PDA

View Full Version : [MU] Đồng bộ giữ hosting và server nweb

dovietthai
05-09-12, 03:56 AM
Test trên localhost. Mình cài thử bộ nbbweb thành công. truy cập phần admin trong /server để chỉnh sửa các chức năng như rs,.... bị một số lỗi mà mình thắc mắc
-Quyền ghi: ok. Nhưng trên /hosting không đồng bộ được.-Đăng nhập tài khoản user vẫn thông số các tính năng như chưa edit.
-Check thử kết nối trong mục : Cấu hình web "kiểm tra kết nối tới server" ----> bung ra trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Lỗi - dù đã đặt là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ---- Mình không tìm thấy file checkconnect.php trên /server.
Truy cập URL: localhost/hosting/checkconnect.php thì ok ra trang thông báo kết nối thành công.
Mọi người chỉ giúp mình với. Làm thế nào để đồng bộ được ? làm thế nào để kết nối được
Liệu có phải là do localhost tới localhost không hỗ trợ như hosting-localhost để đồng bộ vs FileZilla ?
Nếu mình được mong mọi người giúp đỡ

thuynga
05-09-12, 06:46 AM
Test trên localhost. Mình cài thử bộ nbbweb thành công. truy cập phần admin trong /server để chỉnh sửa các chức năng như rs,.... bị một số lỗi mà mình thắc mắc
-Quyền ghi: ok. Nhưng trên /hosting không đồng bộ được.-Đăng nhập tài khoản user vẫn thông số các tính năng như chưa edit.
-Check thử kết nối trong mục : Cấu hình web "kiểm tra kết nối tới server" ----> bung ra trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Lỗi - dù đã đặt là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ---- Mình không tìm thấy file checkconnect.php trên /server.
Truy cập URL: localhost/hosting/checkconnect.php thì ok ra trang thông báo kết nối thành công.
Mọi người chỉ giúp mình với. Làm thế nào để đồng bộ được ? làm thế nào để kết nối được
Liệu có phải là do localhost tới localhost không hỗ trợ như hosting-localhost để đồng bộ vs FileZilla ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> => lỗi thì nó báo lỗi j , kiểm tra lại SQL sever xem bật chưa , pass sa đúng chưa ??
Sửa trên sever đc , mà hosting o được , thì cách đơn giản , cứ copy file vừa sửa trên sever sang hosting là xong , hành động này cũng tuơng tự sửa trên host thôi , linh động tý là đc ;))

hoainiemclub
05-09-12, 10:11 AM

cái này là k config đc phải k.cậu config = localhost/server xong thì copy thư mục config của server vào phần hosting thì mấy config mới có hiệu lực.

dovietthai
05-09-12, 02:13 PM
cái này là k config đc phải k.cậu config = localhost/server xong thì copy thư mục config của server vào phần hosting thì mấy config mới có hiệu lực.

cảm ơn bạn. Bắt buộc phải như vậy sao ?? Như vậy thì thủ công quá cậu nhỉ. hixxx. kể cả sử dụng LIC cũng vậy hả cậu

tieutu
05-09-12, 02:56 PM
đồng bộ không thỉ đăng ki thử cai tk trên web hosting sau đó đăng nhập duoc là ok

hoainiemclub
05-09-12, 02:58 PM
cảm ơn bạn. Bắt buộc phải như vậy sao ?? Như vậy thì thủ công quá cậu nhỉ. hixxx. kể cả sử dụng LIC cũng vậy hả cậu

mình cũng chẳng biết.mình toàn làm thủ công :)

kimchanjun
05-09-12, 03:15 PM
Vẫn config trên host đc mà, copy file admin.php và toàn thư mục admin_cfg từ server sang host, rồi chạy file admin.php bên hosting thôi. đã làm với NBB v5.12.0722.

dovietthai
05-09-12, 03:23 PM
cảm ơn bạn, như thế cũng tương đối thất vọng. Lúc đầu mình cứ nghĩ config trên sv là sẽ đồng bộ qua hosting nếu mình cấu hình đồng bộ chuẩn . hix
giờ thì mới biết không phải vậy. Hơi thất vọng về nbb 1 chút. Té ra "Công nghệ điện toán đám mây" ở đây ko như mình nghĩ. cứ tưởng đồng bộ đc data

--- Chế độ gộp bài viết ---

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thuynga
05-09-12, 03:52 PM
Việc bỏ file admin đi không phải tự nhiên bỏ đâu :| /
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kimchanjun
05-09-12, 03:55 PM
cảm ơn bạn, như thế cũng tương đối thất vọng. Lúc đầu mình cứ nghĩ config trên sv là sẽ đồng bộ qua hosting nếu mình cấu hình đồng bộ chuẩn . hix
giờ thì mới biết không phải vậy. Hơi thất vọng về nbb 1 chút. Té ra "Công nghệ điện toán đám mây" ở đây ko như mình nghĩ. cứ tưởng đồng bộ đc data

--- Chế độ gộp bài viết ---

1. Để thế để bảo mật cho phần hosting.
2. Pass transfer dùng để check xem có đúng kô khi hosting request đến server.
Vì khi có request thì hosting sẽ thông qua server để lấy info.

dovietthai
05-09-12, 04:10 PM
1. Để thế để bảo mật cho phần hosting.
2. Pass transfer dùng để check xem có đúng kô khi hosting request đến server.
Vì khi có request thì hosting sẽ thông qua server để lấy info.

Như vậy mỗi lần config lại các chức năng đều phải truy cập /server/admin.php và copy lại thư mục config sang hosting phải không bạn
Tất cả các file chứa cấu hình tính năng như rs,cộng điểm,... đều đc đặt trong folder "config" đúng không bạn. Vậy có thể sử dụng 1 phần mềm ftp client có chức năng auto syn để đồng bộ data giữa server và hosting đc ko ?
Giải pháp này có đạt yêu cầu không khi quá trình upload bị lag,disconnect mà member lại đang đồng thời sử dụng các chức năng đó.
Hay là chỉ nên để "thủ công đồng bộ" bằng cách edit khi bảo trì website mỗi ngày ???

dovietthai
05-09-12, 04:21 PM
@laaitoi905 Em có mua bán gì đâu ạ :$