event của các bạn như: treo lồng đèn của Rai, nộp lồng đèn của vn1983, ép người tuyết, ép lá cờ, ngũ quả, ép bánh, ép chữ trung thu rất hay, còn nhiều nữa.

Tuy có 2 event trung thu được share ra nhưng mỗi cái có đặc điểm riêng: của Rai thì nhấn chuột phải sẽ treo được lồng đèn đủ loại, rất đẹp, của vn1983 tuy không treo được nhưng icon đèn lồng rất hay, event ghép chữ cũng không kém phần đặc biệt, 1 mùa trung thu vui đang đến với chúng ta, nếu có điều kiện, mình sẽ mở test cùng với sever full của mình với vô số điều thú vị mà sever mình đã share không thể có điều đó^^ mở 1,2 ngày chơi vui rồi mình phải đi làm ^^.
--------------------------------------------------
Cũng cảm ơn tất cả các bạn đã share server để mình có cái học hỏi mà làm. Phương châm là làm đc cái j, sửa đc cái j thì share cho mọi người cùng dùng.
Nhân tiên share luôn cái server của rai kết hợp với server mình đã share.
Một số thông tin:
-server nguồn của rai, settings của duongdaicajx, script của tsbd 3.0 & AWJX thêm một số thứ nữa (copy +edit), map của tsbd 3.0 & AWJX, dùng map 9x-->, ba lăng, 3 thành thị
-Thêm tính năng treo đèn lồng của rai. (lồng đèn nếu o treo thì tặng cho cuội lấy kn)
-chuyển sinh, tây tủy ok, các event như bản trên đã post.
-sẽ cố gắng update thêm một số cái mới (nhiệm vụ Long Ngũ, chuyển môn phái...thêm event nữa...ép đồ hk mới (chỉ ép 1 loại sau đó nâng cấp từ 1-10).
-dùng tiên thảo lộ có ngôi sao ở đầu (copy rai)
link down: (vì mạng quá cùi nên server phải chia làm 3)
link spr bỏ vào client (lấy spr của server tsbd 3.0 & AWJX sau đó copy cái này vào)
settings copy từ server sang client
một số hình ảnh:

vnpt1983
16-09-12, 01:21 PM
duongdaicajx có rành về npcres không xin chỉ giáo dùm:
mình muốn thêm res của npc vào, mầy mò 2 file trong ncpres

passerby240 ldsao.spr ldsao.spr ldsao.spr
passerby241 ldbuom.spr ldbuom.spr ldbuom.spr
passerby242 qua_trung.spr qua_trung.spr qua_trung.spr
passerby243 ldcachep.spr ldcachep.spr ldcachep.spr
passerby244 cay.spr cay.spr cay.spr
----khai báo thêm passerby244

passerby241 1,1,1 1,1,1 1,1,1
passerby242 1,1,1 1,1,1 1,1,1
passerby243 1,1,1 1,1,1 1,1,1
passerby244 1,1,1 1,1,1 1,1,1
trong client\spr\npcres\passerby\passerby244
có file cay.spr
đồng bộ cả server lẫn client vào game thì npc có npcres nay ko hiện hình j.
bạn cho hỏi còn phải khai báo ở đâu nữa không hay cách làm của mình sai.

DuongDaiCaJX
16-09-12, 01:25 PM
Khai báo thiếu rồi, ở ÈËÎïÀàÐÍ trong NpcRes nữa bạn nhé.

vnpt1983
16-09-12, 01:34 PM
Khai báo thiếu rồi, ở ÈËÎïÀàÐÍ trong NpcRes nữa bạn nhé.

ok men đã hiểu, thank bạn....có công cụ nào chỉnh sửa .spr hay tạo spr ko bạn nhỉ. Muốn làm res của mấy cây hoa phục vụ cho event 20-11 giống như hoa đăng của rain.

DuongDaiCaJX
16-09-12, 01:44 PM
Cái này liên quan đến photoshop, vấn đề này thì mình chịu ^^.

vnpt1983
16-09-12, 02:03 PM
Cái này liên quan đến photoshop, vấn đề này thì mình chịu ^^.

uh, để nghiên cứu photoshop xem nếu thành công sẽ chia sẻ cho mọi người.

DuongDaiCaJX
17-09-12, 07:01 PM
b-) cứ ai có sprevent là mình nhảy vào liền, kết quả của sever mình:

Nhìn đẹp cả sever nhờ mấy cái trung thu của mấy bạn đó, không có spr đó thì mình cũng chịu, thanks you Rai and vnpt1983.

thienphuc072
17-09-12, 07:16 PM
DuongDaiCa ơi làm 1 SV hoàn chỉnh share lai cho anh em GZ đi nào :D nhìn hình ảnh đẹp quá ngưa photoshop quá đẹp:P

DuongDaiCaJX
17-09-12, 07:38 PM
DuongDaiCa ơi làm 1 SV hoàn chỉnh share lai cho anh em GZ đi nào :D nhìn hình ảnh đẹp quá ngưa photoshop quá đẹp:P

Cái đã share cũng ngon mà, cái này mình giữ riêng mình thôi^^.

vnpt1983
17-09-12, 08:23 PM

nhìn đẹp quá, duong ơi tại sao làm npcres nó có hiện hình nhưng kích vào npc ấy thì nó lại mất hình là thế nào nhỉ. unpak đc mấy spr của cây hoa khai báo vào npcres. vào game có thấy hình nhưng kích vào thì lại mất. cậu chuyên về npcres chỉ giáo vài đường. (mình unpak ra đều là spr động)
--------------------------------------------------------------------------------------
share cho con ngựa đc không......đang làm cái nv cho long ngũ test gần ok rùi (script của server rai - đang sửa cho hợp lý và o lỗi), làm trap của map nữa (vừa tình cờ bắt gặp-chỉ là tạo 1 npc ở ranh giới các map nhấn vào thì bay sang map kia thôi)

