PDA

View Full Version : [MU] [Hỏi] Cấu trúc Server SCF

dovietthai
04-09-12, 09:42 PM
Vào gamezone đã lâu nhưng giờ mới thấy thích công việc về Server MU.
Mọi người cho mình hỏi, mình đã download một số sv vd như; domino, phusang,.. về xem thử thì vẫn không hiểu được rõ cấu trúc một server scf.
Ngay như 2 bản phusang và domino mình đã thấy rất nhiều điểm khác biệt. sv có titan ?? sv không có, sv có mmtserver và ngược lại. Mình mơ hồ hình dung ra được 2 "loại" này có chung chức năng, nhiệm vụ ??? vậy các file titan tương ứng với mmt là gì vậy mọi người.
Tiếp theo. Mình quan sát trong 2 sv MU này các tập tin đặt rất khác nhau. Như trong phusang thường đặt các file cùng "nhóm" trong 1 folder..... Như vậy là đường dẫn liên kết giữa các file đó có thể thay đổi, Nhưng, thay đổi ở đâu vậy ??
Kết luận vẫn là câu hỏi lớn nhất: Cấu trúc một server SCF ?
Mọi mọi người giúp đỡ cho sở thích vọc mới này của mình . Mình rất cảm ơn

bistro007_hp
04-09-12, 10:04 PM
Vào gamezone đã lâu nhưng giờ mới thấy thích công việc về Server MU.
Mọi người cho mình hỏi, mình đã download một số sv vd như; domino, phusang,.. về xem thử thì vẫn không hiểu được rõ cấu trúc một server scf.
Ngay như 2 bản phusang và domino mình đã thấy rất nhiều điểm khác biệt. sv có titan ?? sv không có, sv có mmtserver và ngược lại. Mình mơ hồ hình dung ra được 2 "loại" này có chung chức năng, nhiệm vụ ??? vậy các file titan tương ứng với mmt là gì vậy mọi người.
Tiếp theo. Mình quan sát trong 2 sv MU này các tập tin đặt rất khác nhau. Như trong phusang thường đặt các file cùng "nhóm" trong 1 folder..... Như vậy là đường dẫn liên kết giữa các file đó có thể thay đổi, Nhưng, thay đổi ở đâu vậy ??
Kết luận vẫn là câu hỏi lớn nhất: Cấu trúc một server SCF ?
Mọi mọi người giúp đỡ cho sở thích vọc mới này của mình . Mình rất cảm ơn
:| mấy file đổi là do cậu dùng sv bản khác nhau.
Vd như domino là 6.1 còn phusang ss6.2 hay ep3 khác hoàn toàn chứ

dovietthai
04-09-12, 10:25 PM
cảm ơn bistro, bạn là mod nweb đúng k. nweb rất tuyệt. Hy vọng một ngày được dùng một nweb ko sms, ko vcoin. Bạn có thể giúp mình về chức năng của các mục Tintan ko?