PDA

View Full Version : [MU] VPS Ở datapool.vn Dùng Chất Lượng Thế Nào Nhỉ

9990domino
07-09-12, 08:47 PM
Đã ai dùng VPS của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chưa nhỉ
Thấy giá rẻ quá mà không biết chất lượng thế nào?

HoangThaoBe
07-09-12, 09:16 PM
đang cùng câu hỏi :-ss
thấy con 4gb có 900k :-ss

Alexandria
07-09-12, 09:42 PM
Mình khuyên bạn đường nên mua 1 cai gì ỡ web mà ko có địa chỉ rõ ràng

hoalong1120
07-09-12, 09:58 PM
Chí lý, đừng mua lung tung kẻo die lúc nào ko biết, tiền mất tật mang, qua sieutocviet.com mà mua bạn ạ, chất lượng

HoangThaoBe
07-09-12, 10:06 PM
Công ty TNHH Thương mại Công Viên Số Toàn Cầu
Văn phòng giao dịch: Phòng 216 nhà Nơ 10 Bán đảo Linh Đàm, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội
MSDN số 0104182675 do Sở KH-ĐT Hà Nội cấp ngày 25/09/2009

123abc
07-09-12, 10:09 PM
Công ty TNHH Thương mại Công Viên Số Toàn Cầu
Văn phòng giao dịch: Phòng 216 nhà Nơ 10 Bán đảo Linh Đàm, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội
MSDN số 0104182675 do Sở KH-ĐT Hà Nội cấp ngày 25/09/2009
Cái này viết ra là được có đảm bảo đâu bạn trừ khi tự đến địa chỉ đấy k0 nó thích viết gì chẳng được

896588
07-09-12, 10:21 PM
Mình vs anh lam phương làm mu đang thuê vps ở đây nè chả sao cả

HoangThaoBe
07-09-12, 10:24 PM
chất lượng ntn hả bạn ? support có nhiệt tình k ?

896588
07-09-12, 10:50 PM
củng tốt speed tạm ổn up nhanh mà down hơi chậm hyhyhy

Alexandria
08-09-12, 06:37 AM
Mình thỳ ko thích tụi nào làm web theo dạng .html vì nhìn ko chuyen nghiệp ... cái web ko có đầu tư , đa số web dang này thuộc hàng zip nên => Cũng chã ra gì ... đó là ý kiến khi mua hàng thôi

deekanj
08-09-12, 08:00 AM
Mình thỳ ko thích tụi nào làm web theo dạng .html vì nhìn ko chuyen nghiệp ... cái web ko có đầu tư , đa số web dang này thuộc hàng zip nên => Cũng chã ra gì ... đó là ý kiến khi mua hàng thôi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

:-"

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

.html là links re-write Alex ạ :-j

heroviet2301
09-09-12, 03:20 AM
Đã ai dùng VPS của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chưa nhỉ
Thấy giá rẻ quá mà không biết chất lượng thế nào?

Công ty này mới mở vài tháng trước , mình ngó qua thấy giá vps quá rẻ gấp mấy lần vps ở các hãng khác , khi nó cho dùng thử 7 ngày test chất lượng và đã thuê 2 con ở đây từ tháng 6 đến giờ , hỗ trợ rất tốt vps chạy ngon lành ko có hiện tượng gì tốc độ ping 26 -> 35 , đây là nơi các anh em kinh tế ít như mình thuê là rất chuẩn :) , thuê ở đây còn ngon gấp mấy lần bên servermaychu.com

omasa
15-05-13, 02:07 PM
Công ty này mới mở vài tháng trước , mình ngó qua thấy giá vps quá rẻ gấp mấy lần vps ở các hãng khác , khi nó cho dùng thử 7 ngày test chất lượng và đã thuê 2 con ở đây từ tháng 6 đến giờ , hỗ trợ rất tốt vps chạy ngon lành ko có hiện tượng gì tốc độ ping 26 -> 35 , đây là nơi các anh em kinh tế ít như mình thuê là rất chuẩn :) , thuê ở đây còn ngon gấp mấy lần bên servermaychu.com

Đây là cái giá phải trả cho sự tham rẻ mà mua :) :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

lequangvu
15-05-13, 02:24 PM

Bác nhầm biết đâu người ta dùng ".htaccess" thì sao :))

Nhưng mà đúng ra thì nhìn cái web này cũng thô thật, nói như bác thì cứ như không có đầu tư :D

hieunova
16-05-13, 12:10 AM
Không biết thì đừng có spam tào lao, mình thuê vps bên đó gói CVS Tiny có 180k/1 tháng, cài litespeed chạy ầm ầm, tốc độ rất nhanh và ổn định, support hơi rắc rối nhưng cũng nhiệt tình.

Nguyễn Đức
16-05-13, 09:55 AM
mình chạy bên này được tầm 6 tháng rồi :) chất lượng rất good, thích nhất là reload os rất lẹ (sau khi gửi ticket tầm 30' là ok)

Van_Bom
17-05-13, 01:12 PM
Không biết thì đừng có spam tào lao, mình thuê vps bên đó gói CVS Tiny có 180k/1 tháng, cài litespeed chạy ầm ầm, tốc độ rất nhanh và ổn định, support hơi rắc rối nhưng cũng nhiệt tình.

bờm cũng dùng bên này này...cũng 5 tháng rồi...ngon ra phết đó chứ....bờm nói thật đó...

kool410
17-05-13, 01:18 PM
mình đang dùng bên datapool tình trạng mạng quả là rất tồi tệ cứ đến chiều là lag ping cao ngất ngưởng cố hết tháng rùi té thôi

Van_Bom
17-05-13, 01:33 PM
mình đang dùng bên datapool tình trạng mạng quả là rất tồi tệ cứ đến chiều là lag ping cao ngất ngưởng cố hết tháng rùi té thôi

bạn xem lại xem con vps của bạn có virut ko...lúc đầu khi tớ mới sài thì cũng bị như bạn đó là do bị dính con virtu confiker..sau đó tớ cài diệt virut và làm sạch sẽ lại máy thì OK luôn

kool410
17-05-13, 01:48 PM
nếu có virus sao sang không bị bạn cứ đến chiều và tối mới bị cơ, thế mới bó tay mình đã báo bên datapool rất nhiều lần mà vẫn không khắc phục đk gì cả chán

Van_Bom
17-05-13, 02:04 PM
nếu có virus sao sang không bị bạn cứ đến chiều và tối mới bị cơ, thế mới bó tay mình đã báo bên datapool rất nhiều lần mà vẫn không khắc phục đk gì cả chán

thì con virtu confiker này nó là như thế đó...nó chạy theo giờ mà nó thích mà..he he...ko phải là bùm 1 phát là nó chạy ngay đâu bạn à...

blackdovevn
17-05-13, 02:44 PM
Nếu muốn chất lượng đảm bảo thì chỉ có dùng các nhà cung cấp nước ngoài. Chi phí đắt sắt ra miếng. Họ còn hỗ trợ trực tuyến chứ dùng dịch vụ Việt Nam thấy khâu thanh toán cũng ngu rồi. Tiện lắm là chuyển khoản rồi chụp hình hoặc gọi điện cho nhà cung cấp.

LHB_LOVE
18-05-13, 12:20 AM
thanh toán nước ngoài thì còn rắc rối hơn ở vn nhiều :) phải có card visa hay paypal mà cái này đa số vn 100 người chắc có 1 người sài :)
ngoài ra thuê ở nước ngoài chỉ sợ đường truyền về vn không tốt thì cũng lag thôi ^_^ !
được cái là sài nước ngoài ko lo bị kiện bản quyền mu lậu :D