DuongDaiCaJX
17-09-12, 08:36 PM
Cái kích vào không hiện chắc add nhầm chỉ số động của nó, copy trong GolBal máy dòng của mấy npc đứng yên bỏ vào thử xem, chưa bị nên không rõ lắm.
P/s: thật thì có 4 con ngựa sưu tầm mà share ra hết 3 con rồi, còn con này cưng nhất, ^^ sory à nghen, để cho nó khác biệt các sever khác 1 tí.

shidaichi
17-09-12, 08:42 PM
nhìn đẹp quá, duong ơi tại sao làm npcres nó có hiện hình nhưng kích vào npc ấy thì nó lại mất hình là thế nào nhỉ. unpak đc mấy spr của cây hoa khai báo vào npcres. vào game có thấy hình nhưng kích vào thì lại mất. cậu chuyên về npcres chỉ giáo vài đường. (mình unpak ra đều là spr động)
--------------------------------------------------------------------------------------
share cho con ngựa đc không......đang làm cái nv cho long ngũ test gần ok rùi (script của server rai - đang sửa cho hợp lý và o lỗi), làm trap của map nữa (vừa tình cờ bắt gặp-chỉ là tạo 1 npc ở ranh giới các map nhấn vào thì bay sang map kia thôi)

cái này bạn ép sai chỉ số hành động của npc. nếu sợ sai chỉ số hành động bạn add vào những con NPC có số hành động 1 1 1 ấy, sửa lại đường dẫn => spr mình cần thôi là khỏi sợ lỗi

vnpt1983
17-09-12, 08:43 PM
Cái kích vào không hiện chắc add nhầm chỉ số động của nó, copy trong GolBal máy dòng của mấy npc đứng yên bỏ vào thử xem, chưa bị nên không rõ lắm.
P/s: thật thì có 4 con ngựa sưu tầm mà share ra hết 3 con rồi, còn con này cưng nhất, ^^ sory à nghen, để cho nó khác biệt các sever khác 1 tí.

thì mình cũng làm theo như spr đèn lồng để là 1,1,1 . thử thay kiểu khác xem. cái npcres này mình khai báo bao nhiêu cái cũng đc phải ko, hay nó có hạn định.

shidaichi
17-09-12, 08:47 PM
thì mình cũng làm theo như spr đèn lồng để là 1,1,1 . thử thay kiểu khác xem. cái npcres này mình khai báo bao nhiêu cái cũng đc phải ko, hay nó có hạn định.

DuongDaiCaJX
17-09-12, 08:48 PM
Cụ thể là con nào, npc loại gì.

vnpt1983
18-09-12, 09:30 AM
Cụ thể là con nào, npc loại gì.

cụ thể là có spr của một khóm hoa (hình ảnh spr của nó lúc xem là từ 1 cây hoa nở thành 1 đám hoa)
khai báo vào 3 file trong npcres, chỉ số là 1,1,1, passerbyxxx. Tạo npc vào game thấy có hiện hoa nhưng click chuột vào nó thì mất hình ảnh, (hoặc mất hiện, hiện rồi mất, hoặc mất teo luôn chỉ thấy mỗi cái tên)
nhiệm vụ hoàng kim (long ngũ - edit)

shidaichi
18-09-12, 01:43 PM
cụ thể là có spr của một khóm hoa (hình ảnh spr của nó lúc xem là từ 1 cây hoa nở thành 1 đám hoa)
khai báo vào 3 file trong npcres, chỉ số là 1,1,1, passerbyxxx. Tạo npc vào game thấy có hiện hoa nhưng click chuột vào nó thì mất hình ảnh, (hoặc mất hiện, hiện rồi mất, hoặc mất teo luôn chỉ thấy mỗi cái tên)
nhiệm vụ hoàng kim (long ngũ - edit)

cái lỗi này hôm mình add lồng đèn vào thì bị, do mình sửa + thêm mấy cái số hành động ... nên bị. hum bữa mình làm như vầy thì hết :
mình vd con NPC hằng Nga nha
1/ file NPCs.txt sửa tên thành Lồng Đèn Sao
2/ vô thư mục NPCres mở file ÈËÎïÀàÐÍ lên sửa đường dẫn => thư mục chứa spr
3/ mở file ÆÕͨnpc×ÊÔ´ khai báo spr
4/ ÆÕͨnpc×ÊÔ´ÐÅÏ¢ mở lên chỉnh lai tên chổ thư mục chứa spr mình khai báo ở 2.
bạn nên chọn con NPC có chỉ số 1,1,1 đừng thêm bớt cai nào hết

Olala
18-09-12, 02:03 PM
cái event này có copy riêng mục trung thu vào sv khác được không nhi???????

--- Chế độ gộp bài viết ---

?????????????????.............................

shinrenkyo
30-11-12, 06:40 AM

ừm cái bạn đã share cũng ngon, mà skill ko hỗ trợ lẫn nhau hơi buồn tí, với lại ko có mấy cái event này, bạn share mình với đc ko:(

--- Chế độ gộp bài viết ---

bạn nào đang dùng server duongdaica share cho mình con ngựa vip màu xanh + màu đỏ trong kiếm thế ấy với cái event này với:( cảm ơn nhìu